Hồ sơ của NguyetHoang

NguyetHoang

Thành viên tích cực
Chào cô/chú/ACE diễn đàn,
Thật tình,mình định để phỏng vấn xong mình sẽ mạnh dạn đăng bài đề những kinh nghiệm mình có được trong việc xin chọn trường,điền đơn DS-160,đặt lịch hẹn,cũng như việc "đối mặt" với CO và được nhận giấy hồng nữa ( nghĩ tới đây thôi là như lên mây rồi),nhưng mình thấy một số bạn rất dễ thương đã đăng những câu hỏi tiềm năng mà CO có thể hỏi để ngững bạn khác cùng thảo luận,rồi sau đó chú VHA08 cho ý kiến đúng/sai. Vì vậy,mình xin đăng bảng câu hỏi+ câu trả lời mà mình chuẩn bị đi phỏng vấn sắp tới.
Mình cũng xin trình bày hòan cảnh "éo le" ( theo nhà mình thấy và dịch vụ nhận định chắc nịch vậy,chứ khi mình nói với chú,chú bảo :" hồ sơ cháu vậy là ổn rồi,TH của cháu khả thi mà " hehe)
Mình năm nay 19t. Đang là học sinh năm 2 bậc DH của trường Hoa Sen TPHCM. Nói chung,học bạ cấp của mình khá thôi,bảng điểm DH tương đối thấp T_T ( có 2.7 thôi),không có hoạt động xã hội nhiều.Chị mình qua Mỹ theo dạng J-1 ( work and travel),sau đó xin học ở một trường và được trường đó chấp nhận,làm change status sang F-1 ( became legally full-time student ). Sau đó,chị kết hôn và became permanent resident. Dịch vụ và nhà mình tin chắc mình k đi dc vì bị TH chị mình làm ảnh hưởng. Mình cũng đã xác định học ở VN,tốt nghiệp,đi làm rồi sau này có cơ hội sẽ đi Mỹ theo diện khác,không phải du học
Rồi một ngày, chị mình đi hỏi luật sư,người ta nói là TH chị mình không ảnh hưởng nhiều,nhưng vẫn có người đi được,có người không ( nguyên văn là 50/50). Do đó,mình cũng nghĩ là Chúa Mẹ cho thì đi,không thì ở Vn học tiếp,không sao ( tinh thần thoải mái). DV đòi mình $6000 .Ngày mình đi lục lọi hồ sơ để đem dịch thuật thì mới biết mình mất học bạ T_T. Trời ơi,người ta nói đã nghèo còn mắc eo nè. Mình lên trường cấp 3 thì trường nói chỉ cấp phiếu điểm,không cấp học bạ, học bạ chỉ có 1 trên đời thôi . ( Cái khổ thứ 2 nè,đi đưa cho dịch vụ xem,người ta bảo LSQ nhìn cái này còn dị ứng hơn nữa,tỉ lệ đậu thấp hơn nữa,rụng rời luôn)
May mà,trong một lần tình cờ ngồi gõ gõ tìm tìm trên mạng về những câu hỏi trả lời phỏng vấn,mình vô tình tìm được diễn đàn XNC.com,vào mục DU HỌC HOA KỲ,thì thấy chú VHA08 trả lời rất rất nhiều trường hợp bị rớt phỏng vấn,chỉ cho các bạn ấy phỏng vấn lại ( nhưng đa số sao không thấy reply lại là đã có VISA hay rớt nữa,buồn). Mình có chút hi vọng,email liền cho chú ( ngày đó ngại chat bằng YIM với chú,vì nghĩ trường hợp hợp mình còn dài,chưa gấp như mấy bạn mới bị rớt VISA + mấy bạn cần dợt phỏng vấn),và chú đã chỉ cho mình,hướng dẫn cho đến ngày hôm nay,hồ sơ của mình đã hoàn tất và sắp đi vào cổng LSQ rồi. ( free, không bị tiền mất tật mang)
Sorry vì mình nói dài dòng quá,sau đây là bảng chuẩn bị của mình nè, cô/chú/ACE/bạn vào góp ý cho mình nhe. Cảm ơn mấy bản lắm :)
I. Thông tin gia đình :
1.Are you studying?/ What are you doing now?/
• I am a sophomore university student at Hoa Sen uni.
2.Have you ever lived away from your parents?
• No I havent. This will be the first time living away from my family
3.Have you/ your family traveled abroad?
• Yes I have. Thailand ( show passport)

II. Thông tin về trường:
4.What’s your parents’ age?
• My father is 53. My mother is 49
5.Do you have any relatives in US?
• Yes, I do. My sister, my grandma and uncle
6.How many siblings do you have?
• 2 sisters, elder and younger
7.What school did you choose? / What school in US do you plan to study?
• I will study at Highline CC, school’s address is : 2400 south 240th street, des moines, washington
8.Why you chose this school?
• I did an extensive research on many schools such as green river, ,north/south seattle cc, Highline community college is my first choice
• Highline community college offers $2000 for any international student who GPA is 3.0 or above
• Has DTA ( direct transfer agreement ) to eastern washington uni- the school i will apply to when i finish my associate of business at HCC ( bachelor of business in human resources)
9.Why US school?
• I searched on the internet, oversea student forum, Highline CC which is on 2400 south 240th street,des moines, washington is my first choice.
10.You believe those websites?
• Misinformation is a serious crime under U.S Law, no accredited schools want to provide wrong information to student. www.studentsreview.com provide everything I need to know, before I decide which school(s) to apply.
About health insurance:
• About 260$ per quarter
11. Highline :
• 1 campus
• Về Associate of Business:
90 quarter thì mới xong DTA ( direct transfer agreement)An application for graduation should be submitted to the Registration Office when you have completed 45 credits of college level coursework. (Classes Numbered 100 or 200 level)

III. Kế hoạch học tập:
12.What is your major?
• Associate of Business Administration and Management , after that transferring to EWU studying Bachelor of Business in Human Resources)
13. How long are you planning to study in US?
• I will study general education at HCC, as soon as I finish general education I will transfer to EWU to finish my degree. I am very sure HCC will allow to transfer some if not all courses that I accumulate at Hoa Sen. My estimate, it will take me about 1 to 1.5 year at HCC and 1.5 year at EWU. If I can get scholarship in university I will go for master degree.
14. When your school starts?
• Jan 7 2013
15.Name one or some courses/ What are you going to study to get your degree
• Well, I must take compass test firstly, including : english and math
o Math: - Numerical Skills
- Algebra (đại số)
- College Algebra
- Geometry ( hình học)
- Trigonometry ( lượng giác)
o English : - Reading
- Listening
- Writing
• Some courses :
 If I get more than 260 , I will take general subjects such as : Public speaking ( CPT 260), Statistical Analysis ( Math 091), Research/ Persuasive Writ ( eng 101)
 If under 260, I’ll be in appropriate esl class , math and take these courses which without prerequisite ( Business Law Business Law ( N/A) microeconomics,macroeconomics( none),
16. What is cost of attendance ?
• Tuition fee: 9600
• Expenses: 8400

IV. Thông tin tài chính :
17.Who pay for your study?
• My family pay for all the cost (Trả lời 1 mình cha cháu CO sẽ hỏi tới chuyện gia đình cháu)
18. What your parents do?
• My father is a general manager and share holder at Chi Thanh, a rubber company, my mother is house keeper. My father incomes are, base salary $20 million dong and average $900 million dong/ year dividend

