[Hồ sơ F4] Xin vui lòng giúp em về vé máy bay

• Thread starter ruudthaocindyluu
  • Ngày gửi
R

ruudthaocindyluu

Guest
Gia đình em 3 người diện F4, khoảng tháng 3/2011 sẽ xuất cảnh định cư qua Mỹ tại Dallas - Texas thì nên đi máy bay của hãng nào và lộ trình như thế nào vậy ạ? Vì đây là lần đầu và ba mẹ em ko biết tiếng Anh. Giữa American Airway và Korean Airway thì hãng nào rẻ hơn và dịch vụ tốt hơn? Xin anh chị tư vấn giúp. Em xin cảm ơn.

linda

Ban điều hành
Ðề: Xin vui lòng giúp em về vé máy bay

Gia đình em 3 người diện F4, khoảng tháng 3/2011 sẽ xuất cảnh định cư qua Mỹ tại Dallas - Texas thì nên đi máy bay của hãng nào và lộ trình như thế nào vậy ạ? Vì đây là lần đầu và ba mẹ em ko biết tiếng Anh. Giữa American Airway và Korean Airway thì hãng nào rẻ hơn và dịch vụ tốt hơn? Xin anh chị tư vấn giúp. Em xin cảm ơn.
Bay giờ đến tháng 3 còn xa, bạn có thể tham khảo tất cả các hãng may bay. Theo như tôi tham khảo giá thì hãng Korean Airline là rẻ nhất, Eva rồi đến Delta...

Bạn gọi vào chính hãng hoặc bất cứ đại lý vé máy bay nào ở Saigon để tham khảo giá và lịch trình bay. Sau khi so sánh giá cả và chọn lựa gói giá thích hợp cho gia đình, sau đó Book vé...

HIMIA

Thành viên mới

Theo minh neu di den Dallas thi ban nen bay cua hang Korean Air , Ban vao day de lien he mua ve se duoc tu van rat ky(www.herontravel.com ) neu nguoi nha ban khong biet tieng anh se duoc cung cap the giup do va ho se dien form hai quan my giup ban.

martinminh

Thành viên mới

Quan trọng là bạn muốn như thế nào thôi: chặng bay ngắn, dịch vụ tốt hay giá rẻ nhất ??? Riêng đường bay đến Dallas Foth Worth (DFW) hiện tại chỉ có American Airlines (transit tại Tokyo Narita) và Korean Air (transit tại Seoul Incheon) là bay thẳng thôi. Trong 02 hãng đó thì mình thấy khách thường đi Korean Air nhiều hơn. Tất cả các hãng bây giờ đều có chương trình tích điểm cho khách hàng thường xuyên hết, sau khi mua vé máy bay, bạn có thể yêu cầu nhân viên book vé đăng ký cho bạn
Mỗi hãng đều nằm trong các liên minh hàng không khác nhau. Korean Air thì nằm trong Skyteam (bao gồm: Vietnam Airlines, Air France, Delta Airlines...). American Airlines thì nằm trong OneWorld (bao gồm: Cathay Pacific, Japan Airlines, British Airways, Qantas...) có nghĩa là bạn có thể cộng điểm bay khi sử dụng dịch vụ của các hãng cùng nằm trong 1 liên minh nữa, tùy bạn lựa chọn thôi.
Vài dòng tư vấn và góp ý cho bạn, chúc bạn có lựa chọn tốt đẹp !

bõnich

Thành viên tích cực

Quan trọng là bạn muốn như thế nào thôi: chặng bay ngắn, dịch vụ tốt hay giá rẻ nhất ??? Riêng đường bay đến Dallas Foth Worth (DFW) hiện tại chỉ có American Airlines (transit tại Tokyo Narita) và Korean Air (transit tại Seoul Incheon) là bay thẳng thôi. Trong 02 hãng đó thì mình thấy khách thường đi Korean Air nhiều hơn. Tất cả các hãng bây giờ đều có chương trình tích điểm cho khách hàng thường xuyên hết, sau khi mua vé máy bay, bạn có thể yêu cầu nhân viên book vé đăng ký cho bạn
Mỗi hãng đều nằm trong các liên minh hàng không khác nhau. Korean Air thì nằm trong Skyteam (bao gồm: Vietnam Airlines, Air France, Delta Airlines...). American Airlines thì nằm trong OneWorld (bao gồm: Cathay Pacific, Japan Airlines, British Airways, Qantas...) có nghĩa là bạn có thể cộng điểm bay khi sử dụng dịch vụ của các hãng cùng nằm trong 1 liên minh nữa, tùy bạn lựa chọn thôi.
Vài dòng tư vấn và góp ý cho bạn, chúc bạn có lựa chọn tốt đẹp !
gia đình ,mình cũng chuẩn bị bay vào tháng 3/2011,gồm 4 người. bay qua dallas-texas. mình cũng đã tham khảo giá vé các hãng máy bay. mình thấy hãng korean air là hợp lí. Nhưng còn băn khoăn về tinh hình chiến sự giữa hàn quốc và bắc triều tiên. Mong mọi người tư vấn giúp mình:113:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Không có gì đâu đừng có lo sợ ,chỉ dừng chân có 2 đến 3 tiếng là bay rồi .Sân bay Incheon là tốt nhất và có nhiều tiện nghi,bay một lèo là tới Dallas rồi .

