[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - katos1905

katos1905

Thành viên mới
ace dien dan cho em hoi ve ho so cua gia dinh em nhe: ho so gia dinh em co ngay uu tien la 5/2002 da gan 10 nam. theo thong tin thi ho so cua gia dinh rm dang duoc MO tu thang 1 nam 2012. neu tinh theo
chi tramgv
PD: 09/09/1999
Ngày mở hồ sơ: 24/11/2009
Completed: 19/03/2010
Ngày nhận thư PV: 30/04/2010
Ngày PV: 28/06/2010
thi ho so cua em se hoan thanh vao khoang thang 5 va se co thu moi phong van
nhung theo doi lich visa o dien dan thi chua toi luot cua em. vay ace trong dien dan co the huong dan em cach tinh ngay cho chinh xac duoc ko ah.

TungNguyen

Thành viên tích cực
Ðề: ace giup em voi ...

ace dien dan cho em hoi ve ho so cua gia dinh em nhe: ho so gia dinh em co ngay uu tien la 5/2002 da gan 10 nam. theo thong tin thi ho so cua gia dinh rm dang duoc MO tu thang 1 nam 2012. neu tinh theo
chi tramgv
Ngày PV: 28/06/2010
nhung theo doi lich visa o dien dan thi chua toi luot cua em. vay ace trong dien dan co the huong dan em cach tinh ngay cho chinh xac duoc ko ah.
sao ngày ưư tiên 5/2002 lai thêm p/d 09/09/1999 là nghĩa lam sao trời
bạn nói chính xác ngày ưư tiên của bạn là ngày nào đây:1::1::1:

chi tramgv
Ngày PV: 28/06/201í0
Theo lịch visa tháng 5/2012, F4 đã đến 1/12/2000, như vậy hồ sơ của bạn còn phải chờ. Mọi thông tin bạn nên theo dõi lịch visa hằng tháng rồi ước tính cho hồ sơ của mình.

Hồ sơ mỗi người mỗi khác nên không thể dựa vào một số thông tin để so sánh vì không thể biết hết các chi tiết bên trong. Chúc may mắn.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Như anh 61 đã nói ở trên,vả lại những hồ sơ sau này còn bị ảnh hưởng bởi lịch Visa lùi 2 năm.

katos1905

Thành viên mới

oh em hiểu rồi. hồ sơ cua gia đình em dang được mở và e la thành vien vua duoc bổ sung. hom thang 2 e đã nhận đươc giấy xác nhận bổ sung hồ so thành công. ngay uu tien của hồ sơ gia dình em là thang 5/2002. em không biet phải đợi thêm bao lau nua. ace hướng dẫn giúp em

Dungphuquoc

Photographer XNC

oh em hieu roi vay thi cu tinh theo lich visa hang thang la 9xac nhat. thanks tat ca moi nguoi. ah ma em la thanh vien dang duoc bo sung sau nay. hom thang 2 thi gia dinh em da nhan duoc xay xac nhan ho so cua em. nhu vay ho so cua gia dinh em, co bi fai cho lau them khong.

Chào bạn Katos1905 !

Bạn vui lòng gõ dấu để dễ đọc. ACE đọc dễ hiểu và trả lời cho bạn chính xác hơn.

Chúc bạn thành công !

katos1905

Thành viên mới
ace oi huong dan giup em

em vừa nhận một thông tin từ người bão lãnh em la hô sơ cua gia dinh em đã được mở từ thang 1/ 2012. vạy gia đình em con khoãng bao lau nua moi nhậ đuọc thư phong vấn
hồ sờ của em co tới 2 người lãnh có 1 người đang làm cảnh sát ở mỹ và một người đang là chủ nhà hàng.

katos1905

Thành viên mới
giup em ve viec bo sung ho so

ho so cua em da lam tu nam 2002 luc thang 1 ho so e co bo sung them mot nguoi là chồng em. may hom truoc nguoi DÌ2 là người bão lảnh gia đinh em đa goi về kêu gia dinh em bo sung giay tờ là tờ hôn thú và 1tam hinh chup luc dám cưới (tờ hôn thú thì em đã nộp trước rồi nhưng nay lai doi gởi thêm một bản nữa) giờ em không biết hồ sơ gia đình em ở giai đoạn nào rồi. ace giup em nhé

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: giup em ve viec bo sung ho so

ho so cua em da lam tu nam 2002 luc thang 1 ho so e co bo sung them mot nguoi là chồng em. may hom truoc nguoi DÌ2 là người bão lảnh gia đinh em đa goi về kêu gia dinh em bo sung giay tờ là tờ hôn thú và 1tam hinh chup luc dám cưới (tờ hôn thú thì em đã nộp trước rồi nhưng nay lai doi gởi thêm một bản nữa) giờ em không biết hồ sơ gia đình em ở giai đoạn nào rồi. ace giup em nhé
Chào bạn,

