Dự đoán Visa Bulletin tháng 9

PhienDa

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán Visa Bulletin tháng 9

[nhà luôn thi minh đoán tăng đến 2/2006 nhé":41::41::41: E hi vọng sẽ được như lời "tiên đoán" của chị nè,nếu được như lời của chị thì e sẽ "bay" ra Cam Ranh thăm chị liền á,sẵn tiện đi du lịch trước khi hồ sơ được mở luôn....hehehe ...:36::36::36:[/QUOTE]

Ok con gà đen với em luôn...hehehe..:41:

bigmantony

Thành viên tích cực

Kính chào Quý ACE.
Kính chúc Quý ACE mạnh khoẻ .
Xin Quý ACE giải thích rõ hơn về : lịch visa tháng 9-lịch cuối cùng của năm tài khoá 2010 là thế nào? Có phải là sẽ không có lịch phỏng vấn trong 3 tháng cuối cùng : tháng 10, tháng 11, và tháng 12 hay không?
Nếu một đương đơn không nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 8 và tháng 9/2010, sẽ phải chờ thư phỏng vấn từ tháng 1/2011 chăng ?
Xin cám ơn Quý ACE.
Bigmantony.

ngomaiise

Thành viên

Kính chào Quý ACE.
Kính chúc Quý ACE mạnh khoẻ .
Xin Quý ACE giải thích rõ hơn về : lịch visa tháng 9-lịch cuối cùng của năm tài khoá 2010 là thế nào? Có phải là sẽ không có lịch phỏng vấn trong 3 tháng cuối cùng : tháng 10, tháng 11, và tháng 12 hay không?
Nếu một đương đơn không nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 8 và tháng 9/2010, sẽ phải chờ thư phỏng vấn từ tháng 1/2011 chăng ?
Xin cám ơn Quý ACE.
Bigmantony.
Một Tài khoá mới bắt đầu từ 1/10 đến 30 tháng 9 của mỗi năm.
Ví dụ : diện F3 được cấp 23,000 visa. Nhưng đến tháng 7 số lượng này đã được cấp hết (tức là không còn visa cho diện này nữa)thì visa cho diện này sẽ ngưng cho đến 1/10.

jacknguyen

Thành viên tích cực

Đọc qua các comments thì Jack thấy thanhnv nói đúng nhất, khoa học nhất. Visa Bulletin tháng 9 có thể sẽ tăng ít hoặc không tăng nhưng điều chắc chắn là Visa Bulletin tháng 10 cũng là tháng đầu tiên của năm tài khoá 2011 sẽ phải tăng rất mạnh và chắc chắn trong tháng 8 này sẽ có đợt mở hồ sơ ào ạt (đến cuối năm nay chắc chắn sẽ mở hết hồ sơ 2002 và qua đến đầu năm 2003). Hôm bữa có 1 thành viên trong XNC upload 1 cái topic nói về buổi phỏng vấn của đài phát thanh của những người việt kiều bên Mỹ với ông giám đốc của California Visa Center...(Jack ko nhớ rõ), ổng có đề cập là lý do Visa Bulletin của các diện F dạo này tăng nhanh là tại lượng hồ sơ từ 2001 đến 2006 tương đối ít và số lượng đương đơn huỷ bỏ hồ sơ cũng khá nhiều (ví dụ như F4 do thời gian chờ lâu quá nên có rất nhiều người huỷ hồ sơ...), tuy nhiên lượng hồ sơ sau 2006 là rất nhiều...

vietnam1964

Thành viên tích cực

Hehehhe, dự đoán như sau:

F3: sẽ là ngày 15/12/2009;
F4: sẽ là ngày 15/2/2010;

Dự đoán vui mờ, đừng lầm bầm nếu trật lất ok:114::114::114:

chunny

Thành viên mới

Mình xin được dự đoán VB tháng 9:

F3: 01/12/2003
F4: 01/06/2003

Lý do: (dự đoán) NVC thay đổi cách làm việc nhằm tránh lãng phí chỉ tiêu visa của năm tài khóa 2010 và theo thông báo là còn rất nhiều. Do đó những hồ sơ đã có PD đáo hạn khi được cấp visa sẽ được tính vào chỉ tiêu cho năm tài khóa 2010; ngay cả khi những case này có thể được xếp lịch phỏng vấn sau tháng 9 do hồ sơ chưa mở kịp (như trường hợp F4 hiện nay) hoặc/và chưa complete.

thanhchi

Thành viên tích cực

chào các bác hôm nay em nhận được 2 mai ko biết là gì nữa các bác xem dùm em với :100: HCM2008812134 (STD P4 APP)
...
From:
NVC Inquiry <NVCInquiry@state.gov>
...
Add to Contacts
To: "BUI, LOC XUAN" <monghuyen02@att.net>
Cc: vuhai0311@yahoo.com; nguyenthanhchi_555@yahoo.com

hcm2008812134 - std p4 app.pdf (100KB)
Dear Sir/Madam,

The attached correspondence relates to an immigrant visa referenced on the subject line. This case is being processed by the National Visa Center. Please read the information carefully and follow the instructions.

