HƯỚNG DẪN XNC Đăng ký trực tuyến dịch vụ giao hộ chiếu và thị thực tận nhà

Status
Không mở trả lời sau này.

Thành

Thích đủ thứ ...
Thông báo cho thị thực di dân định cư

THÔNG BÁO CHO THỊ THỰC DI DÂN ĐỊNH CƯ

Tất cả mỗi đương đơn xin thị thực di dân đi Hoa Kỳ BẮT BUỘC phải đăng ký hoặc là trực tuyến

A) www.ustraveldocs.com/vn_vn
B) hoặc là bằng điện thoại
1) trong nước gọi 19006444 ( nhưng khi gọi cho tổng đài thì họ cũng kêu lên mạng điền online )
2) và tại nước Mỹ gọi 17036657350

Để sắp xếp giao hộ chiếu và thị thực tận nhà.
Không cần phải đóng thêm tiền dịch vụ giao tận nhà.
Nếu bạn không vào được trang web trên để điền đơn thì gọi điện thoại đến số 19006444 để đăng ký địa chỉ nhận visa .

Cách nhanh nhất là các bạn nhấn vào đường link sau và làm theo hướng dẫn trong hình:
https://cgifederal.secure.force.com/?language=Vietnamese&country=Vietnam

MÌNH CÓ ĐÁNH GHI CHÚ TRÊN TỪNG TẤM HÌNH CÁC BẠN THEO DÕI NHÉ .

LOVES - XUATNHAPCANH.COM

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Thông báo cho thị thực di dân định cư

Hình 1 ) Chúng ta đều là lần đầu tiên tham gia nên sẽ chọn phần người dùng mới

Hình 1:

Hình 2 ) Sau khi chọn người dùng mới sẽ xuất hiện khung thông tin như trên , lưu ý phần email bạn nên chọn email thật của mình ( email phải sử dụng được , đừng điền đại 1 email không có vào ) .
Mật khẩu bao gồm chữ Hoa, chữ thường và số . ví dụ : Saigon123
Và chúng ta đã xong phần tạo tài khoản .

https://lh4.googleusercontent.com/-.../AAAAAAAABaM/-9zfNj2afnc/w995-h539-no/012.jpg

Hình 3 ) CHỌN ĐƠN XIN MỚI/ LÊN LỊCH HẸN

Hình 4 )
CHỌN ĐỊA CHỈ ĐĂNG KÍ VÀ VISA ĐỊNH CƯ

Hình 5 )
CHỌN DIỆN CỦA GIA ĐÌNH MÌNH BẰNG CÁCH NHẤP VÀO Ô TRÒN TRẮNG.

Hình 5 ) phần dưới

Hình 6 )
SAU KHI BẠN CHỌN XONG DIỆN CỦA GIA ĐÌNH MÌNH .
BẠN ĐIỀN THÔNG TIN CỦA ĐƯƠNG ĐƠN CHÍNH VÀO ĐÂY .

Hình 6 ) phóng to

Hình 7 )

Nếu gia đình có đương đơn phụ đi theo thì chọn phần " Thêm theo tên "

Còn không có ai đi theo thì không nhấn vào thêm theo tên

Sau khi nhấn vào thêm theo tên sẽ xuất hiện khung này ( khung này dành cho đương đơn phụ đi theo cùng đương đơn chính )

Hình 8 )

sau khi điền thông tin xong sẽ xuất hiện khung này ghi tên người nhận visa .

Bạn kiểm tra thông tin cho kĩ và nhấn nút PDF để in giấy hoặc lưu file

Hình 9 )

sau khi nhấn vào nút PDF sẽ xuất hiện trang file này , ở phần dưới khung đỏ có nút SAVE và nút In giấy .

Nếu có máy in sẵn bạn nên in ra trực tiếp .

Nếu bạn không có máy in thì bạn hãy nhấn nút save , nếu save không thành công bạn có thể nhấn nút In giấy và theo dõi hình tiếp theo .

Hình 10 )

Sau khi nhấn nút In sẽ xuất hiện hình tiếp theo ..

Hình 11 )
sau khi chọn nút in sẽ xuất hiện file để lưu , bạn có thể thay đổi * thành ký tự dễ nhớ và nhấn nút save và nhớ địa chỉ save .

Sau đó bạn có thể gởi qua email ( hoặc save vào USB ) để in thành giấy cầm đi phỏng vấn hoặc làm thông tin khi bên Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ giao Visa.

Chúc các bạn thành công .
Loves

Last edited by a moderator:

nhox_huy93

Thành viên tích cực

Cho em hỏi F4 có cần phải tạo tài khoản này không ạ? Và gần tới ngày đáo hạn visa mới tạo tk để nhận lịch pv hay bây giờ nên tạo tk trước?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho em hỏi F4 có cần phải tạo tài khoản này không ạ? Và gần tới ngày đáo hạn visa mới tạo tk để nhận lịch pv hay bây giờ nên tạo tk trước?
Khi PV xong nếu đậu sẽ được cấp Visa.F nào cũng phải làm để ngta biết đường giao visa về nhà.Khi nào PV rồi làm cũng không muộn!

maih0ang

Thành viên tích cực

xin cho cháu hỏi, nhà mẹ cháu mới gửi giấy bảo lãnh anh trai ở vn, USCIS đã nhận 420$ thì có cần đăng kí cái này ko ạ? và cái này để làm gì ạ. rất cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...

xin cho cháu hỏi, nhà mẹ cháu mới gửi giấy bảo lãnh anh trai ở vn, USCIS đã nhận 420$ thì có cần đăng kí cái này ko ạ? và cái này để làm gì ạ. rất cám ơn.
Đương đơn xin Visa di dân, trong thời gian chờ xét duyệt tại Sở di trú hoặc Lãnh sự Quán Hoa Kỳ tại Tp.HCM không cần phải đăng ký. Phần đăng ký này chỉ dành cho những đương đơn đã phỏng vấn xong và chờ nhận Visa.

