Giấy tờ chứng minh tài chính cho visa F1

dandelion

Thành viên mới
Chào mọi người,
Mình đang chuẩn bị giấy tờ để chứng minh tài chính. Hoàn cảnh của mình hơi phức tạp 1 chút nên mình đang không biết phải làm thế nào.
Người bảo trợ tài chính cho mình đi học là fiance' của mình. Vấn đề là anh ấy đã có thẻ xanh của Mỹ. Nếu họ biết mối quan hệ này, họ sẽ nghĩ mình có nhiều động lực để ở lại Mỹ sau khi tốt nghiệp. Vì vậy mình sợ họ sẽ ko cấp visa cho mình nếu mình lấy dùng bank statement của anh ấy để chứng minh tài chính.

Do đó mình đang làm hồ sơ vay du học để chứng minh tài chính (gia đình mình chỉ có nhà đất, chứ tiền tiết kiệm thì ko đáng là bao). Mục đích của việc vay này chỉ để chứng minh tài chính thôi, còn người thực sự hỗ trợ tài chính vẫn là fiance của mình. Mình có vài thắc mắc như sau

1) Giấy tờ chứng minh tài chính mình cần phải nộp là ji?
2) Trong Bank statement có cần phải có transactions ko, hay chỉ cần account balance là đủ?
3) Mình cần cho họ biết khoản tiền này là do vay mà có ko? Nếu họ biết thì có ảnh hưởng đến việc cấp visa ko?
4) Có cần nộp sổ tiết kiệm, chứng minh thu nhập của các thành viên trong gia đình ko? (để chứng minh khả năng chi trả khoản vay)
5) Nếu anh trai và chị dâu của mình đứng tên vay cho mình, có cần đưa ra giấy khai sinh, giấy hôn thú để chứng minh mối quan hệ gia đình hay ko?
6) Mình nghe nói có 1 cách để chứng minh tài chính là nộp học phí cho nhà trường trước? làm như vậy có ổn ko?

Cảm ơn mọi người trước. Cuối tháng này mình phỏng vấn rồi, mong mọi người bớt chút thời gian tư vấn cho mình.