[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Nuinui La

Nuinui La

Thành viên mới
Ong xa em bao lanh em di My dien ket hon, em bi phong van rot, ho so tra ve My, ong xa em ve My lam don cuu xet lai va duoc USCIS chap thuan, ho so chuyen den NVC, va NVC chuyen ve VN. Em den phong thong tin cua LSQ hoi tham, thi duoc yeu cau nop don DS-2001 va DS-230, em dang doi LSQ xep ngay phong van lai. Cac anh chi cho em hoi la di phong van lan 2 co bi quay nhieu cau hoi nhu lan 1 khong?Vi lan 1 em bi hoi rat nhieu cau hoi? Em dang lo qua, anh chi nao giong nhu em xin huong dan dzum em voi! Thuong nhvien LSQ hoi nhung cau gi?

thanhuong

Thành viên tích cực
Ðề: Cac anh chi giup em voi!!!!!!

ong xa em bao lanh em di my dien ket hon, em bi phong van rot, ho so tra ve my, ong xa em ve my lam don cuu xet lai va duoc uscis chap thuan, ho so chuyen den nvc, va nvc chuyen ve vn. Em den phong thong tin cua lsq hoi tham, thi duoc yeu cau nop don ds-2001 va ds-230, em dang doi lsq xep ngay phong van lai. Cac anh chi cho em hoi la di phong van lan 2 co bi quay nhieu cau hoi nhu lan 1 khong?vi lan 1 em bi hoi rat nhieu cau hoi? Em dang lo qua, anh chi nao giong nhu em xin huong dan dzum em voi! Thuong nhvien lsq hoi nhung cau gi?
cho mình hỏi,khi bạn phỏng van rớt ngày mấy ,thang mấy. Hồ sơ kháng cáo bao nhiêu lâu mơi dược mơ lại vậy bạn, vì mình giống trường hợp giống bạn

Nuinui La

Thành viên mới

Em phong van rot nam 2009, xin cuu xet va duoc chap thuan lai thang 9/2010 va den nay chua nhan duoc thu moi phong van lai. Truong hop chi phong van ngay nao ? va ho so duoc USCIS approval chua? Co lich phong van lai chua ?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Ong xa em bao lanh em di My dien ket hon, em bi phong van rot, ho so tra ve My, ong xa em ve My lam don cuu xet lai va duoc USCIS chap thuan, ho so chuyen den NVC, va NVC chuyen ve VN. Em den phong thong tin cua LSQ hoi tham, thi duoc yeu cau nop don DS-2001 va DS-230, em dang doi LSQ xep ngay phong van lai. Cac anh chi cho em hoi la di phong van lan 2 co bi quay nhieu cau hoi nhu lan 1 khong?Vi lan 1 em bi hoi rat nhieu cau hoi? Em dang lo qua, anh chi nao giong nhu em xin huong dan dzum em voi! Thuong nhvien LSQ hoi nhung cau gi?
Chào bạn,
Tôi không rành về phạm trù này, có lẽ những ai đã kinh qua chuyện này tư vấn cho bạn thì thiết thực hơn.Tuy nhiên, tôi cung cấp cho bạn link này để bạn tham khảo thêm nhé. Tôi đọc xong, thấy cũng hay nên mách cho bạn.
http://www.webtretho.com/forum/f676/nhung-cau-hoi-phong-van-dien-dinh-cu-vo-chong-549006/
Chúc bạn may mắn trong lần PV tới.

thanhuong

Thành viên tích cực

Em phong van rot nam 2009, xin cuu xet va duoc chap thuan lai thang 9/2010 va den nay chua nhan duoc thu moi phong van lai. Truong hop chi phong van ngay nao ? va ho so duoc USCIS approval chua? Co lich phong van lai chua ?
trường hợp của mình. phỏng vấn tháng 3 nam 2011,dã bi nghi làm giả.mà mình và õ là thật,lúc bổ túc hồ sơ õ có về vn.nay dả về lại mỹ dể kháng cáo. bạn cho mình hỏi nhé. vì o x mình cũng dang làm giầy tơ kháng cáo ơ sơ di trú mỹ,vậy mình làm dơn gởi lien tuc.vậy khoảng bao nhieu tháng họ chap thuận vậy bạn,vì bạn nói bạn rớt 2009,mà o nói tháng.bạn cho mình biết tháng vơi nhé.mà bạn có baby chưa vậy.mình chưa bạn ơi

Nuinui La

Thành viên mới

Minh phong van thang 6-2009, sau do minh nop don cuu xet lai den thang 8/2010 moi approval, nhung minh doi den bay gio ma chua nhan duoc tin gi tu toa LSQ, nen minh den toa LSQ hoi tham giay to, ho bao minh nop don DS-230 part I, va DS-2001, roi doi toa LSQ xep lich interview lai Truong hop cua ban phong van lan thu 1 co bi toa LSQ hoi nhieu khong vay? Ban co the soan cho minh nhung cau hoi cua da phong van de minh tham khao duoc khong?

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Nuinui La, bạn vui lòng gõ chữ tiếng Việt có dấu theo đúng qui định của diễn đàn và cũng là để ACE có thể dễ dàng đọc hiểu chính xác trường hợp của bạn nhé.
Bạn hãy nhìn ở phía dưới cùng của màn hình sẽ thấy thanh chức năng hỗ trợ gõ tiếng Việt có dấu và check vào ô thích hợp cho bạn sử dụng.

