[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010548165

huudoan91

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn xuất nhập cảnh.
Lâu nay em vẫn theo dõi thường xuyên lịch
visa trên diễn đàn và chờ đợi đến lượt nhà mình.
Sáng nay em có nhận được email của NVC về hồ sơ gia đình em vội nội dung như sau:
Nhờ các anh chị trong diễn đàn giải thích giúp em về email này với, em đọc nhưng không hiểu nhiều, cảm ơn các anh chị.

Dear THANH TRUNG HUU NGO,
The National Visa Center (NVC) received your immigrant visa petition from U.S. Citizenship and ImmigrationServices.
We will work with you to complete your immigrant visa case and schedule your visa interview.
Note: Keep this letter in a safe place, you will need this information during the application process.
Your case identification numbers are below. You will need these numbers to pay fees and complete online forms.
NVC Case Number: HCM2010548165 Invoice ID Number: xxxxxxxx
Next steps:Go to our website http://nvc.state.gov and complete the six steps below to begin NVC processing.
Step 1: Choose an agent
Step 2: Pay fees
Step 3: Submit visa application form
Step 4: Collect financial documents
Step 5: Collect supporting documents
Step 6: Submit documents to the NVC
After you complete the steps above, we will review the forms and documents you submit to us.
If something ismissing or incorrect, we will tell you how to fix it.
Otherwise, we will schedule your case for a visa interview atthe U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM.
Sincerely,

BĐH đã xóa số Invoice ID Number cho bạn, không nên post thông tin này lên diễn đàn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ F3 - HCM 2010548165

Chào các anh chị trong diễn đàn xuất nhập cảnh.
Lâu nay em vẫn theo dõi thường xuyên lịch
visa trên diễn đàn và chờ đợi đến lượt nhà mình.
Sáng nay em có nhận được email của NVC về hồ sơ gia đình em vội nội dung như sau:
Nhờ các anh chị trong diễn đàn giải thích giúp em về email này với, em đọc nhưng không hiểu nhiều, cảm ơn các anh chị.

Dear THANH TRUNG HUU NGO,
The National Visa Center (NVC) received your immigrant visa petition from U.S. Citizenship and ImmigrationServices.
We will work with you to complete your immigrant visa case and schedule your visa interview.
Note: Keep this letter in a safe place, you will need this information during the application process.
Your case identification numbers are below. You will need these numbers to pay fees and complete online forms.
NVC Case Number: HCM2010548165 Invoice ID Number: xxxxxxxx
Next steps:Go to our website http://nvc.state.gov and complete the six steps below to begin NVC processing.
Step 1: Choose an agent
Step 2: Pay fees
Step 3: Submit visa application form
Step 4: Collect financial documents
Step 5: Collect supporting documents
Step 6: Submit documents to the NVC
After you complete the steps above, we will review the forms and documents you submit to us.
If something ismissing or incorrect, we will tell you how to fix it.
Otherwise, we will schedule your case for a visa interview atthe U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM.
Sincerely,
Trong thông báo bao gồm số hồ sơ (Case Number HCMxxxxxxxxxx) và số invoice identification number: xxxxxxxx

Người đại diện hoặc đương đơn login vào trang đóng tiền, dùng Case Number và invoice identification number để đăng nhập vào.

Tiến trình thực hiện gồm các bước sau:

Step 1: Choose an agent (chọn người đại diện).
Step 2: Pay fees (trả phí 120$ bảo trợ tài chính và 325$ tiền visa).
Step 3: Submit visa application form (điền đơn Form DS-260 online).
Step 4: Collect financial documents (điền đơn Form I-864 bảo trợ tài chính).
Step 5: Collect supporting documents (chuẩn bị các giấy tờ cá nhân của những người được bảo lãnh).
Step 6: Submit documents to the NVC (gửi tất cả hồ sơ cho NVC để họ xem xét).

