[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009563097*

vukhoi

Thành viên tích cực
Gia đình tôi có gửi giấy I-797 như sau ( vì nhờ luật sư nên thông tin hơi ít ) :
- Priory date : 03 October 2002
- Noticed date : 23 February 2009
- Receipt number : WAC-03-005-51104
Có lẽ gia đình bên Mỹ quên, xin hỏi giúp dùm tôi số Case number HCM .... được không ạ ? Tính theo tuổi CSPA thì con tôi có được đi không ? ( cháu sinh tháng 01 năm 1988 ) Và khoảng thời gian nào hồ sơ được Open ? Tôi có đăng ký địa chỉ mail cho NVC, khi hồ sơ mở họ sẽ báo mail cho cả 2 nơi ?
Rất mong sự giúp đỡ. Cám ơn các bạn

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin hỏi tình trạng hồ sơ

Gia đình tôi có gửi giấy I-797 như sau ( vì nhờ luật sư nên thông tin hơi ít ) :
- Priory date : 03 October 2002
- Noticed date : 23 February 2009
- Receipt number : WAC-03-005-51104
Có lẽ gia đình bên Mỹ quên, xin hỏi giúp dùm tôi số Case number HCM .... được không ạ ? Tính theo tuổi CSPA thì con tôi có được đi không ? ( cháu sinh tháng 01 năm 1988 ) Và khoảng thời gian nào hồ sơ được Open ? Tôi có đăng ký địa chỉ mail cho NVC, khi hồ sơ mở họ sẽ báo mail cho cả 2 nơi ?
Rất mong sự giúp đỡ. Cám ơn các bạn
Receipt number : WAC-03-005-51104 có Case Number: HCM 2009 563097, vui lòng chờ đến lượt ưu tiên, có thể sẽ được gọi trong thời gian tới .

Theo ngày ưu tiên và ngày chấp thuận thì người con sinh năm 1988 chắc chắn sẽ được đi cùng gia đình.

NVC họ chấp nhận thông báo cho những email nào có liên lạc với họ nếu điền thông tin hồ sơ chính xác.

[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/WAC-03-005-51104.mp3[/MUSIC]

vukhoi

Thành viên tích cực

Bạn cho tôi vào danh sách diện F3 luôn nha. Cám ơn bạn

vukhoi

Thành viên tích cực

Hôm nay lướt qua trang web VDT thấy ace F4 được NVC gọi Open hồ sơ , vậy là có tin vui rồi ! Hy vọng F3 cũng sẽ có ...
Tôi cũng đang rất hồi hộp vì mẹ tôi đứng tên bảo lãnh nay sức khoẻ rất yếu ( 83t ), nếu có vấn đề gì thì hồ sơ của tôi có thể xin chuyển qua diện F4 chị, em bảo lãnh được không ? và làm sao để xin giữ ngày ưu tiên cũ ? Ba tôi cũng lớn tuổi rồi sức khoẻ tương đối hơn, vậy tôi sẽ phải làm như thế nào nếu gặp tình huống xấu nhất ? Xin các bạn tư vấn dùm. Cám ơn nhiều.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Tình huống xấu nhất, ba bạn sẽ tiếp tục hồ sơ của bạn. Còn anh chị của bạn đã vào quốc tịch chưa? Nếu rồi thì được.
Chúc cho điều đó ko xảy ra, chào bạn!

vukhoi

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F3 - hcm 2009563097

Các bạn có thể giúp xem hồ sơ của tôi sắp được mở chưa ạ ? ( pd : 03/10/2002 ) Xin cám ơn .

vukhoi

Thành viên tích cực

Các bạn có thể giúp xem hồ sơ của tôi sắp được mở chưa ạ ? ( pd : 03/10/2002 ) Xin cám ơn .

