[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2012658035

nguoikomayman_84

Thành viên mới
Chaò các anh chị em trong diễn đàn , mình mới tham gia điễn đàn mong moị người giúp đỡ . Hồ sơ mình app ngaỳ 7/5/2012 và có case number là HCM2012658035 , ông xã mình đã nộp giấy tờ cho NVC ngaỳ 24/7/2012 và ngaỳ 2/8/2012 case mình đã completed , nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn cuả NVC ., mong moị người ai có ngaỳ completed gíống mình thì chia sẽ cùng mình nhé .
Năm 2010 mình đã pv rớt diện hôn thê , và hồ sơ trả về UCSI, và năm 2011 tuị mình DKKH và mở hồ sơ laị diện CR1 , mình cũng đang lo lắng và hoang mang lắm . Mình và ông xã yêu nhau thật nhưng viên chức LSQ noí mình làm giả đề nhằm di dân . lần naỳ mình phỏng vấn diện vợ chồng ko biết có làm khó dễ cho vợ chồng mình không . Vợ chồng mình quen nhau từ năm 2008 , cưới nhau năm 2011 . Trong lúc naỳ đây tâm trạng cuả mình rất lo sợ vì mình rất sợ lần phỏng vấn naỳ rớt nữa . Mình rất mong các bạn chia sẽ đễ mình có thêm sức mạnh và nghị lực để vượt qua . Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

nguoikomayman_84

Thành viên mới
Diện CR1 , HCM2012658035

Chaò các anh chị em trong diễn đàn , mình mới tham gia điễn đàn mong moị người giúp đỡ . Hồ sơ mình app ngaỳ 7/5/2012 và có case number là HCM2012658035 , ông xã mình đã nộp giấy tờ cho NVC ngaỳ 24/7/2012 và ngaỳ 2/8/2012 case mình đã completed , nhưng đến nay mình vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn cuả NVC ., mong moị người ai có ngaỳ completed gíống mình thì chia sẽ cùng mình nhé .
Năm 2010 mình đã pv rớt diện hôn thê , và hồ sơ trả về UCSI, và năm 2011 tuị mình DKKH và mở hồ sơ laị diện CR1 , mình cũng đang lo lắng và hoang mang lắm . Mình và ông xã yêu nhau thật nhưng viên chức LSQ noí mình làm giả đề nhằm di dân . lần naỳ mình phỏng vấn diện vợ chồng ko biết có làm khó dễ cho vợ chồng mình không . Vợ chồng mình quen nhau từ năm 2008 , cưới nhau năm 2011 . Trong lúc naỳ đây tâm trạng cuả mình rất lo sợ vì mình rất sợ lần phỏng vấn naỳ rớt nữa . Mình rất mong các bạn chia sẽ đễ mình có thêm sức mạnh và nghị lực để vượt qua . Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều .

Ðề: Diện hôn thê rớt mở laị diện vợ chồng

Bạn yên tâm , tuy rằng trước kia HS bị trã về USCIS trong giai đoạn Hôn Thê , bây giờ HS mở trở lại diện CR1 , Cái cần nhất là khi PV, bạn phãi chứng minh được với LSQ rằng : Tuy HS bị hoàn trã nhưng hai người vẩn thường xuyên liên lạc với nhau bằng thư từ qua Bưu điện , hoặc vé MB về VN , Bill ĐT , email ( Không phãi đợi lúc mỡ HS trở lại mới liên lạc lại ) Đây là điểm dể bị nghi ngờ nhất . Nếu đã kết hôn tại VN thì mình nên đi ĐK Kết hôn tại VN , đây là bằng chứng thuyết phục là mình thực tâm , và tốt hơn nữa là có 1 baby thì tuyệt vời . Chắc chắn 1 điều là khi đi PV , bạn sẽ bị viên chức LS vặn vẹo rất nhiều , hãy bình tĩnh trã lời và trưng ra đầy đũ bằng chứng là : Mình người thật việc thật , có thể sẽ bị giấy xanh thêm 1 hoặc 2 lần nữa .Đừng nãn chí , khi đã KẾT HÔN tại VN là bạn đã có 50% đậu PV .Phần còn lại là bằng chứng .Cuối cùng vẩn bị trã HS về USCIS nữa thì bạn nói OX khiếu nại lên USCIS ( Mình có thời hạn khiếu nại , trước khi HS bị đóng vĩnh viển ), Chắc chắn nhẩn nại là Mẹ thành công .Chúc bạn may mắn .

nguoikomayman_84

Thành viên mới

Cảm ơn le_bac49 đã chia sẽ cùng mình , từ khi hồ sơ cuã mình trả về UCSI thì lúc naò vợ chồng mình cũng liên lạc với nhau hết . Bill dt, bill gửi tiền , chat , bill hotel , bill vé may bay ông xã về thăm mình , bill vé maý bay vợ chồng mình đi du lịch ở nước ngoaì , ông xã muốn lấy nhiều bằng chứng nên đã cộng tên cuả mình vaò nhà bank . Nghe le_bac49 noí vậy thật tình mình cũng đang lo , có thể bổ túc 1 hay 2 lần thì mình cũng rất hoang mang . Vợ chồng mình yêu nhau thật và huy vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình . Hồ sơ mình trong giai đoạn chờ thư pv nên những ngày qua mình lo lắng làm sao để có một cuộc pv tốt . Trong lúc naỳ đây mình rất cần một sự động viên , chia sẽ từ các bạn để mình có thêm sức mạnh để đi đến thành công .
chúc những thành viên trong diễn đàn luôn gặp may mắn .