Bạn cần nói rỏ thêm về HS của bạn ai là người bảo lảnh? Nếu Dì bạn làm bảo lảnh cho gia đình bạn, bạn bổ túc HS cho chồng bạn thì làm sao mà bạn đi được đây, vì bạn chỉ ăn theo Ba/mẹ nên phải giử tình trạng độc thân cho đến khi được wa Mỹ. Nên khi có gia đình rồi thì bạn không thể nào đi cùng gia đình được. Chúc bạn may mắn. Thân chào

katos1905

Thành viên mới

dạ đúng là Dì2 e là người lảnh. nhưng dì em nói ở mỹ dã có luật mới con tren 21 tuổi van đi theo ba/me được nên đã là hồ sơ cho chồng em. va hồ sờ của chồng em ở mỹ dã chập nhận và đã gởi giấy về gia đình em. nay họ muốn gia đình em bổ sung them hinh đám cưới va hon thú.

tuandoan

8 Đoàn !

dạ đúng là Dì2 e là người lảnh. nhưng dì em nói ở mỹ dã có luật mới con tren 21 tuổi van đi theo ba/me được nên đã là hồ sơ cho chồng em. va hồ sờ của chồng em ở mỹ dã chập nhận và đã gởi giấy về gia đình em. nay họ muốn gia đình em bổ sung them hinh đám cưới va hon thú.
Chào bạn,

Trên 21 bạn vẫn được đi theo Ba/me là do được hưởng luật bảo vệ trẻ em (CSPA) với điều kiện bạn phải còn độc thân. Còn chuyện bạn có chồng rồi thì làm sao mà đi được đây. Làm gì có chuyện có luật : Con có gia đình rồi mà được đi ăn theo Ba/mẹ bao giờ.... Bạn cần phải hỏi kỷ Dì bạn lại nhé. chúc bạn may mắn. thân chào

katos1905

Thành viên mới

em cũng không gõ những nếu không được thì tai sao họ lạ gọi em bổ túc hồ sơ hhhuhuhuh thoi cú thuận theo tự nhiên hihihih thanks Anh(Chị)

Thành

Thích đủ thứ ...

em cũng không gõ những nếu không được thì tai sao họ lạ gọi em bổ túc hồ sơ hhhuhuhuh thoi cú thuận theo tự nhiên hihihih thanks Anh(Chị)
Hic chia bùn cùng em. vì ê nộp hôn thú xong là NVC sẽ loại tên ê ra khỏi danh sach ngay lập tức ! :1:

Xin nỉõ về diện F4 (Người có Quốc tịch Hoa Kỳ bảo lãnh cho Anh, Chị, Em ruột - Bao gồm Chồng hoặc Vợ của đương đơn chính và những người con dưới 21 tuổi của đương đơn chính.)

Những người con đi theo nếu quá 21 tuổi sẽ được tính tuổi CSPA tuỳ theo ngày chấp thuận của hồ sơ.

@ Những người con đi theo, nếu có gia đình: Sẽ bị loại khỏi danh sách.

katos1905

Thành viên mới
cho em hoi ve ho so gia dinh em

cho em hỏi khi lam hồ sơ bão lãnh già đình em thì được làm trực tiếp từ mỹ khi can giấy tờ gì thì gia đình em gởi qua cho dì em. roi dì em sẽ nộp ở bên mỹ. vậy hồ sơ em lam như vậy có khác gì so với cách làm ở việt nam( có nhanh hơn hoặc được ưu tiên gì không)

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: cho em hoi ve ho so gia dinh em

cho em hỏi khi lam hồ sơ bão lãnh già đình em thì được làm trực tiếp từ mỹ khi can giấy tờ gì thì gia đình em gởi qua cho dì em. roi dì em sẽ nộp ở bên mỹ. vậy hồ sơ em lam như vậy có khác gì so với cách làm ở việt nam( có nhanh hơn hoặc được ưu tiên gì không)
Chào bạn !

Tôi vừa gom 4 topic của bạn vào đây đừng mở thêm nữa nhe. Bạn hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Hiên nay các giấy tờ từ NVC gởi về chẳng hạn như DS 3032 v.v...Đều lấy từ trên mạng, điền xong can ra ký tên và gởi lại cho NVC, ở đâu cách làm cũng như vậy thôi.

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !