[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2002677096*

nhuuyen135

Thành viên tích cực
Em xin xhào , Em diện F3 . Hồ sơ Em 1/2001 , bây giờ đang buồn vì chưa có người bảo trợ tài chánh . Đã đóng tiền và nộp DS230 , đang tìm người giúp bảo trợ tài chánh nhưng chưa có . Các bạn có ý kiến gì giúp mình không , cám ơn mọi người . Rất vui khi được biết trang web này và được làm quen với các Anh Chị Em . Chúc Anh Chị Em luôn may mắn và sớm đoàn tụ cùng người thân

Chỉnh sửa cuối:

nhuuyen135

Thành viên tích cực
Chào Các Anh Chị Em !
Mình diện F3 đã đóng tiền và nộp DS230 từ tháng 11/2009 . Bây giờ Mình không tìm được người phụ bảo trợ tái chánh vì Mẹ mình già rồi không có Income . Người lúc trước tính giúp thì bây giờ bị giảm giờ làm nên income không đủ , buồn quá ! Anh Chị Em có ai cùng hoàn cảnh xin tư vấn giúp Em . Chân thành cám ơn các Anh Chị Em . Chúc mọi người luôn thành công và may mắn .

Last edited by a moderator:

linda

Ban điều hành
ðề: F3 1/2001

Vậy là hồ sơ của bạn dù được NVC complete và xếp ngày phỏng vấn thì cũng sẽ bị LSQ VN xem xét và bắt bổ túc I 864 cho tới khi có người đồng bảo trợ đầy đủ theo yêu cầu. Nói với Ngoại xem còn có ai có thể giúp được không?

Cầu chúc cho gia đình bạn gặp may mắn và thành công.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Thành viên mới xin kình chào

Chào bạn!

Bạn thử hỏi người nhà xem có bà con hay bạn bè thân quen bên Us xem sao, việc bảo trợ tài chánh chắc thế nào cũng có người giúp. Chúc bạn vui vẻ với diễn đàn nhé :1:

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Chào Anh Chị Em , Cám ơn bạn Nguyen đã trả lời mình . Mẹ mình cũng có tìm người quen bên ấy nhưng hình như là do tình hình kinh tế Mỹ hiện nay đang khó khăn nên ai cũng ngại làm bảo trợ hay sao ấy . Vì là vấn đề tế nhị nên cũng ngại nói . Vả lại mẹ mình cũng lớn tuổi ít đi đâu nên cũng ít người quen lắm . Gia đình mình thì chỉ có 2 chị em thôi nên bây giờ cũng không biết phải nhờ ai nữa . Anh Chị Em có thể chỉ giúp mình cách nào để tìm người bảo trợ không . Mình có con lớn sanh năm 86 , cứ tưởng là cháu không được đi nữa không ngờ lúc gọi đóng tiền thì có tên cháu . Cho mình hỏi nếu kéo dài thời gian vậy thì có ảnh hưởng cho Cháu không ? Cám ơn các Anh Chị Em

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Chào Anh Chị Em , Cám ơn bạn Nguyen đã trả lời mình . Mẹ mình cũng có tìm người quen bên ấy nhưng hình như là do tình hình kinh tế Mỹ hiện nay đang khó khăn nên ai cũng ngại làm bảo trợ hay sao ấy . Vì là vấn đề tế nhị nên cũng ngại nói . Vả lại mẹ mình cũng lớn tuổi ít đi đâu nên cũng ít người quen lắm . Gia đình mình thì chỉ có 2 chị em thôi nên bây giờ cũng không biết phải nhờ ai nữa . Anh Chị Em có thể chỉ giúp mình cách nào để tìm người bảo trợ không . Mình có con lớn sanh năm 86 , cứ tưởng là cháu không được đi nữa không ngờ lúc gọi đóng tiền thì có tên cháu . Cho mình hỏi nếu kéo dài thời gian vậy thì có ảnh hưởng cho Cháu không ? Cám ơn các Anh Chị Em

