[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009799310

xuka

Thành viên mới
F4 giữ nguyên?

em mới đọc được tin trên web này thấy ghi F4 được giữ nguyên? em ko hiểu lắm, ko biết có đúng ko nữa?

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: F4 giữ nguyên?

bạn đã xem bản tin 1/2011, đã không được cập nhật 1tháng nay, hiện nay f4 lịch visa bị lùi 2 năm so với 1/2011:113::113:

xuka

Thành viên mới

bạn ơi, bạn xem thông tin F4 bị lùi 2 năm ở đâu vây? có chắc ko? huhu, kiểu này chắc chết quá :(

xuka

Thành viên mới

bạn ơi, cái lịch visa này có thay đổi nữa ko vậy bạn? mình còn có hy vọng ko? chứ nếu mà đợi thêm 2 năm nữa chắc mình không đi được quá.mình ko rõ về mấy cái này lắm, nếu ai biết thì cho mình lời khuyên với nhé :102:

xuka

Thành viên mới
cô chú ơi cho con hỏi ..

Nhà con làm hồ sơ bảo lãnh theo diện F4 vào tháng 11/2001, và đã nhận được giấy báo vào tháng 11/2010, hiện nhà con đã đóng tiền và gới hồ sơ qua mỹ rùi ạh. cho con hỏi nếu tháng sau mà F4 được giữ nguyên thì đến khoảng bao lâu nữa nhà con sẽ có giấy gọi pv vậy? còn nếu f4 vẫn cứ thụt lùi là 2 năm nữa luôn hay sao??
mong cô chú trả lời giúp con với, giờ con đang rất lo lắng vì con đã 22 tuổi rùi .. con cảm ơn mọi người nhìu lắm :102:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: cô chú ơi cho con hỏi ..

Nhà con làm hồ sơ bảo lãnh theo diện F4 vào tháng 11/2001, và đã nhận được giấy báo vào tháng 11/2010, hiện nhà con đã đóng tiền và gới hồ sơ qua mỹ rùi ạh. cho con hỏi nếu tháng sau mà F4 được giữ nguyên thì đến khoảng bao lâu nữa nhà con sẽ có giấy gọi pv vậy? còn nếu f4 vẫn cứ thụt lùi là 2 năm nữa luôn hay sao??
mong cô chú trả lời giúp con với, giờ con đang rất lo lắng vì con đã 22 tuổi rùi .. con cảm ơn mọi người nhìu lắm :102:
Hi Xuka, bạn cần phải cung cấp các thông tin: số hồ sơ (case number), ngày ưu tiên (priority date), ngày chấp thuận (Approve date), ngày sinh, ... thì ACE trên diễn đàn mới có thể giúp bạn được :101:

Chúc may mắn.

P/s: hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen :20:

xuka

Thành viên mới

Hi Xuka, bạn cần phải cung cấp các thông tin: số hồ sơ (case number), ngày ưu tiên (priority date), ... thì ACE trên diễn đàn mới có thể giúp bạn được :101:
hic cái này mình cũng k rõ nữa bạn ơi,mình chỉ bít có vậy thui , ba mẹ mình k nói.. mà chẳng lẽ đằng nào cũng 2 năm nữa mới đi được hả bạn? hic hic

quaidan

Cựu Ban điều hành

hic cái này mình cũng k rõ nữa bạn ơi,mình chỉ bít có vậy thui , ba mẹ mình k nói.. mà chẳng lẽ đằng nào cũng 2 năm nữa mới đi được hả bạn? hic hic
hichic, dzậy thì bó tay lun lay

xuka

Thành viên mới
Chào bạn,

HS này chỉ chờ PV thôi,Ngày ưu tiên của bạn hy vọng tháng 9-10 bạn sẽ được PV. chúc mừng bạn.
anh Tuandoan có thể check giùm em hồ sơ này được ko ạh?
Case Number: HCM2006707062
Priority Date: 22Oct2001

em xin cám ơn :1:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Nhờ diễn đàn check giùm hồ sơ hcm2009799310

