[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009708162

lamngoc

Thành viên mới
em moi vao dien dan, xin cho em biet ho so hcm2009708162 nhu the nao roi. Va gia dinh em co 5 nguoi, ba em (duoc ba noi em bao lanh), chi em 26 tuoi, em 23 tuoi, em cua em 18 tuoi va dua em ut la 13 tuoi. em va chi em da tren 18 tuoi, nhung ho so cua gia dinh duoc nop vao nam 2005, xin cho em hoi la em va chi em co the duoc di cung voi gia dinh khong? moi nguoi trong gia dinh em deu con doc than. xin cam on

Ðề: xin cho em hoi gap

Bạn phải cung cấp :
Priority date: ...................
Approval date: ..................
và ngày sinh của những người quá 21 tuổi thì diễn đàm mới kiểm tra giúp được. Chúc vui.

lamngoc

Thành viên mới

lam thi thanh chau sinh ngay 16-12-1985
lam thi minh ngoc sinh ngay 18-01-1988
Priority date: 11-07-2005
Approval date: 07-2009
Receipt number: WAC-05-206-51487
Cam on

lamngoc

Thành viên mới

cho em hoi khi nao ho so cua em duoc goi di phong van??? cam on.

lam thi minh ngoc sinh ngay 18-01-1988
Cam on
Hồ sơ đã complete ngày 20/9/2010. Có lẽ hồ sơ của bạn là F1.

lam thi thanh chau sinh ngay 16-12-1985: ngày đáo hạn chậm nhất 6/12/2010. Như vậy Châu đã quá tuổi
lam thi minh ngoc sinh ngay 18-01-1988: ngày đáo hạn chậm nhất 22/7/2013. Ngọc đủ tuổi.

Hiên nay NVC đang giải quyết hồ sơ F1 có PD tước 1/1/2005. Hồ sơ của bạn dù đã complete nhưng chưa đáo hạn nên phải chờ.

Chúc may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

lamngoc

Thành viên mới

Vay cho em hoi ngay dao han cua ho so em la ngay nao? cam on.

Vay cho em hoi ngay dao han cua ho so em la ngay nao? cam on.
Không thể biết trước ngày đáo hạn của mỗi hồ sơ, ngoài việc theo dõi lịch visa hằng tháng. Mỗi tháng từ 10 -15 sẽ có lịch mới. Chúc vui

lamngoc

Thành viên mới
Khieu nai tuoi

Chào các anh chị. Hồ sơ của em la hcm 2009 708 162. Có giấy mời phỏng vấn 2-8-2012 nhưng không có tên của 2 người sinh 16-12-1985 và 18-1-1988. Nhưng hiện nay 2 người này đang công tác tại finland. Cho em hỏi gia đình em cần phải khiếu nại như thế nào và 2 người này cần bổ sung giấy tờ nào nữa. Chân thành cảm ơn.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Khieu nai tuoi

Chào các anh chị. Hồ sơ của em la hcm 2009 708 162. Có giấy mời phỏng vấn 2-8-2012 nhưng không có tên của 2 người sinh 16-12-1985 và 18-1-1988. Nhưng hiện nay 2 người này đang công tác tại finland. Cho em hỏi gia đình em cần phải khiếu nại như thế nào và 2 người này cần bổ sung giấy tờ nào nữa. Chân thành cảm ơn.
Chào bạn.

Người có năm sinh 1985 đã bị quá tuổi CSPA rồi. Người sinh 1988 thì đủ tuổi. Ngay bây giờ gia đình nên hối thúc người 1988 phải về nhà ngay để khiếu nại CSPA, chích ngừa, khám sức khỏe và phỏng vấn nữa.

Gia đình đến trực tiếp LSQ ít nhất trước 10 ngày (ngày hẹn phỏng vấn) để khiếu nại tuổi nhé. Nếu không nhanh lên, sẽ nhận giấy xanh bổ túc, rắc rối nhiều hơn đó.

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.

lamngoc

Thành viên mới

Như vậy người sinh năm 1988 phải làm đơn xin xét tuổi như thế nào vì theo em được biết thì chưa có giấy gọi phỏng vấn thì chưa đi khám sức khoẻ được. Cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Như vậy người sinh năm 1988 phải làm đơn xin xét tuổi như thế nào vì theo em được biết thì chưa có giấy gọi phỏng vấn thì chưa đi khám sức khoẻ được. Cảm ơn.
Bạn vào đây NHỮNG THAY ĐỔI CUẢ LSQ HOA KỲ TẠI TP HCM. ngay trang chính của diển đàn XNC.
Điên vào mẩu thư có sẳn gởi khiếu nại CSPA cho LSQ HOA KỲ.
không phải bạn đứng đơn gởi mà là đương đơn chính của hồ sơ này ,tức là ba của bạn đó .khi có giấy bổ túc tên bạn vào thì mới đi khám sức khoẻ .

lamngoc

Thành viên mới

Sau khi làm đơn khiếu nại thì khoảng bao lâu em nhận được giấy bổ sung tên???