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,
Như bạn nguyen đã đã góp ý với bạn, Mẹ bạn nên tận dụng các mối quan hệ để nhờ người đứng ra bảo trợ tài chánh cho gia đình bạn, đúng là vấn đề này rất tế nhị nhưng theo tôi nghĩ, cần thì cũng nên nói thôi bạn ạ, rất mong hồ sơ gia đình bạn được suông sẻ.
Hồ sơ của bạn có PD trong tháng 1-2001 ( bạn không nói rõ ngày) thì tôi trả lời cho bạn như sau :
- Nếu ngày ưu tiên của bạn trước ngày 15-1-2001 thì con bạn sẽ được khóa tuổi vào ngày 1-10-2009.
- Sau ngày 15-1-2001 thì được khóa tuổi vào ngày 1-11-2009.
Như vậy tuổi con bạn đã được khóa lai và sẽ không ảnh hưởng gì đến tuổi của con bạn khi hồ sơ có thể kéo dài. Chúc bạn may mắn.

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Kính chào Anh Chị Em !
Me em đã kiếm được người đồng ý là bảo trợ tài chánh cho mình nhưng người ấy đang nợ ngân hàng vì mới mua nhà và xe vậy có làm bảo trợ tài chính cho gia đình Em được không ?Lương của người ấy là 70000/năm . Cho Em hỏi là giấy quốc tịch photo , người ấy có cần phải công chứng không ?Em cám ơn mọi người , Em chờ tin . Chúc toàn thể Anh Chị Em luôn may mắn .

thangtran

Thành viên kinh nghiệm
ðề: ðề: F3 1/2001

Kính chào Anh Chị Em !
Me em đã kiếm được người đồng ý là bảo trợ tài chánh cho mình nhưng người ấy đang nợ ngân hàng vì mới mua nhà và xe vậy có làm bảo trợ tài chính cho gia đình Em được không ?Lương của người ấy là 70000/năm . Cho Em hỏi là giấy quốc tịch photo , người ấy có cần phải công chứng không ?Em cám ơn mọi người , Em chờ tin . Chúc toàn thể Anh Chị Em luôn may mắn .
Chào bạn nhuuyen135,
Xin được chia vui với bạn vì đã có người đồng bảo trợ.
Về những gì bạn thắc mắc tôi xin góp ý với bạn, nếu còn gì thiếu sót thì xin nhờ các Anh,Chị trên diễn đàn bổ sung thêm.
- Người đồng bảo trợ tài chánh vẫn bảo trợ tài chánh cho gia đình bạn được như thường. Nợ ngân hàng vì mua xe, mua nhà ...chỉ ảnh hưởng khi người đồng bảo trợ không đủ income phải cộng thêm tài sản để bảo trợ.
- Giấy quốc tịch photocopy không cần phải công chứng .

Chúc bạn may mắn.

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Mình cám ơn bạn thangtran nhiều . Các bạn cho mình hỏi thêm là vợ người bảo trợ cho mình mới được bảo lãnh qua Mỹ , chưa có thẻ xanh chỉ có thẻ tạm thôi vậy có phải nộp thẻ tạm này không ? Cám ơn các bạn nhiều , Chúc toàn thể Anh Chị Em luôn hạnh phúc

thanhnv

Thành viên tích cực

Mình cám ơn bạn thangtran nhiều . Các bạn cho mình hỏi thêm là vợ người bảo trợ cho mình mới được bảo lãnh qua Mỹ , chưa có thẻ xanh chỉ có thẻ tạm thôi vậy có phải nộp thẻ tạm này không ? Cám ơn các bạn nhiều , Chúc toàn thể Anh Chị Em luôn hạnh phúc
HI
Theo tôi biết thì vợ của người bảo trợ (có lẽ bạn muốn nói tới người đồng bảo trợ - joint sponsor đúng không ?) không cần thiết phải nộp đâu bạn ạ.
Chúc bạn may mắn

nhuuyen135

Thành viên tích cực

:New_icons_10:
Xin Chào các Anh Chị Em !
Lâu quá Em không vào diễn đàn , Anh Chị giúp Em kiểm tra xem hồ sơ của Em đã complete chưa và chừng nào thì Em phỏng vấn . Hồ sơ của Em :HCM 2002677096 , 22 jan 2001 . Em cám ơn Các Anh Chị Em . Em nộp giấy tờ cũng lâu rồi nhưng vẫn chưa thấy giấy gọi phỏng vấn . Kính chúc mọi người luôn gặp may mắn và thành đạt .

