Hồ sơ F3 - HCM2006699051

phonghang

Thành viên mới
hồ sơ F3 ngày ưu tiên 31/08/2001

Xin các anh chị trong diễn đàn kiểm tra giúp em xem hồ sơ đã complete chưa , xin cám ơn
case number : HCM 2006699051:100:

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: hồ sơ F3 ngày ưu tiên 31/08/2001

Xin các anh chị trong diễn đàn kiểm tra giúp em xem hồ sơ đã complete chưa , xin cám ơn
case number : HCM 2006699051:100:
Chào bạn PhongHang,
case number : HCM 2006699051 đã complete ngày 6/3/2010, xin chúc mừng bạn.
Xin chúc lịch visa F3 của tháng 6 và các tháng sau nữa nhảy thật nhanh để bạn sớm có thư phỏng vấn nhé :1:

phonghang

Thành viên mới

chào các anh chi trong diễn đàn , mình có một thắc mắc về I864A :cho mình hỏi vợ của người bảo trợ có phải khai I864A cho mình không và vợ của người bảo trợ không có đi làm và cả hai vợ chồng đều không chung địa chỉ với ba mẹ mình. xin CAC trong diễn đàn giúp đỡ. cám ơn

thanhnv

Thành viên tích cực

chào các anh chi trong diễn đàn , mình có một thắc mắc về I864A :cho mình hỏi vợ của người bảo trợ có phải khai I864A cho mình không và vợ của người bảo trợ không có đi làm và cả hai vợ chồng đều không chung địa chỉ với ba mẹ mình. xin CAC trong diễn đàn giúp đỡ. cám ơn
Chào bạn

Người vợ sẽ phải khai I864A khi người chồng gộp luôn thu nhập của người vợ vào total income trong I864 của người chồng hoặc 2 vợ chồng khai thuế chung. Do vợ của người đồng bảo trợ không đi làm và cũng không khai thuế chung nên không cần khai I864A.

phonghang

Thành viên mới
xin giúp đỡ

cho mình hỏi người bảo trợ tài chính trước đây đã có bảo trợ cho một người thì bao lâu mới được bảo trợ cho người kế tiếp . xin thành thật cám ơn:New_icons_10:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: xin giúp đỡ

cho mình hỏi người bảo trợ tài chính trước đây đã có bảo trợ cho một người thì bao lâu mới được bảo trợ cho người kế tiếp . xin thành thật cám ơn:New_icons_10:
Vấn đề không phải vậy bạn ạ, bạn vẫn có thể bảo trợ cho người khác nếu như income của bạn cho phép làm điều đó. Trong I864 có mục tổng số người bảo trợ, trong đó bạn phải cho biết đã từng bảo trợ cho ai trước đây và hiện đã là thường trú nhân tại Mỹ hay không. Nếu có, bạn phải cộng gộp vào luôn, do vậy nếu income của người bảo trợ dư dã thì chẳng có vấn đề gì. Ngược lại thì phải tìm kiếm thêm người đồng bảo trợ mới phụ vào. Sau khi người được bảo trợ vào quốc tịch thì người bảo trợ mới hết trách nhiệm ràng buộc.

phonghang

Thành viên mới
xin giúp đỡ

xin cho mình hỏi , nhà của người bảo trợ tài chính có 4 người đã bảo trợ cho nhà mình cũng có 4 người vậy số tiền 54.000$ có đủ điều kiện để bảo trợ cho mình không ( tc: 8 người ), mình đang rất lo lắng mong được sự giúp đỡ của anh chị xin thành thật cám ơn :New_icons_10:

Chỉnh sửa cuối:

kimtuyet

Thành viên tích cực

chuyện đó ban đừng bận tâm nếu bảo trợ không đủ thì NVC sẻ gởi thông báo cho gia đình bạn tìm thêm người đồng bảo trợ
quan trọng là hô sơ đã comlete hay chưa

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

xin cho mình hỏi , nhà của người bảo trợ tài chính có 4 người đã bảo trợ cho nhà mình cũng có 4 người vậy số tiền 54.000$ có đủ điều kiện để bảo trợ cho mình không ( tc: 8 người ), mình đang rất lo lắng mong được sự giúp đỡ của anh chị xin thành thật cám ơn :New_icons_10:
Chào bạn,

Với số income trên thì đủ điều kiện cho 8 người (người bảo trợ 4 + 4 người được bảo trợ), bạn yên tâm nhé .

phonghang

Thành viên mới
:41: hôm qua nhà mình đã PV thành công và nhận giấy hồng xin chân thành cảm ơn các anh chi trong diễn đàn đã giúp đỡ mình trong thời gian qua:New_icons_10:

fenkiya

Thành viên tích cực
Ðề: PV thành công

Xin chúc mừng gia đình bạn. Chúc Gia đình thành công trên xứ sở cờ hoa. :41:

leo

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình anh chị nhé. Lại một cánh cửa nữa mở ra, hi vọng ở cuộc sống mới anh chị sẽ luôn gặt đc nhiều thành công. ^^

Liệu

Cựu Ban điều hành

:41: hôm qua nhà mình đã PV thành công và nhận giấy hồng xin chân thành cảm ơn các anh chi trong diễn đàn đã giúp đỡ mình trong thời gian qua:New_icons_10:
Xin chúc mừng GĐ Anh/Chị đã PV thành công và rinh giấy hồng :41::41::41:

Chúc mọi sự tốt lành sẽ đến với GĐ trong những ngày sắp tới.

thinhcongly

Thành viên tích cực

:New_icons_10:
minh thuộc diện f3 23/9 tới là mình có buổi pv ban có thể vui lòng tường trình lai hôm pv nhân viên LSQ đã hỏi những câu hỏi gì ? rất mong sớm nhận dc câu trải lời của bạn . xin cám ơn

thanhchi

Thành viên tích cực

chúc mưng gia đình bạn rinh giấy hồng nhẹ nhàng :41: :41: :41: :41: :41: :41:chúc gia đình bạn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống trên miền đất mới :41: :41:

Xin chúc mừng gia đình bạn đã nhận giấy hồng. Chúc mọi sự tốt lành sẽ đến trong những ngày sắp tới. :41::41::41:

TaoDi

Thành viên mới

C ái này gọi là lên tới đỉnh Everest rồi đó. Cầm được tờ giấy hồng là lòng thấy nhẹ nhõm, bao vất vả tan biến..... phải không bạn phonghang?

Xin chúc mừng bạn và gia đình. Giờ chỉ còn chuẩn bị lên đường thôi hén! :41::41::41::41::41::41: