[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - MSC1390218812

vanhs

Thành viên mới
Mến chào các anh chị và các bạn trên diễn đàn XNC. Em chúc các anh chị thật nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống.

Em lần đầu tiên mở topic nên có điều chi sơ sót mong các ACE bỏ qua. Vợ chồng em vừa nộp hồ sơ vào đầu tháng 11 vừa rồi. Mã Receipt Number hồ sơ của em là MSC1390218812 . Chồng em đã nhận được form Form I-797. trên đó ghi ngày ưu tiên là 16/11/2012. Nhưng em có lên website của USCIS để check status thì họ thông báo là không tìm thấy mã hồ sơ của em :(. Có anh chị nào bị trường hợp giống em không vậy? Em lo lắng quá :(.

Và điều nữa em muốn hỏi các anh chị là sau khi mình nhận được form I-797 thì có khi nào họ sẽ gởi email yêu cầu bổ sung hồ sơ ( nếu hồ sơ chưa đầy đủ) không các anh chị? Em rất mong nhận được sự phản hồi của anh chị.

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ CR-1 Thùy Vân

Mến chào các anh chị và các bạn trên diễn đàn XNC. Em chúc các anh chị thật nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống.

Em lần đầu tiên mở topic nên có điều chi sơ sót mong các ACE bỏ qua. Vợ chồng em vừa nộp hồ sơ vào đầu tháng 11 vừa rồi. Mã Receipt Number hồ sơ của em là MSC1390218812 . Chồng em đã nhận được form Form I-797. trên đó ghi ngày ưu tiên là 16/11/2012. Nhưng em có lên website của USCIS để check status thì họ thông báo là không tìm thấy mã hồ sơ của em :(. Có anh chị nào bị trường hợp giống em không vậy? Em lo lắng quá :(.

Và điều nữa em muốn hỏi các anh chị là sau khi mình nhận được form I-797 thì có khi nào họ sẽ gởi email yêu cầu bổ sung hồ sơ ( nếu hồ sơ chưa đầy đủ) không các anh chị? Em rất mong nhận được sự phản hồi của anh chị.
Chào bạn .
Hồ sơ bảo lảnh của bạn có RECEIPT NUMBER MSC1390218812 được nộp tại MISSOURI SERVICE CENTER .thuộc Tiểu Bang MISSOURI, HOA KỲ .(nên 3 chử cái đầu là MSC).
Thật sự có đến 5 TRUNG TÂM DI TRÚ ,chứ không phải là 4 ,như đã biết trước đây .
Khi bạn check case status online , USCIS không nhận được là do MISSOURI SERVICE CENTER có hệ thống trả lời riêng của trung tâm này .
Bạn vào đây tìm phần thích hợp để hỏi về hồ sơ mình .
https://www.visapro.com/Missouri-Service-Center.asp
Form I-797 là thông báo hồ sơ ,khi cần bổ xung chứng cứ ,sở di trú sẽ thông báo cho bạn biết ,khi bạn nộp bổ xung chứng cứ đầy đủ ,hồ sơ bạn mới được chấp thuận .

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào bạn .
Hồ sơ bảo lảnh của bạn có RECEIPT NUMBER MSC1390218812 được nộp tại MISSOURI SERVICE CENTER .thuộc Tiểu Bang MISOURI, HOA KỲ .(nên 3 chử cái đầu là MSC).
Thật sự có đến 5 TRUNG TÂM DI TRÚ ,chứ không phải là 4 ,như đã biết trước đây .
Khi bạn check case status online , USCIS không nhận được là do MISSOURI SERVICE CENTER có hệ thống trả lời riêng của trung tâm này .
Bạn vào đây tìm phần thích hợp để hỏi về hồ sơ mình .
https://www.visapro.com/Missouri-Service-Center.asp
Form I-797 là thông báo hồ sơ ,khi cần bổ xung chứng cứ ,sở di trú sẽ thông báo cho bạn biết ,khi bạn nộp bổ xung chứng cứ đầy đủ ,hồ sơ bạn mới được chấp thuận .
Bổ xung thêm về I-797
Mẩu Form I-797 LÀ MỘT THÔNG BÁO TRẢ LỞI VỀ CÁC TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ NỘP TẠI SỞ DI TRÚ .
Bạn phải xem kỷ nội dung trong thông báo trả lời này .
1 I-797 Notice Of Action : APPROVAL NOTICE I-130 (I-129)
Thông báo chấp thuận hồ sơ .
2 I-797E NOTICE OF ACTION :REQUEST FOR EVIDENCE.
Thông báo yêu cầu bổ xung chứng cứ .
Theo tôi đây là thông báo nhận được hồ sơ ,tiền nộp đơn bảo lảnh và số biên nhận (RECEIPT NUMBER) của hồ sơ .bạn xem kỷ trên đầu trang của mẩu form I-797 này.