Chúc thành công nhé.

thanhuong

Thành viên tích cực

Minh phong van thang 6-2009, sau do minh nop don cuu xet lai den thang 8/2010 moi approval, nhung minh doi den bay gio ma chua nhan duoc tin gi tu toa LSQ, nen minh den toa LSQ hoi tham giay to, ho bao minh nop don DS-230 part I, va DS-2001, roi doi toa LSQ xep lich interview lai Truong hop cua ban phong van lan thu 1 co bi toa LSQ hoi nhieu khong vay? Ban co the soan cho minh nhung cau hoi cua da phong van de minh tham khao duoc khong?
mình phỏng vấn,tháng 3 nam 2011.ho hoi mình trường hợp nào vơ chồng quen nhau,o x lúc ranh làm j?hiện dang sống với ai?mình có người thân bên mỹ o?o x làm nghề j?
có việc này mà lãnh sự quán hơi mình lạp di lạp lai. vì mình có chi gai cũng o mỹ.hoi chi gai có ý di6nh bảo lãnh o?vì lúc mình quen o x,lúc dó chi gái có em bé,mà chi mình cũng qua mỹ dược vài năm,mình trả lời có chồng bảo lãnh rồi chi gái o bảo lãnh.vien chức hơi vậy lúc chưa quen o x.mình trả lời lúc dó chi chưa có quồc tịch,nên o nghi toi.hồi lâu ,nó quay lại hơi chi gái có bảo lãnh hay o.có hay o?lúc dó mình thông mình tí minh nói o biết là ok.mình nói là o?vì mình nghỉ lúc chưa quen o x,cuộc sống ơ vn mình rất ok. làm chủ tiệm tóc.rồi mua bán vải vụn cho trung quốc, cuộc sống mình o giàu ,nhưng sống cũng rầt ok,nên mình o nghỉ tới việc di u s a,nhưng có chồng phải ơ bên chồng,chứ o ơ bên chồng giám sát mấy ông lung tung lắm,nên mình mới di.ai ngơ phỏng vần hơi nói giả,trên dời này bất công,người thật thành giã,người giã thành thật,quá mệt mơi bạn ơi.nhưng cố chịu vậy.muồn hạnh phúc bên chồng phải ném mùi dâu khổ.sau này ơ bên chồng rồi mới biết quy,

Nuinui La

Thành viên mới

Mình cũng đám cưới thật, có Ba Má chồng, em chồng ở Mỹ về dư đám cưới mình, và họ hàng nội ngoại của bên chồng dự đám cưới vậy mà họ còn nghi giả. Mình cung đang lo lắng, khong biet phong van lai co bi hoi nhieu khong ?

samytuong

Thành viên tích cực

Mình cũng đám cưới thật, có Ba Má chồng, em chồng ở Mỹ về dư đám cưới mình, và họ hàng nội ngoại của bên chồng dự đám cưới vậy mà họ còn nghi giả. Mình cung đang lo lắng, khong biet phong van lai co bi hoi nhieu khong ?
Ox của 2 bạn đều bảo lãnh 2 bạn bằng quốc tịch hết hả? Mình thấy thông thường bảo lãnh bằng quốc tịch sẽ bị nghi ngờ là giả nhiều lắm, vì thời gian chờ đợi ngắn, mà đã có quốc tịch thì thời gian sống ở mỹ sẽ lâu hơn ở vn nên bằng chứng quan hệ giữa 2 người sẽ ít lắm, chủ yếu họ xem bằng chứng là trước khi cưới kìa, mình thì ox bảo lãnh thẻ xanh, 2 đứa quen nhau 7 năm bên vn này mới cưới nên có lẽ bằng chứng sẽ khá nhiều nhưng thời gian chờ đợi của mình thì quá lâu (khoảng 4 5 năm lận)!Cầu trời khẩn phật sau này tới lượt mình phỏng vấn hi vọng là sẽ xuôi chèo mát mái!!

thanhuong

Thành viên tích cực

bạn cho mình hơi,khi phỏng vấn rớt,chồng bạn ơ mỹ dưa dơn kháng cáo liền ha.thời gian bao lâu sơ di trú chấp nhận dơn của chồng bạn vậy.vì mình phỏng vấn tháng 3, tháng 4 bổ tuc, chồng mình về cùng mình bổ túc. thế là nhận giấy xanh từ chối nói giã, dầu tháng 5 chồng mình về lại mỹ, giờ chồng mình dang tự làm dơn kháng cáo, bạn cho mình biết hồ sơ bạn kháng cáo có nhờ ai làm giùm o?nếu tự làm mình phải làm sao vậy?và từ lúc mình dưa dơn nói họ cuu xét dùm ,tới khi nào họ chấp thuận vậy?

Nuinui La

Thành viên mới

Trường hợp của mình phỏng vấn lần đầu bị giấy xanh, kêu đưa thêm chứng cứ, tháng sau ox mình về VN vào tòa LSQ để chứng minh vợ chồng mình là thật nhưng họ nói đợi trả hồ sơ về Mỹ đi rồi làm đơn kháng cáo, mình đơi khoảng 2 thang (sau khi bổ túc chứng cứ lần 2) mới nhận được là hồ sơ tra về tới Mỹ, nói chung là mình phải đợi khi nào USCIS gửi thông báo về cho mình kháng cáo thì mình mới gửi đơn được, lòng vòng cũng gần 2 nam. Hồ sơ mình lúc PV rớt 6/2008 đến giờ mà chưa được PV lại nưa bạn ơi! Mình cũng mong phỏng vấn lần 2 sẽ dễ hơn, vì mình chưa có baby nua!