[Hồ sơ F4] Em có thắc mắc muốn hỏi anh chị trong diễn đàn??Làm ơn giải thích giùm em,thanks a lot^^

giangnguyen227

Thành viên mới
Gia đình em được dì là chị của mẹ bảo lãnh,theo hồ sơ thì em được biết priority date là ngày 09 jun 2001, và case number là HCM2009731171. Mới mấy ngày trước gia đình em có nhận được một bức thư hình như của lãnh sự quán tại Sài Gòn, nội dung thư nói chung là cho đường link hướng dẫn để download những mẫu hồ sơ cần thiết về. Nhưng vấn đề là trong thư này lại không có tên em(22/07/1988) và chị ruột em là (07/11/1986), em hiểu tất là có thể em và chị em đã quá tuổi để được đi theo(21 tuổi). Nhưng mà theo em được biết là tính từ năm 2002 đã có một luật bảo vệ quyền tuổi của trẻ em được áp dụng. Vậy em không biết cách tính như thế nào về trường hợp em và chị em, vì một gia đình bạn của em có ngày ưu tiên là vào tháng 3/2001 nhưng bạn ấy và anh nếu tính thì đều quá 21t nhưng vẫn có tên trong hồ sơ. Mấy anh chị biết có thể tư vấn giúp em!!!=))

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Em có thắc mắc muốn hỏi anh chị trong diễn đàn??Làm ơn giải thích giùm em,thanks a lot^^

Gia đình em được dì là chị của mẹ bảo lãnh,theo hồ sơ thì em được biết priority date là ngày 09 jun 2001, và case number là HCM2009731171. Mới mấy ngày trước gia đình em có nhận được một bức thư hình như của lãnh sự quán tại Sài Gòn, nội dung thư nói chung là cho đường link hướng dẫn để download những mẫu hồ sơ cần thiết về. Nhưng vấn đề là trong thư này lại không có tên em(22/07/1988) và chị ruột em là (07/11/1986), em hiểu tất là có thể em và chị em đã quá tuổi để được đi theo(21 tuổi). Nhưng mà theo em được biết là tính từ năm 2002 đã có một luật bảo vệ quyền tuổi của trẻ em được áp dụng. Vậy em không biết cách tính như thế nào về trường hợp em và chị em, vì một gia đình bạn của em có ngày ưu tiên là vào tháng 3/2001 nhưng bạn ấy và anh nếu tính thì đều quá 21t nhưng vẫn có tên trong hồ sơ. Mấy anh chị biết có thể tư vấn giúp em!!!=))
Hi Giangnguyen227,
@Bạn có thể vào đây để tìm hiểu và tham khảo về những trường hợp liên quan đến CSPA
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=99
@Vào đây nạp số liệu để tự tính tuổi CSPA của mình (hiện nay lịch Visa Bulletin của F4: 01 DEC 2001)
http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php
@Nếu chưa thông chỗ nào thì post bài lên hỏi tiếp nhé, ACE trên diễn đàn sẽ tham vấn cho bạn.
Chúc thành công.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Em có thắc mắc muốn hỏi anh chị trong diễn đàn??Làm ơn giải thích giùm em,thanks a lot^^

Chào bạn,
Check case của bạn thì được biết NVC đã cho completed và chuyển hồ sơ của bạn về LSQ tại TP.HCM vào ngày 20/08/2010.

Chỉ cần tạm tính: Hồ sơ bảo lãnh gia đình bạn được chấp thuận năm 2009. Hồ sơ của bạn có priority date 09/06/2001. Như vậy, những người con quá tuổi sẽ được khấu trừ khoảng 8 năm chờ đợi USCIS chấp thuận hồ sơ. Bạn an tâm, bạn và chị bạn đủ điều kiện hưởng tuổi CSPA để đi cùng gia đình.

Bạn nói người đương đơn chính mang khai sinh của bạn và chị bạn đến phòng thông tin LSQ trình bày xin được tính tuổi CSPA (không cần làm đơn, sẽ có form để điền). Họ sẽ kiểm tra lại tuổi của bạn và chị bạn theo đạo luật CSPA, nếu thoả điều kiện được đi cùng gia đình thì sau này khi nhận thư mời pv sẽ có tên 2 bạn.