[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014607105

toiyeunguoi

Thành viên mới
Chào bạn tinhcataynguyen, mình đã đọc điều bạn muốn hỏi và đã click thử vào cái link mà bạn up lên, mình thấy trong đó thể hiện 3 chỗ trống để điền thông tin: i am , case number, rồi invoice id nữa.

- Bạn cho mình hỏi bạn đã có case number va invoice id rồi?
- Khi NVC cung cấp case number là họ cung cấp invoce id luôn hả bạn?

Cảm ơn bạn!!!

Thân chào!

Tinhcataynguyen

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2014607105

Chào bạn tinhcataynguyen, mình đã đọc điều bạn muốn hỏi và đã click thử vào cái link mà bạn up lên, mình thấy trong đó thể hiện 3 chỗ trống để điền thông tin: i am , case number, rồi invoice id nữa.

- Bạn cho mình hỏi bạn đã có case number va invoice id rồi?
- Khi NVC cung cấp case number là họ cung cấp invoce id luôn hả bạn?

Cảm ơn bạn!!!

Thân chào!
Đúng rồi bạn, nếu bạn muốn biết Case number và Invoice id sớm thì bạn dùng mẫu thư hoặc gọi trực tiếp đến NVC hỏi là được.

toiyeunguoi

Thành viên mới

Chào bạn tinhcataynguyen!!

Bạn ơi khi ox mình nộp đơn xin bảo lãnh thì khoảng 2 tháng sau mình có case number gửi bằng đường bưu điện về vn, bên trong thư đó không có để invoice id gì cả.
Chính vì vậy, khi bạn nói xem được tình trạng hồ sơ mình thế nào ( mà trong lúc đó bạn chưa có đóng tiền ) sao lại được có invoice id ) nên mình thấy lạ nên hỏi bạn?
Mình cảm ơn bạn đã trả lời cho mình!!!!!

Cảm ơn Bạn!!

toiyeunguoi

Thành viên mới
Xin Anh Chị Em hướng dẫn giúp về invoice id!!

Kính gửi Anh, Chị, Em, cùng anh Vuthangsi!!!

Tôi có một điều mong được hướng dẫn, tôi có ngày pd14/4/2014, đúng 2 tháng sau tôi nhận được thư chuyển bằng đường bưu điện trong đó thông báo cho tôi biết case number (bên trong không có invoice id). Hiện tại lịch visa là 1/8/2013. Tôi đọc hướng dẫn trong diễn đàn có thông báo trước 06 tháng hồ sơ sẽ được mở.

Điều tôi cần hỏi: Tôi có nên gửi thư đến NVC hỏi về invoice id không? vì tôi có trao đổi vài bạn bè trên diễn đàn họ nói họ tự đăng nhập vao trang đóng tiền vì họ được cung cấp cùng lúc case number va invoice id luôn .

Xin chân thành cảm ơn!!!!!

hoian

Thành viên tích cực
Xin Anh Chị Em hướng dẫn giúp về invoice id!!

Kính gửi Anh, Chị, Em, cùng anh Vuthangsi!!!

Tôi có một điều mong được hướng dẫn, tôi có ngày pd14/4/2014, đúng 2 tháng sau tôi nhận được thư chuyển bằng đường bưu điện trong đó thông báo cho tôi biết case number (bên trong không có invoice id). Hiện tại lịch visa là 1/8/2013. Tôi đọc hướng dẫn trong diễn đàn có thông báo trước 06 tháng hồ sơ sẽ được mở.

Điều tôi cần hỏi: Tôi có nên gửi thư đến NVC hỏi về invoice id không? vì tôi có trao đổi vài bạn bè trên diễn đàn họ nói họ tự đăng nhập vao trang đóng tiền vì họ được cung cấp cùng lúc case number va invoice id luôn .

Xin chân thành cảm ơn!!!!!
ID không cần biết,khi nào hồ sơ sắp mở thì NVC cấp cho bạn ( thậm chí khi có ID rồi mà vẫn chưa đăng nhập được vào các trang của NVC ). ID nầy nên giữ cho mình biết mà thôi .

toiyeunguoi

Thành viên mới
Ðề: Xin Anh Chị Em hướng dẫn giúp về invoice id!!

