[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2008740058

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Kiểm tra hồ sơ khi nào phỏng vấn!

Vợ chồng đăng ký kết hôn sau khi hồ sơ mở (hồ sơ mở aug08), chúng em dk ket hôn (otct 2010), sanh con jan 2013, như vậy có khó khan gì cho vợ em khi phỏng vấn không?
ko ảnh hưởng gì cả , quan trọng là bạn đã nộp bổ sung hồ sơ cho vợ và con bạn chưa

Vc em lấy va quên nhau hơn 10 năm, hiện nay đứng chung tài sản 2 căn nhà. Khi di phỏng vấn có mang giấy tờ chứng minh tài sản không ?
bạn mang gì thì vợ bạn mang cái đó kèm giấy đăng ký kết hôn ( giấy tờ của từng cá nhân )
Tham khảo : http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/97-Bước-4-HỒ-SƠ-TẠI-LÃNH-SỰ-QUÁN-HOA-KỲ

Có phải mang theo hình ảnh của 2 vc từ 10 năm mnay ko? vợ em hiểu rất rõ về gia đình, và tình hình của chị gái em ở Mỹ.
Bạn đi theo diện nào thì mang bằng chứng theo diện đó, và nên mang hình ảnh của gia đình riêng đi để xác nhận là vợ con .
Thêm 1 vd nữa là con gái em 7 tháng có phải khám sức khoẻ trc khi phỏng vấn khong ?
Ai có tên trong giấy phỏng vấn đều phải khám và chích ngừa

+ bạn đi diện F4 : bằng chứng quan trọng nhất là hình ảnh từ nhỏ tới lớn , ảnh anh em gia đình chụp chung với ba mẹ , thư từ , bill gởi tiền , nếu có sổ hộ khẩu cũ có ghi tên cả nhà thì càng tốt...chứng minh được bạn và người bảo lãnh là anh em ruột

Tham khảo hướng dẫn đi phỏng vấn
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/97-Bước-4-HỒ-SƠ-TẠI-LÃNH-SỰ-QUÁN-HOA-KỲ

glassgirl

Thành viên mới

Kính chào anh chị diễn đàn

Hồ sơ của em diện f4 pd: 1aug2001.

Chị gái em là người bảo lảnh, chị vượt biên qua mỹ khi em còn rất nhỏ, nên ko còn tên chị gái trong sổ hộ khẩu, sổ gia đình công giáo.
Hình ảnh em cũng không có chụp chung voi chị, chỉ có 1 số hình năm ngoái em qua mỹ công tác thuận tiên ghé nhà thăm chị gái, như vây phỏng vấn có vấn đề gì không ạ ( Bố mẹ em đều đã qua đời, khi chị về dự đám tang , em cung ko chụp hình chung)

Em có cần làm thủ tục xét nghiệm ADM trước khi phỏng vấn không ạ. Chắc chắn là chị em ruột cùng cha cùng me sinh ra. Nhờ ACE tư vấn giúp em.

glassgirl

Thành viên mới

Kính gởi anh chị diễn đàn,

Hồ sơ của gia đình mình đã nhận được giấy hẹn phỏng vấn 3Dec2013

Mình và vợ con đã chích ngừa, Ksk xong o OIM. Mình chân thành cảm ơn ACE đã tư vấn giúp đỡ trong thời gian qua.

glassgirl

Thành viên mới

Kính gởi các anh chị diễn đàn
Hồ sơ gd em diện f4 sẽ phỏng vấn 3/12/2013, cho e hỏi thông tin về đơn 260.

-Em sẽ điền online ds260 thay thế cho ds230 đúng ko ? Khi nào điền thông tin là thích hợp?
- Vậy ds230 file copy cũ có phải theo ko ạ?\
- Ds 260 sau khi điền xong? có phải in ra paper mang theo khi di phỏng vấn ko?

Mong nhận được hướng dẫn của ACE.

Loves

Thành viên tích cực

-Em sẽ điền online ds260 thay thế cho ds230 đúng ko ?
Hồ sơ mở sau 1/9/2013 phải điền Ds-260

Khi nào điền thông tin là thích hợp?
Khi NVC yêu cầu lúc mở hồ sơ và Lãnh sự quán yêu cầu trong thư phỏng vấn .

- Vậy ds230 file copy cũ có phải theo ko ạ?\
copy cũ nhưng chỉnh sửa lại tuổi và ngày tháng ký tên sao cho phù hợp với thời điểm hiện tại , vì DS-230 chỉ có giá trị 1 năm

Ds 260 sau khi điền xong? có phải in ra paper mang theo khi di phỏng vấn ko?
Điền xong gởi đi và in ra .

Chú ý : Nếu trong thư mời phỏng vấn yêu cầu cầm DS-260 đi mới làm , còn họ ko yêu cầu thì mình cầm DS-230 là được rồi .

glassgirl

Thành viên mới

Chào anh chi diễn đàn,

Gd mình đã phỏng vấn thành công ngày 3Dec13.

Buổi phỏng vấn rất vui vẻ . Mình chân thành cảm ơn XNC đã giúp đỡ mình thời gian qua.