R

ruudthaocindyluu

Guest
Vài dòng tâm sự

Xin chào các anh chị em,
Hôm 14/2 vừa qua gia đình em đi định cư qua Mỹ diện F4, do mới đi lần đầu nên cũng thật sự là rất lo lắng nhiều điều. Nhưng qua được bên đó rồi khi nhìn lại thì thấy may mắn vô cùng. tất cả đều rất dễ dàng và êm xui. Khi ra sân bay ở VN các bạn chỉ cần mang theo Passport, Visa, phim phổi và hồ sơ LSQ đưa khi nhận giấy hồng là hết ko cần mang theo gì nữa cho mệt. Nếu ai cẩn thận thì mang theo giấy khai sinh, hôn thú và giấy tờ, bằng cấp của con cái nếu muốn qua đó tiếp tục học. Còn về hành lý thì mỗi người lớn được mang 2 kiện, mỗi kiện 23kg nhưng nếu có dư khoảng 1kg thì cũng ko sao. Còn hành lý xách tay mặc dù là ghi 7kg nhưng bạn có thể mang 8kg tới 10kg miễn là đừng cho hải quan họ thấy bạn xách quá nặng hay cồng kềnh ( hành lý xách tay nếu may mắn thì họ sẽ ko kiểm bạn). Mình đi Dallas-Texas,do mình đặt vé hơi cận nên không thể đi 1 hãng Korea được mà khi từ VN qua HQ là phải đi bằng VN Airlines, còn từ HQ qua Dallas mới đi bằng Korea. Nhưng các bạn cứ yên tâm do VN Airline và Korea Airlines là 1 team nên đi rất khỏe. Khi đến Inchone ( Seoul) bạn chỉ cần xách hành lý xách tay xuống và làm thủ tục đổi Boarding Pass là xong chứ ko cần phải mang hành lý ký gửi theo đâu. Do em mình mới đi lần đầu nên ko biết, ngồi chơi đến gần giờ bay mới nhìn lại thì chưa đổi Boarding Pass. Nhờ tiếp viên của Korea hướng dẫn đổi giùm, họ giúp đỡ rất nhiệt tình và vui vẻ ( nhất là ko tốn xu nào hết nha). Sau đó bay đến Mỹ, tại phi trường Mỹ sẽ có những tình nguyện viên người Mỹ ( những người đeo bảng tên ASK ME), họ sẽ giúp đỡ bạn làm thủ tục rất nhiệt tình ( Cũng ko tốn xu nào hết). Thủ tục hồ sơ họ làm nhanh lắm. Do vậy mà các bạn mới đi lần đầu cũng đừng lo lắng quá nha. Khi bạn mua vé máy bay thì phòng vé sẽ cho nhân viên hướng dẫn và làm thủ tục cho bạn tại sân bay TSN và hướng dẫn bạn cách khai hải quan Mỹ do vậy đừng lo lắng quá. Nhất là đừng để mất tiền cho cò và mấy dịch vụ vớ vẩn nha các bạn.

andylam

Thành viên tích cực

em chào mấy anh chị trong diễn đàn
tình cờ đi ngang qua topic này xin cho em tham gia chút xíu với hihi
chả là gia đình em 7.3 này cũng bay qua dallas texas luôn.
Cho em hỏi khi mình lấy vé, có cách nào kiểm tra để bik mình có chỗ trên chuyến bay đó không ạ??? em muốn kiểm tra lại cho an tâm.
mong anh chị tư vấn giúp, vì đây là lần đầu tiên xuất cảnh nên em rất lo.
em cám ơn