Chân thành cảm ơn Hoian nhiều vì đã trả lời giúp mình , cảm ơn Bạn

toiyeunguoi

Thành viên mới
Pd 14/4/2014

Chào Các Anh Chị Em,
Mình có Pd ngày 14/4/2014 hôm nay đã nhận được giấy thông báo đóng 120 usd

Thân chào

Nancy Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Pd 14/4/2014

Chào Các Anh Chị Em,
Mình có Pd ngày 14/4/2014 hôm nay đã nhận được giấy thông báo đóng 120 usd

Thân chào
Chào bạn,
Cho mình hỏi hồ sơ của bạn đc approve vào ngày mấy vậy bạn?
Hồ sơ của mình từ lúc approve tới h chưa thấy động tĩnh j hết. Cảm thấy bất an dễ sợ :2:

toiyeunguoi

Thành viên mới
Hồ sơ F2A - HCM2014607105

Mến Chào Anh Chị Em diễn đàn, Em chào Anh vuthangsi, mong Anh hướng dẫn trước giúp em có thắc mắc sau: Khi đi phỏng vấn có cần mang theo bảo sao giấy khai sinh của người co-sign không vậy anh?

Chân thành cảm ơn Anh!!!

vuthangsi

Ban điều hành

Mến Chào Anh Chị Em diễn đàn, Em chào Anh vuthangsi, mong Anh hướng dẫn trước giúp em có thắc mắc sau: Khi đi phỏng vấn có cần mang theo bảo sao giấy khai sinh của người co-sign không vậy anh?

Chân thành cảm ơn Anh!!!

Trong trường hợp, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864,

hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng

1 về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như

a bản sao khai sanh,
b hộ chiếu,
c giấy nhập tịch,
d thẻ thường trú nhân,

TUỲ VÀO TỪNG TRƯƠNG HỢP CỤ THỂ . NGƯỜI CO-SIGN SẼ NỘP MỘT TRONG NHỮNG LOẠI GIẤY TỜ Ở TRÊN .
Viên chức LSQ HOA KỲ sẽ quyết định vào buổi phỏng vấn xem có chấp nhận người đồng tài trợ hay không.

2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Khi có thư phỏng vấn , bạn phải xem trên thư phỏng vấn LSQ , NVC yêu cầu nộp những loại giấy tờ nao để đem đi phỏng vấn .

xem mẩu thư ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

toiyeunguoi

Thành viên mới

Mến chào Anh Chị Em diễn đàn, Anh Vuthangsi, Anh Hoian cho mình hỏi khi hồ sơ mở mình phải khai thuế những năm gần nhất là năm nào ? ví dụ pd là ngày 15/4/2014 mình phải khai thuế 3 năm 2012, 2013, 2014 luôn ( giành cho người co-sign?)
Trong khi đó, mình chỉ đi làm 2 năm là nhân viên chính thức là 2013 và và 2014 thì có làm co - sign giúp được cho người khác được ko ?
Chân thành cảm ơn mọi người trả lời giúp mình!!!!!

hoian

Thành viên tích cực

Mến chào Anh Chị Em diễn đàn, Anh Vuthangsi, Anh Hoian cho mình hỏi khi hồ sơ mở mình phải khai thuế những năm gần nhất là năm nào ? ví dụ pd là ngày 15/4/2014 mình phải khai thuế 3 năm 2012, 2013, 2014 luôn ( giành cho người co-sign?)
Trong khi đó, mình chỉ đi làm 2 năm là nhân viên chính thức là 2013 và và 2014 thì có làm co - sign giúp được cho người khác được ko ?
Chân thành cảm ơn mọi người trả lời giúp mình!!!!!
..........
Khai thuế 3 năm gần nhất hiện tại là 2012, 2013,2014 . Nếu qua 15/4/2015 mà chưa phỏng vấn thì bạn vẫn không làm lại I-864,nhưng phải gởi về giấy khai thuế và bảng lương,giấy chứng nhận việc làm...
Thường thì yêu cầu chỉ 1 năm ,nhưng 3 năm sẽ thuyết phục hơn,nếu bạn là người mới định cư thì sẽ dễ dàng chấp nhận, còn không thì do cảm tính của nhân viên LSQ khi phỏng vấn

toiyeunguoi

Thành viên mới
Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) is processing this immigrant visa case. Please read the attached information and follow the instructions.

