[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005722002

votien68

Thành viên mới
Chào gia đình F4, sáng nay e mới nhận đc thư của NVC bảo là điền đơn DS-3032, mà em phân vân không biết chọn người đại diện là người bão lãnh hay là người được bão lãnh trực tiếp nhân thông tin nữa. Em có người quen bão là nhờ dịch vụ làm 1 lần 300k mà em thấy tiếc quá, cái này cũng dễ mà lại phải tốn nhiều tiền !

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: DS3032 chọn gì ?

Chào gia đình F4, sáng nay e mới nhận đc thư của NVC bảo là điền đơn DS-3032, mà em phân vân không biết chọn người đại diện là người bão lãnh hay là người được bão lãnh trực tiếp nhân thông tin nữa. Em có người quen bão là nhờ dịch vụ làm 1 lần 300k mà em thấy tiếc quá, cái này cũng dễ mà lại phải tốn nhiều tiền !
kinh nghiệm cá nhân,bạn nên nhờ người bảo lãnh hs bạn làm đại diện và tất cả giấy tờ sau này bạn gởi qua cho người này ,nếu không hs bạn dễ bị trì hoãn,chúc bạn may mắn:41:

votien68

Thành viên mới
Chừng nào nhận ds-230?

Mình mới gửi mail cho NVC hôm Chủ Nhật rồi gửi Ds3032 qua bưu điện luôn rồi, không có chuyển phát nhanh mà bảo đảm thôi, không biết chừng nào mình mới nhận đc form DS-230 nhỉ
bữA MÌNH GỬI DS-3032 cho NVC mà lỡ viết hoa cái adress thành NVCINQUIRY@STATE.GOV rồi, k biết có sao không?

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Chừng nào nhận ds-230?

Mình mới gửi mail cho NVC hôm Chủ Nhật rồi gửi Ds3032 qua bưu điện luôn rồi, không có chuyển phát nhanh mà bảo đảm thôi, không biết chừng nào mình mới nhận đc form DS-230 nhỉ
bữA MÌNH GỬI DS-3032 cho NVC mà lỡ viết hoa cái adress thành NVCINQUIRY@STATE.GOV rồi, k biết có sao không?
Địa chỉ này bạn viết Hoa vẫn đến bạn ah, không sao đâu :100:

votien68

Thành viên mới
Thắc mắc civil documents

Mình đang làm civil document, mình có 1 số thắc mắc sau:
1/ Giâý khai sanh của ba, mẹ mình khá là cũ nhưng chưa đến nỗi nhàu nát. Vậy giấy khai sanh đó NVC có chấp nhận không hay là ba mẹ mình có phải đi xin trích lục lại. Tại mẹ mình sanh ở Huế nên h mà đi trích lục rất vất vả, mà sở Tư Pháp thì bảo là k trích lục ở đó đc. :40:
2/ Tất cả các giấy tờ như: Khai sanh, hôn thú, lí lịch tư pháp mình có phải đi dịch ra tiếng anh không. Mình nghe nói là NVC vẫn chấp nhận bản TV.
3/ Hồ sơ quân đội là gì? Cả nhà mình không ai có tiền án vậy có phải làm không?
4/ Sau khi làm đầy đủ mọi thứ cần thiết thì mình phải photo 1 bản nộp cho nó. Vậy có phải công chứng bản Photo đó không hay là nộp luôn?
5/ Mình viết DS 230 bằng máy rồi in ra để kí tên đc không, hay là phải viết tay tất cả luôn?
6/ Dì mình bảo mình làm xong civil rồi gửi cho NVC luôn, khỏi thông qua Dì nhưng mà Dì bảo mình hồ sơ phỏng vấn k cần bản photo I864 vì Dì đã gửi rồi. Vậy có phải k? Hay là mình van phải có bản photo?
Xin chân thành cảm ơn!:11:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc civil documents

Mình đang làm civil document, mình có 1 số thắc mắc sau:
1/ Giâý khai sanh của ba, mẹ mình khá là cũ nhưng chưa đến nỗi nhàu nát. Vậy giấy khai sanh đó NVC có chấp nhận không hay là ba mẹ mình có phải đi xin trích lục lại. Tại mẹ mình sanh ở Huế nên h mà đi trích lục rất vất vả, mà sở Tư Pháp thì bảo là k trích lục ở đó đc. :40:
2/ Tất cả các giấy tờ như: Khai sanh, hôn thú, lí lịch tư pháp mình có phải đi dịch ra tiếng anh không. Mình nghe nói là NVC vẫn chấp nhận bản TV.
3/ Hồ sơ quân đội là gì? Cả nhà mình không ai có tiền án vậy có phải làm không?
4/ Sau khi làm đầy đủ mọi thứ cần thiết thì mình phải photo 1 bản nộp cho nó. Vậy có phải công chứng bản Photo đó không hay là nộp luôn?
5/ Mình viết DS 230 bằng máy rồi in ra để kí tên đc không, hay là phải viết tay tất cả luôn?
6/ Dì mình bảo mình làm xong civil rồi gửi cho NVC luôn, khỏi thông qua Dì nhưng mà Dì bảo mình hồ sơ phỏng vấn k cần bản photo I864 vì Dì đã gửi rồi. Vậy có phải k? Hay là mình van phải có bản photo?
Xin chân thành cảm ơn!:11:
Hi

1. Giấy khai sinh càng cũ càng có giá trị chứ sao. Tuy nhiên nếu chỉ còn một bản duy nhất thì bạn nói ba mẹ về Huế để trích lục trước đã. Bản cũ hãy để dành cho ngày PV nhé.

2. Không cần dịch

3. Nếu ai có đi NVQS sẽ có giấy xuất ngũ. Đó là hồ sơ quân đội đó.

4. Không cần công chứng giấy tờ photo vì đã có bản chính gửi kèm theo rồi.

5. Nếu có điều kiện thì typing trên máy tính rồi in ra ký tên là quá hay rồi.

6. Bạn có thể gửi thẳng hồ sơ cho NVC theo địa chỉ ghi trên document cover sheet. Bản photo I864 có thể sẽ bị hỏi đến trong ngày PV nếu như hồ sơ bị mising trước đó về I864. Khi hồ sơ complete, bạn cố gắng thuyết phục dì gửi về một bộ photo I864 cùng giấy thuế nhé.

votien68

Thành viên mới
Ðề: Thắc mắc civil documents

Thanks bạn, cái chuyện thuyết phục khó khăn quá thôi thì từ từ tính vậy!