Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

langvuon

khoai nướng
Mừng quá cả nhà ơi. Sáng nay bên Mỹ gọi về, thông báo gia đình e đã nhận giấy PV, ngày 10/8/2011 đi PV. Hồ sơ của em PD là 7/2001 :)). E liền chạy lên đây thông báo tin vui cho cả nhà :6:
Chúc mừng Conan, như vậy F3 tháng này chỉ tăng 1 tháng 1 tuần à :2:
Có lẽ là 22/8/2001

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011.

tui du doan thang 8 nay se tang chinh xac la 4 thang cho dien F2A
Bạn nói đúng rồi đó, tôi cũng dự đoán vậy. Vậy theo bạn hồ sơ tháng 3 năm 2009 thì khi nào mới có giấy phỏng vấn, mong bạn dự đoán dùm mình thử xem. Cám ơn bạn nhe.

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Vậy theo các bạn hồ sơ tháng 3 năm 2009 thì khi nào mới có giấy phỏng vấn, mong các bạn dự đoán dùm mình thử xem. Cám ơn các bạn nhe.

duc

Thành viên tích cực
Mình quan sát lịch visa năm 2010 của diện F2A thì có vài nhận xét như sau:
Tháng 7/2010: 1JUL2008
Tháng 8/2010: 1MAR2009
Tháng 9/2010: 1JAN2010
Theo như mình dự đoán thì số hồ sơ năm 2009 có thể là rất ít vì chỉ cách nhau 2 tháng (7/2010-9/2010) NVC đã mở hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2010 rồi. Hy vọng diện F2A có ngày ưu tiên trong năm 2009 sẽ sớm tới lượt giải quyết và nhận được thư phỏng vấn sớm nhất có thể.
Trên đây chỉ là quan sát và dự đoán của riêng mình, có gì sai sót các bạn bỏ qua nhé! Sắp có lịch visa tháng 8/2011 rồi . Cầu cho lịch visa sẽ tăng thật mạnh.

nhatpham2007

Thành viên tích cực
Bạn nói đúng rồi đó, tôi cũng dự đoán vậy. Vậy theo bạn hồ sơ tháng 3 năm 2009 thì khi nào mới có giấy phỏng vấn, mong bạn dự đoán dùm mình thử xem. Cám ơn bạn nhe.
trong vong cuoi nam nay .co the kip an tet la chay sut quan ,sut ao .

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Mình quan sát lịch visa năm 2010 của diện F2A thì có vài nhận xét như sau:
Tháng 7/2010: 1JUL2008
Tháng 8/2010: 1MAR2009
Tháng 9/2010: 1JAN2010
Theo như mình dự đoán thì số hồ sơ năm 2009 có thể là rất ít vì chỉ cách nhau 2 tháng (7/2010-9/2010) NVC đã mở hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2010 rồi. Hy vọng diện F2A có ngày ưu tiên trong năm 2009 sẽ sớm tới lượt giải quyết và nhận được thư phỏng vấn sớm nhất có thể.
Trên đây chỉ là quan sát và dự đoán của riêng mình, có gì sai sót các bạn bỏ qua nhé! Sắp có lịch visa tháng 8/2011 rồi . Cầu cho lịch visa sẽ tăng thật mạnh.
Bạn nói mình không hiểu , bạn có thể giải thích rõ hơn được ko, cám ơn bạn.

duc

Thành viên tích cực
Bạn nói mình không hiểu , bạn có thể giải thích rõ hơn được ko, cám ơn bạn.

Nếu bạn để ý lịch visa năm ngoái thì tháng 7 những hồ sơ có ngày ưu tiên 1/7/2008 trở về trước được mở. Đến tháng 9 thì những hồ sơ có ngày ưu tiên 1/1/2010 được mở. Điều này cho thấy số lượng hồ sơ có ngày ưu tiên trong năm 2009 có thể ít nên chỉ trong vòng 2 tháng (7/2010-9/2010) NVC đã giải quyết đến hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2010. Đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nhe bạn.
Chúc bạn vui.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Bạn DUC nói mình không hiểu , bạn có thể giải thích rõ hơn được ko, cám ơn bạn. Liệu từ đây đến cuối năm nay thì hồ sơ năm 2009 có giấy phỏng vấn chưa các bạn?

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Nếu bạn để ý lịch visa năm ngoái thì tháng 7 những hồ sơ có ngày ưu tiên 1/7/2008 trở về trước được mở. Đến tháng 9 thì những hồ sơ có ngày ưu tiên 1/1/2010 được mở. Điều này cho thấy số lượng hồ sơ có ngày ưu tiên trong năm 2009 có thể ít nên chỉ trong vòng 2 tháng (7/2010-9/2010) NVC đã giải quyết đến hồ sơ có ngày ưu tiên năm 2010. Đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nhe bạn.
Chúc bạn vui.
Mình hiểu rồi và mình cám ơn bạn nhe. Vậy là những hồ sơ năm 2009 có thể được giải quyết pv trong năm nay , phải ko bạn, vậy là mừng vui quá. Còn hồ sơ bạn năm mấy vậy?

