[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005699085

thuykha

Thành viên tích cực
Ðề: Tuần lễ "vàng " đã đến rồi các bạn F3/2001 ơi.

sang nay rat nhieu ACE F3 nhan dc mail PV
minh dc PV ngay 1/9/2010 10:00am
HS dien F3
PD 22/9/01
Complete 20/4/2010

:41:

xuanthu

Thành viên tích cực

Mình thấy các bạn nhận được thư mời PV mà lòng mình cứ bồn chồn ,ko biết khi nào mới tới lượt mình , hồ sơ của mình đã complete 27/5 rồi mà sao vẫn ko thấy tin tức ....... ?
Mình có nhờ người nhà bảo luật sư gọi vào NVC mà luật sư cứ vòng vo , ko biết làm sao nữa? Mình có email cho NVC tuần trước và được trả lời là đang sắp lịch , nhưng sáng nay mình thấy các bạn nhận thư PV nhiều quá mà ko thấy tên mình , thôi ráng đợi thêm ngày mai nữa xem sao

Thành

Thích đủ thứ ...

Mình thấy các bạn nhận được thư mời PV mà lòng mình cứ bồn chồn ,ko biết khi nào mới tới lượt mình , hồ sơ của mình đã complete 27/5 rồi mà sao vẫn ko thấy tin tức ....... ?
Mình có nhờ người nhà bảo luật sư gọi vào NVC mà luật sư cứ vòng vo , ko biết làm sao nữa? Mình có email cho NVC tuần trước và được trả lời là đang sắp lịch , nhưng sáng nay mình thấy các bạn nhận thư PV nhiều quá mà ko thấy tên mình , thôi ráng đợi thêm ngày mai nữa xem sao
Hồ sơ hoàn tất rồi thì yên tâm mà ngồi chờ :) Có email với NVC thì quá tốt rồi, cứ tới đợt check mail, bây giờ bạn có hỏi ai cũng vậy thôi, không thể biết trước được đâu nhe, chúc bạn nhận đuợc tin vui.

xuanthu

Thành viên tích cực
Cho mình hỏi

mình muốn gởi email cho NVC để hỏi về ngày PV thêm lần nữa có được ko .mình chờ sốt ruột quá
ỏ việt nam có dich vu nào goi vào NVC để hỏi ngày PV hk ,xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: Cho mình hỏi

Bạn nên gởi mail hỏi. tháng rồi tôi gởi email vào các ngày 1/7 và 12/7 người nhà gọi điện 2 lần và gởi một thơ tay bảo đảm cho NVC vì mình đã completed và qua ngày đáo hạn. lần gọi điện sau cùng nó hẹn là đầu tháng 08 khoảng tuần thứ 2 nếu chưa có thì gọi điện cho nó kiểm tra. chúc bạn có được tin vui trong những ngày gần đây

xuanthu

Thành viên tích cực
Vài lời ........

Hồ sơ của mình thuộc diện F3 ,HCM 2005699085 , PD :16/4/2001 ,Complete: 27/5/2010 ,chưa nhận được giấy PV.
Suốt thời gian qua mình đến với diễn đàn và được các bạn chia sẻ rất nhiều . Mấy ngày qua mình trong đợi chỉ 1 tin mà thôi .Đó là 1 thư mời PV của NVC ,nhưng chờ đợi vẫn là chờ đợi .Mình thấy các bạn bây giờ ai cũng lo làm những việc còn lại đễ mau sang bên Mỹ , còn mình thì vẫn dậm chân tại chỗ mà ko hiểu lí do tại sao . Gọi người bảo lãnh nhờ luật sư kiểm tra hồ sơ mà cứ lẩn tránh hoài .Chắc là họ ko muốn gia đình mình qua nữa .
Gia đình mình thôi ko nghĩ đến việc đi MỸ nữa , chúc các bạn luôn vui vẻ và thành công .Tạm biệt . Rất vui khi đươc biết các bạn .

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Vài lời ........

Hồ sơ của mình thuộc diện F3 ,HCM 2005699085 , PD :16/4/2001 ,Complete: 27/5/2010 ,chưa nhận được giấy PV.
Suốt thời gian qua mình đến với diễn đàn và được các bạn chia sẻ rất nhiều . Mấy ngày qua mình trong đợi chỉ 1 tin mà thôi .Đó là 1 thư mời PV của NVC ,nhưng chờ đợi vẫn là chờ đợi .Mình thấy các bạn bây giờ ai cũng lo làm những việc còn lại đễ mau sang bên Mỹ , còn mình thì vẫn dậm chân tại chỗ mà ko hiểu lí do tại sao . Gọi người bảo lãnh nhờ luật sư kiểm tra hồ sơ mà cứ lẩn tránh hoài .Chắc là họ ko muốn gia đình mình qua nữa .
Gia đình mình thôi ko nghĩ đến việc đi MỸ nữa , chúc các bạn luôn vui vẻ và thành công .Tạm biệt . Rất vui khi đươc biết các bạn .
Việc hồ sơ gia đình đã hoàn tất là một quá trình dài và quan trong nhất mà bạn đã vượt qua được rồi, việc này đáng mừng chứ bạn :100:

