[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2008630055

hoangvo

Thành viên mới
Ðề: Xin kiển tra giùm em số hồ sơ HCM 2008630055?

cám ơn bạn, mình có và đã gửi rồi .Hy vọng sẽ được báo tin vui với bạn

bantui72

Thành viên tích cực
Cho mình hỏi về lệ phí Phỏng vấn?

Anh(chị) trên diễn đàn cho mình hỏi khi PV ngoài lệ phí 400$ mình còn đóng khoảng nào nữa không,nếu GĐ bên Us đã đóng rồi thì bên VN mình cần đóng thêm lẹ phí nào nữa không...! mình xin cám ơn

linda

Ban điều hành
Ðề: Cho mình hỏi về lệ phí Phỏng vấn?

Anh(chị) trên diễn đàn cho mình hỏi khi PV ngoài lệ phí 400$ mình còn đóng khoảng nào nữa không,nếu GĐ bên Us đã đóng rồi thì bên VN mình cần đóng thêm lẹ phí nào nữa không...! mình xin cám ơn
Nếu gia đình bên Mỹ đã đóng rồi thì bạn không cần đóng thêm bất cứ khoản nào nữa khi đi phỏng vấn ( không bao gồm phí khám sức khoẻ và chích ngừa).

bantui72

Thành viên tích cực

Anh (chị) trên diễn đàn sẵn đây cho mình hỏi trước ngày phỏng vấn thì khoãng bao lâu hồ sơ mới về lãnh sự quán VN.Mình xin cám ơn...!

eotidi

Thành viên tích cực

Anh (chị) trên diễn đàn sẵn đây cho mình hỏi trước ngày phỏng vấn thì khoãng bao lâu hồ sơ mới về lãnh sự quán VN.Mình xin cám ơn...!
Chào bạn,
LTD xin góp chút ý kiến với bạn.

Theo kinh nghiệm check case of LTD: từ 5-4 tuần trước ngày PV, NVC sẽ (thông tin trong hệ thống trả lời tự động) chuyển về LSQ.

Và theo kinh nghiệm của các ACE (đi trước): nếu bạn nào muốn khiếu nại (CSPA chẳng hạn) thì nên đến Phòng thông tin LSQ trước ngày PV từ 10-7 ngày.

bantui72

Thành viên tích cực

Anh (chị) cho mình hỏi khi phỏng vấn mình có cần đem Học bạ theo không, nếu không đem thì có sao không...Tại mình có đọc bảng hướng dẫn hồ sơ PV của anh Thành post lên không thấy có đề cập đến học bạ,với lại học bạ của mình lại có 1 chút không khốp với giấy tờ (tên lót của Mẹ mình không trùng khốp)...Mong Anh (chị) diễn đàn giúp đở mình xin cám ơn...!

Lily

Cựu Ban điều hành

Anh (chị) cho mình hỏi khi phỏng vấn mình có cần đem Học bạ theo không, nếu không đem thì có sao không...Tại mình có đọc bảng hướng dẫn hồ sơ PV của anh Thành post lên không thấy có đề cập đến học bạ,với lại học bạ của mình lại có 1 chút không khốp với giấy tờ (tên lót của Mẹ mình không trùng khốp)...Mong Anh (chị) diễn đàn giúp đở mình xin cám ơn...!
Hi bantui72,
Hồ sơ của bạn thuộc diện F3 phải không? Bạn có thể cho biết bạn là đương đơn chính hay đương đơn phụ?
Học bạ chỉ là một trong những bằng chứng về mối quan hệ thật sự giữa bạn và ba mẹ bạn thôi. Có thể nhân viên LSQ cần xem nó để xác định mối quan hệ này, có thể họ không cần xem, cái này còn tùy từng trường hợp cụ thể. Tuy nhiên, nếu có sai sót về tên mẹ, học bạ của bạn không thể chứng minh mối quan hệ của bạn với mẹ, bạn cần suy xét coi có cần lấy học bạ làm bằng chứng không? ngoài học bạ ra, bạn còn bằng chứng nào tốt hơn không?
Chúc thành công. Thân ái.

