[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM1999801027

linhevn

Thành viên tích cực
Ðề: Vui Lòng Kiểm Tra Hồ Sơ HCM1999801027

Chào các anh chị ...
Em vừa mới biết được số Receipt number của mình là SRC9918851150 nhưng không thấy ngày ưu tiên đâu cả...
Không biết có anh chị có thể check giúp em tìm ra ngày ưu tiên không?
Em cảm ơn nhiều..

linhevn

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn ...
Em đã nhận được thư mời PV vào sáng nay, ngày 16/2 này là ngày PV của em..
Em cảm ơn các anh chị rất nhiều vì đã tư vấn cho em nhiều thông tin cần thiết
Và cho em hỏi là trong thư PV chỉ có ghi ngày và giờ PV, không ghi tên từng thành viên trong gia đình. Vậy em có in ra và đi ksk, chích ngừa được không ạ ?
Mong các anh chị trả lời sớm giúp em...

BadGuys

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn ...
Em đã nhận được thư mời PV vào sáng nay, ngày 16/2 này là ngày PV của em..
Em cảm ơn các anh chị rất nhiều vì đã tư vấn cho em nhiều thông tin cần thiết
Và cho em hỏi là trong thư PV chỉ có ghi ngày và giờ PV, không ghi tên từng thành viên trong gia đình. Vậy em có in ra và đi ksk, chích ngừa được không ạ ?
Mong các anh chị trả lời sớm giúp em...
Chào bạn,

Đó chỉ là email NVC trả lời hỏi ngày PV của bạn. Thư này in ra ko có giá trị để đi chích ngừa, khám sức khoẻ.

Có lẽ bạn chưa cung cấp email cho NVC trước khi họ gửi thư PV nên họ đã gửi qua đường bưu điện. Bạn hãy chờ thư bưu điện của NVC gửi hoặc in thư PV qua emai đuợc gửi trong một vài ngày nữa ( nếu có )

linhevn

Thành viên tích cực

Vậy mình phải chờ có thư PV mới đăng ký ksk hả bạn ?

BadGuys

Thành viên tích cực

Đăng kí ksk thì chỉ cần gọi điện thoại không cần thư mời PV. Bạn có thể đăng ký khám sức khoẻ tại bệnh viên Chợ Rẫy hoặc IOM. Nếu tin rằng gia đình bạn sức khoẻ tốt thì bạn nên đăng kí khám ở IOM.

Phòng Khám Xuất Cảnh
Bệnh Viện Chợ Rẫy
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp. Hồ Chí Minh
Tel: (84-8) 38565703 Fax: (84-8) 38575926 – Email: smtcrh@hcm.vnn.vn

Khám sức khỏe tại IOM
IOM Sub Office, Ho Chi Minh City
1B Pham Ngoc Thach Street District 1 Ho Chi Minh City, Viet Nam
Tel: (+84) 83 822 2057
Fax+84) 83 822 1780

linhevn

Thành viên tích cực

Chào bạn Badguys
Cho mình hỏi là HS của mình đã được chuyển về LSQ tại HCM, nếu giờ mình lên hỏi thư PV tại LSQ thì có được không ?
Cảm ơn bạn nhiều

BadGuys

Thành viên tích cực

Chào bạn Badguys
Cho mình hỏi là HS của mình đã được chuyển về LSQ tại HCM, nếu giờ mình lên hỏi thư PV tại LSQ thì có được không ?
Cảm ơn bạn nhiều
Sau đây là thư được LSQ trả lời về việc xin cấp giấy PV cho đương đơn.

NVC has notified both the petitioner and the beneficiary. Either notification received by the petitioner or the beneficiary can be used for medical examination, vaccination and access to the Consulate General on the interview date. If the petitioner has already received the notification, he/she may wish to send it to the beneficiary through mail, fax, or email. A copy of the notification has the same value as the original. In case neither the petitioner nor the beneficiary has received the notification from NVC one week before the interview date, the beneficiary should contact us to request another letter for interview in writing via e-mail, fax or letter. The beneficiary may also contact us in person from 8:00 - 10:00am or 1:00 - 3:00pm, Monday through Friday, except holidays. Please download the appointment package on our website at: http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/Appointment-package-for-IV.pdf. Please note that documents submitted previously to NVC do not need to be prepared again.