V. Quyền lợi và trách nhiệm của một du học sinh:
20. Would you work while you’re studying?
• International student is permitted to work 20 hours per week on campus, I may volunteer or participate in community work.
(Luật Mỹ cho phép học sinh quốc tế làm việc trong khuôn viên của trường 20 giờ 1 tuần)
19. Will you return home after you finish your study?
• I will reward myself by travelling
20. Prove to me that you will return to your home country
• Will transfer to university , after get the bachelor degree,OPT program allows me to working for 12 months. It will look better for my resume. If I can get a scholarship in university, I will take master degree.
• UW- Tacoma, UW-Foster ( dream)
• Eastern Washington university(safe) : GPA minimum : 2.0 ( human resources)
- Tuition & fee: $18,678
- Room broad : $8,412
- Books and supplies: $1,050
Total: $28,140
 Course of study:
 Human Resource Management Option Courses (16 credits)
- Human Resource Management (4)
- Compensation Management (4)
 Electives ( 8-10 credits)
- Listening & interviewing skills(5)
- Business Forecast (4)
21.Would you like to stay in US if you have a chance?
• Unless there will be a major change in my life, I already have plan for my future.
22.What will you do when you finish your study?
• Will transfer to university , after get the bachelor degree,OPT program allows me to working for 12 months. It will look better for my resume. If I can get a scholarship in university, I will take master degree.
23.Do you plan to work after you finish study? Hay có một người hỏi tôi câu này: “If you are offered a good job with high salary, will you agree to work?
24.What make you think I will approve your visa?
• That is why I am here for today.Prove to you and convince you to issue my visa.
25.I think you will try to stay in the US?
• America is a wonderful country, I already have a long term plan.
26.I think you will try to find a job and stay in the US after you get your degree.
• As you are well aware, for a fraction of salary compare to US, I can have a very good life in my country.
27.What will you do if your parents ran out the money and could not afford your study well? Câu hỏi này có 1 ngừoi hỏi tôi.
• You have been in my country for awhile think you already knew, Vietnamese parents will sacrifice anything to make sure their children have the best education. It might happen; I think it will be very rare.
28.What difficulties do you think you may encounter in the US?
• Of course, there will be problems and difficulties, but I will adapt.
29.If, when in school, You fall in love with a US citizen,this guy proposes you, will you agree? ( trường hợp của con trả lời như vậy đúng hông chú?)
• My purpose is to study and get my degree. The future cannot be predicted

Từ phần này là chú chỉ dẫn,dợt cho mình
30.What is the purpose of your trip?
• My purpose is to study in USA with the course of study is associate of business at highline CC
31.After showing học bạ : Where’s your original one?
• Here is my high school transcript &high school diploma, I lost my original học bạ.

32.Did you take any English test yet?
• Yes , I did. Here is my IELTS taken at 25/8 this year
33.Why didn't you apply to university?
• As you can see on my certificate, my reading and writing skills are not quite good enough for getting high scores in uni. Like any students in general, i want to achieve high scores. That's why i chose to study at CC first.
34.Who pay for your study?
• My family pay for all the cost
35.What your parents do for living?
• My father is a general manager and share holder at Chi Thanh, a rubber company, my mother is housewife. My father incomes are, base salary $20 milion dong and average $900 million dong/ year dividend .
36.Do you have any relatives in U.S?
• Yes, I do. My sister grandma uncle
37.Where does your sister live?
• My sister lives on xxx
Homestead PA 15120
38.What does she do?
• xxx
39.Her major?
• xxx
40.Is she an international student?
• She’s married
41.When did she marry?
• xxx
42.What’sher husband’s name? What does he do?
• xxx
43.Why don’t you study in PA?
• She’s married, she has her own family.
44.Will you maintain your staying in US like the ways your sister did?
• My sister has her own choice, my main purpose is to study in U.S, any thing else is irrelevance.
• That’s her business, has nothing to do with me ( optional thôi)
45.You’re studying Hospitality in Vn,why choose Business in US?
• With BA degree in business administration any majors, I can work as any position in hotel management, BUT a BA degree in hospitality will limit me to work in hotel or public relation position only.
46.Who’ll pick you up when you arrive in US?
• xxx
• He’s my homestay host , cost 600$/thang including food
• Found the host on rentals.com,craiglist

Đa số các câu hỏi + câu trả lời mình lấy trên diễn đàn ( mình không biết áp dụng cho trường hợp của mình có ổn OK hông).