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Hiện F3 đang xem xét đến các hồ sơ có PD tháng 06/2002. Hồ sơ của bạn có PD tháng 10/2002 cũng sắp tới lượt trong 1-2 tháng tới rồi đấy.

vukhoi

Thành viên tích cực

Thanks Onenainai . Rất mong sớm nhận được tin vui như bạn dự đoán .

vukhoi

Thành viên tích cực

Tôi mới nhận mail của NVC sáng nay báo đóng 88$ và 404$ . Có tin vui nhưng hơi buồn vì không có tên con trai sinh năm 1988. Thế là phải khiếu nai CSPA rồi, các bạn giúp tôi vấn đề này nhé. Rất cám ơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Tôi mới nhận mail của NVC sáng nay báo đóng 88$ và 404$ . Có tin vui nhưng hơi buồn vì không có tên con trai sinh năm 1988. Thế là phải khiếu nai CSPA rồi, các bạn giúp tôi vấn đề này nhé. Rất cám ơn.
Chào bạn,
Trước tiên xin chúc mừng hồ sơ của bạn đã được mở và có giấy gọi đóng tiền. Như bác Thành đã tính tuổi CSPA giùm bạn, người con sinh năm 1988 đủ tiêu chuẩn để đi cùng gia đình. Tuổi người con này tính sơ là được khấu trừ khoảng 6-7 năm chờ đợi hồ sơ được chấp thuận.
Bạn nói với người bảo lãnh khoan đóng lệ phí visa 404$, chờ khiếu nại cho người con này xong rồi hãy đóng luôn một thể.
Sau đây là mẫu thư email gởi cho NVC để khiếu nại tuổi CSPA cho người con sinh năm 1988:

Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov

Object: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

I would be grateful to you for informing me whether my child, [tên họ của người con], born on [ngày tháng năm sanh], can accompany my family to the United States.

My case, of which the priority date was [ngày ưu tiên], was pending at USCIS nearly [số năm trì hoãn] years, until [ngày chấp thuận đơn bảo lãnh].

To my knowledge, my son can qualify for benefits under the Child Status Protection Act because the petition filed by my father [mother, brother or sister], Mr. [Mrs. Or Ms.] [tên họ của người bảo lãnh], born on [ngày tháng năm sanh của người bảo lãnh], was approved after August 6, 2002 and my child also aged out after August 6, 2002. Usually, a child’s age must be locked on the date a visa number becomes available. According to the National Visa Center ’s Visa Bulletin, my case has been current since [tháng và năm đáo hạn của hồ sơ]. Thus, my child’s age should be locked on [ngày tháng năm đáo hạn], when visa numbers became available for my family.

Please note that I am the principal beneficiary in the present case and I was born on [ngày tháng năm sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking to hearing from you as soon as possible, I remain.

Sincerely yours,

[Tên họ của đương đơn chính]
[Địa chỉ]

[Số điện thoại]
[Địa chỉ email]

BRYANLIEM2010

Thành viên mới

Receipt number : WAC-03-005-51104 có Case Number: HCM 2009 563097, vui lòng chờ đến lượt ưu tiên, có thể sẽ được gọi trong thời gian tới .

Theo ngày ưu tiên và ngày chấp thuận thì người con sinh năm 1988 chắc chắn sẽ được đi cùng gia đình.

NVC họ chấp nhận thông báo cho những email nào có liên lạc với họ nếu điền thông tin hồ sơ chính xác.

[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/WAC-03-005-51104.mp3[/MUSIC]
CHÀO ANH THÀNH
Anh chuyển file trả lời NVC rất hay. Nếu có thể anh ghi âm như vậy cho mọi người thì tuyệt :41: tks!

vukhoi

Thành viên tích cực

Cám ơn Onenainainai, chúc bạn weekend vui vẻ

vukhoi

Thành viên tích cực

Xin hỏi XNC, ngày 14/12 NVC có gửi cho tôi qua mail tờ Barcode Cover Sheet, như vậy là tôi đã hoàn tất việc đóng tiền rồi phải không ạ ? Và tôi print Barcode này kẹp chung vào hồ sơ để gửi cho NVC ? Rất mong sự chỉ dẫn của các bạn. Cám ơn các bạn.