lightwind

Cựu Ban điều hành

:New_icons_10:
Xin Chào các Anh Chị Em !
Lâu quá Em không vào diễn đàn , Anh Chị giúp Em kiểm tra xem hồ sơ của Em đã complete chưa và chừng nào thì Em phỏng vấn . Hồ sơ của Em :HCM 2002677096 , 22 jan 2001 . Em cám ơn Các Anh Chị Em . Em nộp giấy tờ cũng lâu rồi nhưng vẫn chưa thấy giấy gọi phỏng vấn . Kính chúc mọi người luôn gặp may mắn và thành đạt .
Chào bạn Nhuuyen135,
Hồ sơ của bạn đã complete ngày 18/03/2010, có thể khoảng 4-8 tuần bạn sẽ có thư phỏng vấn.
Chúc mừng bạn và thân chúc bạn sớm có thư phỏng vấn.

nhuuyen135

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F3-nhuyuen135 1/2001

Em chào ACE !
Hồ sơ Em đã complete hôm 18/3 Em nhờ ACE hỏi dùm Em xem đến nay có trục trặc gì không và đã được lên lịch phỏng vấn chưa ?
Em lo cho con Trai lớn của Em quá , vì thấy hồ sơ của Chị Khanhle2009 , con Chị ấy cũng đã đóng tiền Visa mà khi giấy mời PV về không có tên .
Nhờ ACE hỏi dùm Em xem Em đã được lên lịch phỏng vấn chưa , Em cám ơn các ACE nhiều .
Em Chúc mọi người trong diễn đàn luôn gặp may mắn . Em cám ơn các ACE .

Liệu

Cựu Ban điều hành

Em chào ACE !
Hồ sơ Em đã complete hôm 18/3 Em nhờ ACE hỏi dùm Em xem đến nay có trục trặc gì không và đã được lên lịch phỏng vấn chưa ?
Em lo cho con Trai lớn của Em quá , vì thấy hồ sơ của Chị Khanhle2009 , con Chị ấy cũng đã đóng tiền Visa mà khi giấy mời PV về không có tên .
Nhờ ACE hỏi dùm Em xem Em đã được lên lịch phỏng vấn chưa , Em cám ơn các ACE nhiều .
Em Chúc mọi người trong diễn đàn luôn gặp may mắn . Em cám ơn các ACE .
Chào Chị Nhuyuen, rất thông cảm và hiểu sự lo lắng của Chị về việc khiếu nại CSPA cho cháu. Theo lieuvh biết và thông tin trên các website có liên quan về xuất nhập cảnh, thì những ngày của tuần lễ cuối cùng hàng tháng, NVC sẽ gửi email cho những HS đã complete và nằm lịch VISA đáo hạn. Ngày p/d của Chị là tháng 1 năm 2001, nên trong tuần này, chị thường xuyên check email nha. Rất hy vọng chị sẽ nhận được giấy PV trong những ngày sắp tới và cầu chúc cho việc khiếu nại CSPA thành công.

Chào Chị.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi Nhuyuen
Hồ sơ của bạn thg1/2001 nhưng bạn không cho biết ngày bao nhiêu nên tôi không biết chính xác ngày chốt tuổi của con bạn. Như bạn biết thì lịch visa tháng 11/2009 của F3 là ngày 1/3/2001, của tháng 10/2009 là ngày 15/1/2001.
Như vậy nếu ngày ưu tiên của hồ sơ bạn nằm trong khoảng từ ngày 01/01//2001 cho đến ngày 14/01/2001 thì tuổi của con bạn sẽ được chốt lại vào ngày 01/10/2009. Nếu hồ sơ bạn mà PD từ ngày 15/1/2001 trở về sau thì tuổi con bạn sẽ được chốt vào ngày 1/11/2009. Bất kể hồ sơ bạn bị chậm trể ra sao thì NVC cũng căn cứ từ ngày khóa tuổi trên đây để làm cơ sở tính tuổi cho con bạn.
Chúc bạn may mắn.