vanhs

Thành viên mới

Bổ xung thêm về I-797
Mẩu Form I-797 LÀ MỘT THÔNG BÁO TRẢ LỞI VỀ CÁC TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ NỘP TẠI SỞ DI TRÚ .
Bạn phải xem kỷ nội dung trong thông báo trả lời này .
1 I-797 Notice Of Action : APPROVAL NOTICE I-130 (I-129)
Thông báo chấp thuận hồ sơ .
2 I-797E NOTICE OF ACTION :REQUEST FOR EVIDENCE.
Thông báo yêu cầu bổ xung chứng cứ .
Theo tôi đây là thông báo nhận được hồ sơ ,tiền nộp đơn bảo lảnh và số biên nhận (RECEIPT NUMBER) của hồ sơ .bạn xem kỷ trên đầu trang của mẩu form I-797 này.
Em cám ơn anh vuthangsi đã trả lời thắc mắc của em. Em đã xem lại mẫu form I-797. Đây là form: 1 I-797 Notice Of Action : APPROVAL NOTICE I-130 (I-129) như anh nói.
Vợ chồng em tự làm hồ sơ nên cứ làm từng bước theo hướng dẫn của diễn đàn. Nếu em có hỏi câu nào ngớ ngẩn mong các anh chị bỏ qua nha :)

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Vanhs.
Bạn cứ yên tâm đi. Mọi người trên diễn đàn sẽ nhiệt tình hướng dẫn cho chúng ta.
2VC mình cũng tự làm hồ sơ. Cái gì không biết, thì vào diễn đàn xem và hỏi. Thì sẽ biết cách làm thôi. Nhiều khi nhờ LS cũng không yên tâm bằng mình tự làm đó bạn.
Hồ sơ mình được nhận có receipt kí hiệu đầu là WAC. Nhưng khg biết lí do gì, nhưng họ lại chuyển xuống MISSOURI xét duyệt. Vì ox mình nhận thư yêu cầu bổ xung hs của họ, nên mới biết.
Nhưng cuối cùng, thì chỉ 2tháng 7ngày kể từ ngày nhận được receipt number, là hồ sơ mình được approved liền.
Vì vậy, mình nghỉ hs của bạn, có lẻ sẽ được giải quyết nhanh thôi. Bạn cứ yên tâm đi nhé.

Thân mến.

vanhs

Thành viên mới

Hi Phuthu,
Mình có đọc qua các bài viết ở diễn đàn thì ít thấy anh chị nào nộp ở Misouri nên lúc đầu mình cũng hơi băn khoăn một tí :). Mình có check case online thì thấy hồ sơ mình ở giai đoạn initial review. Nếu hồ sơ của mình nhanh giống của Phuthu thì hay biết mấy ha :).Mình nộp hồ sơ cũng được 1 tháng rồi và cũng chưa thấy họ gởi yêu cầu bổ túc hồ sơ gì hay không. Hy vọng mọi việc suôn sẻ.Phuthu cho mình hỏi : Hai bạn nộp hồ sơ lâu không thì họ yêu cầu VC bạn bổ sung hồ sơ vậy? Nhờ bạn mà mình cũng yên tâm được phần nào :). Cám ơn bạn nhé

nghiakim2904

Thành viên mới

Hi Vanhs.
Hồ sơ mình được gần 2tháng, thì nhận được thư yêu cầu bs đó bạn.

vanhs

Thành viên mới

Cảm ơn phuthu đã chia sẻ cho Vân nhé .Merry Christmas and Happy New Year :)

muathu00

Thành viên tích cực

Của mình cũng MSC, hy vọng....

vanhs

Thành viên mới

Hồ sơ của muathu nộp lâu chưa? Của mình 5 tháng rồi mà chưa được approve nè. Vc mình đang lo sốt vó, hic

muathu00

Thành viên tích cực

Chào Vanhs, Mình mới nộp được 3 tuần thôi à, nhưng thấy 1 bạn ở đây chỉ mất có hơn 1 tháng là đã được approve rồi, lại nghe nói có thêm mấy bạn cũng như vậy, cùng là mã MSC nên mình hy vọng, đoán là MSC nhanh hơn chứ bình thường có những trường 9 - 10 tháng mới được approve luôn. Mà thấy có mấy bạn đến 3 tháng vẫn chưa kiểm tra được trên hệ thống, cũng ko hiểu làm sao

vanhs

Thành viên mới

Chào Vanhs, Mình mới nộp được 3 tuần thôi à, nhưng thấy 1 bạn ở đây chỉ mất có hơn 1 tháng là đã được approve rồi, lại nghe nói có thêm mấy bạn cũng như vậy, cùng là mã MSC nên mình hy vọng, đoán là MSC nhanh hơn chứ bình thường có những trường 9 - 10 tháng mới được approve luôn. Mà thấy có mấy bạn đến 3 tháng vẫn chưa kiểm tra được trên hệ thống, cũng ko hiểu làm sao
Ừa, mình cũng thấy vậy. Mình không biết là họ xét duyệt theo tiêu chí nào mà có người nhanh có người chậm nữa.

tuandoan

8 Đoàn !