Phần đăng ký này dành cho tất cả các đương đơn xin Visa định cư và không định cư, nhằm mục đích đăng ký thông tin cá nhân, địa chỉ liên lạc chính xác của mình với Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ tại Tp.HCM.

Mục đích chính của phần đăng ký này:

* Dành cho đương đơn đăng ký lịch phỏng vấn, đóng tiền Visa dành cho những đương đơn xin Visa Không định cư.

* Để đăng ký địa chỉ giao nhận Visa không định cưVisa định cư !

shirley19

Thành viên tích cực

anh ơi cho mình hỏi F2A Chồng thẻ xanh bảo lãnh vợ thì chọn loại Visa nào cho chính xác

winner83

Thành viên tích cực

cùng câu hỏi, đang định đăng ký mà cái F2A ko biết chọn visa loại nào nè

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

cùng câu hỏi, đang định đăng ký mà cái F2A ko biết chọn visa loại nào nè
Các bạn kéo xuống phía dưới, sẽ có diện F2A mà. Ảnh trong phần hướng dẫn mới chụp 2 tấm nên không đủ các diện khác thôi. Bạn cứ yên tâm làm theo hướng dẫn đó nhé.

Phụng Trần

Thành viên tích cực

Cho e hỏi thường lệ mình wa mỹ bao lâu có thẻ xanh mình đi diện mẹ có thẻ xanh bảo lãnh con dưới 21t

Chỉnh sửa cuối:

trannga2607

Thành viên tích cực

Mình cũng đang điền để đăng ký nhận vi sa về nhà, Xin cho mình hỏi là diện vợ chồng cr1 thì chọn loại vi sa nào ạ ?. Có phải là SU2 không ?

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Mình cũng đang điền để đăng ký nhận vi sa về nhà, Xin cho mình hỏi là diện vợ chồng cr1 thì chọn loại vi sa nào ạ ?. Có phải là SU2 không ?
Hi bạn, bạn kéo xuống phía dưới sẽ có diện CR1 đó

trannga2607

Thành viên tích cực

Hi bạn, bạn kéo xuống phía dưới sẽ có diện CR1 đó
Bạn ơi, sao mình kéo xuống hết và kiếm hoài không thấy dòng nào cr1 hết, có ký hiệu nào khác hoặc tên nào khac không bạn,

Thành

Thích đủ thứ ...
Tất cả các đương đơn xin thị thực định cư Hoa Kỳ bắt buộc phải đăng ký trực tuyến (www.ustraveldocs.com/vn_vn) hoặc qua điện thoại (trong nước gọi 19006444 và tại Mỹ gọi (703) 665-7350) để đăng ký nhận hộ chiếu và thị thực tại nhà. Quý vị không cần phải đóng thêm bất kỳ khoản phí nào cho dịch vụ giao hộ chiếu và thị thực tận nhà.

Đăng ký trực tuyến tại link sau:

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Đăng ký trực tuyến dịch vụ giao hộ chiếu và thị thực tận nhà

Tất cả các đương đơn xin thị thực định cư Hoa Kỳ bắt buộc phải đăng ký trực tuyến (www.ustraveldocs.com/vn_vn) hoặc qua điện thoại (trong nước gọi 19006444 và tại Mỹ gọi (703) 665-7350) để đăng ký nhận hộ chiếu và thị thực tại nhà. Quý vị không cần phải đóng thêm bất kỳ khoản phí nào cho dịch vụ giao hộ chiếu và thị thực tận nhà.

Đăng ký trực tuyến tại link sau:
Vậy của ba em trễ hẹn vậy, không biết có liên quan tới vụ việc này không!

Francis Luke

Thành viên tích cực

Chời ơi, đăng ký cái này xong là hồ sợ từ Refused chuyển sang Ready liền. Bó tay!
Vậy mà bữa giờ không biết gì hết.
Em nghĩ, trong tờ giấy của Lãnh sự quán nên ghi thêm dòng chữ:
"Quý vị bắt buộc phải đăng ký thông tin địa chỉ gửi Visa trên mạng thông qua trang web..."
Thì mọi người mới biết, chứ không luật mới này, nhiều người đọc tờ giấy cứ tưởng ngồi đợi là được.
Ai dè chưa làm địa chỉ.

tandat7979

Thành viên tích cực

Mấy cô chú anh chị em cho cháu hỏi là thứ 7 LSQ có làm việc không dạ?

hoanvo9

Thành viên tích cực
Mọi người giúp em với.em đang đợi nhận visa.luật sư đã đăng ký trực tuyến cho em trước khi em phỏng vấn,nhưng khi phỏng vấn xong em ra quầy EMS đóng tiền và điền địa chỉ khác với trong trang trực tuyến.vậy em sẽ được họ gửi về đúng với địa chỉ mà em đã đăng ký ở ngoài quầy EMS không?họ vẫn sẽ gửi về cho em không?ai có kinh nghiệm chia sẻ em biết với.em lo lắng quá!

Status
Không mở trả lời sau này.