anh Tuandoan có thể check giùm em hồ sơ này được ko ạh?
Case Number: HCM2006707062
Priority Date: 22Oct2001

em xin cám ơn :1:
Chào bạn,

Chúc mừng HS này completed on 06/06/2011. HS bạn thuộc diện F3 hay F4? Nếu F3 thì tháng 10-11 sẽ đến lượt PV. Thân chào

xuka

Thành viên mới
hichic, dzậy thì bó tay lun lay
bạn ơi cho mình hỏi, gia đình mình diện F4 có pd 1/2001, nhưng hiện nay ba mình bịnh rất nặng e rằng ko thể đợi đến ngày phỏng vấn. nếu tình huống xấu nhất là ba mình mất vậy thì gia đình mình còn cách nào để có thể đi được nữa ko? nếu ko được thì sau này mình làm hồ sơ đi du học có gặp khó khăn gì không, mong bạn tư vấn giúp mình với. cảm ơn bạn :(

quaidan

Cựu Ban điều hành
bạn ơi cho mình hỏi, gia đình mình diện F4 có pd 1/2001, nhưng hiện nay ba mình bịnh rất nặng e rằng ko thể đợi đến ngày phỏng vấn. nếu tình huống xấu nhất là ba mình mất vậy thì gia đình mình còn cách nào để có thể đi được nữa ko? nếu ko được thì sau này mình làm hồ sơ đi du học có gặp khó khăn gì không, mong bạn tư vấn giúp mình với. cảm ơn bạn :(
Hi Xuka, lịch visa bulletin tháng 8/2011, diện f4 đang được giải quyết tới những hồ sơ có PD trước tháng 4/2000. Hồ sơ của bạn có PD 10/2001 thì hy vọng cuối năm sau sẽ tới ngày đáo hạn.

Có những việc ngoài tầm hiểu biết cũng như ngoài khả năng xử lý của con người.
Giờ phút này, gia đình nên tập trung lo sức khỏe cho bác trai, đừng suy nghĩ gì hết.

Cầu chúc sức khỏe cho ba của bạn.
Cầu chúc may mắn cho gia đình bạn.

Last edited by a moderator:

michael_jack

Thành viên tích cực
Bạn đừng quá lo lắng quá về chuyện bạn có được đi hay không, hiện tại giờ ba bạn bệnh thi lo cho ba bạn trước đi. Sống trên đời này mọi chuyện đều có số hết bạn ah.Mọi chuyện đều tuỳ duyên, có người có tên trong danh sách phỏng vấn nhưng rùi phỏng vấn rất cũng bị ở lại,có người vào phỏng vấn bị hỏi rất nhiều câu, có người vào hỏi chỉ 1,2 câu rùi được giấy hồng, có người thì bị bắt bẻ đòi bổ túc hồ sơ, có người thì làm 1 lần hồ sơ đã complete, âu cũng là số của họ...

xuka

Thành viên mới
khả năng du học khi có hồ sơ bảo lãnh

hiện giờ em đang có hồ sơ bảo lãnh định cư theo diện F4 nhưng khoảng 2 năm nữa mới đến ngày đi. nếu giờ em làm hồ sơ đi du học thì em có cơ hội đậu phỏng vấn ko? mong anh chị tư vấn giúp em.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: khả năng du học khi có hồ sơ bảo lãnh

hiện giờ em đang có hồ sơ bảo lãnh định cư theo diện F4 nhưng khoảng 2 năm nữa mới đến ngày đi. nếu giờ em làm hồ sơ đi du học thì em có cơ hội đậu phỏng vấn ko? mong anh chị tư vấn giúp em.
Chào bạn,

HS F4 bạn có ngày ưu tiên tháng 01/2001 thì khoãng tháng 3-4 năm 2012 là đến lượt PV rồi, không phãi 2 năm như bạn nghĩ. Còn làm HS đi du học thì hên xui thôi, tài chính mạnh...thu nhập hàng tháng của gia đình bạn cao thì cơ hội PV thành công càng nhiều...Thân chào