[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhmai623

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng mở đầu tháng 4 năm 2013

Hinh nhu thoi gian cho doi cua chi cung tuong duong voi em do . Hs cua em thay no ghi la was transferred and being at USCIS office khi em check case ah . Ox em goi hoi no bao la thu 2 nhan dc thong bao transferred to Nebraska . Chi ah no noi trong vong 60 ngay nhung em thay cung chi chua den 1 thang phai hong ? Troii oii Hy vong e cung nhanh dc approved ^^

vuthangsi

Ban điều hành

Thôi anh đừng có khóc không biết níu ai hết thôi thì níu anh vậy, T cũng đang cố gắng tìm hiểu đây biết là khó lắm nên mới phải đi hỏi, nhưng T cũng cám ơn anh rất nhiều vì đã cố gắng giúp T được gì là giúp, mà anh Thành ở nhà nào mới được chứ, để T gõ cửa xem ông Thành đang ở chổ nào, trời ơi biết đâu mà tìm :20::20::20:

http://www.uscis.gov/family/family-...-waiver/provisional-unlawful-presence-waivers

A What You Need to Know
Những gì bạn cần biết

Ngay cả khi ĐON I-601 của bạn được chấp thuận, bạn vẫn còn cần thiết để rời Hoa Kỳ cho cuộc phỏng vấn xin thị thực nhập cư của bạn với một viên chức lãnh sự Mỹ ở nước ngoài .

B Approval of Form I-601A

Khi đơn I-601 A được chấp thuận .

Cho phép bạn áp dụng các lợi ích nhập cư tạm thời như giấy phép làm việc hoặc tạm hoãn áp dụng thi hành các điều luật trướcđó .
• Bảo đảm bạn sẽ được cấp một thị thực nhập cư .
• Bảo đảm nhập học, nếu có , vào Hoa Kỳ của Hải quan Hoa Kỳ và Cơ Quan Bảo vệ Biên giới HOA KỲ .
• Cung cấp cho bạn một tình trạng nhập cư hợp pháp .

• Thay đổi các yêu cầu mà bạn phải rời Hoa Kỳ để có được một thị thực nhập cư .

KHÔNG PHẢI RỜI HOA KỲ ĐỂ VỀ PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .
Quan trọng nhất là ở chổ này .

Chú ý: Cho đến khi đơn I-601 A của bạn đã được phê duyệt chấp thuận và có hiệu lực đầy đủ ,
USCIS vẫn có thể mở lại hoặc xem xét lại quyết định của mình trên mấu I - 601A bất cứ lúc nào .

Lucia

Thành viên tích cực

Chào cả nhà chị đã được approval ngày 08/11, sau khi hồ sơ được chuyển sang Nebraska 2 tuần, chúc em sớm approval. Chào anh vuthanhsi lâu quá không gặp lúc này nín thở để đợi approval nên không dám lên tiếng bây giờ phải nhờ sư phụ chỉ giáo là mình phải làm gì các bước tiếp theo sau khi I-130 approval mà ý mình đã nói với ông anh là mình cần phải làm đơn I-601A nữa bây giờ phải đi tìm cách khắc phục khó khăn đây, Xin ông anh có cao kiến gì thì giúp dùm mình, cám ơn nhiền nhiều.
Chúc mừng hồ sơ của chị Trangquandao đã được approval. Chúc cho mọi giấy tờ sắp đến của chị sẽ được suôn sẻ và nhanh chóng. HS em đến thời điểm này đã hơn 7 tháng mà vẫn im ru chị à...mã MSC coi bộ cũng lâu ghê chị ơi :2:

Lucia

Thành viên tích cực

Ua, bạn đóng 230$ luôn rồi hả oanhvu, hồ sơ mình approved ngày 31/7/2013 mình đóng phí 88$ rồi nhưng chưa thấy gửi thông báo đóng 230$. kì vậy ta :(
Bạn phanlehanhnguyen và oanhvu được approve nhanh đó. Chúc mừng hai bạn nha. Mình chỉ nộp sau các bạn chưa đầy 1 tháng thôi mà giờ hồ sơ vẫn mỏi mòn chờ đợi, mình cũng hơi lo lo vì mình lập gia đình lần này là lần thứ 2 không biết có gặp trục trặc giấy tờ gì không nữa...

ng.pham234

Thành viên tích cực

Hinh nhu thoi gian cho doi cua chi cung tuong duong voi em do . Hs cua em thay no ghi la was transferred and being at USCIS office khi em check case ah . Ox em goi hoi no bao la thu 2 nhan dc thong bao transferred to Nebraska . Chi ah no noi trong vong 60 ngay nhung em thay cung chi chua den 1 thang phai hong ? Troii oii Hy vong e cung nhanh dc approved ^^[/QUOTE
hs của mình cũng chuyển ve Nebraska giống bạn, trong thư nó kêu đợi 30-60day ma giờ 3 tháng rùi chưa đc app nè.. hix

http://www.uscis.gov/family/family-...-waiver/provisional-unlawful-presence-waivers

A What You Need to Know
Những gì bạn cần biết

Ngay cả khi ĐON I-601 của bạn được chấp thuận, bạn vẫn còn cần thiết để rời Hoa Kỳ cho cuộc phỏng vấn xin thị thực nhập cư của bạn với một viên chức lãnh sự Mỹ ở nước ngoài .

