[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - MSC1891077396

leohoang

Thành viên mới
Xin chào chị Phương Châu,

Em là thành viên mời và có hồ sơ CR1.
Priority Date: May 07, 2018
Receipt No: MSC1891077396

Xin cho em hỏi, trong thời gian vợ em có thẻ xanh 2 năm, em có thể đi ra nước ngoài làm việc được không? Vợ em sẽ ở lại Mỹ để tiếp tục học ra trường. Chỉ có 1 mình em đi đi về về giữa Mỹ và VN để làm việc. Hàng năm thì em vẫn sẽ khai thuế ở Mỹ.

Nếu em nhận việc làm như vậy, nó sẽ có ảnh hưởng gì đến việc xin thẻ xanh 10 năm của vợ em sau này không?

Cám ơn chị rất nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào chị PhuongChau,

Em là thành viên mời và có hồ sơ CR1.
Priority Date: May 07, 2018
Receipt No: MSC1891077396

Xin cho em hỏi, trong thời gian vợ em có thẻ xanh 2 năm, em có thể đi ra nước ngoài làm việc được không? Vợ em sẽ ở lại Mỹ để tiếp tục học ra trường. Chỉ có 1 mình em đi đi về về giữa Mỹ và VN để làm việc. Hàng năm thì em vẫn sẽ khai thuế ở Mỹ.

Nếu em nhận việc làm như vậy, nó sẽ có ảnh hưởng gì đến việc xin thẻ xanh 10 năm của vợ em sau này không?

Cám ơn chị rất nhiều!
Chào leohoang,
Hồ sơ bảo lãnh diện CR1 này là của bạn?hay vợ bạn? Cần thông tin cho rõ hơn. Rồi sẽ được giúp.

leohoang

Thành viên mới
Xin chào chị Phương Châu,

Hồ sơ CR1 trên em là người đứng ra bảo lãnh cho vợ em. Cô ấy hiện tại là du học sinh. Cách đây 2 tuần thì vợ em đã nhận được working permit và cũng đã xin SSN luôn rồi.

Em có ý định nộp đơn cho một vài công việc ở Korea, Việt Nam và Thái Lan. Em đang phân vân không biết mình có nên nhận mấy việc đó không. Nếu nhận việc đó, sẽ chỉ có một mình em đi qua những nước đó làm. Vợ em sẽ ở lại Mỹ học hành và sinh sống. Như em có đề cập phía trên, em sẽ vẫn khai thuế và duy trì mọi tài khoản ngân hàng ở bên Mỹ cũng như sữ thường xuyên bay qua Mỹ.

Với dự định việc làm như trên, việc duy trì tình trạng thẻ xanh của vợ em có bị ảnh hưởng gì không khi xin đổi thành thẻ xanh 10 năm?

Cám ơn chị và mọi người!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào chị PhuongChau,

Hồ sơ CR1 trên em là người đứng ra bảo lãnh cho vợ em. Cô ấy hiện tại là du học sinh. Cách đây 2 tuần thì vợ em đã nhận được working permit và cũng đã xin SSN luôn rồi.

Em có ý định nộp đơn cho một vài công việc ở Korea, Việt Nam và Thái Lan. Em đang phân vân không biết mình có nên nhận mấy việc đó không. Nếu nhận việc đó, sẽ chỉ có một mình em đi qua những nước đó làm. Vợ em sẽ ở lại Mỹ học hành và sinh sống. Như em có đề cập phía trên, em sẽ vẫn khai thuế và duy trì mọi tài khoản ngân hàng ở bên Mỹ cũng như thường xuyên bay qua Mỹ.

Với dự định việc làm như trên, việc duy trì tình trạng thẻ xanh của vợ em có bị ảnh hưởng gì không khi xin đổi thành thẻ xanh 10 năm?

Cám ơn chị và mọi người!
Việc vợ bạn có hồ sơ bảo lãnh diện CR1 và hiện tại là du học sinh, thì khi hồ sơ đến lượt vẫn phải tiến hành các thủ tục các giấy tờ cần thiết của diện CR1.
Còn việc bạn muốn xin vài công việc gì đó ở các nước, thì có được chấp thuận hay không? là tùy thuộc vào việc xem xét của Viên chức LSQ.