This message contains confidential information for the person named in the attachment. If you are not the addressee, please notify asknvc@state.gov.

If you do not want to receive email correspondence, send a request to ?Opt Out? of email to
asknvc@state.gov. Please DO NOT REPLY to this email.

National Visa Center
32 Rochester Ave.
Portsmouth, NH 03801

We reviewed the documents you submitted to us. This letter has a list of documents that are missing or
that need additional information. Please review the instructions on the attached pages.
The instructions will ask you to either:
·
Send the missing or corrected items to the applicant so he or she can take them to the visa interview.
·
Send the missing or corrected items to the National Visa Center (NVC) and include a copy of the
Case Number
Barcode Cover Sheet
. Clearly write your case number HCM2014.....

Kính mong sự giúp đỡ từ:
Anh Chị Em ... Anh Vu Thang Si giúp giùm email trên yêu cầu bổ sung gì? Tôi chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

toiyeunguoi

Thành viên mới

Mến chào Anh Chị Em diễn đàn, Anh Vu Thang Si, Hoian có thể trả lời giúp Tôi, Tôi nhận được giấy phỏng vấn. Tôi không hiểu những thông tin hồ sơ yêu cầu bổ sung thêm sau:

1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 R

Kính mong mọi người giúp , chân thành cảm ơn mọi người!!!!!!

vuthangsi

Ban điều hành

Mến chào Anh Chị Em diễn đàn, Anh Vu Thang Si, Hoian có thể trả lời giúp Tôi, Tôi nhận được giấy phỏng vấn. Tôi không hiểu những thông tin hồ sơ yêu cầu bổ sung thêm sau:

1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R

Kính mong mọi người giúp , chân thành cảm ơn mọi người!!!!!!

IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 R

R: The electronic DS-260 form has been submitted and reviewed.

DS-260 đã được nhận và xem xét bằng thư điện tử, phải mang theo trang xác nhận của DS-260.

Phần 9 ký tên và xác nhận: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

Sau khi điền xong đơn trực tuyến DS-260 thì
Bấm vào Print Confirmation để in trang xác nhận này và bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận này đi phỏng vấn.

Chữ R này là

NVC YÊU CẦU BẠN MANG TRANG XÁC NHẬN DS-260 ĐI PHỎNG VẤN .

Xem thêm các ký tự trong thư mời phỏng vấn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=664

toiyeunguoi

Thành viên mới

Mến Chào Anh Chị Em, chào Anh VuThangSi, chân thành cảm ơn Anh đã trả lời giúp tôi về câu hỏi trước.

Hôm nay Tôi muốn hỏi Anh VuThangSi hoặc Anh chị Em nào đã từng phỏng vấn về vấn đề sau:

Hiện nay tôi đã chích ngừa, khám sức khỏe hoàn tất. Lần đầu, Tôi đi chích ngừa có hẹn chích ngừa lần sau (sau ngày phỏng vấn một ngày sẽ tiêm thêm mũi cuối).
Tổ chức IOM đã gửi cho tôi 2 phong bì (01 phong bì đã niêm phong, và 01 phong bì chưa niêm phong - trong đó có đĩa phim phổi và tờ 2 tờ giấy, 01 phiếu chích ngừa màu vàng và 01 phiếu màu trắng). Tôi có giấy hẹn chích ngừa mũi cuối sau ngày phỏng vấn 01 ngày.

* Vậy khi tôi đi phỏng vấn, tôi mang theo cả hai phong bì (01 đã niêm phong và 01 chưa niêm phong)?
* Nếu Viên chức lãnh sự quán xem xong họ có trả lại phong bì chưa niêm phong để tôi đi tiêm muỗi ngừa cuối không?