B Approval of Form I-601A

Khi đơn I-601 A được chấp thuận .

Cho phép bạn áp dụng các lợi ích nhập cư tạm thời như giấy phép làm việc hoặc tạm hoãn áp dụng thi hành các điều luật trướcđó .
• Bảo đảm bạn sẽ được cấp một thị thực nhập cư .
• Bảo đảm nhập học, nếu có , vào Hoa Kỳ của Hải quan Hoa Kỳ và Cơ Quan Bảo vệ Biên giới HOA KỲ .
• Cung cấp cho bạn một tình trạng nhập cư hợp pháp .

• Thay đổi các yêu cầu mà bạn phải rời Hoa Kỳ để có được một thị thực nhập cư .

KHÔNG PHẢI RỜI HOA KỲ ĐỂ VỀ PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .
Quan trọng nhất là ở chổ này .

Chú ý: Cho đến khi đơn I-601 A của bạn đã được phê duyệt chấp thuận và có hiệu lực đầy đủ ,
USCIS vẫn có thể mở lại hoặc xem xét lại quyết định của mình trên mấu I - 601A bất cứ lúc nào .
Chắc T là người tiên phong trong xuattnhapcanh để làm đơn I-601A này thôi thì mình đem ra thí nghiệm xem có thành công hay không rồi còn đem lại kinh nghiệm cho những người có hoàn cảnh tương tự giống mình? Cảm ơn vuthanhsi đã dịch ra cho T để hiểu rõ hơn, thôi thì cá đã sắp lên thớt rồi thôi thì tới đâu sẽ tính tới đó. Bây giờ T đang đợi case number từ NVC rồi sẽ tính tiếp, có gì T sẽ hỏi thêm sau.

Chúc mừng hồ sơ của chị Trangquandao đã được approval. Chúc cho mọi giấy tờ sắp đến của chị sẽ được suôn sẻ và nhanh chóng. HS em đến thời điểm này đã hơn 7 tháng mà vẫn im ru chị à...mã MSC coi bộ cũng lâu ghê chị ơi :2:
Cám ơn em, mà hồ sơ của em có chuyển qua văn phòng khác để giải quyết hay k? Chị thấy mã MSC trong tháng 1, 2 và 3 thì chuyển qua văn phòng khác để giải quyết vì NBC đã quá tải hồ sơ

Tình hình của e còn tệ hơn mấy chị nữa. Hồ sơ của e toàn nhờ luật sư bên mỹ làm hết nộp hồi tháng 10/2012 mã MSC 1390077558 mà đến giờ chờ mòn mỏi luôn chưa được app nữa. Không biết đợi đến khi nào nữa...:(
Chúc mừng Jesse đã approval rồi nha
msc1390077558
Post Decision Activity

On November 12, 2013, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Chi ah hom nay Ox em cung vua nhan dc cai transfer notice . Mong la se dc app nhanh ah .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Sao ban ko noi Ox goi len hoi thu xem Sao lau vay ?? Ox minh goi hoi tham no thuong xuyen luon do , ho noi cu goi len de check vi hs nhieu lam .

Lucia

Thành viên tích cực

Sao ban ko noi Ox goi len hoi thu xem Sao lau vay ?? Ox minh goi hoi tham no thuong xuyen luon do , ho noi cu goi len de check vi hs nhieu lam .
Cảm ơn bạn thanhmai623 nhiều, hôm nay ox mình cũng nhận được mail thông báo đã transfer notice. Mình cũng hy vọng sẽ sớm được app như các anh chị. Có gì thanhmai623 cho mọi người hay với nha. :6:

muathu00

Thành viên tích cực

TV : bao tin tat ca cac thanh vien o trong thread nay se duoc approve het trong vong 2 tuan toi :6:

------------

PS : TV = tin vit

thanhmai623

Thành viên tích cực

Cac Anh chi oii hs cua em van chua dc app nua buon wa di !!! Ah cho em hoi chut , trong G325A cua em , ngay sinh va nam sinh cua Me em bi ghi sai . Em dang lo wa , gio thi ko Sao nhung den luc pv thi co sao ạ . Em dinh la khi hs dc app va chuyện wa NVC , den khi no keu nop giay thue thi em noi Ox kem theo cai G325A da chỉnh sửa roi nop kèm chung duoc ko ah ? Anh chi tra loi giup em nhanh nhanh nhe . Em cảm ơn ! ^=^

