[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009732114

buiqtrung88

Thành viên tích cực
Hi anh em XNC.
Mình có tham khảo và gửi cho NVC thư xin cứu xét nhân đạo - phỏng vấn sớm vì người bảo lãnh đang bệnh khá nặng. Đến hôm nay thì NVC có gửi email phản hồi yêu cầu cung cấp 2 số điện thoại tại VN của người được bảo lãnh. Mình search các case trong diễn đàn thì chưa thấy ai gặp và cách xử lý như thế nào. Email mà NVC phản hồi cũng là 1 địa chỉ email khác.
Nhờ các anh chị có gặp trường hợp này thì có thể cho mình chút tư vấn.
Nội dung email của NVC:
From: NVCExpedite <NVCExpedite@state.gov>
Subject: RE: HCMXXXXXXXXXXXX
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMXXXXXXXXXX filed by XXXXXXX on behalf of XXXXXXXXXXX.

Your request for the expeditious processing of this immigrant visa petition is currently under review. You will be informed of the results when the review is completed.

To complete your request for expeditious processing, we need two foreign phone numbers for the applicant.

Please email the numbers to NVCExpedite@state.gov. We will update the case once we receive your email.
Còn đây là nội dung thư mình gửi
Dear Madam or Sir,

Preference Category: F3

Petitioner's name: XXXXXXXXXX
Date of Birth: XXXXXXXXX
Principal applicant: XXXXXXXXXXX
Date of Birth: XXXXXXXXXXXX

Please find enclosed documentation about my mother’s health condition. She is also my petitioner.
As the principal applicant, I would be grateful to you for expediting my case and scheduling an early interview as soon as you receive my case from the National Visa Center due to emergency reasons. Indeed, my case has just been approved by the National Visa Center and is on the way to the U.S. Consulate General.

Thank you for your understanding and assistance.

Sincerely yours,
Cám ơn các anh chị

P/s: Nhờ mod delete giúp topic cũ của mình, thank you!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin phỏng vấn sớm

hi anh em xnc.
Mình có tham khảo và gửi cho nvc thư xin cứu xét nhân đạo - phỏng vấn sớm vì người bảo lãnh đang bệnh khá nặng. đến hôm nay thì nvc có gửi email phản hồi yêu cầu cung cấp 2 số điện thoại tại vn của người được bảo lãnh. Mình search các case trong diễn đàn thì chưa thấy ai gặp và cách xử lý như thế nào. Email mà nvc phản hồi cũng là 1 địa chỉ email khác.
Nhờ các anh chị có gặp trường hợp này thì có thể cho mình chút tư vấn.
Nội dung email của nvc:

Còn đây là nội dung thư mình gửi

cám ơn các anh chị

p/s: Nhờ mod delete giúp topic cũ của mình, thank you!

national visa center ông (nvc) đã nhận được yêu cầu của bạn liên quan đến đơn xin visa nhập cư: Hcmxxxxxxxxxx nộp xxxxxxx thay mặt cho xxxxxxxxxxx.

Yêu cầu của bạn cho việc xử lý nhanh chóng trường hợp của người nhập cư này

đơn bảo lãnh hiện đang được xem xét. Bạn sẽ được thông báo về kết quả khi xem xét hoàn tất.

để hoàn thành yêu cầu của bạn để xử lý nhanh chóng, chúng ta cần hai số điện thoại nước ngoài cho người nộp đơn.

Vui lòng gửi email các con số về địa chỉ email này

nvcexpedite@state.gov.

Chúng tôi sẽ cập nhật các trường hợp khi chúng tôi nhận được email của bạn.

Bây giờ chỉ gởi email cho NVC , thông báo 2 số điện thoại của người được bảo lảnh ở VIỆT NAM cho NVC thôi .

NÊN CUNG CẤP SỐ ĐIỆN THOẠI CỐ ĐỊNH TẠI NHÀ RIÊNG LÀ TỐT NHẤT .

ngày ưu tiên của tôi chưa đến lượt giải quyết. Tôi có thể được phỏng vấn trước khi ngày ưu tiên hồ sơ đến lượt giải quyết không?