Trong thời gian này không ai có thể biết trước khi nào kể cả Luật sư cuả gia đình, bạn có hối thúc người nhà cũng vậy thôi, họ cũng như gia đình bạn, không thể làm gì hơn trong thời gian này, việc lên lịch phỏng vấn là do NVC họ sắp xếp theo trình tự, gia đình yên tâm chờ thư mời thôi nhé. Chúc may mắn & Thành công !

@ Rất, rất nhiều gia đình đang mong hồ sơ được hoàn tất như gia đình bạn đó ! :)

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ của mình thuộc diện F3 ,HCM 2005699085 , PD :16/4/2001 ,Complete: 27/5/2010 ,chưa nhận được giấy PV.........

Xuanthu, hãy hết sức bình tĩnh, trường hợp của bạn không có gì phải lo lắng cả, tôi dám chắc rằng bạn sẽ nhận được thư mời PV trong một ngày gần đây. Hãy kiên nhẫn bạn nhé. Chúc bạn và gia đình luôn vui vẻ và đạt ý nguyện :100:

Utle1153

Thành viên tích cực

Bạn Xuanthu thân mến năm dài Bạn chờ được tháng vắng mà Bạn nản lòng thế, Bạn nhìn lại có biết bao người muốn hồ sơ được complete như Bạn, Mình khuyên Bạn bầy giờ hãy để lòng thật bình tỉnh đừng lo nghỉ về thư P.V. Mình khảng định trước sao gì gia đình Bạn sẻ có, từ đây đến ngày được phỏng vấn còn nhiều việc phải làm cho gia đình bạn, nào là sấp xếp hồ sơ, tham khảo cách điền đơn DS 320 và nghiên cứu kinh nghiệm các hồ sơ phỏng vấn thành công cùng diện, Mình tin nếu Bạn thực hiện được những điều trên thì đến ngày gia đình Bạn được phỏng vấn sẽ thành công tốt đẹp, chúc Bạn vui:41::41:

dohoaibao

Thành viên tích cực

Bạn xuanthu mến, tâm trạng của bạn cũng giống như tâm trạng của mình khi trước đó. Thôi thì bạn cứ vui đi rồi cũng sẻ tới lượt của mình. chúc bạn nhận được tin vui trong những ngày gần đây

thinhcongly

Thành viên tích cực
Ðề: Vài lời an ui

ban xuan thu than men
ban hay binh tinh kien nhan va cho doi . trong luc nay ban dung qua bi quan vi hs cua ban da completet roi . van de con lai la thoi gian chuyen gi no den roi no se den thoi . nua thang truoc toi cung roi vao truong hop tuong tu nhu ban cung nghi minh bi bo roi va roi sau do toi da nhan dc thu moi phong van tinh thoi gian tu ngay hs cua toi complete den ngay toi nhan dc thu bao pv la dung 3 thang vi vay toi co loi khuyen den ban hay doi them 1 thoi gian nua xem sao . chuc ban som nhan dc thu pv . :100:

trangdung

Cựu Ban điều hành
Ðề: Vài lời an ui

ban xuan thu than men
ban hay binh tinh kien nhan va cho doi . trong luc nay ban dung qua bi quan vi hs cua ban da completet roi . van de con lai la thoi gian chuyen gi no den roi no se den thoi . nua thang truoc toi cung roi vao truong hop tuong tu nhu ban cung nghi minh bi bo roi va roi sau do toi da nhan dc thu moi phong van tinh thoi gian tu ngay hs cua toi complete den ngay toi nhan dc thu bao pv la dung 3 thang vi vay toi co loi khuyen den ban hay doi them 1 thoi gian nua xem sao . chuc ban som nhan dc thu pv . :100:
Hi bạn xuanthu,

Thay mặt diễn đàn XNC, xin chia sẻ nỗi lo lắng và thất vọng của gia đình bạn.

Thiết nghĩ bạn cứ bình tĩnh. Đây là những giây phút thử thách sự kiên nhẫn của bạn và gia đình. Cá nhân mình cho rằng, một khi hồ sơ của bạn đã được completed thì có nghĩa là gia đình ta đã đi được được một chặng đường rất dài (khoảng 3/4) để hoàn tất hồ sơ, chuẩn bị phỏng vấn.

Mình không cho rằng có một sự bất công hay tất khuất gì ở đây. Tôi dám khẳng định NVC không quên hồ sơ của mình đâu! Chỉ là còn một vài thủ tục nào đó mà bên phía họ phải giải quyết trước khi gửi thư phỏng vấn cho gia đình bạn.

Bạn nên kiên nhẫn chờ thêm một thời gian nữa. Nếu vẫn chưa có gì động tĩnh thì mình cho rằng diễn đàn sẽ có cách hỏi giúp hồ sơ cho bạn.

Chúc bạn sớm có tin vui.

xuanthu

Thành viên tích cực
Hồ sơ chưa nhận được tin vui .

Chào các AEC , các bạn có khoẻ ko .Hơn 1 tuần nay mình ko vào diễn đàn ,vì mình muốn khi nào có tin vui sẽ nói cho các bạn nghe . Nhưng mình chờ hoài vẫn ko thấy gi cả ,buồn vẫn buồn ...Ko hiểu tại vì sao mà hồ sơ nhà mình lại lâu đến như vậy ? Đã thuyết phục người nhà gọi vào NVC mà sự việc vẫn im ru .Bây giờ mình cũng ko biết phải làm sao . Có AEC nào giúp mình với
Hồ sơ của mình : HCM 2005699085
PD : 16/4/2001
Complete :27/5/2010
Chúc các bạn vui .

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ chưa nhận được tin vui .

Chào bạn, mình cũng đã rơi vào tâm trạng của bạn hiện giờ, tháng rồi mình có để ý thấy thư pv dành cho hồ sơ phần đông là completed tháng 04/2010 vậy cuối tháng này chắc là tới hồ sơ completed tháng 05 của bạn.

xuanthu

Thành viên tích cực

Chào dohoaibao ,mình cám ơn bạn đã chia sẻ ,mình nghe các bạn trên diễn đàn nói là NVC chỉ gởi thư Pv đầu tháng thôii mà

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào các AEC , các bạn có khoẻ ko .Hơn 1 tuần nay mình ko vào diễn đàn ,vì mình muốn khi nào có tin vui sẽ nói cho các bạn nghe . Nhưng mình chờ hoài vẫn ko thấy gi cả ,buồn vẫn buồn ...Ko hiểu tại vì sao mà hồ sơ nhà mình lại lâu đến như vậy ? Đã thuyết phục người nhà gọi vào NVC mà sự việc vẫn im ru .Bây giờ mình cũng ko biết phải làm sao . Có AEC nào giúp mình với
Hồ sơ của mình : HCM 2005699085
PD : 16/4/2001
Complete :27/5/2010
Chúc các bạn vui .
Chào bạn xuanthu. Bạn nên gởi email cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn của bạn. Địa chỉ email của NVC là NVCIquiry@state.gov,
Diễn đàn đã hướng dẫn mẩu thư hỏi ngày phỏng vấn của anh Hùng Việt như sau:

Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir,

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his (or her) full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He (or she) was born on [ngày sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]

Những chỗ màu đỏ bạn điền thông tin hồ sơ của bạn vô cho chính xác nhé. Ngày sinh nên viết theo dạng mm/dd/yy (tháng/ngày/năm).

Chúc bạn vui và nhận được thư mời phỏng vấn kỳ này! Thân ái.

xuanthu

Thành viên tích cực
nhờ trả lời giúp.

cho mình hỏi có phải hồ sơ complete tháng 5 thì cuối tháng 8 hoặc tháng 9 sẽ có giấy Pv phải ko .có hồ sơ nào complete trong hai tháng đó mà có giấy PV rồi ko , chia sẻ với mình nhé.
Lý lịch tư pháp nhà mình có hạn đến 25/9 , vậy mình có cần làm lại ko?

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: nhờ trả lời giúp.

cho mình hỏi có phải hồ sơ complete tháng 5 thì cuối tháng 8 hoặc tháng 9 sẽ có giấy Pv phải ko .có hồ sơ nào complete trong hai tháng đó mà có giấy PV rồi ko , chia sẻ với mình nhé.
Lý lịch tư pháp nhà mình có hạn đến 25/9 , vậy mình có cần làm lại ko?
Tôi đã gom hết bài vở của bạn về một chỗ, bạn chú ý vào đây mà hỏi nhé đừng mở thêm topic nữa, rất khó theo dõi. Việc hồ sơ complete bao lâu thì được PV còn tuỳ thuộc vào lượng visa sẵn có trong tháng. Tuy nhiên tháng 10 tới đây cũng là đầu năm tài khoá 2011 nên hy vọng số lượng visa có nhiều và bạn có hy vọng nhận được thư PV.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ check dùm hồ sơ F3 , HCM 2005699085

Bạn nên làm lại lý lịch tư pháp, vì nó chỉ có thời hạn 1năm. Nếu tháng này bạn có thư pv thì làm không kịp. chuẩn bị trươc vẫn tốt. chúc gia đình nhận tin vui vài ngày tới

xuanthu

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ check dùm hồ sơ F3 , HCM 2005699085

làm LLTP lại thì mất khoảng bao lâu ?