NguyetHoang

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ của NguyetHoang

Ngày mình mới biết diễn đàn + mục du học, tổng số trang hình như chỉ có 9 thôi ( giờ đã tăng lên 11 trang rồi). Mình kiếm đi kiếm lại,không ai giống trường hợp mình hết nên cũng khá lo. Nhưng sau khi đọc được bài này,mình cảm thấy như được mở cờ trong bụng, hi vọng được nhân đôi, nhân 3 lên.
Đối với tôi, phỏng vấn visa ở LSQ không có chuyện hên xui, may rủi, mà là trả lời các câu hỏi của LSQ có hợp lý hay không. Như trừơng hợp của thằng nhoóc đang ở nhà tôi. Thằng anh du học rồi trốn ở lại, mẹ bán quần áo trẻ em ở ngoài chợ, ông già có nhà trọ, còn nó học điểm cao nhất là 5,5, tụi dịch vụ nói nó không thể xin du học Mỹ đựoc, Sing hay Úc thì may ra, còn nó xin du lịch thì khó hơn lên trời. Con gà công nghiệp này tôi phải mất 7 ngày dạy nó phỏng vấn
Link:http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15867-Nhờ-chú-vha08-tư-vấn-gấp-giùm-cho-cháu-với!
Trường hợp bạn này là... mà còn đi được,nhìn lại trường hợp mình,giống lấy hạt tiêu mà so với hột sầu riêng quá =)).
Cách đây vài ngày,mình mới kiếm được một bạn "đồng cảnh ngộ". Không biết bạn đã qua tới Mỹ chưa nhỉ?
lí do là em có chị ruột đang du học tự túc ở Mỹ (chị đi hồi mới học xong lớp 11), chị em có chuyển trường nên ngta nghi ngờ là nhà em có thân nhân ở bên Mỹ (thực ra là ko có, chị chuyển về ở cùng nhà với 1 người bạn của ba mẹ em, CO còn kêu chị em chuyển trường là nói dối chính phủ Mỹ, vì xin học ở Seatle mà lại chuyển về Michigan sau 3 tháng học anh văn); sau đó chị em được chấp nhận học ở public high school ở bên Mỹ, CO cho rằng chị em phạm pháp (do chị em là du học sinh mà lại nhập học ở 1 public high school) và đi đến quyết định cuối cùng là ko cho em đậu visa;
Chị em cũng đã kết hôn, khoảng được hơn 1 năm rồi( hôn nhân là thật, ko phải giả).
Link:http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-tới-em-có-thể-tăng-cơ-hội-đậu-visa-du-học-Mỹ
Vì thế, stay optimistic các bạn :)

violethoang

Thành viên tích cực

Chắc bạn chưa mở hồ sơ định cư đúng hok?

Trường hợp của chị bạn ấy, mình thấy hơi căng nhỉ. Nhưng có 1 điểm mạnh nè, bạn có bảng điểm của chị bạn ko? Học tốt ko? Lấy chồng, thành dân Mỹ cũng hok sao. Quan trọng là chị bạn phải hoàn thành hết việc học của mình tại Mỹ, điểm càng cao càng tốt. Nếu có, hãy mang theo khi đi PV nhé, để có cái mà tranh luận.

Mình biết 1 bạn, ko thi nổi đại học, học cao đẳng 2 năm mà gần như rớt hết các môn. Xong, vô CO nhìn bảng điểm của chị đang học bên đó và "Good luck to you.". hihi.

Mình có tới 110 câu hỏi chuẩn bị lận. Mà còn update ngày theo ngày tới 7/12 thì mình đi PV. Trường hợp mình cũng éo le lắm...Nhưng hãy tin vào dự may mắn và cố gắng....

