[Hồ sơ F4] xin tư vấn

dung69

Thành viên tích cực
Xin chào ban điều hành và các thành viên .
Hồ sơ em diện F4 tháng 3 năm 2000, từ khi làm hồ sơ người bảo lãnh đả giao cho luật sư. Mọi vấn đề đều liên lạc với văn phòng luật sư này. Đến bây giờ , Hồ sơ đã mở thì văn phòng luật sư này ko làm nữa.Thời gian này, em đã gửi mail báo cho NVC là ko cần luật sư nữa mà chưa nhận dc gì ! trong khi đó người bảo lãnh lại giao hồ sơ cho một văn phòng luật sư khác vì người bảo lãnh ko tin em có khả năng hoàn thành hồ sơ.Đã 2 tháng nay, Văn phòng luật sư chưa báo gì cả :confused:, em đã nhận dc mail của NVC là đã gửi DS 3032 (thực tế thì chưa nhận dc DS3032 từ mail cũng như từ bưu điện). Vậy văn phòng luật sư và người bảo lãnh có thể làm hồ sơ mà ko cần bik những việc đã xảy ra như em đã trình bày ko ?
Xin cám ơn ban điều hành và các thành viên .

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: xin tư vấn

Vậy văn phòng luật sư và người bảo lãnh có thể làm hồ sơ mà ko cần bik những việc đã xảy ra như em đã trình bày ko ?
Chào bạn,
Theo trường hợp hồ sơ của bạn, bạn nên liên lạc với người nhà bên Us để thống nhất với nhau về cách hoàn tất hồ sơ của mình, nếu 2 bên phối hợp nhịp nhàng với nhau thì việc hoàn tất hồ sơ sẽ nhanh chóng thôi. Việc VP luật sư làm việc thì họ có cách làm việc của họ, trong trường hợp nếu bạn tự lo cho hồ sơ của mình thì bạn và người bảo lãnh chỉ cần email thông báo cho NVC biết địa chỉ chính xác của mình, sau này tất cả thông báo đóng tiền... sẽ được gửi đến địa chỉ theo yêu cầu của các bạn. DS3032 chủ yếu là xác định lại địa chỉ, xác định người trung gian mà thôi, vì vậy trước khi tiến hành bạn nên thống nhất với người thân bên Us trước đi nhé, sau này có gì thắc mắc thì cứ post vào đây, mọi người sẽ giúp cho bạn.

Chúc thành công ! :1:

dung69

Thành viên tích cực

Cảm ơn Nguyên nhiều em đã liên hê với người chị(người bảo lãnh) .Đã giao hồ sơ cho LS rồi ,lâu mau phải chấp nhận... chánchán chán ...mai mốt có gì mới hoặc cần tư vấn thì lại vào đây . Chúc ban điều hành và các anh em thành viên nhiều sức khỏe .

dung69

Thành viên tích cực

Xin chào anh chị em trong diễn đản .
Em xin hỏi hiện tại bây giờ em còn giữ 1 tờ khai sinh của người bảo lãnh là bản sao trước năm 1975, em photo thêm vài tờ và công chứng thì NVC có chấp nhận không .

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Xin chào anh chị em trong diễn đản .
Em xin hỏi hiện tại bây giờ em còn giữ 1 tờ khai sinh của người bảo lãnh là bản sao trước năm 1975, em photo thêm vài tờ và công chứng thì NVC có chấp nhận không .
Xin chào,
Tờ khai sinh truớc 75 thì rất ok, nhưng NVC sẽ không chấp nhận "bản sao công chứng"
Bạn chỉ có thể về địa phương nơi cấp bản chính xin trích lục khai sinh của anh bạn . (nên nhớ khi làm lại khai sinh bạn đưa bản trước 75 ra là bị thu hồi luôn ah, giữ cho kỹ nhé!)

dung69

Thành viên tích cực

Chào ban điều hành và anh chị em trong diễn đàn .
Hôm nay em mới nhận được thư của NVC như sau :

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

A packet containing the Immigrant Visa Processing Fee Invoice has been sent to the beneficiary, designated agent or attorney of record. The payment due amount listed on the invoice must be paid according to the instructions.

You must visit the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection, to pay the required processing fees on-line. You will need your case number and invoice ID number to properly pay your fee.

Payers who are unable to pay online must follow the alternate payment instructions. Go to the above website and click the "Fee Collection" link, then the "Alternative Payment Method" link, and follow the directions displayed.

Once the payment is received and processed, you will be given instructions on how to download the instruction packets and the appropriate forms on-line. The instruction packets and forms will not be sent to you by the NVC if your payment is made on-line. You will need to mail the appropriate forms to the NVC in order to complete your immigrant visa processing. Please follow the instructions provided to you by the website.

A packet containing the Affidavit of Support (I-864) Processing Fee Invoice has been sent to the petitioner or attorney of record. The payment due amount listed on the invoice must be paid according to the instructions.

You must visit the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection, to pay the required processing fees on-line. You will need your case number and invoice ID number to properly pay your fee.

Payers who are unable to pay online must follow the alternate payment instructions. Go to the above website and click the "Fee Collection" link, then the "Alternative Payment Method" link, and follow the directions displayed.

Once the payment is received and processed, you will be given instructions on how to download the instruction packets and the appropriate forms on-line. The instruction packets and forms will not be sent to you by the NVC if your payment is made on-line. You will need to mail the appropriate forms to the NVC in order to complete your immigrant visa processing. Please follow the instructions provided to you by the website.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Xin cho em hỏi với lá thư trên thì hồ sơ của em đang ở tình trạng nào ? và em có phải làm gì trong tình trạng này không ?
Cảm ơn ban điều hành và anh chị em trong diễn đàn .

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào ban điều hành và anh chị em trong diễn đàn .
Hôm nay em mới nhận được thư của NVC như sau :

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

A packet containing the Immigrant Visa Processing Fee Invoice has been sent to the beneficiary, designated agent or attorney of record. The payment due amount listed on the invoice must be paid according to the instructions.
Hồ sơ bạn đã được mở. Đây là bill đóng tiền visa 400$

A packet containing the Affidavit of Support (I-864) Processing Fee Invoice has been sent to the petitioner or attorney of record. The payment due amount listed on the invoice must be paid according to the instructions.
Còn đây là bill đóng tiền lệ phí mở hồ sơ 70$. Xin chúc mừng

dung69

Thành viên tích cực

Cảm ơn thanhnv rất nhiều ,mừng lắm lắm .Như vậy là yên tâm rồi bây giờ chờ luật sư bảo gì làm đấy thôi lâu mau cũng phải xong .Kính chúc ban điều hành và các thành viên nhiều sức khoẻ .

thanhnv

Thành viên tích cực

Cảm ơn thanhnv rất nhiều ,mừng lắm lắm .Như vậy là yên tâm rồi bây giờ chờ luật sư bảo gì làm đấy thôi lâu mau cũng phải xong .Kính chúc ban điều hành và các thành viên nhiều sức khoẻ .
Hồi nãy bận quá không trả lời rõ. Bạn nên nói người nhà đóng tiền ONLINE nhé để thủ tục nhanh hơn. Thêm nữa bạn đã làm Passport chưa? làm LLTP chưa? chụp hình làm visa chưa? kiểm tra kỹ lưởng giấy tờ hộ tịch của bạn và người bảo lãnh chưa? và cuối cùng là hãy download form DS230 về để khai đi nhé.
Chúc may mắn.