Chân thành cảm ơn Anh VuThangSi và Anh chị Em đã trả lời giúp tôi!

vuthangsi

Ban điều hành

Mến Chào Anh Chị Em, chào Anh VuThangSi, chân thành cảm ơn Anh đã trả lời giúp tôi về câu hỏi trước.

Hôm nay Tôi muốn hỏi Anh VuThangSi hoặc Anh chị Em nào đã từng phỏng vấn về vấn đề sau:

Hiện nay tôi đã chích ngừa, khám sức khỏe hoàn tất. Lần đầu, Tôi đi chích ngừa có hẹn chích ngừa lần sau (sau ngày phỏng vấn một ngày sẽ tiêm thêm mũi cuối).
Tổ chức IOM đã gửi cho tôi 2 phong bì (01 phong bì đã niêm phong, và 01 phong bì chưa niêm phong - trong đó có đĩa phim phổi và tờ 2 tờ giấy, 01 phiếu chích ngừa màu vàng và 01 phiếu màu trắng). Tôi có giấy hẹn chích ngừa mũi cuối sau ngày phỏng vấn 01 ngày.

* Vậy khi tôi đi phỏng vấn, tôi mang theo cả hai phong bì (01 đã niêm phong và 01 chưa niêm phong)?
* Nếu Viên chức lãnh sự quán xem xong họ có trả lại phong bì chưa niêm phong để tôi đi tiêm muỗi ngừa cuối không?

Chân thành cảm ơn Anh VuThangSi và Anh chị Em đã trả lời giúp tôi!

ĐÚNG VẬY .Phong bì được niêm phong là hồ sơ khám sức khoẻ của bạn , cần đem theo để nộp cho LSQ HOA KỲ trong ngày phỏng vấn .

Phong bì chưa niêm phong cũng cần mang theo , nhưng chỉ khi nào LSQ HOA KỲ yêu cầu thì trình ra , KHÔNG THÌ THÔI.

LSQ HOA KỲ không có giữ phiếu chích ngừa màu vàng của bạn .
BẠN CẦN CHÍCH NGỪA CHO ĐẦY ĐỦ ĐỂ SAU KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ SẼ CẦN SỬ DỤNG ĐẾN CÁC PHIẾU CHÍCH NGỪA MÀU VÀNG NÀY , NẾU BẠN CÓ CON NHỎ CẦN PHẢI NHẬP HỌC VÀO CÁC TRƯỜNG HỌC Ở MỶ , THÌ CẦN PHẢI CHÍCH NGỪA ĐẦY ĐỦ CÁC MỦI THEO YÊU CẦU VÀ LƯU GIỮ CẨN THẬN CÁC PHIẾU CHÍCH NGỪA MÀU VÀNG NÀY .

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/1234016/IV/IV-APPOINTMENT-PACKAGE_001.pdf

vuthangsi

Ban điều hành

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26387&p=775306747#post775306747

Chào Bạn! Xin lỗi, Tôi mượn topic của bạn, trước tiên tôi rất cảm ơn sự giúp đỡ kịp thời ở mỗi câu hỏi mà tôi nhờ Anh Chị Em giúp đỡ, đặc biệt người giúp tôi kịp thời là Anh Vuthangsi. Tôi chân thành cảm ơn Anh Vuthansi nhiều lắm! ( vì không ai giành cho mình thời gian như vậy), trong cuộc đời này vốn dĩ có người chân thành và có người .....

Để được đoàn tụ cùng với người thân tại nước ngoại là niềm hạnh phúc, Không có gì hẳn là màu hồng hoàn toàn. Với hồ sơ của Tôi , Tôi đã phỏng vấn thành công, riêng bản thân Tôi, Tôi có tham khảo diễn đàn và Tôi đã không nóng vội, việc gì đến sẽ đến và cần nhất là sự không dối trá đối với mỗi hô sơ của mỗi cá nhân.
.........
ĐOÀN TỤ VỚI NGƯỜI THÂN LÀ NIỀM HẠNH PHÚC , NHƯNG KHÔNG CÓ GÌ HẴN LÀ MÀU HỒNG HOÀN TOÀN ĐÂU .

Xem tiếp các hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=18920&p=119758#post119758

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=16357

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=16345