Mình có cài nì cho bạn, đây là những gì mình thu thập từ vietabroader và xuatnhapcanh. Hok có gì đâu, chỉ là những cuộc đối thoại giữa CO và học sinh à.hihi
http://www.mediafire.com/view/?40acosb2w8cbd4g

Chúc bạn may mắn!

mimosa

Thành viên tích cực

Chị NguyetHoang khi nào chị đi PV vậy? Chị 100% get visa rồi :41:

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ violethoang:
Chời ơi,mình ngưỡng mộ bạn quá,các bạn cho bạn 1 tràng pháo tay nhé. Mình đọc các bài chú VHA08 đăng trên diễn đàn là óc mình muốn lâng lâng rồi,qua vietabroader đọc thêm chắc mình phải bỏ ra vài 3 tuần mới nghiên cứu được chút chút. Bạn tổng hợp tài liệu lại, những bạn đi sau đỡ phải tốn thời gian,có nguồn thông tin tìm nhanh hơn. Cảm ơn bạn nhiều lắm
Về phần chị mình,như chú đã chỉ ở trên, tiền học + ăn ở là bố mẹ đóng , nothing to do with my sister để tránh trở thành potential immigrant đó bạn. Nên chuyện điểm số học hành,nghề nghiệp của chị mình CO không thèm nhắc tới đâu.
@ mimosa
Mình phỏng vấn 5/12 đó :),mình cũng hi vọng get VISA được,hồi hộp quá (mặc dù cũng đọc kha khá thông tin rồi ). Chừng nào bạn phỏng vấn, hình như bạn cancel ngày 27/11 rồi phải hôn?

mimosa

Thành viên tích cực

em 17/12 mới bị xử lận chị. Thì gần tới ngày 27/11 là em được bạn giới thiệu XNC nè. Đọc được mấy bài làm em tím tái luôn. Thế là quyết định cancel. Tới giờ mà em trả lời mấy câu hỏi mà con Fail lên Fail xuống nè chị. :20:
Mà câu "why do u choose this major" chị trả lời hay quá ha. Em chưa biết trả lời sao nữa nè. ko lẽ lại là "MY CHOICE":43: . Em là do bị ảnh hưởng từ ba. Mà nói vậy mắc công CO kếu mình "chém". :21:

nhocyuka

Thành viên mới

Tui giống bạn phần mất học bạ nè. Có sao nói vậy thôi. Nhưng tui thê thảm hơn bạn là tui biết trang này quá trễ ( mới được 5 ngày qua Nhật Hoàng Bảo Hân) mà tui phỏng vấn cùng ngày với bạn :2:

mimosa

Thành viên tích cực

Tui giống bạn phần mất học bạ nè. Có sao nói vậy thôi. Nhưng tui thê thảm hơn bạn là tui biết trang này quá trễ ( mới được 5 ngày qua Nhật Hoàng Bảo Hân) mà tui phỏng vấn cùng ngày với bạn :2:
ủa bạn cũng biết Bảo Hân hả? Bạn có làm DV không vậy?

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@nhocyuka
Bạn lấy bảng điềm chưa,nếu chưa thì đi lấy liền đi bạn ( mình lấy bảng điểm phải mất 1 tuần mới có đó bạn). Có rồi thì đi vào cầm phiếu điểm + highschool diploma nha

chitran

Thành viên tích cực

Chuẩn bị càng kỹ càng tốt, cố chút xíu không thừa

Chúc bạn may mắn trong lần đầu luôn nhé :)

Bạn PV ngày 05/12 đúng vào ngày mình bay :)

God Bless You ;)

Tôi rất là vui mừng khi thấy các cháu động viên và chia sẻ kinh nghiệm của mình với mọi người, và càng vui hơn khi thấy các cháu giúp đỡ lẫn nhau.

Keep up the good works

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ mimosa
Phần màu nâu trở xuống là chú chỉ dẫn và sửa đối câu trả lời hết rồi,nên chị mới trả lời được vậy đó =))
@ Chitran:
Lên đường bình an nha bạn, safe trip! Qua tới bển ổn định rồi thì vào XNC thông báo và cùng chia sẻ với mọi người tiếp :)
Thân

gaubuxu

Thành viên mới

hồi hộp quá mí bạn ơi
cho mình hỏi tất cả giấy tờ có cần dịch ra tiếng anh ko vậy mấy bạn...vì có khi mình thấy CO hỏi " transcript" có khi là " học bạ" rồi " sheet mark" tùm lum ri, đính chính lại giùm mình với

Đọc mấy bài của các bạn mình thấy tự tin lên phần nào ^^, thank violet và nguyethoang vi mấy cuộc đối thoại , rất hay ^^

chitran

Thành viên tích cực

hồi hộp quá mí bạn ơi
cho mình hỏi tất cả giấy tờ có cần dịch ra tiếng anh ko vậy mấy bạn...vì có khi mình thấy CO hỏi " transcript" có khi là " học bạ" rồi " sheet mark" tùm lum ri, đính chính lại giùm mình với

Đọc mấy bài của các bạn mình thấy tự tin lên phần nào ^^, thank violet và nguyethoang vi mấy cuộc đối thoại , rất hay ^^
khi đi phỏng vấn thì bạn nên cầm tất cả những cái gì là CHÍNH , là GỐC , nhất định không được đem bản sao hay photocopy
Ngay cả sổ đỏ nhà đất hay là giấy phép kinh doanh cũng phải là gốc

Còn CO hỏi thì tùy vào người hỏi, có khi là "transcript" , có khi là "học bạ"..... bạn nên ghi chú lại để không bị "quíu"

Good luck :)

chitran

Thành viên tích cực

@ mimosa
Phần màu nâu trở xuống là chú chỉ dẫn và sửa đối câu trả lời hết rồi,nên chị mới trả lời được vậy đó =))
@ Chitran:
Lên đường bình an nha bạn, safe trip! Qua tới bển ổn định rồi thì vào XNC thông báo và cùng chia sẻ với mọi người tiếp :)
Thân
Nếu lần này mình xin được tiền học thì có thể mình sẽ qua WA luôn đó , hihi
Want to see you soon :D

