[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009529112

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: kiểm tra hồ sơ

Cho mình hỏi là hồ sơ của bạn diện gì? F3 hay F4?

Thank you.

gagia

Thành viên mới

Ồ! mình xin lổi, hồ sơ của mình :
-case number : HCM2009529112
- F3
-PD: 07Mar2002
Nhờ Bạn check giùm

Thành

Thích đủ thứ ...

Ồ! mình xin lổi, hồ sơ của mình :
-case number : HCM2009529112
- F3
-PD: 07Mar2002
Nhờ Bạn check giùm
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 16.7. 2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

TaoDi

Thành viên mới

Nếu bạn diện F3 với PD là tháng 3-2002 thì chắc hẳn hồ sơ của bạn đã được mở rồi.

Những thông tin từ hộp thư trả lời tự động của NVC mà anh Thành vừa cho biết có lẽ là những giấy tờ nhắc bạn làm tiếp những thủ tục sau khi đã đóng $70 và điền xong DS3032.

Không biết hồ sơ của bạn đã được mở chưa? (vì F3 hiện đã được mở cho những hồ sơ có PD tới tháng 6/2002 rồi).

gagia

Thành viên mới

@Thành : Cám ơn bạn Thành checked giùm hồ sơ mình.
@Binh minh: Người nhà bên Mỷ cho biết đã đóng $70 và $400, vậy NVC sẽ gởi gì cho mình và giấy tờ NVC kêu nộp là gì hả bạn? Cám ơn bạn đã quan tâm

TaoDi

Thành viên mới

- Người nhà bên Mỹ của bạn đã điền form I-864 và chuẩn bị những giấy tờ kèm theo (giấy thuế, photocopy giấy quốc tịch ...) chưa?
- Bạn đã điền form DS 230 và chuẩn bị những giấy tờ kèm theo (
bản chính lý lịch tư pháp, bản chính hôn thú, khai sinh, photocopy passport....) chưa?

gagia

Thành viên mới

Chào BinhMinh, người nhà mình cho biết đã điền form I-864, giấy thuế, và photo giấy quốc tịch. Mình củng đã gỡi: lí lịch tư pháp(bc), giấy li dị (trích lục), copy hộ chiếu, DS-230, 2 hình 5X5.
người nhà mình cho biết đợi NVC thông báo rồi mới nộp hồ sơ, Vậy cho mình hỏi có cần phải đợi NVC thông báo không? hay mình chủ động nộp hồ sơ thẳng cho NVC? cám ơn bạn

gagia

Thành viên mới

HCM2009529112
F3
PD 07/03/2002
Đã bổ túc hồ sơ cho NVC (DS-230, LLTP,..)ngày 20/7/2010 (người nhà bên Mỷ gởi qua đường bưu điện). bưa nay là một tuần rùi. Nhờ các anh chị XNC check giùm NVC đã nhận được chưa? Cám ơn các anh chị

onenainainai

Cựu Ban điều hành

HCM2009529112
F3
PD 07/03/2002
Đã bổ túc hồ sơ cho NVC (DS-230, LLTP,..)ngày 20/7/2010 (người nhà bên Mỷ gởi qua đường bưu điện). bưa nay là một tuần rùi. Nhờ các anh chị XNC check giùm NVC đã nhận được chưa? Cám ơn các anh chị
NVC đã nhận được các giấy tờ của bạn gởi vào ngày 26/07/2010. NVC đang xem xét , chờ trong vòng từ 6 đến 8 tuần tới sẽ có thông báo.

TaoDi

Thành viên mới

Mong hồ sơ gagia gặp nhiều thuận lợi, không bị missing/incomplete gì nữa...để nhanh chóng gia nhập hội "Những hồ sơ completed và chờ phỏng vấn"!

Chúc một ngày vui vẻ. :):):):):)