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em chào các ACE ! Em cám ơn hai Anh Lieuvh và Thanhnv rất nhiều . Thật tình thì trong lúc này Em rất lo lắng nhưng giờ cũng phải cố gắng chờ thêm nữa xem sao . Hồ sơ của Em vì có một số trục trặc về nội bộ nên Em không có I-130 cũng như I-797 . Hồ sơ Em có được ngày hôm nay là cũng may mắn lắm rồi nên giờ Em cũng đành chấp nhận chờ thêm vài tuần nữa . Em rất biết ơn các ACE và cầu chúc cho mọi người trong diễn đàn luôn may mắn và sớm được đoàn tụ cùng gia đình

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em chào ACE !
Theo lời Anh thanhnv Em đã gửi thư sang NVC hoi approve date và receipt number.Họ đã báo cho Em ngày chấp thuận là 8/6/2002 ,hồ sơ nhà Em có ngày ưu tiên là 22/1/2001, con lớn của Em sanh ngày 9/11/1986 , Em đã tính theo công thức của các Anh thì Cháu đã quá tuổi đi . Bây giờ tiếp theo Em nên làm gì . Em đã đóng tiền Visa và đã nộp DS230 cho Cháu tất cả rồi , Em đang rất rối . Theo các Anh Chị thì khi phỏng vấn Em có nên xin cho Cháu theo không , vì dù sao thì mọi thủ tục giấy tờ của Cháu Em đã nộp sau khi đóng tiền Visa rồi . Em rất mong mọi tư vấn của các ACE . Em cám ơn và chúc các ACE luôn may mắn .

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em chào ACE !
Theo lời Anh thanhnv Em đã gửi thư sang NVC hoi approve date và receipt number.Họ đã báo cho Em ngày chấp thuận là 8/6/2002 ,hồ sơ nhà Em có ngày ưu tiên là 22/1/2001, con lớn của Em sanh ngày 9/11/1986 , Em đã tính theo công thức của các Anh thì Cháu đã quá tuổi đi . Bây giờ tiếp theo Em nên làm gì . Em đã đóng tiền Visa và đã nộp DS230 cho Cháu tất cả rồi vì khi họ gửi giấy đóng tiền về thì có tên Cháu , Em đang rất rối . Theo các Anh Chị thì khi phỏng vấn Em có nên xin cho Cháu theo không , vì dù sao thì mọi thủ tục giấy tờ của Cháu Em đã nộp sau khi đóng tiền Visa rồi . Em rất mong mọi tư vấn của các ACE . Em cám ơn và chúc các ACE luôn may mắn .

linda

Ban điều hành

Em chào ACE !
Theo lời Anh thanhnv Em đã gửi thư sang NVC hoi approve date và receipt number.Họ đã báo cho Em ngày chấp thuận là 8/6/2002 ,hồ sơ nhà Em có ngày ưu tiên là 22/1/2001, con lớn của Em sanh ngày 9/11/1986 , Em đã tính theo công thức của các Anh thì Cháu đã quá tuổi đi . Bây giờ tiếp theo Em nên làm gì . Em đã đóng tiền Visa và đã nộp DS230 cho Cháu tất cả rồi vì khi họ gửi giấy đóng tiền về thì có tên Cháu , Em đang rất rối . Theo các Anh Chị thì khi phỏng vấn Em có nên xin cho Cháu theo không , vì dù sao thì mọi thủ tục giấy tờ của Cháu Em đã nộp sau khi đóng tiền Visa rồi . Em rất mong mọi tư vấn của các ACE . Em cám ơn và chúc các ACE luôn may mắn .
Tôi nghĩ bạn không có gì phải bối rối cả, nếu giấy báo đóng tiền có tên cháu, đã nộp tất cả hồ sơ cho cháu, nếu thư mời PV có tên cháu thì bạn cứ làm bình thường, vẫn đi PV sau đó thế nào mình mới biết kết quả cuối cùng. Vấn đề đi Mỹ này có sự " May - Rủi " bạn ah, may mắn con của bạn được đi cùng gia đình là điều không thể tưởng tượng, bây giờ bạn đừng quan trọng việc đóng tiền rồi hoặc đã nộp hồ sơ cho cháu...Hãy bình tĩnh làm đến cùng để xem kết quả có mỹ mãn thế nào.

Chúc gia đình may mắn và thành công như ý!