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Mình bị RỚT rồi các bạn.
Mình xin chia sẻ buổi phỏng vấn của mình.
Mình phỏng vấn lúc 7g30,tới 10g 15 mình mới dc gọi.
Me: Good morning sir.
CO: Good morning, how are you?
Me: Iam good and ready for the interview.
CO: what you study when you go to US
Me: I will study at highline community college to get associate of business management and after that i will transfer to a university to get bachelor of arts in business management major human resources.
CO: good. ( gõ gõ gõ)
Me: Ah, I did take IELTS test on 25 august
CO: where's the certificate?
ME : here it is .
CO: What school do you study?
Me: school in VN?
CO: yeah
ME: I'am a shophomore student at hoa sen uni.
CO: what? what school?
Me: HOA SEN uni
CO: Good. SHow me your transcript or học bạ
Me: ( showing) This is my transcript highschool and this is the diploma. I lost the original one. Sorry for that.
CO: OK. Chỉ vào lớp 10: WHY is 4,7 here, and 5,0 here?
Me: Ah, that year I just finished secondary school, so just not focused on the scores. But the other years the scores are good.
CO: OK. Show me your university transcript ( mình có đính kèm luôn cái study plan của mình,CO coi rất qua loa ,chỉ coi transcript uni thôi)
ME: showed him.
CO: what happened to microeco?
Me: ah, i did retake that one, and i passed.
CO: OK. What do your parents do ?
ME : My father is a general manager and also share holder at Chi Thanh Company a rubber company since 2000. My mother is a housewife. His incomes are base salary 20 mil dong and average 900 mil dong per year dividend.
CO: OK. You see ( chỉ vào I-20), this cost is higher than your father monthly income. You father salary is 20 mill, a thousand US dollar. So for 12 months, his salary is 12K dollars.
Me: No No. His base salary is 20 triệu ( nói TV), and 900 triệu per year dividend . Here is the document if you want to check.
CO: oh oh ( rất qua loa)
CO: Does your family have car?
Me: No
Co: oh ( gõ gõ gõ)
Co: DO you have any relatives in US?
Me:Yes, I do. My sister and her husband liv in homestead PA
My uncle and grandma live in Pittsburgh PA
CO:Your sister became an immigrant since what year?
ME: She's married since 2010.
CO: your sister came to US to study?
ME: She came to US with J-1 visa work and travel, then became fulltime student with F-1 visa,and she's met that guy and married.
CO: Sorry I cant give you VISA.
ME: Why? Can you tell me what's point that I didn't convince you?
CO: You;re in credible student but i see some points that i can't give you VISA.
Me: I am so disappointed that you didn't tell me why I'm denied. I have detailed study plan and my father has enough money to pay for the cost. I have my own live have nothing to do with my sister.
Co: Sorry, even though incredible students, we see some points that you didn't convince us.
Me: ( tức quá quên thank you luôn,1 mạch đi ra dzìa)
My stupidness: ( yes I was stupid, all) quên đem số tiết kiệm 92K dollars đưa cho CO khi CO hỏi dzìa có xe hơi hông. Thực sự,mình chỉ nghĩ đến phần chị mình mà quên chuẩn bị kĩ phần tài chánh luôn. Quá ư ư ư là stupid.
Mấy bạn phỏng vấn sau mình rút kinh nghiệm nha. CO không coi tài chánh thì vẫn cứ quăng dzô,mình quên mấy mà chỉ đưa bảng lương + cố tức,không có đưa giấy sở hữu phân xưởng và sổ tiết kiệm của nhà.
Chú VHA08: con phỏng vấn lại lần nữa được không chú. Và khi nào thì đi phỏng vấn lại,hiện tai,gia đình con đã có sổ tiết kiệm college fund rồi.

Chỉnh sửa cuối:

kim_khanh2402

Thành viên mới

Hiz hà! Sáng giờ mình ngồi đợi mọi người về. Chia buồn vs NguyetHoang :( sao mà nguy hiểm quá. NHưng ko sao, mới lần đầu mà :D cố gắng lên NguyetHoang, vẫn còn cơ hội! Có thể lần này chưa gặp may mắn thôi ^^

mimosa

Thành viên tích cực

trời ơi chị Nguyethoang cao tay zậy mà rớt hả. :2:. Chị làm em run quá. hixhix. Chia buồn với chị nha. Chắc chắn lần 2 chị sẽ đậu mà :1: . Chị cố lên nhé!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Em đừng nói vậy, em mà nói vậy là chú sạc chị liền,ôn cho chị kĩ dzị mà cũng bị rớt ( chỗ tài chính chị không chịu đưa hết giấy tờ + sổ tiết kiệm,chỉ đưa mỗi bảng lưa + cổ tức thôi).
Chị giờ đang suy nghĩ lúc đó sao mình dốt dữ vậy

kim_khanh2402

Thành viên mới

Em đừng nói vậy, em mà nói vậy là chú sạc chị liền,ôn cho chị kĩ dzị mà cũng bị rớt ( chỗ tài chính chị không chịu đưa hết giấy tờ + sổ tiết kiệm,chỉ đưa mỗi bảng lưa + cổ tức thôi).
Chị giờ đang suy nghĩ lúc đó sao mình dốt dữ vậy
:D lần đầu mà, coi như xé nháp. Lần đầu gặp CO mình cũng như gà mắc tóc, ko còn miếng tự tin nào ^^ quên trước quên sau. Lần này trở lại mong là sẽ tự tin và "lì" hơn. Cố lên NguyetHoang!