bantui72

Thành viên tích cực

Hi bantui72,
Hồ sơ của bạn thuộc diện F3 phải không? Bạn có thể cho biết bạn là đương đơn chính hay đương đơn phụ?
Học bạ chỉ là một trong những bằng chứng về mối quan hệ thật sự giữa bạn và ba mẹ bạn thôi. Có thể nhân viên LSQ cần xem nó để xác định mối quan hệ này, có thể họ không cần xem, cái này còn tùy từng trường hợp cụ thể. Tuy nhiên, nếu có sai sót về tên mẹ, học bạ của bạn không thể chứng minh mối quan hệ của bạn với mẹ, bạn cần suy xét coi có cần lấy học bạ làm bằng chứng không? ngoài học bạ ra, bạn còn bằng chứng nào tốt hơn không?
Chúc thành công. Thân ái.
Chào Lily
Hồ sơ nhà mình là diện F3 mình là đương đơn phụ mẹ mình là chính vậy mình đem theo vài tấm hình chụp từ nhỏ đến bây giờ để làm bằng chứng được không...mình xin cám ơn!

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào Lily
Hồ sơ nhà mình là diện F3 mình là đương đơn phụ mẹ mình là chính vậy mình đem theo vài tấm hình chụp từ nhỏ đến bây giờ để làm bằng chứng được không...mình xin cám ơn!
Được bạn ạ. Bất cứ hình ảnh, giấy tờ,... nào chứng minh được mối quan hệ mẹ con của bạn càng cũ càng tốt, có tiến trình thời gian từ nhỏ tới giờ càng hay, nếu nhà bạn theo đạo Công giáo thì sổ rửa tội là tốt nhất.

Chúc thành công. Thân ái

bantui72

Thành viên tích cực

Được bạn ạ. Bất cứ hình ảnh, giấy tờ,... nào chứng minh được mối quan hệ mẹ con của bạn càng cũ càng tốt, có tiến trình thời gian từ nhỏ tới giờ càng hay, nếu nhà bạn theo đạo Công giáo thì sổ rửa tội là tốt nhất.

Chúc thành công. Thân ái
Cám ơn Lily
vậy là mình không cần đem học bạ mà đem theo hình thôi có được không Lily ah mà gđ mình theo không theo đạo công giáo...mình xin cám ơn!

bantui72

Thành viên tích cực
Điền đơn DS-230 khi vào phỏng vấn?

Anh(chị) cho mình hỏi khi đi PV mình có cần điền sẵn tờ DS-230 part 1 và part 2 cho mỗi đương đơn đem theo khi vào phỏng vấn không. sắp đến ngày PV em đã soạn ra những giấy tờ như : giấy khai sinh,hộ chiếu,hình,giấy kết hôn,hồ sơ KSK,giấy cmnd ko biết là đã đủ chưa mong Anh(chị) chỉ dùm em xin cám ơn...!

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Điền đơn DS-230 khi vào phỏng vấn?

Anh(chị) cho mình hỏi khi đi PV mình có cần điền sẵn tờ DS-230 part 1 và part 2 cho mỗi đương đơn đem theo khi vào phỏng vấn không. sắp đến ngày PV em đã soạn ra những giấy tờ như : giấy khai sinh,hộ chiếu,hình,giấy kết hôn,hồ sơ KSK,giấy cmnd ko biết là đã đủ chưa mong Anh(chị) chỉ dùm em xin cám ơn...!
Chào bạn,
Ds-230 đã nộp cho NVC rồi. Khi đi PV không cần phải khai lại Ds-230 và cũng không cần mang theo bản sao Ds-230 (nếu không có gì thay đổi đáng kể từ khi nộp hồ sơ cho NVC cho tới ngày PV).
Bạn tham khảo thêm link này để chuẩn bị giấy tờ cho cuộc PV sắp tới.
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=97

bantui72

Thành viên tích cực

Anh(chị) cho hỏi có cần đem giấy lý lịch tư pháp theo khi PV không, mà gđ em đã nộp bản chính hết cho NVC rùi,lúc trước có photocopy lại mà không có công chứng nữa ko biết là được không ,mong anh(chị) giúp đỡ em xin cám ơn...!

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

chào bạn bantui72.
mình có người dì họ củng diện f3. hôm qua có đi pv nhưng chưa nhận được giấy hồng vì thiếu hình người bảo lãnh mới nhất vd như hình nbl đang đọc báo. lsq yêu cầu bổ sung hình đó. hy vọng thông tin này giúp được bạn...

bantui72

Thành viên tích cực

chào bạn bantui72.
mình có người dì họ củng diện f3. hôm qua có đi pv nhưng chưa nhận được giấy hồng vì thiếu hình người bảo lãnh mới nhất vd như hình nbl đang đọc báo. lsq yêu cầu bổ sung hình đó. hy vọng thông tin này giúp được bạn...
cám ơn bạn nguyenchauanh.ah sẵn đây cho mình hỏi tí nha người dì của bạn lúc đi PV có cần khai lại tờ đơn DS-230 không vậy,mình cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Lily

Cựu Ban điều hành

Hi bantui72,
- Bác onenainainai đã tư vấn cho bạn rồi đó. Nếu bạn có thông tin gì cần sửa lại trong DS-230 đã nộp cho NVC trước đây thì mới cần điền lại DS-230 khác, mang theo vào ngày phỏng vấn và phải chủ động nói lý do cần đổi và xin nộp DS-230 mới cho nhân viên sơ vấn (họ sẽ đổi và trả DS-230 cũ ra cho bạn).
- Việc chuẩn bị hình mới nhất của người bảo lãnh chỉ cần thiết đối với trường hợp người bảo lãnh đã rất lớn tuổi (để xác định người bảo lãnh vẫn đang sống khoẻ mạnh). Hình chụp phải có kèm ngày tháng chứng minh là hình mới, nên tốt nhất là chụp với tờ báo mới ra gần đây, nhưng chụp sao phải nhìn rõ ngày phát hành tờ báo đó.
Chúc bạn thành công. Thân ái.

bantui72

Thành viên tích cực
Xin Cấp sớm ViSa

Anh(chị) trên diễn đàn cho em 1 lời khuyên dùm, em xin cám ơn trước,tình hình bà ngoại em đang lâm bệnh nặng không biết là có qua khỏi hay không hic mẹ em bên này lo lắm,mà gđ đã có giấy hồng hẹn ngày lấy visa là 1 tuần nữa vậy em có thể lên lãnh sự quán xin cấp sớm có được không và có bị ảnh hưởng vì không tại (gd em có 5 người mà có 1 người là anh em bị thử đàm ở lại điều trị chỉ còn 4 người) , bà ngoại em là người bảo lãnh còn mẹ em là đương đương chính,với tình hình vậy gđ em có thể xin cấp visa sớm đc không ,mong anh(chị) diển đàn giúp đở em xin cám ơn.....:2:

hoangvo

Thành viên mới
Ðề: Xin Cấp sớm ViSa

Theo mình nghĩ có lẽ phải đến ngày hẹn mình mới được cấp visa bạn à. Chưa có trường hợp ngoại lệ náo được cấp trước nngày cả.Anh của bạn đang chờ kết quả thử đàm hay đã bị gọi uống thuốc rồi vậy.Nhà bạn khám sức khỏe khi nào, mình cũng bị thử đàm, thật buồn

bantui72

Thành viên tích cực
Ðề: Xin Cấp sớm ViSa

Theo mình nghĩ có lẽ phải đến ngày hẹn mình mới được cấp visa bạn à. Chưa có trường hợp ngoại lệ náo được cấp trước nngày cả.Anh của bạn đang chờ kết quả thử đàm hay đã bị gọi uống thuốc rồi vậy.Nhà bạn khám sức khỏe khi nào, mình cũng bị thử đàm, thật buồn
chào bạn linhmt!
gđ mình khám sức khỏe khoảng 1 tháng rùi bạn à,anh mình bị gọi điều trị 6 tháng(uống thuốc), nếu tình hình vậy thì phải lấy visa đúng hẹn rùi.