Ừa, mình cũng thấy vậy. Mình không biết là họ xét duyệt theo tiêu chí nào mà có người nhanh có người chậm nữa.
Theo mình nghĩ tiêu chí xét duyệt tại USCIS của diện vợ chồng là: Tình trạng hôn nhân không phức tạp thì HS đó sẽ xét duyệt nhanh, còn HS nào phức tạp thì USCIS sẽ kiểm tra kỷ hơn nên lâu (VD những trường hợp li dị nhiều lần thì sẽ bị lâu hơn). Diện K thì sẽ được xét duyệt nhanh hơn CR.

ngaupham98

Thành viên mới

Minh cung ma MSC do nhung cung mat 4 thang moi duoc approved do, hy vong la ma nay hs se chay veo veo
Chuc cac ban ngay moi tot lanh nha

mykim1989

Thành viên tích cực

Ho so cua mykim cung Ma MSC da Duoc chap thuan Sau 1thang3tuan da Duoc chap thuan . Ong Xa Kim nop hs ngay 1/2/2013 .ngay 4/2/2013 hs Duoc dua vao He thong computer cua uscis xem xet.ngay 12/02 ong Xa myKim nhan Duoc receipt number .ngay 28/3/2013 myKim check receipt online Thi thay da Duoc chap thuan . Ngay 1/4/2013 Thi ong Xa myKim nhan Duoc thu approve cua uscis .co Le la mykim Duoc may man . Chuc a chi ai cung may man Mau som Duoc approve nhe .mykim xin Loi khong Viet Chu Bo Dau Duoc vi mykim dang online bang phone nhe moi nguoi .

sam sam

Thành viên mới

Hồ sơ của mình cũng mã MSC, OX mình nộp hồ sơ vào đầu tháng 11, tới ngày 19/3 thì mới được approved.
mình có đọc các bài trên diễn đàn nên đã gửi mail cho NVC, tuần trước họ mới trả lời mình là họ cần 6~8 tuần để xem xét sau đó mới cho biết những bước kế tiếp...
bạn kim có nhận được thông tin như mình không vậy ?

chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

mykim1989

Thành viên tích cực

Chao chi . Mykim moi Duoc appr nay 28/03/2013 . mykim chua nhan Duoc gi het . Mykim khong co Viet mail cho NVC . Nhung trong giay appr cua ongxa mykim co ghi la trong vong 30 ngay ma Minh khong nhan Duoc giay to Thi Minh phai goi Cho NvC .chi appr truoc Mykim 9 ngay ma chua nhan Duoc gi Thi Chac con Lau moi den e . Chuc chi som nhan Duoc giay to cho buoc tiep theo cua NVC Nha.

vanhs

Thành viên mới

Theo mình nghĩ tiêu chí xét duyệt tại USCIS của diện vợ chồng là: Tình trạng hôn nhân không phức tạp thì HS đó sẽ xét duyệt nhanh, còn HS nào phức tạp thì USCIS sẽ kiểm tra kỷ hơn nên lâu (VD những trường hợp li dị nhiều lần thì sẽ bị lâu hơn). Diện K thì sẽ được xét duyệt nhanh hơn CR.
Em cám ơn anh Tuandoan đã reply cho em. Vợ chồng em kết hôn lần đầu, chồng em chỉ lớn hơn em 2 tuổi, và là người nước ngoài. Em không biết bị trục trặc gì nữa, tại vì từ lúc nộp hồ sơ đến giờ tụi em chưa nhận thêm thông tin bổ túc hồ sơ hay gì nữa tù USCIS

vanhs

Thành viên mới

Hồ sơ của mình cũng mã MSC, OX mình nộp hồ sơ vào đầu tháng 11, tới ngày 19/3 thì mới được approved.
mình có đọc các bài trên diễn đàn nên đã gửi mail cho NVC, tuần trước họ mới trả lời mình là họ cần 6~8 tuần để xem xét sau đó mới cho biết những bước kế tiếp...
bạn kim có nhận được thông tin như mình không vậy ?

chúc mọi người cuối tuần vui vẻ
Hồ sơ của mình nộp vào ngày 11/9. Chúc mừng sam sam hồ sơ đã được approve nha