vuthangsi

Ban điều hành

Sau khi làm đơn khiếu nại thì khoảng bao lâu em nhận được giấy bổ sung tên???
Gia đình bạn đã làm đơn khiếu nại CSPA gởi cho L.S.Q chưa .còn khoảng bao lâu mới có thư trả lời thì chỉ có LẢNH SỰ QUÁN mới trả lời cho bạn biết thôi.có giấy bổ xung rồi còn đi chích ngừa ,khám sức khoẻ nửa. coi chừng không kịp ngày phỏng vấn đó .

lamngoc

Thành viên mới

Chào
Gia đình mình đã gởi giấy đến lãnh sự quán rồi và được trả lời liền là họ chấp nhận người sinh năm 1988 vào thư phỏng vấn nhưng người sinh năm 1985 thì bị từ chối ( như mình đã được hướng dẫn). Cho mình hỏi người sinh năm 1985 còn có thể làm gì được nữa không?? Mặc dù đã chuẩn bị tâm lý nhưng mình vẫn bị sốc :(. Cảm ơn mọi người

lamngoc

Thành viên mới
bổ sung giấy cho diện f1 khi người đó trên 21 tuổi

Vui lòng cho em hỏi là theo bộ luật di trú mói ra quyết định là cha mẹ có thể bảo lãnh con cái vào Mỹ cho dù người đó trên 21 tuổi, nếu hồ sơ bảo lãnh gốc được làm khi người con chưa đủ 21 tuổi. Vậy thì Lâm thị Thanh Châu cần phải bổ sung giấy như thế nào??? Hiện nay gia đình em đang đợi đong visa nên không biết Châu có thể bổ sung hồ sơ theo kịp không?? cảm ơn.

lamngoc

Thành viên mới
bo sung giay cho người trên 21 tuổi

Vui lòng cho em hỏi là theo bộ luật di trú mói ra quyết định là cha mẹ có thể bảo lãnh con cái vào Mỹ cho dù người đó trên 21 tuổi, nếu hồ sơ bảo lãnh gốc được làm khi người con chưa đủ 21 tuổi. Vậy thì Lâm thị Thanh Châu cần phải bổ sung giấy như thế nào??? Hiện nay gia đình em đang đợi đong visa nên không biết Châu có thể bổ sung hồ sơ theo kịp không?? cảm ơn.

lamngoc

Thành viên mới
Xin tư vấn giúp em !!!

Xin chao anh chi trong diễn đàn.Em tên là Ngọc hiên đang ở bang cali.Nay e muốn về Việt Nam làm giấy kết hôn với hôn phu của e.Hôn phu của e sống tại Tp HCM nhưng hộ khẩu và giấy tờ đều ở tỉnh Đồng Nai.Chỉ có KT3 o Tp thôi.Xin cho e hỏi nếu e làm giấy tờ bão lãnh anh ấy thì phải làm ở đâu?và làm như thế nao? xin hãy tư vấn giúp e.E chân thành cảm ơn !

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin tư vấn giúp em !!!

Xin chao anh chi trong diễn đàn.Em tên là Ngọc hiên đang ở bang cali.Nay e muốn về Việt Nam làm giấy kết hôn với hôn phu của e.Hôn phu của e sống tại Tp HCM nhưng hộ khẩu và giấy tờ đều ở tỉnh Đồng Nai.Chỉ có KT3 o Tp thôi.Xin cho e hỏi nếu e làm giấy tờ bão lãnh anh ấy thì phải làm ở đâu?và làm như thế nao? xin hãy tư vấn giúp e.E chân thành cảm ơn !
Bạn xem ở đây
http://www.vietnamconsulate-sf.org/thu-tuc-lanh-su/hop-phap-ho-so-dang-ky-ket-hon/
và ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1355-Các-thủ-tục-kết-hôn-với-công-dân-Hoa-Kỳ
Đăng ký kết hôn tại nơi đăng ký hộ khẩu thường trú .(ĐỒNG NAI)
Mở hồ sơ bảo lảnh , xem ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/mo/hoso.html

lamngoc

Thành viên mới
Làm cách nào để bảo lãnh tiếp người con trên 21t còn độc thân???

Xin các anh chị cho hỏi gia đình em thuộc f1, sau khi bà nội bảo lãnh gia đình em xong thì còn rớt lại người chị trên 21 tuổi, sinh năm 1985, còn độc thân. Xin cho em biết là bây giờ gia đình em phải làm gì để tiếp tục bão lãnh người chị này? Cảm ơn các anh chị nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Làm cách nào để bảo lãnh tiếp người con trên 21t còn độc thân???

Xin các anh chị cho hỏi gia đình em thuộc f1, sau khi bà nội bảo lãnh gia đình em xong thì còn rớt lại người chị trên 21 tuổi, sinh năm 1985, còn độc thân. Xin cho em biết là bây giờ gia đình em phải làm gì để tiếp tục bão lãnh người chị này? Cảm ơn các anh chị nhiều.
Ba hoặc Mẹ của bạn , sau khi nhận được thẻ xanh , thì bảo lảnh cho chị của bạn , theo diện F2B.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html#thanhviengiadinh