[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2008822009

selena

Thành viên mới
Anh chị!!!help you!!!
Khi nhận được thư :Checklist letter response
Thư này có nghĩa là gì vậy anh chị? và gia đình em cần phải làm gì tiếp theo. Mong anh chị giúp đỡ cho. thanks

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: anh chị cho em hỏi!!thanks

Chào bạn denhvong!

Diễn đàn xin có vài phút chia buồn cùng bạn!

Bạn nhận được the checklist letter có nghĩa là hồ sơ của bạn bị missing hoặc incomplete (thiếu chứng từ, giấy tờ) và cần bổ sung những giấy tờ nêu trong thư.

Bạn nên nghiên cứu kỹ những gì mà NVC đòi hỏi bạn phải thực hiện, đáp ứng nó càng nhanh càng tốt, rồi gửi lại cho NVC.

Chúc hồ sơ của bạn không gặp thêm cái checklist letter quỉ quái này và sớm hoàn tất (completed).

selena

Thành viên mới

chào Binh Minh!!!xin lỗi vì không biết xưng hô thế nào!!!
Mình có vào google và tìm . Họ bảo là giấy đó là thư báo nộp pastport, lí lịch tư pháp....cho NVC chứ không phải thiếu giấy tờ gì. Vậy là sao vậy, Binh Minh nói vậy làm mình lo quá , xin bạn xem lại dùm nha ..Thanks nhiều!!!!

Thành

Thích đủ thứ ...

chào Binh Minh!!!xin lỗi vì không biết xưng hô thế nào!!!
Mình có vào google và tìm . Họ bảo là giấy đó là thư báo nộp pastport, lí lịch tư pháp....cho NVC chứ không phải thiếu giấy tờ gì. Vậy là sao vậy, Binh Minh nói vậy làm mình lo quá , xin bạn xem lại dùm nha ..Thanks nhiều!!!!
Mấy cái giấy bạn kể ra đó là những thứ thiếu trong thông báo của NVC đó :100:

selena

Thành viên mới

vậy check dùm mình hồ sơ này nha!!!
HCM 2008822009
EXPIRATION DATE: 12/31/2006
cảm ơn !! hôm trước mình nhầm qua hồ sơ F1 mong mọi người thông cảm!!cảm ơn

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Bạn có thể chia sẻ cái file .pdf Checklist response đó dc ko? ACE trên diễn đàn sẽ hỗ trợ, xem dùm là hồ sơ chị thiếu những gì. Mỗi người mỗi khác, bạn ko thể search google mà suy ra cho trường hợp mình dc.

selena

Thành viên mới

HCM 2008822009
cảm ơn !! hôm trước mình nhầm qua hồ sơ F1 mong mọi người thông cảm!!
Mình đã bổ túc và làm xong tất cả thủ tục rồi. ACE xem thử đax hoàn thành chưa nhé!! cảm ơn nhiều

onenainainai

Cựu Ban điều hành

HCM 2008822009
cảm ơn !! hôm trước mình nhầm qua hồ sơ F1 mong mọi người thông cảm!!
Mình đã bổ túc và làm xong tất cả thủ tục rồi. ACE xem thử đax hoàn thành chưa nhé!! cảm ơn nhiều
Chào bạn, hồ sơ HCM2008822009 was completed on July 30, 2010. Xin chúc mừng.

selena

Thành viên mới

chào anh chị!!!
Vui quá vì giấy tờ em đã completed rồi. Cảm ơn anh chị đã check giùm em nha !!!
Anh chị cho em hỏi !!Diễn đàn có thể cho em biết sớm khi co giấy phỏng vấn về được không ạ!!Vì gia đình em dùng địa chỉ nhà nên giấy phỏng vấn sẽ trễ hơn vì phải mất 3 đến 4 tuần gửi bưu điện. Nhờ anh chị theo dõi dùm nha.Cảm ơn anh chị nhiều!!!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

chào anh chị!!!
Vui quá vì giấy tờ em đã completed rồi. Cảm ơn anh chị đã check giùm em nha !!!
Anh chị cho em hỏi !!Diễn đàn có thể cho em biết sớm khi co giấy phỏng vấn về được không ạ!!Vì gia đình em dùng địa chỉ nhà nên giấy phỏng vấn sẽ trễ hơn vì phải mất 3 đến 4 tuần gửi bưu điện. Nhờ anh chị theo dõi dùm nha.Cảm ơn anh chị nhiều!!!
Chào bạn, không ai có thể theo dõi khi nào có giấy pv giùm bạn, chỉ có bạn mà thôi. Bạn có thể email cho NVC để hỏi ngày pv, khi có giấy mời, NVC sẽ email cho bạn, bạn in email này ra để đi chích ngừa và khám sức khoẻ.
Đây là mẫu email ( bạn nhớ thay đổi nội dung trong ngoặc cho phù hợp với hồ sơ của bạn) :

Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov

Bạn chú ý:
Ở dòng địa chỉ email: Bạn gỏ vào NVCINQUIRY@state.gov
Ở dòng Subject : Bạn gỏ vào Case number của hồ sơ bạn (HCMxxxxxxxxxx)

Và đây là nội dung email:

Subject: Inquiry on Interview schedule

Dear Sir/Madam,

Ref: (HCMxxxxxxxxxx)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F1, K1 v.v...)

Petioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh mm/dd/yyyy)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính mm/dd/yyyy)

Priority date: (ngày ưu tiên)

I am the principal beneficiary of this petition.

As per the answer from the National Visa Center automatic voice respond system, my family’s case was completed on (ngày hồ sơ completed)

Please kindly advise whether my case has been scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

Your prompt response would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

selena

Thành viên mới
Xin chào cả nhà. Nhờ cả nhà tư vấn dùm em 1 ti được không?
Hồ sơ nhà em phỏng vấn tháng 12-2010.Nhưng do một số vấn đề và lịch visa bị hoãn nên lãnh sứ quán đã đưa giấy xanh và bảo nhà em đợi.
Em theo dõi lịch visa hàng tháng và biết rằng tháng 8 xét 22-8-2001.
Hs nhà em co PD 22-8-2001 nhưng giờ vấn chưa thấy LSQ hồi am gì.Vậy xin cả nhà ai biết gì tư vấn dùm em với .Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hồ sơ nhà em phỏng vấn tháng 12-2010.Nhưng do một số vấn đề và lịch visa bị hoãn nên lãnh sứ quán đã đưa giấy xanh và bảo nhà em đợi.
Hs nhà em co PD 22-8-2001 nhưng giờ vấn chưa thấy LSQ hồi am gì.Vậy xin cả nhà ai biết gì tư vấn dùm em với .Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.
Hi Denhvong, bạn hãy nhanh chóng đến phòng Thông tin LSQ để được trực tiếp hướng dẫn cụ thể.

Chúc may mắn nhé.

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực
chào bạn
trua thứ hai 15/8 bạn xếp hàng vào nộp giấy xanh để chờ LSQ phát lại giấy xanh để bổ túc LLTP và đi khám sức khỏe bạn nhé . nhớ là vào bên trong nhé như đi bổ túc bình thường .không cần chờ thư mời đâu (nếu đúng như bạn nói là chờ ngày ưu tiên) tranh thủ nhé !chúc bạn thành công .