gagia

Thành viên mới

Wow! NVC ĐÃ NHẬN HỒ SƠ BỔ TÚC, mình lo quá chỉ sợ gởi qua bưu điện mà thất lạc thì chít..Cám ơn ONENAINAINAI và BINHMINH nhìu. Vậy là NVC mất 6-8 tuần để xét hồ sơ của mình phải không các bạn?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Wow! NVC ĐÃ NHẬN HỒ SƠ BỔ TÚC, mình lo quá chỉ sợ gởi qua bưu điện mà thất lạc thì chít..Cám ơn ONENAINAINAI và BINHMINH nhìu. Vậy là NVC mất 6-8 tuần để xét hồ sơ của mình phải không các bạn?
Chào bạn gagia, đúng như vậy, nhưng chỉ trên lý thuyết thôi (vì NVC lập trình trả lời tự động mà). Hồ sơ của tôi cũng bị mising/incomplete.Kể từ ngày NVC báo đã nhận được giấy tờ sau khi đã bổ túc đầy đủ (và hồ sơ không trục trặc gì nữa) thì đúng20 ngày sau NVC báo hồ sơ của tôi Completed. Tôi chúc cho bạn cũng được suông sẽ như vậy để gia nhập hội "Những Hồ sơ Completed chờ PV" (như bạn Binhminh đã chúc cho bạn).

gagia

Thành viên mới

@onenainainai: Cám ơn bạn. Chúc mừng hồ sơ bạn đã completed và vì sao hồ sơ bạn missing ?Đối với diện F thì hồ sơ thường missing giấy tờ gì hả bạn ?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

@onenainainai: Cám ơn bạn. Chúc mừng hồ sơ bạn đã completed và vì sao hồ sơ bạn missing ?Đối với diện F thì hồ sơ thường missing giấy tờ gì hả bạn ?
Chào bạn gagia, hể có thời gian rảnh thi tôi vào diễn đàn XNC để tham khảo, tra cứu nên hiện tôi cũng có một kiến thưc nhất định về lĩnh vực này. Hồ sơ ở VN thì tôi tự làm và gởi cho NVC thì very good, không phải bổ túc gì cả, hồ sơ bị missing/incomplete là do vấn đề income của người bảo lãnh bên Mỹ.
-Đối với diện F thì hồ sơ thường missing giấy tờ gì hả bạn ?
-Tôi chưa thống kê được nên không thể trả lời bạn được. Nhờ các ACE khác trên điễn đàn trả lời giùm vậy!

TaoDi

Thành viên mới

Mình xin phép được "hóng chuyện" tí nghen :):):):):

Hồ sơ của mình của bị NVC "lượm" ra cục sạn "missing/incomplete". Đó là do người khai thuế chung với ông già mình bên Mỹ, trong phần khai I-864A, đã chưa cung cấp bằng chứng về tình trạng việc làm hiện tại (Giấy lương, Thư Chứng nhận CNV của Hãng, Giấy phép Kinh doanh....). Sau khi bổ túc, chưa tới nửa tháng thì allez, họ "khoá" hồ sơ của BM luôn. Lúc nghe xong câu: "Your case was completed on......" thì lòng thấy nhẹ cả người :):):):):).

Cái khung missing/imcomplete thì vô chừng lắm bạn ah, hổng đoán biết trước được đâu. Ừ, mà sao diễn đàn mình không mở một cái kho thu thập những trường hợp bị missing/incomplete nhỉ để mọi người cùng chia sẻ và rút kinh nghiệm?

Nên lắm thay.....

Liệu

Cựu Ban điều hành

Mình xin phép được "hóng chuyện" tí nghen :):):):):

......................

Cái khung missing/imcomplete thì vô chừng lắm bạn ah, hổng đoán biết trước được đâu. Ừ, mà sao diễn đàn mình không mở một cái kho thu thập những trường hợp bị missing/incomplete nhỉ để mọi người cùng chia sẻ và rút kinh nghiệm?

Nên lắm thay.....
Hehhehe, vậy thì còn chần chờ gì nữa, open ngay cái topic đó đi và tồng chí làm chủ topic nhá....khà ...khà .....:41::41::41:

Nhắn Anh onenainainai: Nếu Anh có thời gian rảnh, Anh giúp vụ này nha. Cám ơn Anh nhiều.

gagia

Thành viên mới

@onenainainai; Cám ơn bạn nhìu, mình hy vọng suông sẽ mọi việc. Mình thấy các bước làm hồ sơ định cư thì diển đàn có nhiều bài, nhiều đề mục phân tích các mặt nên tương đối rỏ ràng, chịu khó đọc và nghiên cứu kỷ thì mọi người có thể tự tin tự làm hồ sơ được. Riêng cái vụ missing&incomplete thì hên xui vô chừng như bạn nói, nộp hồ sơ xong thì ai củng phập phồng lo . Như đề nghị của bạn BinhMinh và Lieuvh mình thấy rất hợp lẻ, nếu bạn có nhiều thông tin về lĩnh vực này thì mở một topic giúp ích cho pà con . Mong lắm!