[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009731187

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
xin chao cac ban,minh khong ranh may tinh tu may bua nay minh chi xem thoi ma khong biet gia nhap CLB .hom nay nho ban chi cho minh nen minh duoc do thanh vien CLB minh vui lam ! minh cung dang non nong lam .so ho so cua minh la SRC-02-O79-53891 ngay ưu tien la 08-1-2002 trong gia dinh co nguoi sinh ngay 17-12-1990 khong biet ho so gia dinh minh co kip khong .minh thay so so vien F4 da vo toi thang 6-2001 con thang 8 -2010 sao chua thay boc gi het mong sao thang tam nay vuot 6-7 thang la minh co hi vong khong can phai bo tuc them ho so ,mong cac ban tu dan cho minh cam on CLB minh nhe!

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: xin tu dan cho minh nhe

xin chao cac ban,minh khong ranh may tinh tu may bua nay minh chi xem thoi ma khong biet gia nhap CLB .hom nay nho ban chi cho minh nen minh duoc do thanh vien CLB minh vui lam ! minh cung dang non nong lam .so ho so cua minh la SRC-02-O79-53891 ngay ưu tien la 08-1-2002 trong gia dinh co nguoi sinh ngay 17-12-1990 khong biet ho so gia dinh minh co kip khong .minh thay so so vien F4 da vo toi thang 6-2001 con thang 8 -2010 sao chua thay boc gi het mong sao thang tam nay vuot 6-7 thang la minh co hi vong khong can phai bo tuc them ho so ,mong cac ban tu dan cho minh cam on CLB minh nhe!
Chào bạn, căn cứ vào receipt number bạn cho, tôi kiểm tra được :
- Ngày chấp thuận hồ sơ (approved date) : 27/06/2009.
- Case number : HCM2009731187

Tóm lại, thông tin về hồ sơ bạn đầy đủ như sau:
- Receipt number : SRC-02-O79-53891
- Case number : HCM2009731187
- Ngày ưu tiên của hồ sơ (priority date) : 08/01/2002
- Ngày chấp thuận hồ sơ (approved date) : 27/06/2009

Hiện tại, lịch visa tháng 09/2010 diện F4 đang xét tới các hồ sơ có ngày ưu tiên từ 15/10/2001 trở về trước, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 08/01/2002 dự đoán khoảng từ tháng 01-02 năm 2011 sẽ được mở. Thời gian hồ sơ bạn chờ chấp thuận khá dài, được khấu từ 7 năm chờ đợi, rất có lợi cho người tính tuổi CSPA. Bạn yên tâm, người sinh ngày 17-12-1990 sẽ cùng đi với gia đình

Tuy nhiên, tôi cũng hướng dẫn bạn cách tính tuổi CSPA để bạn có thể tự tính cho trường hợp của hồ sơ bạn cho quen (nếu rành rồi thì có thể tư vấn cho người chưa biết) :

Những thông tin cần thiết để có thể tính tuổi CSPA:
1. Ngày ưu tiên của hồ sơ (Priority date)
2. Ngày hồ sơ được USCIS chấp thuận (Approval date)
3. Ngày hồ sơ đến lượt giải quyết
4. Ngày sinh (của đứa trẻ)

Cách tính:
5. Thời gian hồ sơ bị trì hoãn: Lấy ngày chấp thuận trừ ngày ưu tiên (số 2 trừ số 1)
6. Tuổi khi được giải quyết: Lấy ngày hồ sơ đến lượt giải quyết trừ ngày sinh (số 4 trừ số 3)
7. Tuổi CSPA: Lấy số 6 trừ số 5

Nhận xét:
. Nếu tuổi CSPA đúng hoặc dưới 21 thì đủ điều kiện đi theo gia đình.
. Hồ sơ nào có thời gian chờ đợi càng lâu thì càng có lợi cho việc tính tuổi CSPA.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
Ðề: xin tu dan cho minh nhe

chào bạn mình cảm ơn bạn thật nhiều nhé ,nhờ bạn mà mình mới biết được ngày chấp thuận của mình và giúp mình bớt phần lo lắn về tuổi và biết được thời gian để mình xấp xếp gia đình .và còn rất nhiều điều mà mình chưa biết chắc còn phải làm phiền bạn nhiều đó bạn giúp mình nhé,chào bạn chúc bạn một ngày tốt lành !

