[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - nguyen4465

nguyen4465

Thành viên tích cực
xin chào các anh chi trong diễn đàn hồ sơ của mình có ngày ưu tiên 21/10 2002 vơ mình là đương đơn chính vơ chồng mình có mâu thuẩn vơi nhau bây giờ vơ mình làm đơn li di mình các anh chi cho mình hỏi sau khi li di hồ sơ của vơ và con minh có bi ảnh hưởng gì không có bi thay đổi từ f3 xuống f1 không mình bây giờ bối rối quá mong các anh chi tư vấn giúp mình và cho minh xin môt lơi khuyên xin cảm ơn các anh chi

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: hỏi về viêc li di có ảnh hưởng hồ sơ không

xin chào các anh chi trong diễn đàn hồ sơ của mình có ngày ưu tiên 21/10 2002 vơ mình là đương đơn chính vơ chồng mình có mâu thuẩn vơi nhau bây giờ vơ mình làm đơn li di mình các anh chi cho mình hỏi sau khi li di hồ sơ của vơ và con minh có bi ảnh hưởng gì không có bi thay đổi từ f3 xuống f1 không mình bây giờ bối rối quá mong các anh chi tư vấn giúp mình và cho minh xin môt lơi khuyên xin cảm ơn các anh chi
Chào bạn,

Hiện nay lịch visa F3 đã đến 01-Oct-2002 rồi theo tôi thì gia đình bạn sẽ được gọi PV trong vòng vài tháng tới, hoặc có thể sớm hơn là ngay trong tháng sau nếu lịch visa tháng 8/2013 tăng nhanh như tháng rồi, tôi giả dụ bạn và bà xã bắt đầu làm giấy tờ li dị ngay bây giờ thì vài tháng nữa tòa án mới giải quyết xong và mới cấp cho bạn giấy xác nhận đã li dị, nói vậy để cho bạn biết là việc bạn li dị chuyển lên F1 hoàn toàn không có ý nghĩa gì nữa, mà có thể còn làm giấy tờ phức tạp thêm biết đâu lại còn làm cho việc cấp visa chậm đi là đang khác, theo quan điểm cá nhân của tôi thì bạn nên nói lý lẽ với bà xã là tạm thời "xem như chưa có chuyện gì" mà nên tập trung cho việc PV sắp tới, sau khi PV xong 2 bạn nộp hs li dị thì cũng chưa muộn, hoặc giả dụ gia đình bạn qua đến Mỹ mới làm hs li dị thì cũng chưa muộn, hãy nói với chị nhà nên vì con vì cái mà tạm thời gác lại chuyện li di vì li dị lúc này không có lợi cho việc cấp visa cho cả chị và cho cac con của 2 bạn. Xin Chúa ban một ơn lạ cho gia đình bạn vượt qua giai đoạn khói khăn này .

cuti

Thành viên tích cực

Tôi xin bổ xung thêm là bạn nhớ rằng lúc vào PV nhân viên LSQ sẽ hỏi về tình trạnh hôn nhân của 2 bạn, nếu 1 trong 2 nói là đã li dị thì hs của bạn sẽ bị ách lại và LSQ lúc đó họ sẽ chờ giấy xác nhận li dị từ tòa án(việc này phải tốn 1 đến 2 tháng) rồi sau đó họ mới cấp visa cho gia đình bạn, tại sao phải làm cho mọi việc rối rắm lên nhỉ???

vuthangsi

Ban điều hành

tôi xin bổ xung thêm là bạn nhớ rằng lúc vào pv nhân viên lsq sẽ hỏi về tình trạnh hôn nhân của 2 bạn, nếu 1 trong 2 nói là đã li dị thì hs của bạn sẽ bị ách lại và lsq lúc đó họ sẽ chờ giấy xác nhận li dị từ tòa án(việc này phải tốn 1 đến 2 tháng) rồi sau đó họ mới cấp visa cho gia đình bạn, tại sao phải làm cho mọi việc rối rắm lên nhỉ???
Phân tích rất chính xác .
Đúng là một người ngoan đạo và là 1 chuyển gia về tư vấn Hôn Nhân Gia Đình .
Thanks .
Gia đình bạn nên nghe theo lời hướng dẫn của bạn CUTI .

Thành

Thích đủ thứ ...

Người vợ là đương đơn chính và đi diện F3 (ngày ưu tiên, hiện nay gần tới rồi) thì chuyện có ly hôn hay không, không quan trọng và không ảnh hưởng gì đến hồ sơ F3 này cả. Đương đơn chính khi phỏng vấn vẫn có quyền từ chối, không đồng ý cho chồng đi theo cùng vẫn được. (không nhất thiết phải có giấy ly hôn). Chỉ cần điền DS230 mục 31a không điền tên người chồng là xong!

Trong việc này đương đơn chính có toàn quyền quyết định cho người chồng đi hay ở lại.
Người chồng chỉ có quyền ký hay không ký giấy cho những đưa con dưới 18 tuổi xuất cảnh theo Mẹ. :1:

Thành

Thích đủ thứ ...

theo quan điểm cá nhân của tôi thì bạn nên nói lý lẽ với bà xã là tạm thời "xem như chưa có chuyện gì" mà nên tập trung cho việc PV sắp tới, sau khi PV xong 2 bạn nộp hs li dị thì cũng chưa muộn, hoặc giả dụ gia đình bạn qua đến Mỹ mới làm hs li dị thì cũng chưa muộn,
Đặt trường hợp có sự mẫu thuẫn không thể hàn gắn được và người vợ quyết tâm thì ông chồng làm gì có cửa mà thoả thuận được hả Cuti ? :1:

vuthangsi

Ban điều hành

đặt trường hợp có sự mẫu thuẫn không thể hàn gắn được và người vợ quyết tâm thì ông chồng làm gì có cửa mà thoả thuận được hả cuti ? :1:
Anh THÀNH đúng là một chuyên gia về tư vấn Hôn Nhân Gia Đình .:100::100:
Thanks

nguyen4465

Thành viên tích cực

mình xin rất cảm ơn các anh em đã cho mính môt lời khuyên xin cảm ơ các ban