Chúng tôi không thể giải quyết tiến trình xin thị thực cho các hồ sơ chưa đến lượt giải quyết. Không có điều luật nào cho phép giải quyết hồ sơ chưa đến lượt, cho dù vì lý do nhân đạo. Chúng tôi sẽ sẽ xếp lịch phỏng vấn khi hồ sơ đến lượt giải quyết. Quí vị có thể tham khảo thông tin về ngày ưu tiên trên trang web của bộ ngoại giao hoa kỳ tại http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html.

Hồ sơ của tôi có thể được giải quyết nhanh và xếp lịch phỏng vấn sớm không?

Do số lượng hồ sơ phải giải quyết rất nhiều và để đảm bảo công bằng cho tất cả các đương đơn, chúng tôi không thể xếp lịch phỏng vấn ngoài trật tự bình thường ngoại trừ khi hồ sơ có lý do khẩn cấp cần phải được sang hoa kỳ sớm.

nếu quí vị có lý do khẩn cấp, vui lòng gởi thư yêu cầu giải quyết nhanh hồ sơ kèm theo những bằng chứng để chứng minh lý do xin giải quyết khẩn. Trưởng phòng thị thực di dân sẽ xem xét đơn yêu cầu của quí vị.
CẦU CHÚC CHO GIA ĐÌNH GẶP NHIỀU MAY MẮN .

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Em cám ơn vuthangsi.
Em đã reply theo email này, cung cấp cho 2 số di động của ba mẹ em vì gia đình em ở quê không còn xài số đt bàn, cả các nhà lân cận cũng vậy nên thôi kệ chắc không sao.
Mục đích của việc lấy số đt của NĐBL để làm gì vậy a nhỉ? Anh em có ai đã gặp case nào như vậy chưa ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn vuthangsi.
Em đã reply theo email này, cung cấp cho 2 số di động của ba mẹ em vì gia đình em ở quê không còn xài số đt bàn, cả các nhà lân cận cũng vậy nên thôi kệ chắc không sao.
Mục đích của việc lấy số đt của NĐBL để làm gì vậy a nhỉ? Anh em có ai đã gặp case nào như vậy chưa ạ?

Mục đích của NVC cần số điện thoại của ND0BL Ở VIỆT NAM là khi có yêu càu cụ thể chi tiết về hồ sơ mà họ cần hỏi hoặc tốt hơn nữa là

NVC THÔNG BÁO NGAY LẬP TỨC KẾT QUÃ XEM XÉT HỒ SƠ VÀ ĐƯA RA CÁC HƯỚNG DẪN THỦ TIỤC CẦN THIẾT PHẢI LÀM NGAY CHO TRƯỜNG HỢP CỦA MÌNH .

Nếu đã gởi email rồi thì nên gọi điện thoại trực tiếp cho NVC

NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần (603-334-0700).

Điện thoại viên sẽ trả lời trực tiếp những câu hỏi phức tạp hơn trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 6h45 chiều (theo giờ chuẩn EST) từ thứ Hai đến thứ Sáu.

Để biết thông tin về tình trạng hồ sơ và trao đổi trực tiếp với điện thoại viên, người gọi phải cung cấp số hồ sơ HCM hoặc ODP hoặc số biên nhận của CIS qua bàn phím điện thoại.

NÊN NHỜ NGƯỜI NGHE NÓI TIẾNG ANH RÀNH RẼ ĐỂ GỌI ĐIỆN THOẠI CHO NVC .

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh. Em điền số đt của ba mẹ em là tèo rồi...:(
Thôi để tranh thủ gọi qua trước khi họ gọi về không thì 2 ông bà ấm ớ yes yes no no...:D
Hi vọng mọi chuyện suôn sẻ

vuthangsi

Ban điều hành

Em cảm ơn anh. Em điền số đt của ba mẹ em là tèo rồi...:(
Thôi để tranh thủ gọi qua trước khi họ gọi về không thì 2 ông bà ấm ớ yes yes no no...:D
Hi vọng mọi chuyện suôn sẻ

CÓ VIỆC NÀY CẦN PHẢI LÀM NGAY

1 SCAN VÀ GỞI QUA EMAIL HỒ SƠ BỆNH ÁN CỦA NBL DO BỆNH VIỆN TẠI HOA KỲ CẤP .

2 BẢN CHÍNH HỒ SƠ BỆNH ÁN CỦA BỆNH VIỆN THÌ GỞI VỀ VIỆT NAM BẰNG ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN .

Chứng từ này rất quan trọng để trình bày cho LSQ HOA KỲ khi có yêu cầu ..

NẾU được chấp thuận thì điền đơn gởi cho LSQ HOA KỲ ở đây

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

CỘT SUBJECT CHỌN CÂU NÀY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

A9. Can I request to expedite my case due to an emergency?
Đương đơn xin được được giải quyết hồ sơ sớm vì lý do khẩn cấp riêng.

11. Attachments
1 HỒ SƠ BỆNH ÁN CỦA BỆNH VIỆN .
2 PASSPORT CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH
3 THƯ THÔNG BÁO CHẤP THUẬN CỦA NVC , NẾU CÓ .

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Dear a vuthangsi
Trong thư cứu xét em đã attach file: hồ sơ bệnh án, thư đề nghị hỗ trợ bệnh nhân của bệnh viện, thẻ quốc tịch, thẻ an sinh xã hội.
Cám ơn anh đã chia sẽ và hỗ trợ...hi vọng mọi thứ tốt đẹp

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Dear Sir/Madam,

The National Visa Center (NVC) received your documents on 16-JUN-14.

We are currently receiving an increased number of approved petitions from U.S. Citizenship and Immigration Services. As a result, we are experiencing increased review times for documents received.

We expect it will be at least 60 days from the date we received your mail before we complete the review of your documents. We will notify you when we review your documents.

We are working to reduce these processing times and we appreciate your patience.
hix...nâng lên 60 ngày luôn...:((

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Dear anh chị XNC
Bà em hiện đang nhập viện cấp cứu, bệnh tình hiện rất nặng do sức khỏe quá yếu rồi, tầm 1 tháng là cấp cứu 1 lần. Bà đang chống chọi với căn bệnh để mong được gặp con cháu vào những ngày cuối đời. Gia đình em đã làm mọi cách thông thường, gửi cho NVC xin phỏng vấn sớm vì vấn đề nhân đạo nhưng vẫn chưa có kết quả, có vẻ như họ không quan tâm lắm. Do đó lần này em kính nhờ các anh chị nào có kinh nghiệm trong trường hợp này có thể tư vấn cho gia đình em 1 giải pháp để NVC có thể nhanh chóng giải quyết hồ sơ gia đình em.
Anh chị nào có kinh nghiệm viết thư cho NVC có thể viết giúp em 1 lá thư với nội dung khẩn cấp nhất để em gửi NVC, gia đình em đang xin thư BS, thư bệnh viện và hồ sơ bệnh án mới nhất của bà em. Thay mặt gia đình em cám ơn anh chị trong thời gian qua đã giúp đỡ Case GĐ em, rất mong nhận được sự giúp đỡ khẩn cấp lần này. Chân thành cám ơn anh chị.

leganine.acc

Thành viên mới

Mình thì không kinh nghiệm nhưng về suy nghĩ thì mình nghĩ phải thuyết phục họ bằng cách:
1/ Làm rõ mối quan hệ giữa người bảo lãnh và người được bảo lãnh
2/ Tình trạng nguy cấp hiện tại và sẽ diễn biến trong tương lai của Bà với xác nhận của bác sỹ-bệnh viện
3/ Một ý nguyện được gặp gỡ con cháu và hơn tất cả là những con cháu còn ở vn (nếu gia đình bạn là gia đình duy nhất còn ở vn), có thể mời luật sư đến tận giường Bà để xác lập niềm mong muốn này bằng văn tự để chứng minh rằng gia đình bạn đang trong tình trạng vô cùng khó khăn nếu không thể đoàn tụ
-> và gởi cho Nghị sỹ bang nếu thấy sự can thiệp là khẩn cấp
Mong những chia sẽ chút ít để bạn đỡ lo

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn, mình sẽ tham khảo, up lên cho các anh chị có thể xem giúp có cách nào hiệu quả hơn ko

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Cuối cùng cũng nhận đc chấp thuận sau 2 tháng. Hs đag trên đường về VN, thư pv do LSQ phát trực tiếp, tuần sau là em đã có thể request LSQ đc rồi a vuthangsi ơi...mọi người ai cùng trường hợp với mình thì có thể tham khảo nha, nvc ko quá khắt khe khi xét duyệt như mình nghĩ, họ cũng là con người mà...cám ơn trời phật :)

vuthangsi

Ban điều hành

Cuối cùng cũng nhận đc chấp thuận sau 2 tháng. Hs đag trên đường về VN, thư pv do LSQ phát trực tiếp, tuần sau là em đã có thể request LSQ đc rồi a vuthangsi ơi...mọi người ai cùng trường hợp với mình thì có thể tham khảo nha, nvc ko quá khắt khe khi xét duyệt như mình nghĩ, họ cũng là con người mà...cám ơn trời phật :)
CHÚC MỪNG GIA ĐÌNH .