muathu00

Thành viên tích cực

Cac Anh chi oii hs cua em van chua dc app nua buon wa di !!! Ah cho em hoi chut , trong G325A cua em , ngay sinh va nam sinh cua Me em bi ghi sai . Em dang lo wa , gio thi ko Sao nhung den luc pv thi co sao ạ . Em dinh la khi hs dc app va chuyện wa NVC , den khi no keu nop giay thue thi em noi Ox kem theo cai G325A da chỉnh sửa roi nop kèm chung duoc ko ah ? Anh chi tra loi giup em nhanh nhanh nhe . Em cảm ơn ! ^=^
Của mình cũng bị sai nè. Nếu chưa approve bạn kêu ông xã gởi cái thư giải thích sai chỗ nào và cần sửa lại ra làm sao là được, ông xã mình gọi đt hỏi , họ hướng dẫn như vậy đó, vậy cho chắc ăn chứ để tới phỏng vấn hồ sơ ko chính xác họ không cho đi thì khổ đó

muathu00

Thành viên tích cực

ho so cua ban hom nay co thong bao request evidence kia ngo ghe, ban co nop hinh khong?, vay san tien goi thu chinh sua luon
Hồ sơ người ta được yêu cầu bổ xung chứng cứ mà nói NGỘ GHÊ .

vuthangsi

Ban điều hành

Hồ sơ của bạn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...g-mở-đầu-tháng-4-năm-2013?p=124707#post124707
HS cua em MSC1390756137 gio da check duoc roi van chua app nua ah .

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=abcSPEXpj46F193S8JHlu
Request for Evidence
On December 10, 2013, we mailed a notice requesting additional evidence or information in this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow the instructions on the notice to submit the requested information. This case will be in suspense until we receive the evidence or the opportunity to submit it expires. Once we receive the requested evidence or information and make a decision on the case, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

Yêu cầu bổ xung chứng cứ

Ngày 10 tháng 12 năm 2013, chúng tôi gửi thông báo yêu cầu bằng chứng bổ sung hoặc thông tin cho trường hợp này .

Hãy làm theo các hướng dẫn trên thông báo này để gửi thông tin yêu cầu cho chúng tôi .

Trường hợp này sẽ được chờ đợi cho đến khi chúng tôi nhận được bằng chứng bổ xung .
Một khi chúng tôi nhận được bằng chứng hay thông tin yêu cầu bổ xung , chúng tôi sẽ đưa ra quyết định về trường hợp này và bạn sẽ được thông báo kết quã xét duyệt bằng thư.

Nếu bạn di chuyển trong khi trường hợp này đang chờ xem xét xử lý ,vui lòng cập nhật địa chỉ mới của bạn hoặc gọi cho trung tâm dịch vụ khách hàng của chúng tôi tại số 1-800-375-5283.

NGÀY 10/12/2013 SỞ DI TRÚ ĐÃ GỞI THÔNG BÁO YÊU CẦU BỔ XUNG CHỨNG CỨ CHO TRƯỜNG HỢP NÀY .

Bạn cần thông báo cho NBL, là chồng bạn biết , để xem Sở Di Trú yêu cầu bổ xung chứng cứ gì .

KHI GỞI BỔ XUNG CHỨNG CỨ , THÌ ĐIỀN LẠI ĐƠN G-325A NỘP LẠI LUÔN CHO SỞ DI TRÚ .

Bạn cần lưu ý việc này
Đơn G-325A , nếu là của bạn , thì phải do bạn ký tên , CHỒNG BẠN KHÔNG ĐƯỢC KÝ THAY ,và cần nộp đơn này khi hồ sơ vẫn còn ở SỞ DI TRÚ , để tránh rắc rối về sau này .

thanhmai623

Thành viên tích cực

Anh chi oii cho em hoi la neu minh bo sung cho uscis se giai quyet tiep hs cho minh phai ko ah ? Thuong la can bo sung gi ah ? Ox em chua nhan dc thư . Chắc nay mai nhan dc . Trong luc mo hs Ox em ko co nop hinh cuoi hay letter gi het , chi nop giay to can thiet thoi nen Chac gio moi bi yeu cau bo sung bang chung hichic buon ghe vay do . Lai phai doi cho nua ^^

thuyhang_br

Thành viên mới

Mình là thành viên mới. Hồ sơ mình nộp ngày 17/04/2013 vẫn chưa đuợc app, mong được làm quen với các bạn mở hs tháng 4 nhé.

muabuon_87

Thành viên tích cực

Anh chi oii cho em hoi la neu minh bo sung cho uscis se giai quyet tiep hs cho minh phai ko ah ? Thuong la can bo sung gi ah ? Ox em chua nhan dc thư . Chắc nay mai nhan dc . Trong luc mo hs Ox em ko co nop hinh cuoi hay letter gi het , chi nop giay to can thiet thoi nen Chac gio moi bi yeu cau bo sung bang chung hichic buon ghe vay do . Lai phai doi cho nua ^^
Mai ơi, Nhi có quen 1 vài case cũng yêu cầu bổ sung bằng chứng. Bổ sung bằng chứng 1 tuần sau là được appr à. Mai đợi thêm ít ngày nữa nha, sẽ có tin vui thôi mà.

thanhmai623

Thành viên tích cực

Co that ko Nhi ? M dang buon wa troi ne , vi Ox m luc nao cung careless het do , open case ma ko nop hinh cuoi hay tuong trinh quan he gi ca haizzz da đen thoi gian ha đuợc giai quyết roi ma con bi vay nua ! ^=^!

Status
Không mở trả lời sau này.