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
xin dịch giúp mình nhé

mình thấy câu lạc bộ f4 2002 đả có bạn opendate lên ngày 02-01-2002 mình không biết opendate và complete là ngày gì .và khi được check lên thì khoảng bao lâu nửa NVC mới gởi đến hồ sơ cho mình,hồ sơ mình ngày 08-01-2002 có phải mình xấp đến rồi phải không?xin cảm ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin dịch giúp mình nhé

mình thấy câu lạc bộ f4 2002 đả có bạn opendate lên ngày 02-01-2002 mình không biết opendate và complete là ngày gì .và khi được check lên thì khoảng bao lâu nửa NVC mới gởi đến hồ sơ cho mình,hồ sơ mình ngày 08-01-2002 có phải mình xấp đến rồi phải không?xin cảm ơn.
opendate và complete là ngày hồ sơ được mở và ngày hồ sơ hoàn tất, hồ sơ có ngày ưu tiên như của bạn, hy vọng sẽ được gọi trong một thời gian ngắn sắp tới, cố gắng theo dõi trong diễn đàn để tích luỹ kinh nghiệm cho mình nhe bạn :41:

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
Ðề: xin giúp mình nhé

mình chuẩn bị cho hồ sơ xấp tới, nhưng mình không biết từ khi NVC gởi mẩu DS 3032 đến mẩu DS 230 là thời gian bao lâu để mình chuẩn bị cho tất cả giấi tờ ,mình đả có nhận được mẩu DS 3032 rồi và đả gởi 10 ngày nay.xin cảm ơn bạn

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin giúp mình nhé

mình chuẩn bị cho hồ sơ xấp tới, nhưng mình không biết từ khi NVC gởi mẩu DS 3032 đến mẩu DS 230 là thời gian bao lâu để mình chuẩn bị cho tất cả giấi tờ ,mình đả có nhận được mẩu DS 3032 rồi và đả gởi 10 ngày nay.xin cảm ơn bạn
Sau khi NVC nhận được DS3032 thì họ sẽ gửi thông báo tiếp theo là đóng tiền, sau khi đóng tiền khoảng 1 tuần sau là gia đình có thể tiến hành điền đơn I-864, DS230, làm lý lịch tư pháp và chuẩn bị các giấy tờ hộ tịch khác là vừa rồi.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
xin giúp mình

mình nhận được mẩu DS 3032 rồi nhưng mình không biết khoảng thời gian bao lâu mới tới mẩu DS 230 ,để mình chuẩn bị cho hồ sơ xấp tới .cảm ơn bạn!

huyle216

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: xin giúp mình

mình nhận được mẩu DS 3032 rồi nhưng mình không biết khoảng thời gian bao lâu mới tới mẩu DS 230 ,để mình chuẩn bị cho hồ sơ xấp tới .cảm ơn bạn!
Chào bạn,
Nếu người bảo lãnh của bạn đã có thông báo đóng tiên và lê phí Visa thì đương nhiên người bảo lãnh của bạn đã nộp DS-3032 rồi,thì tất nhiên bạn khỏi phải lam gì với tờ DS-3032 mà bạn mới nhận được,còn DS-230 thì chắc do người bảo lãnh gửi về,nếu gửi bảo đảm thì khoảng 5-7 ngày mới nhận được.chào thân ái.

