[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - dinhbang68

dinhbang68

Thành viên mới
Em xin chào mọi người trong diễn đàn, chúc mọi người nhiều sức khoẻ. Em có câu hỏi này nhờ mọi giúp đỡ : Em đi bổ túc hồ sơ ngày 24/07/2011 hết giờ làm việc (5 giờ chiều) em nghĩ là LSQ hồ sơ của em họ chưa xem xét mà họ gọi em tới thì đưa giấy xanh chờ đợi đến nay đã hơn một tháng rồi mà em vẫn chưa nhận tin tức gì từ TLSQ. Có một chuyện là em thắc mắc mong anh chị tư vấn giùm em là hôm đi bổ túc hồ sơ ở LSQ họ giữ lại tất cả bằng chứng đến hai tuần sau thì họ trã lại một số bằng chứng và mới đây họ trã lại những bằng chứng còn lại, như vậy là hồ sơ của em đã được LSQ xem xét rồi phải không ? vậy thì bao lâu em mới biết kết quả ? em mong anh chị cho em biết ý kiến à. Em cám ơn anh chị nhiều .

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: chờ đợi sau khi bổ túc hồ sơ

Em xin chào mọi người trong diễn đàn, chúc mọi người nhiều sức khoẻ. Em có câu hỏi này nhờ mọi giúp đỡ : Em đi bổ túc hồ sơ ngày 24/07/2011 hết giờ làm việc (5 giờ chiều) em nghĩ là LSQ hồ sơ của em họ chưa xem xét mà họ gọi em tới thì đưa giấy xanh chờ đợi đến nay đã hơn một tháng rồi mà em vẫn chưa nhận tin tức gì từ TLSQ. Có một chuyện là em thắc mắc mong anh chị tư vấn giùm em là hôm đi bổ túc hồ sơ ở LSQ họ giữ lại tất cả bằng chứng đến hai tuần sau thì họ trã lại một số bằng chứng và mới đây họ trã lại những bằng chứng còn lại, như vậy là hồ sơ của em đã được LSQ xem xét rồi phải không ? vậy thì bao lâu em mới biết kết quả ? em mong anh chị cho em biết ý kiến à. Em cám ơn anh chị nhiều .
---Chào Bạn----
Trường hợp lãnh sự quán trả lại toàn bộ bằng chứng cho bạn, theo mình nghĩ đó là trường hợp lành ít dữ nhiều. bạn nên email hỏi lãnh sự quán khi nào thì giải quyết hồ sơ của bạn. Ba5n cần chủ động trong trường hợp này nhé. Chúc may mắn.

dinhbang68

Thành viên mới

Em xin moi người cho em biết ý kiến à . Xin Cám ơn .

bongdem_09

Thành viên mới

chào Hoamai!
Bạn có thể cho mình hỏi là hs của bạn kháng cáo hay mở hs vậy . Hs mình thì khiếu nại và đang đợi pv lại . Lúc pv bạn NVLS hỏi có nhiều không . Mong được làm quen với bạn . Chúc bạn sớm co tin vui !

dinhbang68

Thành viên mới

Xin cho hỏi : Hổ sơ đã trã về uscis một lần rồi, vậy LSQ có trã hồ sơ về uscis
thêm một lần nữa không ạ . Xin cam ơn .

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin cho hỏi : Hổ sơ đã trã về uscis một lần rồi, vậy LSQ có trã hồ sơ về uscis
thêm một lần nữa không ạ . Xin cam ơn .
Hi hoamai11, vẫn có thể nếu như hồ sơ của bạn không đủ điều kiện.

Chúc may mắn nhé.