Cảm ơn le_bac49 đã chia sẽ cùng mình , từ khi hồ sơ cuã mình trả về UCSI thì lúc naò vợ chồng mình cũng liên lạc với nhau hết . Bill dt, bill gửi tiền , chat , bill hotel , bill vé may bay ông xã về thăm mình , bill vé maý bay vợ chồng mình đi du lịch ở nước ngoaì , ông xã muốn lấy nhiều bằng chứng nên đã cộng tên cuả mình vaò nhà bank . Nghe le_bac49 noí vậy thật tình mình cũng đang lo , có thể bổ túc 1 hay 2 lần thì mình cũng rất hoang mang . Vợ chồng mình yêu nhau thật và huy vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình . Hồ sơ mình trong giai đoạn chờ thư pv nên những ngày qua mình lo lắng làm sao để có một cuộc pv tốt . Trong lúc naỳ đây mình rất cần một sự động viên , chia sẽ từ các bạn để mình có thêm sức mạnh để đi đến thành công .
chúc những thành viên trong diễn đàn luôn gặp may mắn .
Theo những gì bạn trình bày thì cơ hội đậu PV rất cao , nếu có giấy ĐK Kết hôn nữa thì quá tốt , bây giờ bạn nên tìm hiễu và hỏi thăm nhửng ai đã từng PV thành công diện CR1 , đễ học hõi những câu mà nhân viên LSQ thường hay PV , chủ yếu là khi vào PV phải thật bình tỉnh , trã lời dứt khoát , đừng sợ quá mà ấp úng thì dể bị nghi ngờ .Biết thì nói là biết hoặc không . Làm gì đi nữa thì mình cứ nghĩ là Vàng thật thì không sợ lữa . Chúc thành công

minhkhoa1230

Thành viên tích cực

người thật việc thật thì chả sợ gì bạn àh,nếu có rớt khiếu nại nhưng mình nghỉ bạn nên kêu ox thuê luật sư đi mọi việc có luật sư lo hết.tuy hơi tốn như mọi việc chắc chắn bạn à

nguoikomayman_84

Thành viên mới

Vợ chồng mình tự làm hồ sơ chứ không thuê luật sư , ông xã mình có hoỉ và được một luật sư tư vấn , nhưng luật sư không bảò đảm là tấc cả hồ sơ ai thuê ls điều phaỉ pink , vì luật sư chỉ điền đơn và gửi đi thôi . Nhưng theo mình được biết có rất nhiều bạn nhờ LS nhưng cưối cùng tiến trình hồ sơ laị chậm hơn . Vì có nhiều luật sư làm việc không có trách nhiệm , rồi mình cứ ỷ y laị thì mình không hiểu đuợc case mình đã gửi cho usci hay chưa , và cứ thế ngồi chờ đợi , có khi chờ đợi vaì thàng thì mới được biết thật ra hồ sơ mình ls chưa gửi đi , Thế là phaỉ ngồi chờ đợi nữa . Tự mình làm hồ sơ thì mình biết được hồ sồ mình có điểm yếu và điểm mạnh ở đâu , và từ chổ đó mình học hoỉ thêm từ những người đi trước để khắc phục . Mình và ông xã tự tìm hiểu và tự điền đơn , và cho đến nay hồ sơ mình đã hoàn tất , ông xã mình vì bận công việc nhiều nên mình phaỉ tự tìm hiểu để giúp ông xã điền đơn , và tiến trình hồ sơ đến đâu mình điếu biết để thông bá0 cho ông xã làm bước tiếp theo . Mình cũng cảm ơn diễn đàn đã cho chúng mình những kinh nghiệm để hoàn tất hồ sơ . Còn vấn đề pv rất quan trọng , nếu vợ chồng thật thì mình phaỉ biết quá trình quen nhau , yêu nhau rồi đi đến hôn nhân như thế naò . Cuộc sống cuả ông xã và những người thân cuả ông xã mình thì mình phaỉ hiểu rỏ hơn ai hết . Vì khi đến hôn nhân là cả một quá trình tìm hiểu và xây dựng tình cảm , mà bản thân mình ko hiểu hết về ông xã thì đó có phảĩ là cuộc hôn nhân thật không .
Một lần nữa mình cảm ơn các bạn thật nhiều đã đọc baì cuả mình và chia sẽ cùng mình . Mình luôn cầu chúc cho tấc cả chúng ta những ai chuẫn bị pv và đang pv điều pink hết , để sớm đoàn tụ với gia đình bé nhỏ cuả riêng mình .
Thân chaò các bạn .

nguoikomayman_84

Thành viên mới

Nhờ diễn đàn chuyển giùm topic mình qua diện vợ $ chồng giùm , xin cãm ơn.

ThinhHang12

Thành viên mới
Ðề: VISA Diện vợ chồng

Minh` cũng hiễu đươc tâm trang cũa ban trong luc' nay`,nhưng ban đã đi đươc hơn nưa~ đoan đương` rôi` đo'. Cô' găng' lên ban nhe'. Chuc' ban thât nhiêu` may măn'.:p

minhngan

Thành viên tích cực
Ðề: VISA Diện vợ chồng

CHÀO NGUOI KHONG MAY MAN_84...
XIN CHO HỎI HÔ SƠ em đã có thu PV CHƯA
THÁNG nay sao chậm qua hs toi comple..24/7... den giớ
cau mong em gap nhieu may man nha