ý kiến về việc thêm ảnh cho bài viết

leo

Thành viên tích cực
Leo xìn chào các Cô Chú trong Ban quản trị XNC,
Các cô chú cho Leo góp ý một chút về việc post bài nhé. Mình có thể thêm button cho việc úp hình minh hoạ cho bài đc ko ạh?
Vì Leo thấy các bài mà Leo từng viết trong các topic, muốn chèn thêm ảnh đê minh hoạ nhưng ko thấy chỗ nào để chèn ảnh cả. Chỉ có chèn ảnh bằng URL. Leo thấy việc này hơi bất tiện xíu, và nhiều người (trong đó có Leo) ko biết xài cái đó sao luôn.
Nếu bài đc minh hoạ bằng hình ảnh thì sẽ hay và giúp cho người đọc bớt cảm giác buồn chán hơn nhiều.
^^

linda

Ban điều hành
Ðề: ý kiến về việc thêm ảnh cho bài viết

Leo xìn chào các Cô Chú trong Ban quản trị XNC,
Các cô chú cho Leo góp ý một chút về việc post bài nhé. Mình có thể thêm button cho việc úp hình minh hoạ cho bài đc ko ạh?
Vì Leo thấy các bài mà Leo từng viết trong các topic, muốn chèn thêm ảnh đê minh hoạ nhưng ko thấy chỗ nào để chèn ảnh cả. Chỉ có chèn ảnh bằng URL. Leo thấy việc này hơi bất tiện xíu, và nhiều người (trong đó có Leo) ko biết xài cái đó sao luôn.
Nếu bài đc minh hoạ bằng hình ảnh thì sẽ hay và giúp cho người đọc bớt cảm giác buồn chán hơn nhiều.
^^
LEO có thể coi trong mục hưóng dẫn này, có phần hướng dẫn bằng Video Clip, hướng dẫn cách đưa hình vào diễn đàn nhe: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2037

...Leo thấy các bài mà Leo từng viết trong các topic, muốn chèn thêm ảnh đê minh hoạ nhưng ko thấy chỗ nào để chèn ảnh cả. Chỉ có chèn ảnh bằng URL. Leo thấy việc này hơi bất tiện xíu, và nhiều người (trong đó có Leo) ko biết xài cái đó sao luôn.
^^
Hi Leo! Lúc mới tham gia diễn đàn chị cũng có thắc mắc như em (muốn chèn ảnh minh họa vào bài viết) và đã được anh Thành hướng dẫn rất chi tiết. Thấy vậy chứ đơn giản thôi em à! Em cứ theo đường link mà chị Linda đã cho (Hướng dẫn chèn hình ảnh vào bài viết - Part 4) và làm từng bước như anh Thành chỉ là sẽ làm được thôi! Em cứ thử làm đi nha, không hiểu chỗ nào chị sẽ hướng dẫn tiếp cho.

leo

Thành viên tích cực

Leo xin cảm ơn chị Linda và chị Thảo my,
Leo đã hiểu cách mà diễn đàn mình đang sử dụng là phải post lên một trang nào đó, sau đó save link rồi mới tải lên diễn đàn.
Nhưng mình rút ngắn thời gian đó được không? tạo một button cho phép tải ảnh lên trang XNC trực tiếp đó, không cần phải qua bất kì trang up ảnh nào hết nữa.
Leo ko biết làm thế có bị nặng cho diễn đàn XNC ko nhỉ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Leo xin cảm ơn chị Linda và chị Thảo my,
Leo đã hiểu cách mà diễn đàn mình đang sử dụng là phải post lên một trang nào đó, sau đó save link rồi mới tải lên diễn đàn.
Nhưng mình rút ngắn thời gian đó được không? tạo một button cho phép tải ảnh lên trang XNC trực tiếp đó, không cần phải qua bất kì trang up ảnh nào hết nữa.
Leo ko biết làm thế có bị nặng cho diễn đàn XNC ko nhỉ?
Thực ra trong diễn đàn cũng vẫn có chức năng upload trực tiếp vào nhưng công đoạn upload lên cũng như nhau, thậm chí không nhanh bằng upload sang một hosting chuyên về hình ảnh như Imageshack.
LEO có thể sử dụng khi quen rồi thì thấy rất tiện dụng, mình có thể sử dụng chức năng này, để đem hình ảnh sang cho bất kỳ forum nào khác XNC :100::41: