[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - dungnguyen

dungnguyen

Thành viên mới
NVC có gửi mail thông báo đã nhận được đơn bão lãnh từ USCIS, em thuộc diện mẹ bão lãnh, hồ sơ tự làm. Trong mail có mẫu DS3032, em đã điền và gửi sang NVC cách đây vài ngày. Em đã chọn người đại diện là mẹ em. Không biết như vậy được không? Mong anh chị cho ý kiến. Em xin cảm ơn và chúc tất cả vui khỏe!

linda

Ban điều hành
Ðề: Anh chị cho ý kiến

NVC có gửi mail thông báo đã nhận được đơn bão lãnh từ USCIS, em thuộc diện mẹ bão lãnh, hồ sơ tự làm. Trong mail có mẫu DS3032, em đã điền và gửi sang NVC cách đây vài ngày. Em đã chọn người đại diện là mẹ em. Không biết như vậy được không? Mong anh chị cho ý kiến. Em xin cảm ơn và chúc tất cả vui khỏe!
Không có vấn đề gì, bạn chọn mẹ của bạn là OK rồi.

TaoDi

Thành viên mới

Không vấn đề gì! Bạn chọn mẹ là người trung gian để NVC liên lạc thư từ cũng tốt chứ sao. Hy vọng là mẹ bạn nắm vững hết quy trình, trình tự thủ tục nộp giấy tờ cho NVC để họ hoàn tất hồ sơ.

Khi bạn nhận được mẫu DS3032 nghĩa là hồ sơ của bạn đã được mở rồi đó. Chúc mừng bạn và gia đình.:41::41::41:

dungnguyen

Thành viên mới

NVC yêu cẩu người bão lãnh đóng lệ phí AOS 88$ nhưng ba mẹ em ở bển không biết cách đóng online. Vậy em bên Việt Nam có thể đóng thay được không. Nếu đóng được thì cách đóng thế nào? Mong quý anh chị giúp em.

Thành

Thích đủ thứ ...

NVC yêu cẩu người bão lãnh đóng lệ phí AOS 88$ nhưng ba mẹ em ở bển không biết cách đóng online. Vậy em bên Việt Nam có thể đóng thay được không. Nếu đóng được thì cách đóng thế nào? Mong quý anh chị giúp em.
Người bên Việt Nam không thể đóng được các khoản tiền online này, trường hợp này bạn có thể noí người nhà có thể nhờ người thân bên Us xem ai có Account có thể thanh toán online, login vào để đóng. Ba, Mẹ bạn cũng có thể gửi thanh toán cho NVC bằng ngân phiếu bạn nhé. :100:

dungnguyen

Thành viên mới

Em đã đóng tiền lề phí online AOS 88$ rồi. Còn tiền IV thì chưa có invoice nên em chưa đóng. Em mới vừa gửi DS3032 sang NVC rồi. Anh chị cho em hỏi chừng nào thì NVC mới thông báo đóng tiền Immigrant Visa? Anh chị cho em hỏi thêm: em có gọi điện đến tổng đài tự động của NVC thì được thông báo đã cấp case number rồi nhưng khi em vô trang www.uscis.gov check case status thì hồ sơ em vẫn chưa được chấp thuận, không biết có vấn đề gì không? Mong anh chị tư vấn giúp em.

Lily

Cựu Ban điều hành

Em đã đóng tiền lề phí online AOS 88$ rồi. Còn tiền IV thì chưa có invoice nên em chưa đóng. Em mới vừa gửi DS3032 sang NVC rồi. Anh chị cho em hỏi chừng nào thì NVC mới thông báo đóng tiền Immigrant Visa? Anh chị cho em hỏi thêm: em có gọi điện đến tổng đài tự động của NVC thì được thông báo đã cấp case number rồi nhưng khi em vô trang www.uscis.gov check case status thì hồ sơ em vẫn chưa được chấp thuận, không biết có vấn đề gì không? Mong anh chị tư vấn giúp em.
Chào dungnguyen,
Bạn có Case Number và hồ sơ đã được goi đóng phí AOS rồi thì yên tâm là hồ sơ của bạn đã chuyển qua NVC, bên USCIS có khi chậm cập nhật thông tin lắm bạn ạ.

dungnguyen

Thành viên mới
Ðề: Xin hỏi về mẫu I864

Em đã đóng tiền online AOS 88$ và đã gọi điện tới NVC thì được nhân viên báo: tiến AOS đã paid, họ yêu cầu download mẫu I864 về và điền gửi. Mẹ em không có việc làm, như vậy việc làm I864 như thế nào là hợp lí nhất? Mong các bạn cho ý kiến.

Thành

Thích đủ thứ ...

Em đã đóng tiền online AOS 88$ và đã gọi điện tới NVC thì được nhân viên báo: tiến AOS đã paid, họ yêu cầu download mẫu I864 về và điền gửi. Mẹ em không có việc làm, như vậy việc làm I864 như thế nào là hợp lí nhất? Mong các bạn cho ý kiến.
Trong trường hợp Mẹ bạn là người bảo lãnh, nhưng không có việc làm thì đương nhiên thu nhập cũng không đủ để bảo trợ tài chính cho bạn, nhưng Me bạn cũng vẫn phải điền mẫu I-864 này và bạn phải nhờ người thân trong gia đình hoặc bất kỳ ai có đủ khả năng tài chính, đứng ra đồng bảo trợ cho gia đình bạn.

Xem thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1171

songoku

Thành viên tích cực

Chao ban!

Ban co the cho minh hoi ho so ban la F2A hay 2B vay. Ngay PD cua ban la baonhieu the.

Thnx ban nhieu nhe.

dungnguyen

Thành viên mới

Trong trường hợp Mẹ bạn là người bảo lãnh, nhưng không có việc làm thì đương nhiên thu nhập cũng không đủ để bảo trợ tài chính cho bạn, nhưng Me bạn cũng vẫn phải điền mẫu I-864 này và bạn phải nhờ người thân trong gia đình hoặc bất kỳ ai có đủ khả năng tài chính, đứng ra đồng bảo trợ cho gia đình bạn.

Xem thêm tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1171
Mẹ em mới qua Mĩ được hơn một năm rồi, bây giờ chỉ giữ trẻ tại nhà, không có lương hưu hay trợ cấp gì hết, vậy trong mẫu I864, câu 22, 23, 24, 25 ghi thế nào là phù hợp. Trường hợp của em thì phải cần mấy người đồng bảo trợ là đủ? Hiện Mẹ em ở chung với ba và chị em, cả ba và chị em hiện tại đều có việc làm. Mong anh Thành tư vấn giúp.

dungnguyen

Thành viên mới

Chao ban!

Ban co the cho minh hoi ho so ban la F2A hay 2B vay. Ngay PD cua ban la baonhieu the.

Thnx ban nhieu nhe.
Chào bạn!
Mình thuộc diện F2A, mẹ bão lãnh. PD 07JUL2009. Còn bạn?

dungnguyen

Thành viên mới
Ðề: Hỏi về I864

Mẹ em mới qua Mĩ được hơn một năm , bây giờ chỉ giữ trẻ tại nhà, không có lương hưu hay trợ cấp gì hết, vậy trong mẫu I864, câu 22, 23, 24, 25 ghi thế nào là phù hợp. Trường hợp của em thì phải cần mấy người đồng bảo trợ là đủ? Hiện Mẹ em ở chung với ba và chị em, cả ba và chị em hiện tại đều có việc làm. Rất mong quý anh chị giúp đỡ.

22. I am currently:?
23. My current individual annual income is:?
24. My current annual household income: ?
25. Federal income tax return information?