Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

hsinh

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

chúng ta cùng chờ xem......:1::1::1::1::1::1::1::1::1:

babiekute

Thành viên tích cực

Tháng này visa đứng yên hoặc tăng đột biến.ủng hộ nhận định của bác duy:113: Có lẻ tháng 6 đứng yên tháng 7 sẻ đột biến
Tốt hơn hết là tháng 6 tăng đột biến và tháng 7 đừng đứng yên bởi vì ace mình chờ đợi đã lâu lắm rồi :2:

jc10

Thành viên mới

Chào các bạn đang chờ nhận visa tháng 6...xin các bạn chia sẻ giùm mình..về vấn đề của mình như sau
Tôi dien F1 phỏng vấn thành công được nhận giấy Hồng và hẹn ngày 08_04_2011 lên nhận visa. Nhưng tới khi lên nhận thì bị trả lai giấy trắng và buộc phải chờ với vấn đề "Hiện nay chúng tôi không thể cấp thị thực cho quý vị vào thời điểm này vì do 1 số thay đổi gần đây về số lượng thị thực theo luật định đối với hầu hết các loại thị thực dành cho thành viên gia đình "mà không biết được ngày nào có thể cấp vísa
Nếu là như vậy thì cho minh đc hỏi co lịch visa thang 6 này thi gia đinh có đc cấp visa không hay chỉ cấp cho những người có giấy phỏng vấn thôi...xin chân thanh cám ơn các bạn góp ý giùm mình..

A

andylicious

Guest

Chào các bạn đang chờ nhận visa tháng 6...xin các bạn chia sẻ giùm mình..về vấn đề của mình như sau
Tôi dien F1 phỏng vấn thành công được nhận giấy Hồng và hẹn ngày 08_04_2011 lên nhận visa. Nhưng tới khi lên nhận thì bị trả lai giấy trắng và buộc phải chờ với vấn đề "Hiện nay chúng tôi không thể cấp thị thực cho quý vị vào thời điểm này vì do 1 số thay đổi gần đây về số lượng thị thực theo luật định đối với hầu hết các loại thị thực dành cho thành viên gia đình "mà không biết được ngày nào có thể cấp vísa
Nếu là như vậy thì cho minh đc hỏi co lịch visa thang 6 này thi gia đinh có đc cấp visa không hay chỉ cấp cho những người có giấy phỏng vấn thôi...xin chân thanh cám ơn các bạn góp ý giùm mình..
Bạn sẽ được cấp visa nếu ngày PD của bạn tới hạn giải quyết theo như lịch visa.

meomeo211

Thành viên tích cực

Đã gần đến ngày có lich visa tháng 6,mong là các diên f đươc tang lên nhiều.hi vong là f2a sẻ tang lên từ 3 đến 4 tháng, có ban nào ngày ưu tiên nam 2008 không,hi vong va cho đơi:113:
Minh pd 2008 nè ban,ma 12/2008 lận.hixhixl001

R

ruabo

Guest

Chào mọi người, có tin vui cho ACE diện F2A đây.

2. Receipt number WAC 119 012 3235 có những thông tin sau:
- Case number HCM 2011 619 042
- Ngày 03/05/2011, NVC đã gửi DS-3032 cùng lệ phí AOS fee bill cho NBL, NĐBL theo địa chỉ mà NVC hiện có.
Chúc mừng bạn. Hồ sơ của bạn đã được mở.

Đây có thể là tin vui cho diện F2A. Chắc chắn lịch VB của diện F2A sẽ tăng nhanh trong những tháng sắp tới đây. Bởi vì NVC vẫn liên tục mở hồ sơ cho diện F2A. Mà đơn cử là hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 22/11/2010

Như vậy có thể suy ra diện F2A sắp được quay lại mốc củ của năm 2010. trong vài tháng tới. và mình dám chắc sẽ là như vậy.

teresatramanh@gmail.com

Thành viên tích cực

Chào mọi người, có tin vui cho ACE diện F2A đây.

2. Receipt number WAC 119 012 3235 có những thông tin sau:
- Case number HCM 2011 619 042
- Ngày 03/05/2011, NVC đã gửi DS-3032 cùng lệ phí AOS fee bill cho NBL, NĐBL theo địa chỉ mà NVC hiện có.
Chúc mừng bạn. Hồ sơ của bạn đã được mở.

Đây có thể là tin vui cho diện F2A. Chắc chắn lịch VB của diện F2A sẽ tăng nhanh trong những tháng sắp tới đây. Bởi vì NVC vẫn liên tục mở hồ sơ cho diện F2A. Mà đơn cử là hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 22/11/2010

Như vậy có thể suy ra diện F2A sắp được quay lại mốc củ của năm 2010. trong vài tháng tới. và mình dám chắc sẽ là như vậy.

Tưởng tin gì vui quá .Bạn cứ làm mọi người mừng hụt. Mở hồ sơ thì cứ đến ngày đến tháng mà mở chứ đâu fải mở hồ sơ mà lịch visa tăng nhiều lên đâu bạn...bạn cứ dự đoán kiểu này mọi người mừng hụt thì tội nghiệp

jc10

Thành viên mới

Bạn ơi vui long cho minh hoi PD la ngày gi vậy bạn? minh đọc nhiêu bài trong XNC nhưng vẫn không hiểu PD là ngày gì ... bạn vui long giai thich giùm minh bạn nhé

Duy

Thành viên tích cực

Nếu tin của bạn @ruabo là chính xác thì không những F2A sắp quay về mốc cũ mà các diện còn lại hy vọng cũng vậy. Vì tất cả các diện đều có "tỉ lệ" lùi đồng loạt khoảng 2 năm như nhau theo kế hoạch của NVC vào đầu năm 2011. Nếu có 1 diện có khả năng quay lại được thì các diện còn lại cũng tương tự (tăng đồng loạt)
Theo thông lệ hồ sơ Open trước 06 tháng so với lịch VB dự kiến

thachle

Thành viên tích cực

Tôi rất tán thành với ý kiến của bạn Iris ,thông thường A.C.E .dư đoán lich Visa khá chính xác căn cứ vào thư mời trước đó , nay trung tâm N.V.C sẽ thay đổi cách thức làm việc, bởi lẻ một trung tâm tầm cở thế giới như thế mà để cho A.C.E mình" bắt bài",do đó thư mời sẽ gởi vào ngày cận kề công bố lịch visa hoặc liền sau ngày công bố .A.C.E hãy yên lòng mà tin tưởng chờ đợi,hi vọng phấn đoán của tôi là đúng,:101::New_icons_10: chờ thử xem .
bạn này nói chuyện nghe tức cười quá,làm giống như NVC là thần thánh không bằng,có chuyện có lịch visa rồi gửi thư pv sau cả sợ bị bắt bài,NVC đã thông báo chính họ cũng không thể đoán trước được visa mà bạn lại kêu sợ bị bắt bài,nhìn chung 100% tháng này là đứng yên rồi,nếu các bạn lạc quan thì cũng tốt nhưng sự thật là vâyl001l001l001l001

A

andylicious

Guest

Bạn ơi vui long cho minh hoi PD la ngày gi vậy bạn? minh đọc nhiêu bài trong XNC nhưng vẫn không hiểu PD là ngày gì ... bạn vui long giai thich giùm minh bạn nhé
PD là từ viết tắt của Priority Day đó bạn, nghĩa là ngày ưu tiên ^^

baby_happy2103

Thành viên tích cực

mình nghĩ là tháng 6 lịch visa sẽ đứng yên, có lẽ số lượng visa tồn đọng còn nhiều ở các nước khác, vì lịch VB của Việt Nam đâu chỉ đứng một mình. Mấy nước khác nằm cùng với Việt Nam thì chúng ta lại không biết họ còn tồn đọng hồ sơ hay ko? Hi vọng VB quay trở lại càng sớm càng tốt.

Killerqhk

Thành viên tích cực

Một bên dự đoán tăng mạnh, một bên dự đoán đứng yên. Nên nghe ai đây @.@ .

hsinh

Thành viên tích cực

Không nghe ai hết ,2 ngày nữa rồi biết ...tăng lên .......:1:

sophienhatvo

Thành viên tích cực

^^. Không biết chọn phe nào, phân vân nhiều thì chờ ngày 9-11/5 thì sẽ biết thôi...đỡ phải gây nhiều tranh cải :1:

tuandoan

8 Đoàn !

Không nghe ai hết ,2 ngày nữa rồi biết ...tăng lên .......:1:
Theo thông tin của NVC là tất cả các diện sẻ tăng hết, nhưng tăng rất ít, Diện F1 có nguy cơ tiếp tục thụt lùi nữa.

D. VISA AVAILABILITY DURING THE COMING MONTHS

Family-sponsored: The extremely high level of demand during the first few months of FY-2011 resulted in the retrogression of most worldwide cut-off dates in January or February. Most of these cut-offs have begun to advance slowly, although demand is still somewhat heavy in the Family First preference which may require further retrogression of that date. At this time it is not possible to predict the rate of forward movement, but some movement is anticipated in most categories for the remainder of the fiscal year.

jc10

Thành viên mới

Bạn sẽ được cấp visa nếu ngày PD của bạn tới hạn giải quyết theo như lịch visa.
ban oi ... nếu vậy bạn co biết gia đình minh phải đọi ít nhất là bao nhiêu tháng nủa vậy hả bạn

thanhnv

Thành viên tích cực

Theo thông tin của NVC là tất cả các diện sẻ tăng hết, nhưng tăng rất ít, Diện F1 có nguy cơ tiếp tục thụt lùi nữa.

D. VISA AVAILABILITY DURING THE COMING MONTHS

Family-sponsored: The extremely high level of demand during the first few months of FY-2011 resulted in the retrogression of most worldwide cut-off dates in January or February. Most of these cut-offs have begun to advance slowly, although demand is still somewhat heavy in the Family First preference which may require further retrogression of that date. At this time it is not possible to predict the rate of forward movement, but some movement is anticipated in most categories for the remainder of the fiscal year.
Lâu rồi tôi cũng không vào xem VB nữa nhưng bạn tuandoan đã post thông tin chính thức của NVC rồi thì các bạn có thể yên tâm là đúng. Trong những tháng còn lại của tài khóa năm nay, lịch visa sẽ tăng trở lại nhưng chính NVC cũng không thể tiên đoán được tăng bao nhiêu. Mong các bạn kiên nhẫn.

myngoc88

Thành viên mới

Mình diện F2A , có ngày ưu tiên là 12/04/2009 và hồ sơ đã hoàn tất hết rồi mà đợi 3 tháng mấy rồi chưa được kêu PV nữa ...sao lâu quá ..:20::20:

NHA VY

Thành viên mới

Mình diện F2A , có ngày ưu tiên là 12/04/2009 và hồ sơ đã hoàn tất hết rồi mà đợi 3 tháng mấy rồi chưa được kêu PV nữa ...sao lâu quá ..:20::20:
chào ban,ban ráng đoi thêm nữa nha,minh đầu nam 2008 còn ngồ đoi dài cổluôn nè.con 2 ngày nửa co lich visa mong là nó tang lên,5 hây 6 thang khoang 2,3 dơt thi mong toi mình
:102: