[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2008740058

glassgirl

Thành viên mới
Xin kính chào diễn đàn,

Xin anh chi giải thích giúp em trường hợp sau đây:

Bạn trai của em được anh chị ruột bên Mỹ bảo lãnh (20Aug2001), Vào ngày 24/8/2008, có nhận được thư đã được Approved và cấp cho số NVC Case number

Vào ngày 23/8/2010 bạn trai em nhận được mail của anh chị bên Mỹ scan gởi về "AFFIDAVIT OF SUPPORT (AOS) PROCESSING FEE BILL INVOICE" và "PAOSF I-130 UNIVERSAL"

Xin anh chị tư vấn giúp em :

Em và ban trai quen nhau đã được hơn 8 năm, chúng em dự kiến kết hôn vào tháng 1/2011, hiện tại chúng em chưa đăng ký giấy kết hôn. Theo như được biết bạn trai em sẽ phỏng vấn và đi Mỹ trong vòng 7 tháng nữa.

- Như vậy em có được bổ túc hồ sơ không?
- Làm cách nào để chúng em có thể được đi cùng nhau? Hiện tại công việc của chúng em khá tốt tại việt nam. Chúng em cần xin tư vấn làm cách nào để 2 vợ chồng cùng lúc qua Mỹ. ( về tài chính thì chúng em có khả năng)

- Nếu được em cần bổ túc giấy tờ gì, có ảnh hưởng đến việc delay hồ sơ của bạn trai em không?

- Hien tai ben My dang yeu cau ban trai em chuan bi giay to lien quan de goi qua. Chung em khong the roi xa nhau . Để chuẩn bị cho việc bổ túc được thuận lợi em nên chuẩn bị gì tại Việt Nam. Chung em co nen di đăng ký giầy kết hôn liền khong?

Xin anh chi hướng dẫn giúp.

Mong anh chi trả lời giúp em.

Em chân thành cảm ơn anh

Last edited by a moderator:

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Urgent!!! Xin huong dan em.

Chào glassgirl,
Theo tôi, có một vấn đề cần giải quyết trước, đó là người bảo lãnh bên Mỹ phải đồng ý bảo lãnh cho bạn với tư cách là vợ của em trai mình (điều này phải do bạn trai của bạn trình bày và thuyết phục được anh chị của mình). Bạn trai của bạn nghĩ thế nào?
Nếu người bảo lãnh đồng ý, hai bạn cần làm giấy đăng ký kết hôn ngay, có giấy này thì bạn mới chính thức là vợ của "người ấy" và người bảo lãnh mới tiến hành gởi thư hay e-mail thông báo với NVC, đồng thời gởi kèm theo hồ sơ. Các bước làm hồ sơ F4, bạn chịu khó tham khảo trên diễn đàn nhé.
Tôi cũng xin nhắc bạn một chút, hồ sơ sẽ chậm lại ít lâu vì phải có thời gian thuyết phục người bảo lãnh (nếu có), thời gian cho hai bạn có giấy kết hôn chính thức, ngoài ra, hai bạn cũng phải chuẩn bị rất kỹ cho việc phỏng vấn, khả năng là sẽ khó đấy, hai bạn kết hôn sau khi hồ sơ được mở, thời gian ngắn quá, nên dễ bị nghi ngờ là hôn nhân không thật. Hình ảnh trong quá trình quen nhau suốt 8 năm rất cần thiết.
Các ACE khác trên diễn đàn có thể tư vấn tốt hơn cho bạn.
Chúc bạn vui. Thân ái.

glassgirl

Thành viên mới
Nhờ các anh chị hướng dẫn!

Chào các anh chị diễn đàn. Xin các anh chị hướng dẫn giúp em trường hợp như sau :

Hồ sơ của ox em mở vào Aug2010, chúng em đăng ký kết
hôn và đám cưới Oct2010. Mãi đến giờ chúng em mới bắt đầu tiếp tục làm lại hồ sơ, xin các anh chị hướng dẫn giúp em, quy trình bổ túc em vào hồ sơ của ox em như thế nào?

NVC:HCM2008740058
Approval: 24Aug2008
Priority: 20Aug2001

vào ngày 23Aug2010 chị gái của ox có đã đóng phí 88usd( Affidavit of support fee). Như vậy đã qua hơn 1 năm có phải thanh toán lại phí này không a?

Vừa rồi khi bắt đấu làm lại hồ sơ, bên NVc yêu cầu ox em gởi DS3230, sau khi gởi xong , bên NVC đã gởi mail và thông báo nhận dc mail, đồng thời gởi attach file "Aisf for Neopost DS1200" yêu càu đóng phí trc khi hồ sơ tiến hành . Như vậy tiep theo em phai lam gi?
Xin nho cac anh chi dien dan huong dan giup a

Xin chan thanh cam on .

Ðề: Nhờ các anh chị hướng dẫn!

Chào các anh chị diễn đàn. Xin các anh chị hướng dẫn giúp em trường hợp như sau :

Hồ sơ của ox em mở vào Aug2010, chúng em đăng ký kết
hôn và đám cưới Oct2010. Mãi đến giờ chúng em mới bắt đầu tiếp tục làm lại hồ sơ, xin các anh chị hướng dẫn giúp em, quy trình bổ túc em vào hồ sơ của ox em như thế nào?

NVC:HCM2008740058
Approval: 24Aug2008
Priority: 20Aug2001

vào ngày 23Aug2010 chị gái của ox có đã đóng phí 88usd( Affidavit of support fee). Như vậy đã qua hơn 1 năm có phải thanh toán lại phí này không a?

Vừa rồi khi bắt đấu làm lại hồ sơ, bên NVc yêu cầu ox em gởi DS3230, sau khi gởi xong , bên NVC đã gởi mail và thông báo nhận dc mail, đồng thời gởi attach file "Aisf for Neopost DS1200" yêu càu đóng phí trc khi hồ sơ tiến hành . Như vậy tiep theo em phai lam gi?
Xin nho cac anh chi dien dan huong dan giup a

Xin chan thanh cam on .
Hóa đơn lệ phí đã được NVC gởi cho bạn vào ngày 17/11/2011. Xin đọc kỹ hướng dẫn, thực hiện hồ sơ và gởi lại cho NVC. Chúc may mắn.

glassgirl

Thành viên mới

Nhờ ACE hướng dẫn giúp em cụ thể hơn,ox em có nhận mail là đóng phí visa 404$, tuy nhiên bổ túc hồ sơ của em vào như thế nào ạ? sẽ bổ túc trước rồi đóng phí đúng ko a?

glassgirl

Thành viên mới

Mong anh Vha08 và các anh chị diễn đàn hướng dẫn giúp em.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Nhờ ACE hướng dẫn giúp em cụ thể hơn,ox em có nhận mail là đóng phí visa 404$, tuy nhiên bổ túc hồ sơ của em vào như thế nào ạ? sẽ bổ túc trước rồi đóng phí đúng ko a?
Hi Glassgirl, bạn cần trình bày lại rõ ràng hơn trường hợp của mình:
- Bạn đã nộp giấy hôn thú và khai sinh cho NVC chưa?
- OX của bạn nhận được mail thông báo đóng tiền lệ phí xin cấp visa 404$ nhưng trong đó có tên bạn không vậy?

Tôi vừa gom bài của bạn về đây, nếu bạn có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì vào topic này để hỏi nhe, nhớ đừng mở thêm topic mới nữa.

Trong trường hợp bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

glassgirl

Thành viên mới

Dạ chúng em đạ gởi giấy hôn thú và khai sinh qua cho chị gái ox bên mỹ.

Chị gái đang đợi gởi thêm lý lịch tư pháp sẽ gởi cho NVC

Hiện tại trên thông tin gởi về trong mail thông báo đóng tiền lệ phí xin cấp visa 404$ không có tên em, chỉ có tên ox em thôi.

Trong mail NVC có ghi rõ if you dont receive a fee bill for any applicant who should be list on this case, do not send fee. Nên hiện tại chúng em cũng không biết nên bắt đầu lại hồ sơ như thế nào?

Xin anh chị hướng dẫn giúp.

Dạ chúng em đạ gởi giấy hôn thú và khai sinh qua cho chị gái ox bên mỹ.

Chị gái đang đợi gởi thêm lý lịch tư pháp sẽ gởi cho NVC

Hiện tại trên thông tin gởi về trong mail thông báo đóng tiền lệ phí xin cấp visa 404$ không có tên em, chỉ có tên ox em thôi.

Trong mail NVC có ghi rõ if you dont receive a fee bill for any applicant who should be list on this case, do not send fee. Nên hiện tại chúng em cũng không biết nên bắt đầu lại hồ sơ như thế nào?

Xin anh chị hướng dẫn giúp.
Bạn nói chị của ông xã chờ, đừng đóng tiền 404$, mà hãy bổ túc tên của bạn vào hồ sơ bảo lãnh cho NVC trước đã, chỉ cần hôn thú và khai sinh thôi. Khi đã được NVC chấp thuận cho mở hồ sơ thì sẽ đóng tiền cho cả hai. Tiến hành ngay đi nhé.

Đây cũng là một trường hợp mà khi phỏng vấn bạn phải chuẩn bị bằng chứng thuyết phục là hôn nhân thực sự. Bạn nên tham khảo diện vợ chồng để có thêm kinh nghiệm

Chúc may mắn.

glassgirl

Thành viên mới

Bên đó đã nhờ luật sư bổ sung em vào rồi a...hiện vẫn đang chờ thông tin của NVC.

Xin chân thành cám ơn anh chị diễn đàn đã đọc và hướng dẫn.

glassgirl

Thành viên mới
Xin chào anh chị diễn đàn,

Nhờ anh chị kiểm tra giúp em hồ sơ :HCM2008740058 đã hoàn tất chưa ạ?

Pd: 1Aug2001

Cho em hỏi khoảng thời gian nào sẽ phỏng vấn, sau khi phỏng vấn xong nếu thành công thì visa có thời hạn bao lâu?

Xin chân thành cảm ơn.

Ðề: Kiểm tra hồ sơ khi nào phỏng vấn!

Cho em hỏi khoảng thời gian nào sẽ phỏng vấn, sau khi phỏng vấn xong nếu thành công thì visa có thời hạn bao lâu?

Xin chân thành cảm ơn.
Hồ sơ đã hoàn tất ngày 13/1/2012. Chúc mừng bạn.

eotidi

Thành viên tích cực

Xin chân thành cảm ơn.
Chào bạn,

Thời hạn visa định cư Hoa Kỳ thông thường là 06 tháng tính từ ngày bạn có kết quả Khám sức khoẻ.

Một thành viên XNC khác (glassgirl) có cùng case number với bạn đó http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=77258

glassgirl

Thành viên mới
Ðề: Hcm2008740058

Kính chào Ban BT diễn đàn

PD của gia đình em là 1Aug01, HCM 2008740058

Như thông tin được cho biết là hồ sơ bổ sung thêm em đã hoàn tất 13/1/2012, người được bảo lảnh chính là ox của em, chúng em kết hôn tháng 10/2010, hiện tại em đang mang thai, sẽ sanh em bé vào tháng 1/2013, xin cho em hoi,chúng em sẽ bổ sung hồ sơ của con chúng em thế nào,? gởi giấy khai sinh cho luật sư bên mỹ , hay chúng em nộp trực tiếp cho lãnh sự quán Tp HCm ?

Hồ sơ bổ sung em bé có ảnh hưởng đến delay hồ sơ của gia đình chúng em ko?

Em xin chân thành cảm ơn

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Hcm2008740058

Kính chào Ban BT diễn đàn

PD của gia đình em là 1Aug01, HCM 2008740058

Như thông tin được cho biết là hồ sơ bổ sung thêm em đã hoàn tất 13/1/2012, người được bảo lảnh chính là ox của em, chúng em kết hôn tháng 10/2010, hiện tại em đang mang thai, sẽ sanh em bé vào tháng 1/2013, xin cho em hoi,chúng em sẽ bổ sung hồ sơ của con chúng em thế nào,? gởi giấy khai sinh cho luật sư bên mỹ , hay chúng em nộp trực tiếp cho lãnh sự quán Tp HCm ?

Hồ sơ bổ sung em bé có ảnh hưởng đến delay hồ sơ của gia đình chúng em ko?

Em xin chân thành cảm ơn
Chào bạn !
Bạn vào đường link dưới đây lấy mẫu thư gởi cho NVC theo địa chỉ & email kèm theo giấy khai sinh của cháu. Bên trên góc phải giấy khai sinh, nhớ ghi bằng bút chì số case number vào cho rõ ràng. Vì HS nhà bạn hoàn tất rồi nên cũng có thể chờ bổ sung, nhưng HS F4 hiện nay tăng có 1 tuần chắc không sao đâu.
Nếu hỏi trong topic này. Bạn nên dùng nick của ô xã bạn cho hợp lý.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?1325-Bổ-túc-giấy-khai-sanh-của-con-*

Chúc bạn thành công !

glassgirl

Thành viên mới

Kính chào anh chị diễn đàn XNC

Hồ sơ của em :HCM2008740058. Pd 1Aug2001

Hiện tại lịch visa tháng này la 22jul rồi, Cho em hoi PD của em sẽ phỏng vấn khoảng cuối tháng 10.2013 đúng ko ? Thág 2.2013 vừa rồi em có bổ túc them hồ sơ baby mới sanh Jan 2013. Như vây có ảnh hưởng đến lịch phỏng vấn ko a?

Xin chân thành cảm ơn .

vuthangsi

Ban điều hành

Kính chào anh chị diễn đàn XNC

Hồ sơ của em :HCM2008740058. Pd 1Aug2001

Hiện tại lịch visa tháng này la 22jul rồi, Cho em hoi PD của em sẽ phỏng vấn khoảng cuối tháng 10.2013 đúng ko ? Thág 2.2013 vừa rồi em có bổ túc them hồ sơ baby mới sanh Jan 2013. Như vây có ảnh hưởng đến lịch phỏng vấn ko a?

Xin chân thành cảm ơn .
NẾU HỒ SƠ BẠN DIỆN F 4 , CÓ NGÀY ƯU TIÊN 01/08/2001
Khi lịch visa hằng tháng , vượt qua ngày này , cụ thể là ngày 08/08/2001, thì hồ sơ mới được xem là đáo hạn visa .

Việc gọi phỏng vấn hiện nay phụ thuộc vào 3 yếu tố sau đây
1 Ngày ưu tiên đáo hạn .
2 Hồ sơ đã hoàn tất
3 Tùy theo năng lực giải quyết hồ sơ cho từng diện của LSQ HOA KỲ .

VIỆC BỔ XUNG CON BẠN VÀO HỒ SƠ , KHÔNG LÀM THAY ĐỔI NGÀY ƯU TIÊN CỦA HỒ SƠ BẠN .

glassgirl

Thành viên mới

Hồ sơ hoàn tất của em ngày 13jan2012, như vậy có muộn không ạ.

Đồng thời cho em hỏi thêm.

Vợ chồng đăng ký kết hôn sau khi hồ sơ mở (hồ sơ mở aug08), chúng em dk ket hôn (otct 2010), sanh con jan 2013, như vậy có khó khan gì cho vợ em khi phỏng vấn không?

Vc em lấy va quên nhau hơn 10 năm, hiện nay đứng chung tài sản 2 căn nhà. Khi di phỏng vấn có mang giấy tờ chứng minh tài sản không ?

Có phải mang theo hình ảnh của 2 vc từ 10 năm mnay ko? vợ em hiểu rất rõ về gia đình, và tình hình của chị gái em ở Mỹ.

Thêm 1 vd nữa là con gái em 7 tháng có phải khám sức khoẻ trc khi phỏng vấn khong ?

Xin chân thành cảm ơn

glassgirl

Thành viên mới

Các anh chị diễn đàn có ai đã gặp qua trường hợp f4 như em không?

Tư vấn giúp em với

Xin chân thành cảm ơn.