chú vha giúp con,anh chị có kinh nghiệm giúp em.

nguyenxuantoi91

Thành viên mới
• Tên ảo: tio
• Thành phố, tiểu bang: texas
• Tình trạng cư trú: Du học
• Học vấn: Tốt nghiệp cao đẳng nghề hệ chính quy.
1. Lớp 9: 6.7
2. Lớp 10: 6.9
3. Lớp 11:7.1
4. Lớp 12:6.7
5. Cao đẳng nghề: 5.6
• Anh ngữ: đang học căn bản lớp 2 tại trung tâm bộ ngoại giao.
• Chú/anh chị cho con hỏi con học cao đẳng nghề hệ ba năm niên khóa 2010-2013 mà 2014 con mới tốt nghiệp ( thi lần 3), điểm thấp vậy có khả năng xin dc visa không? Con muốn qua học tại HCC houston community college. Nếu không,con có cách nào để du học không ạ.
Gia đình con: - mẹ buôn bán tại chợ, giấy pháp đăng kí kinh doanh ghi có 50tr để trốn thuế.
- Ba nghỉ hưu và quản lí đất nông nghiệp (1,4ha đất cà phê, xen tiêu và bơ), ngoài ra có kinh doanh bất động sản nhỏ lẻ, không có công ty.
- Gia đình con có anhđầu đi học thạc sĩ ở austrailia cuối năm nay sẽ về Việt Nam ( đã có vợ sau khi đi học 1 năm bên úc)
Gia đình con mong muốn con qua mỹ học sau khi anh con về.
Bên mỹ không có anh em thân thích hay người quen nào.
Con mong chú/anh chị tư vấn dùm con.
Con xin cảm ơn!

levu4236

Thành viên mới
Ðề: chú vha giúp con,anh chị có kinh nghiệm giúp em.

Theo mình trường hợp bạn vẫn đậu visa và nên thi bằng anh văn ở vn để tự tin và lãnh sự thấy bạn có kế hoạch học tập hơn. Thân!

datn256

Thành viên tích cực
Ðề: chú vha giúp con,anh chị có kinh nghiệm giúp em.

Đẻ thuyết phục LSQ cấp visa cho bạn, bạn phải chứng minh cho nhân viên lãnh sự thấy rằng, mục đích du học của bạn là THẬT. Điều đó có nghĩa là, bạn phải thuyết phục nhân viên lãnh sự bạn có 1 kế hoạc học tập rõ ràng( lí do tại sao bạn muốn đi Mỹ, nó sẽ đem lợi ích gì cho bạn khi bạn về Việt Nam; vì sao bạn chọn trường abc..etc). Tiếp theo là nghề nghiệp của cha mẹ bạn có đủ để chi trả các chi phí sinh hoạt của bạn ở Hoa Kỳ không?. Cuối cùng là kế hoạc trở về vn của bạn.

Bạn lick vào link này để xem cụ thể: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14052-Bí-quyết-lấy-Visa-du-học-Mỹ