Chỉnh sửa cuối:

duc

Thành viên tích cực
Mình hiểu rồi và mình cám ơn bạn nhe. Vậy là những hồ sơ năm 2009 có thể được giải quyết pv trong năm nay , phải ko bạn, vậy là mừng vui quá. Còn hồ sơ bạn năm mấy vậy?
Chuyện hồ sơ 2009 phỏng vấn trong năm nay không ai biết đâu bạn, ngoại trừ NVC. Chúng ta chỉ hy vọng NVC giải quyết hồ sơ còn tồn đọng nhanh chóng để anh chị em sớm nhận thư phỏng vấn. Hồ sơ mình đến tận t7/2009, đã complete hơn nửa năm rồi.

duc

Thành viên tích cực
Đúng là năm 2010 , NVC thấy số lượng hồ sơ diện F2 những năm trước, đang chờ được giải quyết không còn nhiều nên đã tăng ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ để tận dụng hết 114,000 visa cho diện F2 hàng năm . Nhưng việc tăng nhanh ngày ưu tiên làm cho số lượng người nộp hồ sơ mới tăng theo . Nên để đảm bảo hồ sơ không bị quá tải cho những năm sau đó , thì NVC bắt buộc phải lùi lại mốc cũ(retrogression).

xem waiting list http://travel.state.gov/pdf/WaitingListItem.pdf để biết thêm.
Số hồ sơ diện F2A năm 2010 có tăng, cụ thể tăng khoảng 10% so với năm 2009. Mình có theo dõi trên diễn đàn thì thấy có những hồ sơ ngảy PD tháng 10/2010 đã được mở rồi đó bạn. Điều này chứng tỏ ngày cut-off date cho diện F2A sẽ tăng trong những tháng tới (hy vọng là vậy). Theo bảng báo cáo trên thì Việt Nam nằm trong top những nước có số hồ sơ bão lãnh cao nhất.
Cám ơn bạn đã cung cấp thông tin nhé.

toankinhdo

Thành viên mới
chờ đợi

bình tĩnh, bình tĩnh... cứ bình tĩnh
chờ đợi, chờ đợi... cứ chờ đợi
cứ chờ cứ đợi... phải bình tĩnh...
l001l001l001l001l001

Chỉnh sửa cuối:

truonghai601

Thành viên mới
Nhớ về quá khứ , buồn rơi nước mắt
Nghĩ về tương lai ... toát cả mồ hôi .
l001l001l001

truonghai601

Thành viên mới
Cậu bé nhờ bố giải thích rõ các từ chính trị vừa học ở lớp. Ông bố là một Bí Thư Huyện Ủy, nói:

"Con hãy nhìn vào gia đình mình đây là một điển hình. Bố đi kiếm tiền, vậy bố là Nhà tư bản. Mẹ quản lý số tiền này nên mẹ là Nhà nước. Con được cha mẹ chăm lo đời sống hàng ngày nên con là Nhân dân. Chị ôsin nhà ta dĩ nhiên là Giai cấp lao động, còn cậu em còn quấn tã của con sẽ là Tương lai đất nước. Con hiểu chưa?".

Cậu bé hiểu mập mờ nhưng không hỏi thêm và lăn ra ngủ.

Nửa đêm cậu bé tỉnh dậy phần vì đói phần vì cậu em đã ị ra tã lót và

khóc. Cậu đi đến phòng ngủ bố mẹ, gõ cửa nhưng mẹ ngủ rất say nên không nghe tiếng. Cậu bèn đi đến phòng chị ôsin thì nhìn thấy bố đang ì xèo vật nhau với chị ta trên giường. Cả hai đều rất "bận rộn" nên cũng không nghe thấy tiếng gõ cửa của cậu ta. Cậu chán nản đi về phòng và ngủ tiếp.

Sáng hôm sau trong lúc ăn sáng ông bố hỏi con trai xem cậu ta đã hiểu các từ mình đã giảng hôm qua chưa?.

Cậu bé trả lời: "Vâng, bây giờ con đã hiểu rồi. Nhà tư bản thì đè đầu cưỡi cổ , tước đoạt hết quàn áo Giai cấp lao động, trong khi Nhà nước ngủ say như chết. Nhân dân thì đói nhưng không biết kêu la với ai ,còn Tương lai đất nước thì chèm nhẹp thúi hoắc!".
l001l001l001

sally

Thành viên mới
Đợi chờ là hạh fúc. Hìh như có bài hát tên như vậy ak, mìh chỉ thấy đợi chờ là mệt mỏi thôi. Sao NVC ko chịu xác địh rõ 1 ngày lun nhỉ? như vậy thì khoẻ wá. Chứ cứ thấy cái kảh pà kon nhốn nháo như trên đốg lửa như vậy mìh cũg nhốn theo. ^^!~.~!*_*

waiting

Thành viên tích cực
Mừng quá cả nhà ơi. Sáng nay bên Mỹ gọi về, thông báo gia đình e đã nhận giấy PV, ngày 10/8/2011 đi PV. Hồ sơ của em PD là 7/2001 :)). E liền chạy lên đây thông báo tin vui cho cả nhà :6:

bạn ơi, cho mình hỏi bạn diện F mấy ? hiihi .... mình là F4 , 5/2001 đ

waiting

Thành viên tích cực

bạn ơi, cho mình hỏi bạn diện F mấy ? hiihi .... mình là F4 , 5/2001 đó.