[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - thivo

thivo

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trên diễn đàn, em là thành viên mới. Nếu có gì sai các anh chị chỉ dạy dùm em, em đọc nhiều nhưng không thấy trường hợp nào giống như em cả.
Tháng 11 năm 2009 em PV và tháng 12 năm 2009 bs và bị trả hồ sơ về US, và hiện nay em chuẩn bị chuyển qua là lại diện VC - CR1

Nhưng em thấy các anh chị đi trước nói rằng nếu bị trả K1 khi làm lại CR1 thì cần phải có thư hủy HS K1 - nếu không thì hai HS xong xong chạy cùng một lúc thì khả năng chấp nhận HS mới rất là lâu

Và em còn thắc mắc một điều nữa là, nếu như mở lại diện CR1 mà VC em không có tổ chức đám cưới - có ảnh hưởng gì đến quá trình PV không ạ

Còn nếu có tổ chức đám cưới mà không có người thân bên Mỹ về dự thì sẽ làm sao ??

Và mình có thể làm những gì để chứng minh mối quan hệ của mình thật sự thuyết phục (để lần PV tới thấy an tâm hơn)

Em thật sự lo lắng nhiều về trường hợp của mình, không biết phải làm sao hết.

Mong các anh chị giúp em với

Chúc các anh chị tuần mới gặp nhiều thành công mới

Hãy giúp em với các anh chị ơi:20::20::20:

Chỉnh sửa cuối:

thivo

Thành viên mới
Ðề: HS K1 bị trả về US, chuẩn bị mở lại CR1

Xin chào các anh chị trên diễn đàn, em là thành viên mới. Nếu có gì sai các anh chị chỉ dạy dùm em, em đọc nhiều nhưng không thấy trường hợp nào giống như em cả.
Tháng 11 năm 2009 em PV và tháng 12 năm 2009 bs và bị trả hồ sơ về US, và hiện nay em chuẩn bị chuyển qua là lại diện VC - CR1

Nhưng em thấy các anh chị đi trước nói rằng nếu bị trả K1 khi làm lại CR1 thì cần phải có thư hủy HS K1 - nếu không thì hai HS xong xong chạy cùng một lúc thì khả năng chấp nhận HS mới rất là lâu

Và em còn thắc mắc một điều nữa là, nếu như mở lại diện CR1 mà VC em không có tổ chức đám cưới - có ảnh hưởng gì đến quá trình PV không ạ

Còn nếu có tổ chức đám cưới mà không có người thân bên Mỹ về dự thì sẽ làm sao ??

Và mình có thể làm những gì để chứng minh mối quan hệ của mình thật sự thuyết phục (để lần PV tới thấy an tâm hơn)

Em thật sự lo lắng nhiều về trường hợp của mình, không biết phải làm sao hết.

Mong các anh chị giúp em với

Chúc các anh chị tuần mới gặp nhiều thành công mới

Hãy giúp em với các anh chị ơi:20::20::20:
Các anh chị ơi, cho em lời khuyên với ạ. Hãy nói gì đi, giúp em với !!!

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn nên đóng hồ sơ trước sau đó mới tiếp tục mở hồ sơ mới nhé.
Nếu Vợ, Chồng mà không làm đám cưới thì hơi khó đó (thật ra điều này với viên chức lãnh sự họ thấy cần thiết)
Bạn phải chứng minh và thuyết phục được với viên chức lãnh sự vì sao người thân không tham dự đám cưới cuả bạn :)

Có thể 2 vợ chồng bạn đi du lịch xa 1 chuyến xem sao ? Ví dụ đi Thailand hoặc Singapore...

Chúc may mắn & Thành công ! :)

thivo

Thành viên mới

Bạn nên đóng hồ sơ trước sau đó mới tiếp tục mở hồ sơ mới nhé.
Cái này em không hiểu rõ tại sao, khi chuẩn bị hs mới ls nói không cần làm đơn huỷ hs cũ, em nói thế nào cũng không làm. :114:

Nếu Vợ, Chồng mà không làm đám cưới thì hơi khó đó (thật ra điều này với viên chức lãnh sự họ thấy cần thiết)
Dạ cái này em thấy cũng hơi khó khăn trong vấn đề LSQ xem xét hs của em lần này, vì lần trước em cũng có làm đám hỏi nhưng chỉ có khoảng 50 người - LSQ cũng đưa ra lý do là quá ít, nếu theo phong tục VN thì phải trên 100 người trở lên - và lấy lý do này bát bỏ hs của em diện K1

Bạn phải chứng minh và thuyết phục được với viên chức lãnh sự vì sao người thân không tham dự đám cưới cuả bạn :)
Còn về việc người thân bên US về dự đám cưới hay không, thì cũng là vấn đề nan giải đối với em hiện nay, vì gia đình của ox em chỉ còn một cô em gái (ba, mẹ, em trai bị mất rồi) - và cô em gái này mới nghĩ hưu, đang chăm sóc cháu nội, nên không về được
Nếu như giải thích thì em nên viết một cái đơn hay làm sao hả anh Thành??? giúp em phần này với :confused:

Có thể 2 vợ chồng bạn đi du lịch xa 1 chuyến xem sao ? Ví dụ đi Thailand hoặc Singapore...
Năm nay là ox em không còn thời gian để về VN nữa, chắc là phải đợi năm sau để thực hiện kế hoạch như anh Thành đã chỉ dẫn