LSQ cho biết trước 7 ngày phỏng vấn nếu chưa nhận được thư thì liên lạc với họ để nhận thư lại. Tuy nhiên nếu bạn lo lắng thì khoảng cuối tháng này bạn liên lạc với họ.

Bạn có thể nhờ người nhà gọi phone cho NVC 603-334-0700 gặp trực tiếp operator để xin gửi lại thư PV. Đồng thời hỏi rõ họ đã gửi thư PV cho bạn hay chưa, gửi = bưu điện hay email, gửi vào ngày nào .

linhevn

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn BadGuys rất là nhiều vì đã tư vấn cho mình.
Sẳn đây mình xin hỏi thêm thông tin khác là anh chồng mình có bảo lãnh em của ảnh<nữ> theo diện F4, nhưng mới phát hiện ra tên đương đơn chính không phải chị ấy mà là chồng chị ấy, do trước đây chồng chị ấy được bảo lãnh theo diện Ro gì đó <Mình k biết rõ> Nhưng không được vì ảnh quá tuổi nên anh chồng mình chuyển qua diện F4. Vậy là chị ấy k đi được đúg k ? Vì F4 là diện bảo lãnh anh chị em của công dân Hoa Kỳ mà
Bây giờ mình có thể xin chuyển tên đượng đơn chính về cho chị ấy được k? Hay là phải làm HS bảo lãnh mới hoàn toàn. Nếu vậy thì lại phải chờ thêm 9,10 năm nữa. Mà mình có nghe thông tin là F4 hiện nay chỉ giải quyết những HS trước năm 2003, sau 2003 thì k còn mở HS nữa.
Mình mong bạn và các anh chị trong diễn đàn tư vấn sớm cho mình về trường hợp này.
Mình cảm ơn rất là nhiều

linhevn

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn ..
Thứ 2 tuần sau là em khám sức khỏe rồi, nhưng xin các anh chị nào biết tư vấn cho em với. Hiện tại em đang mang thai được 5 tháng và đang bị ho nhiều, không biết có ảnh hưởng gì đến phổi hay k?
Em có nghe nói là có thai thì không chụp phim phổi mà chỉ cấy lao tố gì đó? Không biết có phải như vậy không ạ? Em bé nhà em mới 1 tuổi thì có chụp xquang phổi như người lớn mình không?
Em mong các anh chị tư vấn giúp em..
Em cảm ơn nhiều...

linhevn

Thành viên tích cực

Em chờ câu trả lời của anh chị mà lâu quá ...
Em muốn hỏi thêm là có thai có bắt buộc phải chụp xquang không ạ?
Em cảm ơn nhiều

linhevn

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm1999801027

E nhờ các anh chị tư vấn dùm e trường hợp sau:
Receipt number: SCR0204954255
Người Bảo Lãnh [NBL]: Nguyễn Hùng Lân
Người được BL [NDBL]: Nguyên Thị Thuý Vy
Nhưng 2001 NBL không điền đơn BL cho Thuý Vy mà là chồng của Thuý Vy tên Bùi Văn Luật. Do nghe nói là BL theo diện ROV sẽ nhanh hơn diện F4. Vi chồng NDBL có thời gian tỵ nạn tại Indonesia vào năm 1996
Năm 2006 anh Bùi Văm Luật có gởi đơn bổ sung thời gian tỵ nạn tại Indonesia cho sở di trú và có nhận thư là đã chuyển tới bộ phận xem xét trường hợp này
Tháng 7/2009 Sở Di trú tại Mỹ có gởi đơn bác bỏ trường hợp này và trong đơn ghi rõ, trong vòng 15 ngày phải cho họ biết có khiếu nại gì không?
Nhưng do anh ấy đổi nơi ở nên k nhận được thư, mãi đến năm 2010 mới biết. Giờ NBL có gởi đơn lên sở di trú hỏi lại trường hợp của e mình thì chỉ được thông báo là phải làm HS bảo lãnh mới và bổ sung những giấy tờ có liên quan đến người bảo lãnh và được bảo lãnh. Nếu như vậy thì chị ấy phải chờ thêm 12 năm nữa mới đi được.
E muốn hỏi là mình có cách nào để xin Sở Di trú xem xét lại trường hợp này và giữ lại ngày ưu tiên cũ được không?
E cảm ơn nhiều...