andylam

Thành viên tích cực
Ðề: Vài dòng tâm sự

Xin chào, cho e hỏi thăm chị chút xíu. Gia đình e cũng đã mua vé đi dallas tx vào ngày 7.3. Chỗ bán vé cũng nói là gia đình sẽ đi vietnam airlines và sau mới đi korea lận ạ. Gia đình e cũng diện f4 và cũng lần đầu nên rất lo lắng. Cho em hỏi về vấn đề boarding pass thì khi xuống hq là mình phải bảo họ làm liền ạ, hay họ thông báo cho mình ạ? Rất mong ac tư vấn giúp e . Thanks.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

gia đình ,mình cũng chuẩn bị bay vào tháng 3/2011,gồm 4 người. bay qua dallas-texas. mình cũng đã tham khảo giá vé các hãng máy bay. mình thấy hãng korean air là hợp lí. Nhưng còn băn khoăn về tinh hình chiến sự giữa hàn quốc và bắc triều tiên. Mong mọi người tư vấn giúp mình:113:
Chào bạn,không hiểu bạn check vé thì giá thế nào ? Bạn có thể cho biết giá của Korean Airlines không?

Chỉnh sửa cuối:

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Thông thường các chuyến bay nôi địa trong nước Mỹ ,khi vào cổng ta có thể tự check in ở computer ở tại phi trường ,nếu ở nhà mình cũng có thể check in bằng máy ở nhà cũng được ,nhưng có lẽ vì lý do an ninh nên chỉ có thể làm được việc này trước vài tiếng .Nhưng riêng những người ra hay vào nước không thể tự check in đươc mà phải có nhân viên của hãng bán vé máy bay họ check in cho mình và đưa boarding pass.Bạn check trên vé sẽ chỉ cho bạn đến Gate số mấy,tới sớm quá chưa có nhân viên thì chờ ,khi họ bắt đầu thủ tục ta đưa giấy check in cho họ ,họ sẽ in ra một vé Boarding pass để lên máy bay ,nhớ không được quên Sổ thông hành (Passport).Chúc lên đường bình an .

bõnich

Thành viên tích cực

Chào bạn,không hiểu bạn check vé thì giá thế nào ? Bạn có thể cho biết giá của Korean Airlines không?
mình bay từ đà nẵng qua seoul. rồi từ seoul qua dallas. mình tới văn phòng chính thức tại đà nẵng đăng kí và tham khảo giá. do ra tết nên việt kiều về mỹ đông nên giá vé đắt. do đó mình đăng kí vé tháng 3. giá là 550ÚD/1người

andylam

Thành viên tích cực

Cháu có thể gọi phone hay ra nơi bán vé văn phòng chính khoảng 1 tuần, hoặc trước 2 ngày có thể lên online confirm lại vé máy bay, cho họ biết chắc chắn mình đi là được, cũng có hãng máy bay cho cháu print ra boarding pass và số kiện hàng gởi mang theo tại máy comp. của mình, nhưng nếu không print ra được thì ra phi trừơng sớm lấy boarding pass, nói nhân viên nếu được thì in boarding pass luôn của chuyến bên Korea, nếu không in được boarding pass thì khi đáp chuyến bay bên Korea phải ra lấy boarding pass ngay, số ghế nếu không ngồi gần nhau, cháu có thể nói tại cổng vào máy bay chuyển cho mình (nhân viên sẽ gọi hỏi và tuỳ theo may mắn nếu có người đồng ý nhường thì mình sẽ được ngồi gần nhau), thường ưu tiên cho trẻ nhỏ và người già. Nhu7ng nếu ra phi trường sớm nhiều cơ hội ngồi gần nhau hơn.
con cám ơn sự chỉ dẫn tận tình của bác. Vậy số điện thoại thì mình lấy số trên vé và gọi là được phải ko ạ? Vì có lần tình cờ đọc được trên dđ, con thấy có thành viên nào chỉ dẫn là khi mua vé , trên vé co sđt, thì mình gọi kt cho an tâm. Ko bik làm như vậy có được ko ạ? Thanks

R

ruudthaocindyluu

Guest

Nếu mua vé của VN Airlines thì trước khi đi 1 ngày là có thể check in online được rồi nhưng nhớ là máy nhà phải có máy in còn nếu ko có thì có thể save trang đó vào USB và ra tiệm nhờ in. Khi check in như vậy bạn có thể chọn chỗ ngồi trên máy bay, xem lại thông tin của mình xem có đúng không. Tốt nhất là nên thường xuyên gọi lên tổng đài của Vn Airlines để check thông tin với họ xem mình đã có tên chưa và mình đi chuyến đó có đúng như vé mình đã đặt chưa? Khi check in online như vậy thì sẽ có luôn thông tin của chuyến bay kế tiếp luôn. VD như từ VN đi Dallas có ghé qua HQ thì trên vé sẽ hiện thông tin người đi, vị trí ghế mình ngồi trên máy bay ( có sẵn, nếu ko thích thì mình có thể thay đổi ngay trên trang web đó luôn nếu ghế đó còn trống), mình chỉ có thể chọn vị trí ngồi ở VN Airlines thôi, còn Korea thì ko được nhưng nếu muốn ngồi chung thì có thể yêu cầu với họ. Họ sẽ giúp mình và điều quan trọng nhất là nên xem kỹ thông tin trên giấy đó nha. Vì nhà mình khi làm check in online thông tin đi từ VN sang Korea thì đúng nhưng từ Korea qua Dallas là bị sai hãng máy bay. VD như từ Korea sang Dallas là đi KE31 mà trên giấy lại ghi là VN31 cái đó do lỗi hệ thống ko sao hết nhưng bạn nhớ nói lại khi làm thủ tục ở sân bay mặc dù họ cũng sẽ chẳng làm gì được nhưng bạn thông báo với họ cũng tốt hơn. Khi đến Korea thì bạn thông báo lại với nhân viên làm thủ tục khi bạn đổi Boarding Pass.Nòi chung là ko có gì rắc rối đâu, cứ relax đi. Khi transit, người ta biết thủ tục thì người ta có thể đi chơi vòng vòng còn mình mới đi lần đầu thì nên cố gắng tranh thủ trong lúc ngồi trên máy bay làm quen với người Việt xung quanh còn nếu ngại thì có thể hỏi tiếp viên họ rất nhiệt tình. KO LO NỮA NHÉ !!! CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ CHUYẾN ĐI AN TOÀN VÀ ĐI ĐẾN NƠI VỀ ĐẾN CHỐN.

youandme8110

Thành viên tích cực

ACE cho giúp em tìm được cái vé máy bay one way cho người lần đầu đi Mỹ, đến Olathe kansas. Đi khoảng cuối tháng 6 đầu tháng 7 này, không biết giá vé tầm bao nhiêu? còn nếu muốn đi giá rẻ hơn thì đi tầm thời gian nào?

Những lưu ý khi mua vé, và những lưu ý khi quá cảnh...etc

Kính nhờ ACE giúp đỡ

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

ACE cho giúp em tìm được cái vé máy bay one way cho người lần đầu đi Mỹ, đến Olathe kansas. Đi khoảng cuối tháng 6 đầu tháng 7 này, không biết giá vé tầm bao nhiêu? còn nếu muốn đi giá rẻ hơn thì đi tầm thời gian nào?

Kính nhờ ACE giúp đỡ
Chào bạn!
Thời điểm cuối tháng 6 và đầu tháng 7 đã vào hè nên các hãng máy bay đều đồng loạt tăng giá vé. Bạn nên tham khảo giá vé tại các hãng máy bay. Hiện nay các hãng máy bay đều có nhân viên trợ giúp cho khách hàng lần đầu xuất cảnh, khi book vé bạn nói rõ là đi lần đầu, nếu k yên tâm thì bạn có thẻ book vé ở IOM, đi hãng nào thì tuỳ bạn chọn, tại phi trường TSN và khi transit đều có nhân viên IOM giúp đỡ mình, và đương nhiên có tiền dịch vụ là $80.
Chúc bạn có 1 chuyến bay tốt lành.

TheKingNT

Thành viên tích cực

Kính nhờ ACE giúp đỡ
Em hỏi chỗ này thử, đây là chỗ a mua vé khi bay qua đây, cô này nói chuyện dễ thương và giá vé cũng mềm so với các đại lý khác.

Phone: 09 77 88 22 44 gặp bé Anh. Nếu mua vé tại đại lý này, em có thể nhờ cô ta cho người hướng dẫn làm thủ tục tại sân bay miễn phí.

chulambi

Thành viên tích cực

Kính nhờ ACE giúp đỡ
Bạn thân mến!
Thường thì sau ngày 15/8 là sẽ hết mùa cao điểm . lúc đó vé sẽ rẻ hơn . bạn cứ vào web của các hảng để tham khảo , đôi khi ở hảng cao hơn ở các đại lý . đây là chiến lược kinh doanh của các hãng để nuôi sống các đâị lý của họ .Ban cần dò ở vài đâị lý để có cơ sở so sánh giữa các đại lý . vì cấu thành giá của 1 vé tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố như : thời điểm , điều kiện ràng buộc đi kèm , lời nhiều ít của mỗi đại lý ..v.v...
khi mua vé bạn cần phô tô visa cho họ để bạn được tính giá vé định cư . giá này thường rẻ hơn giá vé du lịch .

chúc bạn 1 chuyến bay bình an