[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009803135*

harryle85vn

Thành viên mới
HCM2009803135
Priority date: 28SEP2005
Mình có hồ sơ F4 2005. Cách đây mấy năm mình có gửi cho chị mình bổ túc giấy đăng ký kết hôn và khai sanh của vợ và con. Đợt vừa rồi mình có hỏi là bên đó họ có gửi thông báo là đã nhận được hồ sơ bổ túc không. Nhưng chị mình báo là không nhận được thông báo gỉ hết.
Vậy anh chị em cho mình hỏi là mỗi lần bổ túc thì có nhận được thông báo là họ đã nhận được hồ sơ bổ túc rồi không?
Nếu bây giờ muốn biết là hồ sơ đã bổ túc hay chưa thì có mẫu email nào để mình hỏi không?
Nếu đợi khi hồ sơ mở rồi mới bổ túc vợ và con vào thì có được không?
Mong nhận tư vấn của anh chị em.

harryle85vn

Thành viên mới
Hỏi NVC tại link sau, chọn câu cho phù hợp với hồ sơ của mình. Nên bổ túc trước khi hồ sơ mở, để NVC lên danh sách có đầy đủ tên các thành viên đi theo.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC
Cảm ơn anh Thành đã tư vấn.
Mình thấy trong mục các câu hỏi có sẵn và anh Thành đưa không có mẫu câu mình muốn hỏi. Vậy mong anh Thành và mọi người có thể giúp mình chuyển mẫu câu hỏi này sang tiếng anh có được không?
Mình muốn hỏi là:
Tôi muốn biết hồ sơ của tôi tại NVC đã được bổ túc vợ và con hay chưa?
-Vợ: Vũ Thủy
-Con: Lê Vy

Thành

Thích đủ thứ ...
Cảm ơn anh Thành đã tư vấn.
Mình thấy trong mục các câu hỏi có sẵn và anh Thành đưa không có mẫu câu mình muốn hỏi. Vậy mong anh Thành và mọi người có thể giúp mình chuyển mẫu câu hỏi này sang tiếng anh có được không?
Mình muốn hỏi là:
Tôi muốn biết hồ sơ của tôi tại NVC đã được bổ túc vợ và con hay chưa?
-Vợ: Vũ Thủy
-Con: Lê Vy

Theo tôi tốt nhất bạn nên scan Khai sinh của vợ, con và giấy hôn thú ra thành file .JPG để gửi file đính kèm này cho NVC, sau đó chọn trong mục gửi NVC:

4/. How do I add a child/spouse to my petition?
Làm sao tôi bổ túc con/chồng hoặc vợ của tôi vào hồ sơ?
. Dùng bổ túc thêm vợ/chồng/con vào hồ sơ.

Trong khung điền thông tin thì ghi thông tin như bên dưới:

I am the principal beneficiary of this petition.

Please kindly update my case by adding the following family member(s):

1. My daughter's name: (Vy Le)
Date of birth: (ngày sinh, thí dụ 01 MAR 1998)
*Birth Certificate enclosed.

2. My Spouse name: (Thuy Vu)
Date of birth: (ngày sinh, thí dụ 01 MAR 1968)
*Birth Certificate enclosed.

Your prompt response would be much appreciated.

Regards,
Sau khi NVC họ xem xét họ sẽ trả lời cho bạn biết rõ tình trạng hồ sơ hiện tại ra sao nhé.

le.phuong

Thành viên tích cực
Theo tôi tốt nhất bạn nên scan Khai sinh của vợ, con và giấy hôn thú ra thành file .JPG để gửi file đính kèm này cho NVC, sau đó chọn trong mục gửi NVC:

4/. How do I add a child/spouse to my petition?
Làm sao tôi bổ túc con/chồng hoặc vợ của tôi vào hồ sơ?
. Dùng bổ túc thêm vợ/chồng/con vào hồ sơ.

Trong khung điền thông tin thì ghi thông tin như bên dưới:

Sau khi NVC họ xem xét họ sẽ trả lời cho bạn biết rõ tình trạng hồ sơ hiện tại ra sao nhé.
Chào bạn harryle,
Trường hợp của tôi cũng tương tự như bạn, có điều là tôi đã bổ túc hồ sơ cho vợ và con sau khi hồ sơ được thông báo mở (nếu biết Diễn đàn sớm hơn thì tôi đã bổ túc sớm hơn rồi chứ không phải đợi hồ sơ mở mới bổ túc).
Tôi cũng làm theo như anh Thành hướng dẫn bên trên: scan toàn bộ GKS, kết hôn (bản tiếng anh) và đã gởi email cho NVC update thông tin từ ngày 22/5, nhưng đến nay gần 2 tháng rồi tôi vẫn chưa nhận được phản hồi gì từ họ. Khi nào có thông tin mới nhất tôi sẽ chia sẻ với bạn.

harryle85vn

Thành viên mới
Cảm ơn anh Thành và mọi người.
Cho mình hỏi là giấy khai sanh và đăng ký kết hôn phải dịch sang tiếng anh hay để tiếng việt cũng được và nếu dịch thì mình dịch ở đâu?
Khi scan ra file JPG thì chọn khổ hay độ phân giải bao nhiêu?
Và trong trang điền thông tin câu hỏi anh Thành đưa mình không thấy chỗ nào để up file hình lên?
Xin anh Thành và mọi người hướng dẫn giùm.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009803135

Khi scan giấy tờ ra file JPG có thể để độ phân giải cao cho rõ nét, sau đó resize file để gửi kèm theo email với kích thước 800x600 pixels là được rồi. Có thể gửi nội dung yêu cầu và file đính kèm cho NVC bằng email qua địa chỉ : asknvc@state.gov

Lưu ý: Phần Subject (tiêu đề) email phải ghi số hồ sơ (Case Number)
Ví dụ: HCM1234567890

Khi gửi email phải ghi rõ họ tên ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh, xem hướng dẫn trong link sau:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1325-Bổ-túc-giấy-khai-sanh-của-con-*

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5
Chào bạn harryle,
Trường hợp của tôi cũng tương tự như bạn, có điều là tôi đã bổ túc hồ sơ cho vợ và con sau khi hồ sơ được thông báo mở (nếu biết Diễn đàn sớm hơn thì tôi đã bổ túc sớm hơn rồi chứ không phải đợi hồ sơ mở mới bổ túc).
Tôi cũng làm theo như anh Thành hướng dẫn bên trên: scan toàn bộ GKS, kết hôn (bản tiếng anh) và đã gởi email cho NVC update thông tin từ ngày 22/5, nhưng đến nay gần 2 tháng rồi tôi vẫn chưa nhận được phản hồi gì từ họ. Khi nào có thông tin mới nhất tôi sẽ chia sẻ với bạn.
Chào bạn !
Hồ sơ gia đình mình cũng mới vừa bổ túc giấy khai sinh cho con gái sau khi mở, mình gởi mail từ 13/5 và đúng 13/7 NVC đã cập nhật tên của con gái. HS của gia đình bạn chắc vài hôm nữa sẽ ok thôi.