This message contains confidential information and is intended only for the individual named. If you are not the named addressee, please notify NVCinquiry@state.gov immediately by e-mail from your system. E-mail transmission cannot be guaranteed to be secured or error-free as information could be intercepted, corrupted, or contain viruses. The sender therefore does not accept liability for any errors or omissions in the content of this message.

If at any time you wish not to receive correspondence by e-mail you may "Opt Out" by sending a written request to NVCinquiry@state.gov. This e-mail is sent by: The U.S. Department of State's National Visa Center, located at 32 Rochester Avenue, Portsmouth NH 03801. Please DO NOT REPLY to this e-mail.

Thành

Thích đủ thứ ...

Trong này có file đính kèm theo giấy mới phỏng vấn đó thanhchi ơi :100: ùa thanh chi nhận giấy mời rồi mà ? Case này của ryan tran phải k?

thanhchi

Thành viên tích cực

hii em đâu bết sáng nay mở tháy vạy mà ko bết là nói gì

Thành

Thích đủ thứ ...

hii em đâu bết sáng nay mở tháy vạy mà ko bết là nói gì
bấm vô dòng này: hcm2008812134 - std p4 app.pdf (100KB)
Download về máy, đem file ra cửa hàng photocopy, in ra đi nhe :100:

camui

Thành viên tích cực

Hi chunny và vietnam, 2 bạn lạc quang quá hay đánh nhầm khi dự đoán f3 tháng 9/2010:New_icons_10: vậy, nếu không đánh nhầm thì hơi lạc quan quá đấy, sáng nay 2 bạn thấy đấy cao lắm cũng chỉ 1/3/2002 mà thôi:New_icons_10:

thanhchi

Thành viên tích cực

bác THÀNHcó giấy chưa vậy, còn bác thanhnv phỏng vấn chưa ,cho em gởi lời hỏi thăm đến các bác chúc các bác dồi dào sức khỏe và bay thẳng đến sứ cờ hoa :100:

Thành

Thích đủ thứ ...

bác THÀNHcó giấy chưa vậy, còn bác thanhnv phỏng vấn chưa ,cho em gởi lời hỏi thăm đến các bác chúc các bác dồi dào sức khỏe và bay thẳng đến sứ cờ hoa :100:
Bác Thanhnv chuẩn bị lên đường rồi, tuần tới là làm lễ tổng kết cho lên đường hết luôn cho rồi hahahah :24:

thanhchi

Thành viên tích cực

bác thành ơi em nhạn tháng trước rồi mà bác thanh in ra cho em ròi ngày 19-8 em đi phỏng vấn còn cái này phỏng vấn gì nữa vậy

soccer

Thành viên tích cực

sao ko thấy mở thêm cái hồ sơ nào hết vậy ta?lịch visa có thể tăng nhiều mà hồ sơ thì đứng im tại chỗ hoài.buồn ghê.
mấy anh chị có dự đoán nào về hồ sơ 6 tháng cuối năm 2002 ko?

thanhnv

Thành viên tích cực

Bác Thanhnv chuẩn bị lên đường rồi, tuần tới là làm lễ tổng kết cho lên đường hết luôn cho rồi hahahah :24:
ác mìn này ác quá! Chưa gì đuổi tui đi sớm quá, để còn phải nhậu vài tăng với AE đã chứ.

@thanhchi: thanhchi nếu không in được cái thư đó thì nhắn password vào số di động của anh, rồi anh báo nội dung cho

@soccer: Hồ sơ thường mở sau khi có lịch VB bạn ạ, nghĩa là từ khoảng 16 tây trở đi.

Hiện nay có dongqk có PD 5/2/2002 nhận thư PV rồi. Có khả năng VB tháng 9 tăng tối đa tới 15/2 như tui dự đoán.

thanhchi

Thành viên tích cực

vậy mà nó lại bay vào emai của em , làm em ko biết tưởng có chuyện gì cám ơn bác thành nhiều nhiều :100: :100: