[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009709183*

thuyqn

Thành viên mới
Chào các anh chị, xin cho mình hỏi hồ sơ mình có:
Case number: HCM2009709183
Priority date: 23 Jan 2006.
Vậy nhà mình sẽ chờ đợi khoảng bao lâu? Con của mình sinh ngày 01.03.1995 có được đi cùng với mình không vậy?
Mình nghe nói có khiếu nại về tuổi cho con, vậy khi nào sẽ khiếu nại là tốt nhất.
Người con thứ 2 của mình sinh năm 2004, thì mình cần bổ sung như thế nào vậy.
Mong nhận được câu trả lời, rất cảm ơn các anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các anh chị, xin cho mình hỏi hồ sơ mình có:
Case number: HCM2009709183
Priority date: 23 Jan 2006.
Vậy nhà mình sẽ chờ đợi khoảng bao lâu? Con của mình sinh ngày 01.03.1995 có được đi cùng với mình không vậy?
Mình nghe nói có khiếu nại về tuổi cho con, vậy khi nào sẽ khiếu nại là tốt nhất.
Người con thứ 2 của mình sinh năm 2004, thì mình cần bổ sung như thế nào vậy.
Mong nhận được câu trả lời, rất cảm ơn các anh chị.
Hiện tại diện visa đang xem xét đến trước ngày 08/09/2003, hồ sơ này có ngày ưu tiên 23/01/2006. Theo dự đoán phải chờ khoảng 2,5 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình.

Muốn tính chính xác tuổi CSPA cho con bạn, thì cần phải cung cấp ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ.

Tôi thấy người bảo lãnh làm hồ sơ cho gia đình bạn vào năm 2006, còn bạn sinh cháu thứ hai vào năm 2004, lúc trước người bảo lãnh làm hồ sơ ban đầu không có tên cháu hay sao?

thuyqn

Thành viên mới
Xin chào anh chị,
Ngày chấp nhận của mình là 03-08-2009.
Mình làm giấy tờ để gởi qua Mỹ là năm 2003, mình sẽ hỏi lại anh trai mình về đứa con thứ 2.
Cho mình hỏi thêm là 2 người em của mình (làm cùng 1 lần với mình) không nhận được thư từ gì, nên không có Case number, vậy có ảnh hưởng đến tiến trình không, em mình nên làm gì để biết thông tin.
Xin cảm ơn anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị,
Ngày chấp nhận của mình là 03-08-2009.
Mình làm giấy tờ để gởi qua Mỹ là năm 2003, mình sẽ hỏi lại anh trai mình về đứa con thứ 2.
Cho mình hỏi thêm là 2 người em của mình (làm cùng 1 lần với mình) không nhận được thư từ gì, nên không có Case number, vậy có ảnh hưởng đến tiến trình không, em mình nên làm gì để biết thông tin.
Xin cảm ơn anh chị.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Cháu sinh ngày 01/03/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 09/09/2019. Nếu như đến trước ngày này mà hồ sơ bạn nhận được thông báo mở từ NVC, cháu có tên trong danh sách đóng tiền lệ phí visa 325$/1 người, cho điền đơn Form DS-260 trực tuyến online, thì mới có hy vọng là cháu đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình. Còn nếu như không thì cháu sẽ quá tuổi. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh, hay chậm nữa.

Còn trường hợp hồ sơ của 2 người em bạn, thì cần cung cấp cho tôi những thông tin sau:
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number.

thuyqn

Thành viên mới
Chào các anh chị,
Hôm trước nhìn vào giấy NVC gởi, mình không thấy Ngày chấp thuận,mình nghĩ là ngày NVC ghi ở góc trái của thư, phía dưới hình ảnh Nữ thần tự do, không biết có đúng không vậy.

Hai người em của mình không nhận giấy tờ gì từ NVC nên không biết Ngày ưu tiên, ngày chấp thuận, nói chung không biết gì cả.
Mong được hướng dẫn từ các anh chị, xin cảm ơn nhiều nhé.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các anh chị,
Hôm trước nhìn vào giấy NVC gởi, mình không thấy Ngày chấp thuận, mình nghĩ là ngày NVC ghi ở góc trái của thư, phía dưới hình ảnh Nữ thần tự do, không biết có đúng không vậy.

Hai người em của mình không nhận giấy tờ gì từ NVC nên không biết Ngày ưu tiên, ngày chấp thuận, nói chung không biết gì cả.
Mong được hướng dẫn từ các anh chị, xin cảm ơn nhiều nhé.
Bạn xem hướng dẫn ở đây, để biết thế nào là ngày ưu tiên, và ngày chấp thuận của hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26651