hsinh

Thành viên tích cực

Xin hỏi XNC, ngày 14/12 NVC có gửi cho tôi qua mail tờ Barcode Cover Sheet, như vậy là tôi đã hoàn tất việc đóng tiền rồi phải không ạ ? Và tôi print Barcode này kẹp chung vào hồ sơ để gửi cho NVC ? Rất mong sự chỉ dẫn của các bạn. Cám ơn các bạn.
Bạn in Barcode Cover Sheet đặt trước form DS-230 và các giấy tờ cá nhân của đương đơn chính.:113:

vukhoi

Thành viên tích cực

HCM2009563097 mở ngày 16/11/2010. Hồ sơ của tôi đã đươc luật sư gửi cho NVC cách đây hơn 1 tuần. Xin XNC check giúp dùm tôi xem NVC đã nhận được chưa ạ ? Cám ơn các bạn.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

HCM2009563097 mở ngày 16/11/2010. Hồ sơ của tôi đã đươc luật sư gửi cho NVC cách đây hơn 1 tuần. Xin XNC check giúp dùm tôi xem NVC đã nhận được chưa ạ ? Cám ơn các bạn.
Chào vukhoi

HCM2009563097: Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 14/12/2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

Thanks

vukhoi

Thành viên tích cực

Cám ơn Tiennguyen. Bạn có thể giải thích dùm vì tôi không hiểu NVC sẽ gửi những giấy tờ gì nữa, tôi đã đóng tiền ( có Barcode do NVC gửi qua mail rồi ) và nộp bổ túc hồ sơ chỉ đợi completed thội .Trường hợp của tôi là vừa rồi NVC báo đóng tiền chỉ có 3 người thôi ( 2 vợ chồng + 1 đứa con nhỏ ) còn 1 con trai lớn nằm trong diện CSPA ( 23t ), tôi có gửi mail khiếu nại với NVC và được họ trả lời khi nào tới Vísa bulletin mới xét nên luật sư chỉ đóng tiền cho 3 người thôi.Vì nhờ LS hồ sơ bị chậm lắm nên tôi cứ phải theo dõi qua mail và diễn đàn XNC để biết tiến trình hồ sơ và hối thúc ho. Như ngày 18/11 NVC gửi mail cho tôi mở hồ sơ báo đóng tiền, tôi gọi qua Mỹ nhờ cô em hỏi thăm LS đã nhận được chưa, họ trả lời 2 lần là hiện nay chỉ giải quyết hồ sơ của VB là 1/6 khiến gia đình tôi rất nôn nạo Đến khi cô em in mail của NVC đưa cho họ xem, vài ngày sau họ báo là mới nhận hồ sơ do NVC gửi qua bưu điện và nói gia đình tôi đóng tiền ( mất thêm 1 tháng ).
Tôi thắc mắc NVC sẽ gửi giấy tờ gì , xin XNC giải đáp dùm tôi. Cám ơn các bạn rất nhiều. Chúc các bạn 1 mùa Giáng sinh an lành và Happy new year.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào vukhoi

Theo anh diễn tả tình trạng hs của anh, thì tôi có thể trả lời anh như sau:
- Việc kiếu nại CSPA cho con anh thì hiện tại anh chưa có thể khiếu nại được vì ngày ưu tiên của anh là 03/10/2002, mà lịch Visa bulletin F3 của tháng 1/1/2011 có ngày 1/1/2001. Anh phải đợi khi nào lịch Visa bulletin có ngày 1/11/2002 thì lúc đó anh mới khởi kiện CSPA cho con anh được
- Còn việc NVC gửi "Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ" thì thông thường bao gồm giấy yêu cầu: )LLTP, Mẩu đơn DS-230,v.v.v..). Anh có thể vào đây tham khảo và làm theo những hướng dẫn dưới đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1254

Thanks