[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - quyendo

quyendo

Thành viên mới
Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,1năm mới em xin chúc diễn đàn càng ngày càng phát triễn thành công ,mọi sự tốt đẹp , hồ sơ cũa em tính đến nay đã được 4tháng nay ,em vẫn chưa nhận được giấy tờ cũa lsq nay em mới nhận được email cũa lsq với nội dung sau đây ,xin các anh các chị giãi thích cho em ,vậy bao lâu em mới nhận đươc giấy tờ ,em cám ơn các anh chị ,thân chào
The review on the beneficiary’s case has not yet completed. Once the review is completed, we will notify the beneficiary directly to instruct him regarding the following steps.

If you have further inquiries, please do not delete your original email and please include the complete case number (HCM XXXX-XXX-XXX) in all correspondence.

Sincerely,

Last edited by a moderator:
B

beoly

Guest
Ðề: kháng cáo thành công

Việc xem xét về trường hợp của người thụ hưởng vẫn chưa hoàn thành. Sau khi xem xét đã hoàn thành, chúng tôi sẽ thông báo cho người thụ hưởng trực tiếp hướng dẫn anh ta về những bước sau đây.

Nếu bạn có thắc mắc, xin vui lòng không xóa email gốc của bạn và xin vui lòng ghi số hồ sơ hoàn chỉnh (HCM XXXX-XXX-XXX) trong tất cả thư từ.oklay

quyendo

Thành viên mới

Em cám ỏn beoly thật nhiều ,vậy cho em hõi thêm ,khoãng bao lâu thì em mới được lsq thông báo ,bây giờ em cần email cho lsq đuợc không ,mong các anh các chị chĩ dẫn cho em ,thân chào

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em cám ỏn beoly thật nhiều ,vậy cho em hõi thêm ,khoãng bao lâu thì em mới được lsq thông báo ,bây giờ em cần email cho lsq đuợc không ,mong các anh các chị chĩ dẫn cho em ,thân chào
Chào bạn,
LSQ đã thông báo kêu chờ thì phải chờ thôi. Bạn có thể tự soan email bằng tiếng Việt gởi LSQ để hỏi. Đừng gởi liên tục nhé, họ sẽ tưởng là spam thư, vứt vào sọt rác không trả lời thì khổ!

quyendo

Thành viên mới

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,sau bao nhiêu tháng em chờ đợi ,nay em đã nhận được thông tin này .mong các anh các chị giúp em dịch những thông tin này có phãi hs cũa em chuẫn bị nộp ds 230 và ds 2001 ,khoãng thời gian em nộp bao lâu em có ngày pv ,mong các anh các chị chĩ dẫn cho em ,thân chào
The u.s Consulate in ho chi minh city has received your immigrant case for processing.
You should download the instruction package on our website at http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/iv-forms/IV-Instruction-122010.pdf for information on how to apply for an immigrant visa to the United States.Please read and follow the instructions carefully.
Your case is filled under your name and case number as shown below.When communicating with this office either by mail,letter,fax,or in person you must provide your name and case number exactly as shown in this letter.If there is an error in your name or date of birth,please contact us at hcmcinfo@state.gov

Sincerely :New_icons_10:

bongdem_09

Thành viên mới

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC, sau bao nhiêu tháng em chờ đợi ,nay em đã nhận được thông tin này .mong các anh các chị giúp em dịch những thông tin này có phãi hs cũa em chuẫn bị nộp ds 230 và ds 2001 ,khoãng thời gian em nộp bao lâu em có ngày pv ,mong các anh các chị chĩ dẫn cho em ,thân chào
The u.s Consulate in ho chi minh city has received your immigrant case for processing.
You should download the instruction package on our website at http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/iv-forms/IV-Instruction-122010.pdf for information on how to apply for an immigrant visa to the United States.Please read and follow the instructions carefully.
Your case is filled under your name and case number as shown below.When communicating with this office either by mail,letter,fax,or in person you must provide your name and case number exactly as shown in this letter.If there is an error in your name or date of birth,please contact us at hcmcinfo@state.gov

Sincerely :New_icons_10:
Hi chào ban!
Đúng là lsq đã gởi thư yêu cầu bạn nộp ds230 đó. Chúc mừng bạn nha.Mình cũng bị từ chối hs và khiếu nại đã được chấp thuận. Hiện tại mình đang chờ thư của lsq. Rất vui được làm quen với bạn. Bạn có thể cho mình hỏi hs bạn đưọc chấp thuận lâu chưa và bạn bi từ chối khi nào, bạn có thể cho minh biết địa chỉ email của bạn được không? Chúc bạn may mắn!

quyendo

Thành viên mới

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,chào bạn bongdem_09 hs cũa mình được chấp thuận 09/09/2010 .về lsq 25/10/2010 ,mình đợi đã 5tháng mới có giấy lsq gũi về nộp ds 230 và ds2001 ,vậy thông thường thì bao lâu em mới nhận được giấy pv ,mong các anh các chị và các bạn chĩ dẫn cho em ,thân chào

quyendo

Thành viên mới

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,hố sơ cũa em đã nộp ds230 và ds2001 đầu tháng 4 vậy em muốn email cho lsq hõi ngày phõng vấn hay em email cho visa center ,xin các anh các chị có thễ giúp em cho em mẫu đơn hõi về hồ sơ cũa em chừng nào mới nhận đươc pv . Em thật cám ơn các anh các chị thật nhiều,chúc các anh các chị 1 ngày thật la vui ,thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC, chào bạn bongdem_09 hs cũa mình được chấp thuận 09/09/2010 .về lsq 25/10/2010 ,mình đợi đã 5tháng mới có giấy lsq gũi về nộp ds 230 và ds2001 ,vậy thông thường thì bao lâu em mới nhận được giấy pv ,mong các anh các chị và các bạn chĩ dẫn cho em ,thân chào
Chào bạn,

Trong phần thông tin LSQ có nói là: Chúng tôi sẽ sắp xếp lịch PV cho bạn từ 1-3 tháng kể từ ngày nhận được những mẫu đơn trên.Bạn đã nộp vào đầu tháng 04, bạn chịu khó đợi đến cuối tháng 05 mà chưa nhận đuợc thư mời PV thì hãy email cho LSQ.

Nuinui La

Thành viên mới

Ban Quyendo oi cho minh lam quen voi ban nha, truong hop cua minh cung giong nhu ban, ho so bi tra ve My va khang cao duoc approval vao
dau thang 9/2010, minh doi den nay ma chua nhan duoc thong bao gi cua toa LSQ, minh den toa LSQ hoi tham thi ho bao minh nop Form Ds_230, DS-2001, ban co the cho minh xin email cua ban duoc khong?

Nuinui La

Thành viên mới

Ban oi, Form Ds-2001 minh dien thong tin bang cach viet tay hay danh may vay ban, mong ban help minh nhe! De minh som di nop ho so! Thanks !

quyendo

Thành viên mới

Em xin chào các anh các chị và các bạn diễn đàn XNC ,trước hết em cãm ơn các anh các chị đã trã lời cho em ,vậy em chờ đến cuối tháng này ,chào bạn Nuinui la ,form ds230 và ds2001 ,là luật sư cũa quyên gữi về ,và ls họ đánh máy ,chúc bạn may mắn ,thân chào

Nuinui La

Thành viên mới

Ban Quyendo oi, khi nao ban PV lan 2 xong, ban nho post cau hoi cho minh tham khao voi nhe! Chuc ban som doan tu voi ong xa.

thanhuong

Thành viên tích cực

Em xin chào các anh các chị và các bạn diễn đàn XNC ,trước hết em cãm ơn các anh các chị đã trã lời cho em ,vậy em chờ đến cuối tháng này ,chào bạn Nuinui la ,form ds230 và ds2001 ,là luật sư cũa quyên gữi về ,và ls họ đánh máy ,chúc bạn may mắn ,thân chào
.
quyendo. ơi.cho mình hơi hồ sơ bạn từ chối tháng mấy, năm mấy vậy bạn?sau khi từ chối ,tháng mấy bạn kháng cáo uscc,chấp thuận,lúc kháng cáo chồng bạn tự làm hay nhờ luat sự vậy.vì hiện giờ mình bị hồ sơ giống bạn. mà giờ chồng mình tự làm dơn gởi uscc,bạn cho mình biết 1 ít thông tin nhé, cám ơn bạn nhiều

quyendo

Thành viên mới

Em xin chao các anh các chị diễn đàn XNC ,sau bao nhieu tháng chờ đợi hôm nay em đã nhận được giấy phõng vấn ,vậy các anh các chị cho em hõi vậy em có cần phãi download web site ma lãnh sự quán yêu cấu đường link trên mẫu thư phõng vấn không? xin các anh chị chĩ dẫn cho em .Em download không được em cám ơn các anh các chị thân chào
This office is ready to begin final processing of the immigrant visa(S) for the applicant (S) named below in this case. we have scheduled an appointment for a visa interview in the immigrant visa section on the date printed below.This letter must be presented upon your arrival at this office on the appointment date.
For instruction regarding the medical examination and document requirements, please dowload the appropriate link below on our website at
http:// photos. state.gov/ libraries/hochiminh/174995/iv-forms/iv-Appointment-1.
For immigrants . And
http:// photos. state.gov/ libraries/hochiminh/174995/iv-forms/k-appointment-12
For k applicants.
Read and Follow the instructions carefully. When communnicating with this office either by email, letter,or in person please provide your name and case number exactly as show in this lette
Sincerely
Chief, Immigrant Visa Branch
Medical appointment
Date Time
Visa Appointment
Date Time
22 june 2011 09:30
Case Number:
Name (P):

quyendo

Thành viên mới
Hồ sơ : bỗ túc

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,hôm june 22 em đã phõng vấn ,bị giấy xanh ,bỗ túc timeline cũa ox em ,và tường trình 10 năm cư ngụ cũa ox em ỡ mỹ , và i 1864 người bão trợ ,em rất là lo lắng ,phõng vấn vừa rồi lsq chĩ hõi em có mấy câu ,em đều trã lời .đa số là lsq hõi trong bãn tường trình ,lúc ox em đã nộp cho luật sư ,vậy tại sao lsq lại kêu ox em phãi tường trình lại timline . bây giờ em đang chờ ox em gữi về vì ngày 28 tháng 7 ,em phãi nộp tất cã giấy tờ vào ,trường hợp khi hồ sơ đã đươc tái chấp thuận ,lsq có từ chối nữa không ,em rất là buồn và lo sợ ,mong các anh các chị cho em ý kiến .Em xin chào

kutoe

Thành viên mới
Lily! Mình cũng phải bổ túc timeline 10 năm sống của 2 vc nè,nhưng mình ko phải bổ túc i1864 như bạn.bạn nhớ kêu ox gửi giấy về sớm chút nhé(để tâm lí mình ổn hơn thui).còn rinh được giấy hồng ko thì tùy thuộc xem bạn có may mắn ko.hjhj.chúc điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.thân ái!

bongdem_09

Thành viên mới
chào bạn Quyên Đỗ!

Em xin chào các anh các chị diễn đàn XNC ,hôm june 22 em đã phõng vấn ,bị giấy xanh ,bỗ túc timeline cũa ox em ,và tường trình 10 năm cư ngụ cũa ox em ỡ mỹ , và i 1864 người bão trợ ,em rất là lo lắng ,phõng vấn vừa rồi lsq chĩ hõi em có mấy câu ,em đều trã lời .đa số là lsq hõi trong bãn tường trình ,lúc ox em đã nộp cho luật sư ,vậy tại sao lsq lại kêu ox em phãi tường trình lại timline . bây giờ em đang chờ ox em gữi về vì ngày 28 tháng 7 ,em phãi nộp tất cã giấy tờ vào ,trường hợp khi hồ sơ đã đươc tái chấp thuận ,lsq có từ chối nữa không ,em rất là buồn và lo sợ ,mong các anh các chị cho em ý kiến .Em xin chào[/QUOTE
Mình nghĩ hs diện khiếu nại bt sẽ pink ah minh cũng biết 1 vài người giống bạn bt xong sẽ được giấy pink. Hs của mình cũng giống bạn hiên tai mình đang đợi lịch pv của lsq . Ban có thể cho mình hỏi luc pv lsq hoi bạn có nhiếu ko ? ox bạn thay đổi chổ ở nhiều lần trong 10 năm ah.
Chúc bạn may mắn !