[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002556010 & HCM2002556012

kimthibgl

Thành viên tích cực
ðề: F4-06/2000

Khi nhận được thư mời phỏng vấn,thì chúng ta đi chích ngừa liền và đăng kí khám sức khỏe luôn hay sao ?mong diễn đàn hướng dẫn sắp xếp như thế nào cho thuận lợi nhất,vì mình ở rất xa (Gia Lai)hơn nữa con mình đang đi học THPT nên không muốn nghỉ nhiều.xin cảm ơn.

Liệu

Cựu Ban điều hành
ðề: ðề: F4-06/2000

Khi nhận được thư mời phỏng vấn,thì chúng ta đi chích ngừa liền và đăng kí khám sức khỏe luôn hay sao ?mong diễn đàn hướng dẫn sắp xếp như thế nào cho thuận lợi nhất,vì mình ở rất xa (Gia Lai)hơn nữa con mình đang đi học THPT nên không muốn nghỉ nhiều.xin cảm ơn.
Chào Chị Kimthibgl;

Để tiện việc khám SK cũng như chích ngừa, theo kinh nghiệm của các Anh Chị đi trước, Chị nên tiến hành như sau:

- Ngay sau khi nhận giấy PV, Chị fone vào IOM hoặc BV Chợ Rẫy để đăng ký ngày khám SK cho GĐ Chị.
- Khi xác định ngày khám SK và nơi khám chính thức, Chị cùng GĐ vào SG cách ngày khám SK 2 ngày, để chuẩn bị đi chích ngừa.

Ví dụ: ngày khám SK là ngày 21/10/2010 thì Chị có mặt tại SG vào ngày 19/10/2010.
- Sáng ngày 20/10/2010 Chị lên số 40 Nguyễn Văn Trỗi để chích ngừa và nhận giấy màu vàng.
- Sáng ngày 21/10/2010 Chị lên BV Chợ Rẫy hoặc IOM (1 trong nơi Chị đã đăng ký) để khám SK.

Nếu khám SK tốt thì Chị sẽ nhận được bộ HS khám SK đã hoàn tất đễ chuẩn bị cho ngày PV.

Chúc GĐ khám SK tốt đẹp.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình diện f4,Complete date: 19/07/2010.Vậy mong diễn đàn dự đoán tháng mấy mình nhận thư phỏng vấn?Xin cảm ơn.

linda

Ban điều hành

Hồ sơ mình diện f4,Complete date: 19/07/2010.Vậy mong diễn đàn dự đoán tháng mấy mình nhận thư phỏng vấn?Xin cảm ơn.
Sáng nay chỉ thấy các hồ sơ completed vào tháng 06 trờ về trước nhận được thư mời PV, tháng 07 chưa thấy.

Trưa nay đã có hồ sơ completed vào ngày 16.07 nhận được thư mời PV. Có hồ sơ F3 completed vào ngày 19.07 chưa nhận được thư mời PV...

Chỉnh sửa cuối:

fenkiya

Thành viên tích cực

tháng 7 đa số nhận đươc het rùi ban check mail lai của bạn hoac nhờ ng` nha bên mĩ kiẻm tra xem sao nhà minh vừa được thân nhân ben nước ngoài foward mail về . chúc ban may mắn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Nhà mình được chị bảo lãnh 2gia đình:hồ sơ nhà mình hoàn tất ngày:19/07/2010,còn em mình thì hoàn tất ngày:27/09/2010.vậy theo kinh nghiệm của diễn đàn thì NVC gởi thư mời phỏng vấn trước cho hồ sơ xong trước hay chung 1 lần? Xin cảm ơn rất nhiều.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Nhà mình được chị bảo lãnh 2gia đình:hồ sơ nhà mình hoàn tất ngày:19/07/2010,còn em mình thì hoàn tất ngày:27/09/2010.vậy theo kinh nghiệm của diễn đàn thì NVC gởi thư mời phỏng vấn trước cho hồ sơ xong trước hay chung 1 lần? Xin cảm ơn rất nhiều.
Hi Kimthibgl, "theo kinh nghiệm của diễn đàn" thì hồ sơ có ngày complete 19/07/2010 sẽ có giấy mời PV trong tháng này. Hồ sơ còn lại sẽ có giấy mời trong tháng sau.
Chúc may mắn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Sáng nay mình vừa nhận được thư NVC:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Chloe

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc.

Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

Mong diễn đàn giải thích dùm,xin cảm ơn.

linda

Ban điều hành

Sáng nay mình vừa nhận được thư NVC:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Chloe

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc.

Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

Mong diễn đàn giải thích dùm,xin cảm ơn.
Đoạn trên tạm hiểu như sau:

Tất cả các tài liệu cần thiết để hoàn tất hồ sơ NVC đã nhận được. Ngay sau khi một ngày phỏng vấn đã được lên lịch, các đại diện được chỉ định của trường hợp này (đương đơn, người bảo lãnh, hoặc luật sư) sẽ nhận được thông báo. Đại Sứ Quán Mỹ hoặc Tổng Lãnh Sự Quán Mỹ có thể yêu cầu thêm tài liệu tại thời điểm phỏng vấn.

Như vậy là hồ sơ đã được hoàn tất và chờ nhận thư mời PV.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình diện f4,Complete date: 19/07/2010.Vậy mong diễn đàn dự đoán tháng này mình có nhận được thư mời phỏng vấn?Xin cảm ơn.

tramgv

Thành viên tích cực

Đây là kinh nghiệm từ hồ sơ của gia đình mình: mình cũng nhận được 1 email giống y như bạn và sau đó 2 tuần thì mình nhận được thư phỏng vấn từ NVC.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình F4 hoàn tất ngày 19/07/2010,sáng nay người nhà gọi cho NVC họ nói 2 tuần nữa gọi lại mới biết lịch phỏng vấn.Vậy tháng này NVC không gởi thư mời rồi phải không diễn đàn ?xin cảm ơn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Khi đi phỏng vấn có cần Hộ chiếu của người bảo lãnh không ?Xin diễn đàn trợ giúp nhanh,cảm ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Khi đi phỏng vấn có cần Hộ chiếu của người bảo lãnh không ?Xin diễn đàn trợ giúp nhanh,cảm ơn nhiều.
Trời, hồ sơ này bi giờ mới hoàn tất hả ? Tưởng bay lâu rồi chứ :100: Thành viên kỳ cựu của XNC :41:
Khi đi phỏng vấn bạn cần phải đem theo Hộ chiếu của người bảo lãnh (Bản photocopy là được rồi) :113:

kimthibgl

Thành viên tích cực

Xin hỏi: Khi phỏng vấn thành công thì 1 người thành viên đi cùng đến nhận visa có được không ? Hay bắt buột phải đơn đương chính ? Hay tất cả thành viên cùng đến nhận .Xin cảm ơn nhiều.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Mình PV bị bổ sung giấy thuế W2, khi bổ sung xong thông thường thời gian bao lâu được nhận visa?Xin cảm ơn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Xin hỏi diễn đàn:
- Bổ túc hồ sơ thành viên đi cùng, đi được o? Hay bắt buột đơn đương chính?.xin cảm ơn diễn đàn rất nhiều.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,
Khi nhận visa thì bất kỳ một thành viên nào đi nhận thay cũng được, nhưng khi bổ túc hồ sơ thì bắc buộc đượng đơn chính phải đi.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Xin hỏi:
-Giấy thuế 1099 scan từ Mỹ về in ra nộp cho Lãnh sự quán có được không ? Xin cảm ơn nhiều

kimthibgl

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn Ban điều hành cùng tất cả anh chị em trong diễn đàn đã giúp mình suốt thời gian từ khi hồ sơ mở tới giờ,ngày 20/12/2010 mình sẽ bay qua miền đất hứa.Mong diễn đàn tồn tại mãi mãi để cùng nhau trao đổi và giúp đỡ lẫn nhau .Xin cảm ơn rất rất nhiều.