Có bạn nào có hồ sơ bảo lãnh, cũng là thân nhân cuối cùng ở Việt Nam và có Visa du học Mỹ

Thienkim.chau

Thành viên mới
Mọi người ơi
Em mở diện F2B từ tháng 10.2011 và thêm diện chi bảo lãnh em nữa
Chị em di 7 năm trươc, ba mẹ em di 3 năm trước, 2 em em đi 6 tháng trước
Em còn chờ lâu quá muốn đi du học nhưng biết sẽ khó lắm
Có anh chị nào trường hợp như em mà đi được không?
Tư vấn cho em có thêm chí khí nha
Em cám ơn

miumiu21311

Thành viên mới
Ðề: Có bạn nào có hồ sơ bảo lãnh, cũng là thân nhân cuối cùng ở Việt Nam và có Visa du học Mỹ

Mọi người ơi
Em mở diện F2B từ tháng 10.2011 và thêm diện chi bảo lãnh em nữa
Chị em di 7 năm trươc, ba mẹ em di 3 năm trước, 2 em em đi 6 tháng trước
Em còn chờ lâu quá muốn đi du học nhưng biết sẽ khó lắm
Có anh chị nào trường hợp như em mà đi được không?
Tư vấn cho em có thêm chí khí nha
Em cám ơn
Trường hợp giống mình quá, ban đầu làm hồ sơ mình cũng lo lắm, nhưng cuối cùng mình cũng xin được visa du học ! ( Phỏng vấn lần 2 mới đậu ). Mình nghĩ nếu bạn có thể tự làm hồ sơ để hiểu rõ về trường hợp của mình và trả lời phỏng vấn 100% bằng tiếng Anh ( Không nhất thiết phải có bằng cấp tiếng Anh ), tự tin, tâm lý không sợ rớt thì khả năng đậu pv sẽ cao hơn đó. Đậu hay rớt là do người phỏng vấn mình quyết định, nếu rớt thì đăng ký lại gặp người khác, cùng một câu trả lời đối với người này không hợp lý nhưng đối với người khác họ lại hài lòng thì sao ? Mình đã nghĩ vậy và đã may mắn đậu phỏng vấn ! Chúc bạn có thêm niềm tin và sớm được đoàn tụ cùng gia đình !!!

Thienkim.chau

Thành viên mới
Ðề: Có bạn nào có hồ sơ bảo lãnh, cũng là thân nhân cuối cùng ở Việt Nam và có Visa du học Mỹ

Nhận được hồi âm của bẠn mình thấy hạnh phúc quá. Mình lại có thêm niềm tin. Bạn thật may mắn và cảm giác đoàn tụ cùng gia đình thật hạnh phúc đúng không ;)) Bạn có thể cho mình xin thông tin liên lạc để mình hỏi rõ hơn về quá trình phỏng vấn và câu trả lời của bạn để mình tham khảo được không. Cám ơn bạn nhiều lắm. Chắc không chỉ có mình mà nhiều bạn khác có hồ sơ bão lãnh muốn đi du học sẽ vững tin hơn.