Bạn đọc kỷ nội dung, và làm theo hướng dẫn trên để gửi cho NVC.

huudoan91

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM 2010548165

Cảm ơn anh đã giải thích giúp em.
Em xin chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh.

huudoan91

Thành viên mới
Chào các anh chị.
Gia đình em, ông nội bảo lãnh ba em theo diện F3. Nhưng hiện tại ông nội bênh nặng và rất yếu.
NVC có thể xem xét giải quyết sớm trường hợp của gia đình em được không ạ? Vì ông đang cần người chăm sóc vì hiện
tại ông ở với bà và cô còn nhỏ.
Trong trường hợp không được xem xét thì thời gian này, gia đình em có nên bổ xung người bảo lãnh (bà em) để đề phòng trường hợp xấu nhất xảy ra được không?
Em xin cảm ơn.

kim_dang_2703

Thành viên mới
Chào các anh chị.
Gia đình em, ông nội bảo lãnh ba em theo diện F3. Nhưng hiện tại ông nội bênh nặng và rất yếu.
NVC có thể xem xét giải quyết sớm trường hợp của gia đình em được không ạ? Vì ông đang cần người chăm sóc vì hiện
Trong trường hợp không được xem xét thì thời gian này, gia đình em có nên bổ xung người bảo lãnh (bà em) để đề phòng trường hợp xấu nhất xảy ra được không?
Em xin cảm ơn.
Chào bạn,
Bạn nhờ người thân bên Mỹ nộp giấy tờ chứng minh tình trạng bệnh của ông bạn cho NVC. Hy vọng NVC sẽ giải quyết hồ sơ cho gia đinh bạn sớm hơn. Nếu tình hình ông của bạn khá xấu, không cầm cự nổi đến khi cả gia đình sang Mỹ kịp thì tốt nhất là xoay sở cho ba của bạn (Người được bảo lãnh chính) sang Mỹ trước để thăm ba bệnh nặng. Khi đó, nếu không may ông bạn có chuyện gi, ba của bạn đã ở Mỹ, hồ sơ nhà bạn vẫn có cơ hội xin phục hồi nhân đạo cao hơn.

Do hồ sơ của bạn lúc đầu do ông bạn đứng tên bảo lãnh, nên không thể thay thế Người bảo lãnh khác được nữa. Nếu bây giờ Người khác đứng tên bảo lãnh, hồ sơ sẽ là hồ sơ mới, có Receipt Number mới, thời gian đợi trở lại từ đầu.

Vài dòng kinh nghiệm chia sẻ cho bạn và mọi người. Chúc ông bạn bình an và gia đình bạn may mắn. Thân.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F3 - HCM2010548165

Chào các anh chị.
Em xin cảm ơn.

XEM HƯỚNG DẪN CUẢ LSQ HOA KỲ VỀ TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN Ở ĐÂY

Hồ sơ của tôi có thể được giải quyết nhanh và xếp lịch phỏng vấn sớm không?

Do số lượng hồ sơ phải giải quyết rất nhiều và để đảm bảo công bằng cho tất cả các đương đơn, chúng tôi không thể xếp lịch phỏng vấn ngoài trật tự bình thường ngoại trừ khi hồ sơ có lý do khẩn cấp cần phải được sang Hoa Kỳ sớm.

Nếu quí vị có lý do khẩn cấp, vui lòng gởi thư yêu cầu giải quyết nhanh hồ sơ kèm theo những bằng chứng để chứng minh lý do xin giải quyết khẩn. Trưởng phòng Thị thực định cư sẽ xem xét đơn yêu cầu của quí vị.

•Ngày ưu tiên của tôi chưa đến lượt giải quyết. Tôi có thể được phỏng vấn trước khi ngày ưu tiên hồ sơ đến lượt giải quyết không?

Chúng tôi không thể giải quyết tiến trình xin thị thực cho các hồ sơ chưa đến lượt giải quyết. Không có điều luật nào cho phép giải quyết hồ sơ chưa đến lượt, cho dù vì lý do nhân đạo. Chúng tôi sẽ sẽ xếp lịch phỏng vấn khi hồ sơ đến lượt giải quyết. Quí vị có thể tham khảo thông tin về ngày ưu tiên trên trang web của Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ tại http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html.

Xem một trường hợp xin phỏng vấn sớm do NBL bị bệnh nặng và được NVC chấp thuận ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20772-Xin-phỏng-vấn-sớm

Theo luật di trú HOA KỲ , KHÔNG CÓ ĐIỀU KHOÃN NÀO CHO PHÉP THAY THẾ NBL TRONG CÙNG MỘT HỒ SƠ CẢ .

huudoan91

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Sau một thời gian dài chờ đợi thì hồ sơ nhà em đã có lịch phỏng vấn vào đầu tháng 4 tới.
Xin chân thành cảm ơn các anh chị quản trị viên và các thành viên trong diễn đàn đã giải đáp cho mình và các bạn rất nhiều.
Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và là cầu nối, tư vấn cho những người sắp định cư như mình.
Chúc các bạn chưa có lịch PV sẽ sớm tới ngày PV.
F3: HCM2010548165
Ngày ưu tiên: 27-10-2004.