CẦU TRỜI PHẬT PHÙ HỘ CHO GIA ĐÌNH EM .

tranduykhanh1008

Thành viên mới

mình cũng là hs F3 nè bạn.mình đợi lâu quá đang buồn quá nè.hs nhà minh 23/7/2003. mà sao lâu quá bạn ah.nhà bạn hs ngày bao nhiêu vậy bạn.chúc mừng gia đình bạn nha.

vuthangsi

Ban điều hành

mình cũng là hs F3 nè bạn.mình đợi lâu quá đang buồn quá nè.hs nhà minh 23/7/2003. mà sao lâu quá bạn ah.nhà bạn hs ngày bao nhiêu vậy bạn.chúc mừng gia đình bạn nha.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN DIỆN F3 VỚI NGÀY ƯU TIÊN 23/07/2003 ĐÃ ĐÁO HẠN TỪ THÁNG 06/2014.

http://travel.state.gov/content/vis...ulletin/2014/visa-bulletin-for-june-2014.html

Cần liên lạc ngay với NVC

1 QUA EMAIL

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

2 GỌI ĐIỆN THOẠI TRỰC TIẾP CHO NVC .

NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần (603-334-0700).

tranduykhanh1008

Thành viên mới

cảm ơn anh nha. đáo hạn vậy thì bao lâu nữa nhà em có PV vậy anh?em chưa hiễu rõ anh ah.

cuongxuanle.multi

Thành viên mới

Hi Buiqtrung !
Hoàn cảnh của gia đình tôi cũng có thời điểm rơi vào tình trạng lo lắng giống bạn . HS của mình f3 PD : 18/11/2003 , Uỷ quyền cho LS bên đó làm đại diện ( vị LS này cũng đã từng làm đại diện cho vài trường hợp cdủa gia đình.) Vào khoảng đầu tháng 3/2014 Bố của mình NBL bất ngờ ngã bệnh ,thấy tình hình của kg được khả quan lắm , gia đình đã báo cho LS tiến hành hs xin được cứu xét . Và được sở di trú mỹ đúng chính xác là 14 ngày thông báo đóng lệ phí visa .Yêu cầu tiếp theo là gửi giấy xác nhận tình hình sức khoẻ của bệnh viện + hình ảnh + chữ ký của bẹnh nhân . Nhưng đến ngày 17/06/2014 bố của tôi đã qua đời !!!!
.Đến ngày 3/9/2014 LS đã gửi thư được mời PV vào ngày 30/10/2014 .
Tôi cũng rất lo lắng ,cũng đã có chia sẻ trên diễn đàn . Cũng như đã tham khảo những quy định về khi NBL qua đời sau khi đã hoàn tất I -130 . Vị LS cũng đã dt chia buồn và động viên " không có gì là phải lo lắng , cứ đi PV VCLS hỏi gì thì cứ thành thật trả lời !nếu có vấn đề gì ,thì sẽ làm đơn xin được cưu xét nhân đạo .khả năng thành công là rất cao " Bản thân của tôi cũng rất tin tưởng vào những quy định của Luật di trú của Mỹ đã quy định ,Cuối cùng chỉ còn biết cầu xin ! vài điều chia sẻ với bạn. có một yếu tố trong viêc bổ túc đon xin cứu xét nhân đạo là
- NDBL là người duy nhất còn lại ở VN
- Mẹ già gần 80 t đang định cư tại Mỹ
- khả năng tài chính của Người đồng bảo trợ
Chỉ còn vài ngày nữa là đến ngày quyết định , Sau gần 11 năm chờ đợi,
Xin chia được chia sẻ cùng các ACE trên diễn đàn này ,
Cầu xin ơn trên cho bà cụ sẽ có được sức khoẻ + tinh thần thật tốt!!! để hoàn thành được tâm nguyên của bà .
Chào thân ái.