[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - bakasaro

bakasaro

Thành viên mới
Em vừa xem lịch visa tháng 5 F3 tăng tới 8/3/2002 . ngày ưu tiên của em là 4/3/2002. vậy là tới rùi phải ko vì giờ đã đầu tháng 5 , nhưng sao e vẫn chưa nhận dc giấy mời lên. hay e phải lên tự chạy lên LSQ hỏi. nhờ ac tư vấn dùm e.(ba má e đã pv thành công và đi trc)
Ngoài ra, vì lúc trước e phải thử đàm nhưng sau khi có kết quả thị lại bị đáo hạn hồ sơ nên ko đi đc. ko bít nếu khám sức khỏe lại e có phải thử đàm như trước ko hay nếu khám phổi ko sao thì cũng có thể qua đc. Cảm ơn ac trước.
:1:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ f3 đã đến ngày ưu tiên

Em vừa xem lịch visa tháng 5 F3 tăng tới 8/3/2002 . ngày ưu tiên của em là 4/3/2002. vậy là tới rùi phải ko vì giờ đã đầu tháng 5 , nhưng sao e vẫn chưa nhận dc giấy mời lên. hay e phải lên tự chạy lên LSQ hỏi. nhờ ac tư vấn dùm e.(ba má e đã pv thành công và đi trc)
Ngoài ra, vì lúc trước e phải thử đàm nhưng sau khi có kết quả thị lại bị đáo hạn hồ sơ nên ko đi đc. ko bít nếu khám sức khỏe lại e có phải thử đàm như trước ko hay nếu khám phổi ko sao thì cũng có thể qua đc. Cảm ơn ac trước.
:1:
Hi bakasaro.
1 bạn vào trang chủ của diển đàn XUATNHAPCANH ,vào mục nhửng thay đổi của l s q hoa kỳ.trong đó có hướng dẩn ( của anh THÀNH ) cách thức gởi email cho lảnh sự quán hỏi về trưởng hợp của mình .khi có thư trả lời thì mới cầm thư này để đi khám sức khỏe lại được
2 theo tôi được biết ,khi bạn đi khám sức khỏe lại ,bạn vẩn phải đi thử đàm lại ,cho dù bạn đã đi uống thuốc chửa bệnh rồi .việc này là tôi có người bạn gần nhà đã gặp phải trường hợp này .sau khi khám sức khỏe và đi thử đàm lại phải chở khoảng 3 tháng nửa đó bạn ạ .trường hợp của người bạn tôi la như vậy .phải nhờ các anh chị khác trên diển đàn có nhiều kinh nghiệm hơn tư vấn thêm cho bạn .còn phải làm lại lý lịch tư pháp nửa nếu đả hết hạn ,giấy xac nhận độc thân (nếu có )
chúc may mắn .

tramy

Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi bạn đã nhận được visa chưa? bạn ksk lại có thử đàm lại hok? gia đình m giống trường hợp của bạn tới ngàyưu3 tiên rồi mà hok thấy gì hết....gởi mail cho LSQ thì hok thấy trả lời ..... lo lắng ghê vậy ak!!!!!

bakasaro

Thành viên mới

Chào bạn! Mình cũng đang đợi vẫn chưa thấy giấy mời gì, nhưng cũng đang lo làm xong giấy tờ tư pháp và độc thân. Còn khám sức khỏe mình nghĩ phải gửi giấy mời về mới đi khám sức khỏe được.

Nhân tiện hỏi lun các anh em diễn đàn , là mình có nên vào thẳng LSQ để xem người ta trả lời thế nào ko .Vì bữa cũng chỉ hỏi bảo vệ ngay chổ xét passport, người ta chỉ đưa tờ giấy về kiu lên website hỏi. mà thư mời nếu gửi thì LSQ sẽ gửi về theo đường bưu điện hay email. Cảm ơn

obamasmartest

Thành viên mới

Chào bạn! Mình cũng đang đợi vẫn chưa thấy giấy mời gì, nhưng cũng đang lo làm xong giấy tờ tư pháp và độc thân. Còn khám sức khỏe mình nghĩ phải gửi giấy mời về mới đi khám sức khỏe được.

Nhân tiện hỏi lun các anh em diễn đàn , là mình có nên vào thẳng LSQ để xem người ta trả lời thế nào ko .Vì bữa cũng chỉ hỏi bảo vệ ngay chổ xét passport, người ta chỉ đưa tờ giấy về kiu lên website hỏi. mà thư mời nếu gửi thì LSQ sẽ gửi về theo đường bưu điện hay email. Cảm ơn
_phòng trả lời thắc mắc(phòng thông tin)đã đóng cửa rùi bạn à,nếu có thắc mắc bạn email hỏi LSQ.vô http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=88494#post88494 để tìm hiểu thêm bạn nhé.
_về thư pv từ LSQ thì chú mình nói nhận đc thư đánh máy,còn email thì ko rõ vì chú ko rành IT lắm.nhưng giấy pv LSQ gời khác với NVC gởi nha.bạn đọc kỹ nếu nhầm lẫn dễ để lạc lắm đấy.

tramy

Thành viên mới

Hôm thứ 2 mẹ mình có vào LSQ hỏi. Nhân Viên LSQ nói mẹ m về chờ thư của LSQ nếu tháng này chưa nhận được thì tháng sau lên LSQ lại!!!!

hongdiem

Thành viên tích cực

Hôm thứ 2 mẹ mình có vào LSQ hỏi. Nhân Viên LSQ nói mẹ m về chờ thư của LSQ nếu tháng này chưa nhận được thì tháng sau lên LSQ lại!!!!
Bạn ơi cho mình hỏi nhe, tại hs nhà minh ngày ưu tiên là 29/3/2002 diện F3 luôn, nếu đúng theo lich là tháng này đến lựơt nhưng vẫn chưa thấy gọi luôn.HS nhà bạn vào tháng nào zị, mình cũng muốn lên hỏi để biết lý do, mình phải cầm hs như thế nào để hỏi zị bạn

tramy

Thành viên mới

Bạn ơi cho mình hỏi nhe, tại hs nhà minh ngày ưu tiên là 29/3/2002 diện F3 luôn, nếu đúng theo lich là tháng này đến lựơt nhưng vẫn chưa thấy gọi luôn.HS nhà bạn vào tháng nào zị, mình cũng muốn lên hỏi để biết lý do, mình phải cầm hs như thế nào để hỏi zị bạn
nhà mình 28/3/2002 ak ban!!! hôm bửa mẹ mình mang giấy xanh lên LSQ oy được nhân viên trong đó hướng dẫn !!!