[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - congacon

congacon

Thành viên mới
Hủy hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng như thế nào? Giúp mình trả lời nha

Mình đã làm hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng từ tháng 10/2010, vì một số lý do, mình đang làm thủ tục ly hôn đơn phương với chồng mình và muốn hủy hồ sơ đi Mỹ, vì nếu không hủy thì sau này mình muốn đi du lịch cũng không được.

Mình đã gửi thư đến NVC và lãnh sự quán tại VN để hủy hồ sơ bảo lãnh rồi nhưng không biết như vậy đã hoàn chỉnh chưa . Do chồng mình không hợp tác và đã cắt đứt liên lạc, các bạn nào giúp mình cho mình biết trình tự hủy hồ sơ bảo lãnh như thế nào không? và gửi đến đâu là hợp lý? Hồ sơ của mình đang ở NVC? Xin giúp đỡ mình. Cám ơn các bạn.

congacon

Thành viên mới
Ðề: Hủy hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng như thế nào? Giúp mình trả lời nha

Cám ơn bạn Gà ú đã khích lệ mình nhưng thực sự mình đã suy nghĩ rất kỹ, mình không muốn qua ú nữa, bạn có biết quy trình hủy hồ sơ như thế nào không chỉ mình đi, vì mình không muốn kéo dài nữa, chỉ muốn mau chóng thoát khỏi thôi. Giúp mình nhà. Cám ơn bạn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hủy hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng như thế nào? Giúp mình trả lời nha

Cám ơn bạn Gà ú đã khích lệ mình nhưng thực sự mình đã suy nghĩ rất kỹ, mình không muốn qua ú nữa, bạn có biết quy trình hủy hồ sơ như thế nào không chỉ mình đi, vì mình không muốn kéo dài nữa, chỉ muốn mau chóng thoát khỏi thôi. Giúp mình nhà. Cám ơn bạn.
Chào bạn,
Theo tôi, chỉ có người bảo lãnh mới có thể huỷ bỏ hồ sơ bảo lãnh. Tuy nhiên, bạn là người thụ hưỡng cũng có thể làm đơn xin từ chối việc nhận bảo lãnh gởi cho LSQ TP.HCM.
Bạn tham khảo mẫu đơn từ chối do anh Hùng Việt soạn giúp:

Date:

Consulate General of the United States, Visa Unit
4 Le Duan, Quan 1
ThanhPho HoChiMinh
Vietnam

Re: Petitioner : (tên người hôn phu)
Beneficiary : ( tên bạn)
Case Number : HCM..........
Subject : Cancellation Of I-130 Petition

Dear Sir or Madame :

I would like to inform the NVC that I would like to immediately cancel the petition that was filed for me. I am the Beneficiary in this case and the Petitioner and I no longer wish to continue with this case. Please accept this letter as formal notice of cancellation of the underlying I-130 Petition. The reason is we no longer wish to continue our relationship. I ask that you confirm this cancellation in writing to me at my address below:

Địa chỉ của bạn

Or Email to me at......Email của bạn

Thank you in advance for your time

Very truly yours,
Ký tên
Ghi tên họ

Note: Bạn nhớ phải công chứng xác nhận chữ ký của bạn nhé.