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: F4-nguyenhaidang-HCM2009731187-PD:8/1/2002

Chào nguyenhaidangbinhduong,

Bạn mở liền 2 topic để hỏi là không đúng với quy định của diễn đàn rồi, hơn nữa cũng chỉ có một câu hỏi, đừng làm như vậy bạn nhé. Tôi đã chuyển về thành một topic riêng của bạn rồi, bạn nên đặt câu hỏi liên quan đến hồ sơ của mình ngay trong topic này nha.

Mong bạn hợp tác. Thân ái.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
nhờ các bạn giúp

Mình xin được hỏi các bạn ,lý lịch tư pháp khi làm xong mình có cần dịch sang tiếng anh để gởi đi không các bạn?mình cám ơn nhiều.

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ các bạn giúp

Mình xin được hỏi các bạn ,lý lịch tư pháp khi làm xong mình có cần dịch sang tiếng anh để gởi đi không các bạn?mình cám ơn nhiều.
Hiện nay, không cần dịch các giấy tờ bằng tiếng Việt sang tiếng Anh đâu bạn, lý lịch tư pháp cũng không cần dịch sang tiếng Anh. Bạn cứ gởi bản tiếng Việt cho NVC nha.
Thân ái.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
xin được tư dấn

hồ sơ đả đến lược mình,mẩu DS 3032 và mẩu I 864 mình cũng đả đóng tiền visa cho mổi thành viên và gởi đi cách đây 23ngày,mình rất nóng lòng chờ NVC gởi tiếp mẩu DS 230 để mình hoàng tất hồ sơ.nhưng đến nay không thấy báo và cũng không thấy gởi gì cho mình hết.xin anh chị trong câu lạc bộ giúp mình nhé ,chúc anh chị một ngày tốt lành!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: xin được tư dấn

hồ sơ đả đến lược mình,mẩu DS 3032 và mẩu I 864 mình cũng đả đóng tiền visa cho mổi thành viên và gởi đi cách đây 23ngày,mình rất nóng lòng chờ NVC gởi tiếp mẩu DS 230 để mình hoàng tất hồ sơ.nhưng đến nay không thấy báo và cũng không thấy gởi gì cho mình hết.xin anh chị trong câu lạc bộ giúp mình nhé ,chúc anh chị một ngày tốt lành!
Vui lòng vào link sau để xem thông tin và những hướng dẫn phải làm những gì tiếp theo, link download DS230, không cần phải chờ NVC gửi về đâu nhé. Xem hướng dẫn từng bước trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Xin vui lòng cho biết hồ sơ diện ưu tiên gì, Case Number ...

langvuon

khoai nướng

Bạn mở liền 2 topic để hỏi là không đúng với quy định của diễn đàn rồi, hơn nữa cũng chỉ có một câu hỏi, đừng làm như vậy bạn nhé. Tôi đã chuyển về thành một topic riêng của bạn rồi, bạn nên đặt câu hỏi liên quan đến hồ sơ của mình ngay trong topic này nha.

Mong bạn hợp tác. Thân ái.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực
xin được giúp

khi đả làm xong hồ sồ sơ I 864 và đả đóng tiền visa cho mổi thành viên rồi, mình có thể lấy mẩu DS 230 trên mạng được không?hay mình phải chờ nvc gởi mẩu góc của họ mới được ,gì mình thấy mẩu DS 3032 trên mạng khác với mẩu góc của họ bên trái mẩu đơn có sọc đứng .xin đuợc giúp mình cảm ơn!

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Nguyenhaidang,

Nhằm giúp cho chính bạn có thể theo dõi tình trạng hồ sơ của mình và kiểm soát được các câu hỏi, đồng thời hỗ trợ ACE trên diễn đàn nắm rõ diễn biến và có các thông tin đầy đủ để trả lời nhanh chóng, chính xác…
03 topic mới của bạn đã được chuyển về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn lưu ý.

Chúc vui vẻ cùng xuatnhapcanh.com

P/s: nếu bạn không biết cách tìm bài của mình (hay của thành viên khác bất kỳ) thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108