[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2018583001*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Có ai giúp cho 2 bạn trên không? cho mình xe ké với vì mình cũng giống 2 bạn trên.
Chào Cao Tuấn Vũ,
Bạn cần hỏi gì về thông tin hồ sơ, thì cần mở 1 topic riêng để post bài và đặt câu hỏi, không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác. Ngoài ra cần phải có đầy đủ thông tin hồ sơ, xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Bài post trên sẽ được xóa.

Cao Tuấn Vũ

Thành viên mới
Rất là xin lổi diễn đàn,đây là lần đầu tôi tham gia một diễn đàn nên có chút bở ngở và sai xót.Tôi không biết bắt đầu từ đâu

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Rất là xin lổi diễn đàn, đây là lần đầu tôi tham gia một diễn đàn nên có chút bở ngở và sai xót.Tôi không biết bắt đầu từ đâu.
Bạn cung cấp cho tôi đầy đủ thông tin như sau:
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS.
4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
5/. Hồ sơ bạn được bảo lãnh theo diện visa nào?
P/s: Sau khi đã có đầy đủ thông tin, thì tôi sẽ di chuyển các bài viết của bạn, và mở riêng một topic cho bạn.

Cao Tuấn Vũ

Thành viên mới
Bạn cung cấp cho tôi đầy đủ thông tin như sau:
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS.
4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.
5/. Hồ sơ bạn được bảo lãnh theo diện visa nào?
P/s: Sau khi đã có đầy đủ thông tin, thì tôi sẽ di chuyển các bài viết của bạn, và mở riêng một topic cho bạn.
Tôi được vợ bảo lảnh,từ đầu tới đuôi do vợ để cho luật sư bên Mỹ làm nên tôi chỉ biết mỗi cái số HCM number thôi rồi chủ quan đi phỏng vấn không chuẩn bị trả lời sao cho khớp với vợ,hình ảnh bằng chứng có mà lảnh sự không yêu cầu đưa, rồi đưa cho giấy xanh bảo về đọc kỷ rồi bổ sung theo yêu cầu.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Tôi được vợ bảo lãnh, từ đầu tới đuôi do vợ để cho Luật sư bên Mỹ làm nên tôi chỉ biết mỗi cái số HCM number thôi rồi chủ quan đi phỏng vấn không chuẩn bị trả lời sao cho khớp với vợ, hình ảnh bằng chứng có mà Lãnh sự không yêu cầu đưa, rồi đưa cho giấy xanh bảo về đọc kỷ rồi bổ sung theo yêu cầu.
Bạn cung cấp cho tôi biết số hồ sơ Case Nunber HCM, cũng như bạn phỏng vấn hồ sơ bị checklist nhận giấy xanh bổ sung, trong đó LSQ yêu cầu bạn bổ sung những gì? post thông tin lên đây cho tôi biết. Rồi tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho bạn. Vậy nhé bạn.

Cao Tuấn Vũ

Thành viên mới
Gửi Phương Châu:hồ sơ của tôi là HCM2018583001.LSQ hỏi tên ba vợ và tên tuổi con riêng của vợ và hỏi thu nhập của vợ,có điều là 2 đứa không thống nhất thuế.tôi thì khai trước thuế và vợ khai sau thuế nên 2 số không chính xác.Rồi LSQ đưa giấy xanh và bảo tường trình theo giấy xanh.
Giấy xanh bao gồm:nơi chổ ở chồng củ,tường trình mối quan hệ,nơi ở hiện tại của 2 vợ chồng,địa chỉ email.chồng phải khai vợ củ mà tôi trước đó chưa từng lấy vợ nên phải khai sao.và khi dịch tiếng anh có cần đem ra chính quyền công chứng không.xin PHƯƠNG CHÂU giúp dùm ạ.Xin chân thành cám ơn ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Gửi PhuongChau:hồ sơ của tôi là HCM2018583001. LSQ hỏi tên ba vợ và tên tuổi con riêng của vợ và hỏi thu nhập của vợ, có điều là 2 đứa không thống nhất thuế. Tôi thì khai trước thuế và vợ khai sau thuế nên 2 số không chính xác. Rồi LSQ đưa giấy xanh và bảo tường trình theo giấy xanh.
Giấy xanh bao gồm: nơi chỗ ở chồng cũ, tường trình mối quan hệ, nơi ở hiện tại của 2 vợ chồng, địa chỉ email chồng phải khai vợ cũ mà tôi trước đó chưa từng lấy vợ nên phải khai sao. Và khi dịch tiếng anh có cần đem ra chính quyền công chứng không. Xin PhuongChau giúp dùm ạ. Xin chân thành cám ơn ạ.
Về phần Mẫu khai Family-Tree (Family Relationships) Lý lịch gia đình.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://www.xuatnhapcanh.com/threads/mu-khai-family-tree-family-relationships-ly-lch-gia-dinh.26850/
Việc khai thuế không thống nhất trùng khớp với nhau, thì phải khai lại.
Thường thì hồ sơ mang theo lúc phỏng vấn là phải bản chính + bản photo không cần dịch thuật hay công chứng gì hết.