Em xin chân thành cảm ơn anh Thành và diễn đàn, chúc anh Thành và các anh chị trên dd gặp nhiều may mắn trong cuộc sống cũng như diễn đàn ngày càng phát triển :11::11::11:

thivo

Thành viên mới

Xin chào các anh chị trên diễn đàn

Em muốn hỏi về tình hình hs của em như sau
- Em nộp hs từ cuối tháng 4 nhận recieipt đầu tháng 5 đến nay đã được tháng thứ 7 rồi mà vẫn chưa nhận được thông tin gì từ chỗ nộp HS, ox em có gọi điện thoại lên 1 lần họ nói là chờ khoảng 30 ngày nữa, nếu không có gì thì gọi điện thoại lại cho họ
- Cho em hỏi có khi nào lúc mở lại HS mới LS không nộp kèm đơn huỷ HS K1 - do đó mới có sự chậm trễ này không ạ
- Tại em thấy mọi người nộp sau em cả tháng mà giờ đã được App hết rồi, nên em thấy nóng ruột quá không phải phải làm gì cho bước tiếp theo
- Em có nên viết đơn hủy K1 lúc này và nộp BS vào được không ạ

Mong các ACE trên diễn đàn bỏ chúc thời gian trả lời dùm em
Em xin chân thành cảm ơn:)

thivo

Thành viên mới

- Em nộp hs từ cuối tháng 4 nhận recieipt đầu tháng 5 đến nay đã được tháng thứ 7 rồi mà vẫn chưa nhận được thông tin gì từ chỗ nộp HS, ox em có gọi điện thoại lên 1 lần họ nói là chờ khoảng 30 ngày nữa, nếu không có gì thì gọi điện thoại lại cho họ
- Cho em hỏi có khi nào lúc mở lại HS mới LS không nộp kèm đơn huỷ HS K1 - do đó mới có sự chậm trễ này không ạ
- Tại em thấy mọi người nộp sau em cả tháng mà giờ đã được App hết rồi, nên em thấy nóng ruột quá không phải phải làm gì cho bước tiếp theo

Các anh chị ơi, bây giờ em phải làm sao ạ, hy vọng các anh chị bỏ chúc thời gian huớng dẫn em với
Em xin chân thành cảm ơn

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Thivo, "chờ khoảng 30 ngày nữa, nếu không có gì thì gọi điện thoại lại cho họ", trong thời gian này, bạn nên bổ sung đơn đề nghị đóng hồ sơ K1 lại với lý do thật rõ ràng: vì thời gian xin cấp visa K1 cứ kéo dài không rõ hạn định, do đó chúng tôi không thể chờ đợi và đã kết hôn. Đề nghị được đóng hồ sơ K1 để tiến hành lập thủ tục xin cấp visa theo diện CR1. Dĩ nhiên là phải gửi kèm giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú).

Chúc may mắn.

thivo

Thành viên mới

Hi Thivo, "chờ khoảng 30 ngày nữa, nếu không có gì thì gọi điện thoại lại cho họ", trong thời gian này, bạn nên bổ sung đơn đề nghị đóng hồ sơ K1 lại với lý do thật rõ ràng: vì thời gian xin cấp visa K1 cứ kéo dài không rõ hạn định, do đó chúng tôi không thể chờ đợi và đã kết hôn. Đề nghị được đóng hồ sơ K1 để tiến hành lập thủ tục xin cấp visa theo diện CR1. Dĩ nhiên là phải gửi kèm giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú).

Chúc may mắn.
Dạ em cảm ơn quaidan nhiều lắm ạ, khi nào có tin gì mới em sẽ báo với cả nhà :11:

thivo

Thành viên mới

xin chào cả nhà, thế là từ ngày ox em gọi điện lên USCIS đến nay thì họ đã gửi giấy báo về nhà và có nội dung như sau

Dear ..........
On ...............2010 you, or the designated representative shown below, contacted us about your case. Some of the key information given to us at that time was the following:
Caller indicated they are: Applicant or Petitioner
Attorney Name: Information not available
Case type: I130

Filing date: ..................
Receipt:.......................
Referral ID: ............................
Beneficiary (if you filed for someone else): Information not available
Your USCIS Account Number (A-number): ...........................
Type of service requested: Outside Normal Processing Times
The status of this service request is:
Your case is currently being adjudicated. You should receive a notice of action within 45 days
A notice of action maybe in a form of
Approval Notice, Transfer Notice, Request for Evidence, Notice of Intent to Deny or Notice of Intent to Revoke
If you have any further question, please call the National Customer Service Center at 1-800-375-5283
Please remember: By law, every person who is not a U.S. citizen and who is over the age of 14 must submit From AR-11 AND notify this office of their change of address, within 10 days from when they move (persons in “A” or “G” nonimmigrant status are exempt from this requirement). To notify this office of a move, visit our website at: www.uscis.gov or call the National Customer Service Center at 1-800-375-5283. The Form AR-11 can be downloaded from our website or you can call the National Customer Service 1-800-375-5283 and we can order one for you. Instructions for filing the Form AR-11, including mailing instructions, are included on the Form.
U.S. Citizenship and Immigration Services

Em không hiểu tại sao, khi gọi điện thoại lên hỏi họ nói là 30 ngày nữa sẽ có kết quả, nhưng lần này lại gửi giấy về nói là 45 ngày nữa
Không hiểu họ làm việc như thế nào nữa
Thật sự :mad::mad:

thivo

Thành viên mới

Các Anh chị thân mến
Nếu như ox của em đến gặp trực tiếp Nhân viên của USCIS thì phải đến địa chỉ nào ạ, hiện nay ox em đang ở San Jose, Cali
Mong các anh chị chỉ dẫn dùm em, em xin cảm ơn

Thi