[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2013607026

mykim1989

Thành viên tích cực
Ðề: Msc1390566545

Trong checklist trên có thể tạm hiểu như sau: NVC đã xem xét hồ sơ của bạn và họ đang chờ đơn xin thị thực của bạn (DS230) trong đó bao gồm các giấy tờ cá nhân liên quan như: Lý lịch tư pháp số 2, hộ chiếu, giấy kết hôn, khai sinh, hình Visa ...

Tất cả các giấy tờ nộp đến địa chỉ NVC có ghi trong tờ Document Cover Sheet.

* Ghi Case Number lên góc trên bên phải cuả mỗi giấy tờ liên quan

* Kẹp tờ Document Cover Sheet lên trên bộ hồ sơ gửi đi.

Bạn làm đúng theo như vậy và nộp cho NVC càng sớm càng tốt nhé . Chúc thành công !

Mykim cám ơn anh Thành ạh. o trong đây không nhắc gì về giấy tờ thuế nghĩa là Luật Sư của mykim đă nộp rồi phải không anh ?
Cách đây 3 tuần Luật Sư có nòi với ông xã của mykim la đã hoàn tất giấy tờ rồi bây giờ chỉ đợi thư Phỏng Vấn Thôi . mà hôm nay lại nhận check list như thế này .

Thành

Thích đủ thứ ...

Mykim cám ơn anh Thành ạh. o trong đây không nhắc gì về giấy tờ thuế nghĩa là Luật Sư của mykim đă nộp rồi phải không anh ?
Cách đây 3 tuần Luật Sư có nòi với ông xã của mykim la đã hoàn tất giấy tờ rồi bây giờ chỉ đợi thư Phỏng Vấn Thôi . mà hôm nay lại nhận check list như thế này .
NVC thông báo như vậy có nghĩa là họ chưa nhận đuợc giấy tờ của nguời đuợc bảo lãnh (ở VN). Bạn nên làm đúng theo yêu cầu của NVC trong checklist, họ đã có khuyến cáo: tất cả những giấy tờ nộp rời rạc, không cùng lúc sẽ làm chậm tiến trình hoàn tất hồ sơ của bạn.

* Quan trọng: Hồ sơ của bạn đã gửi sang cho Luật sư hoặc NVC hay chưa ? Nếu chưa, thì Luật sư của bạn nói không chính xác !

Hồ sơ hoàn tất tại NVC phải có đầy đủ các giấy tờ mà họ yêu cầu phải nộp, trong đó bao gồm bộ bảo trợ tài chính của nguời bảo lãnh (US) và DS230, các giấy tờ cá nhân của nguời đuợc bảo lãnh (VN).

mykim1989

Thành viên tích cực

NVC thông báo như vậy có nghĩa là họ chưa nhận đuợc giấy tờ của nguời đuợc bảo lãnh (ở VN). Bạn nên làm đúng theo yêu cầu của NVC trong checklist, họ đã có khuyến cáo: tất cả những giấy tờ nộp rời rạc, không cùng lúc sẽ làm chậm tiến trình hoàn tất hồ sơ của bạn.

* Quan trọng: Hồ sơ của bạn đã gửi sang cho Luật sư hoặc NVC hay chưa ? Nếu chưa, thì Luật sư của bạn nói không chính xác !

Hồ sơ hoàn tất tại NVC phải có đầy đủ các giấy tờ mà họ yêu cầu phải nộp, trong đó bao gồm bộ bảo trợ tài chính của nguời bảo lãnh (US) và DS230, các giấy tờ cá nhân của nguời đuợc bảo lãnh (VN).
Mykim Cám ơn anh đã nhanh chống giúp mykim giải đáp thắc Mắc .
Mykim đã gởi tất LLTP , Passport , hinh 5x5 nen trắng ,Ds230 part 1 ma mykim đă ký rối gởi cho Luạt Sư ngày 6 tháng 5/ 2013 .Luật sư nói rơ ràng với ong xã mykim la đã hoàn tất giấy tờ nay 3 tuần rồi . mykim có check Invoice ID thi thay cả 2 fee bill paid cùng ngày nên mykim cũng tin tưởng LS là nộp i864 , civil document một lần luôn . mykim không biết sao nay lại nhận check list .

Thành

Thích đủ thứ ...

Trong truờng hợp như vậy thì bạn yên tâm ngồi chờ thông báo từ Luật sư của bạn mà thôi :1:

vuthangsi

Ban điều hành

ĐÚNG NHƯ ANH THÀNH ĐÃ TRÃ LỜI CHO BẠN .
Bổ xung thêm như sau
1 Hồ sơ nộp đầy đủ cho NVC , không có nghĩa là hồ sơ sẽ hoàn tất .
Nộp đầy đủ và còn phải hợp lệ theo yêu cầu của NVC , thì mới hoàn tất hồ sơ .
2 DS-230 phiên bản mới có thời hạn đến 30/06/2015 ở đây
http://www.state.gov/m/a/dir/forms/visa/index.htm
3 NHƯ ANH THÀNH ĐÃ TRÃ LỜI CHO BẠN Ở TRÊN
trong checklist, họ đã có khuyến cáo: tất cả những giấy tờ nộp rời rạc, không cùng lúc sẽ làm chậm tiến trình hoàn tất hồ sơ của bạn
Please submit the Immigrant Visa Application form(s) and required supporting documents for each
Applicant in one package to the National Visa Center; sending this information separately will delay
your visa
P/S
TRONG DIỂN ĐÀN XUATNHAPCANH , KHÔNG CÓ THÀNH VIÊN NÀO CÓ NICKNAME LÀ J0HNYWALKER CẢ BẠN Ạ .

mykim1989

Thành viên tích cực

Da Mykim cam on anh Thanh va anh Vuthangsi nhiu ah . Chuc anh chi tren dien dan cuoi tuan vui ve .va hanh phuc.

Loves

Thành viên tích cực

anh johnywalker là anh chuyên tư vấn trên wed *****
Trang này là xuất nhập cảnh bạn ạ ^^

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: MSC1390xxxxxx , nhờ anh chị tư vấn giúp em .

Chào các anh chị , em vua đăng nhập XNC nên ko bit post ra sao nữa , reciept number cua em la MSC1390756137 . Em ko check dc hs của mình trong USCIS . Em phai lam Sao day ?

vuthangsi

Ban điều hành

Chào các anh chị , em vua đăng nhập XNC nên ko bit post ra sao nữa , reciept number cua em la MSC1390756137 . Em ko check dc hs của mình trong USCIS . Em phai lam Sao day ?
Bạn gởi yêu cầu E-REQUEST ở đây
https://egov.uscis.gov/e-request/Case.do
các câu có dấu hoa thị màu đỏ , phải được điền đầy đủ .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Date filed and mailing zip code điền như thế nào vậy các anh chị ? Hướng dẫn giúp em với ạ !! ^=^ em cảm ơn !

vuthangsi

Ban điều hành

Date filed and mailing zip code điền như thế nào vậy các anh chị ? Hướng dẫn giúp em với ạ !! ^=^ em cảm ơn !
DATE FILED MM/DD/YY LÀ NGÀY NỘP ĐƠN , NGÀY ƯU TIÊN .
MAILING ZIP CODE LÀ MÃ SỐ BƯU ĐIỆN , NƠI NGƯỜI BẢO LẢNH CƯ NGỤ .
Bạn xem địa chỉ người bảo lảnh , có số này .
như ở CALIFORNIA bắt đầu từ 2 chữ CA.......và 5 số .
FORM SUB TYPE Bạn chọn I-130 U.S CITIZEN FILING FOR A SPOUSE ...
Cột MILITARY STATUS bỏ trống .
Bấm tiếp continue .

quangaloha

Thành viên tích cực

sao hs bạn nhanh quá
appr thang 4 tháng 6 có thư điền DS230?
thời điểm này hs f2a rất nhanh nhưng k ngờ nhanh đến vậy
minh tháng 4/2014