[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - MarchPham

Xin chào các anh/chị, em đăng bài ở đây xin được nhờ mọi người tư vấn giúp gia đình em:
Hồ sơ diện: F4
Receipt: WAC-XXXXXX
Priority Date: Jun 12, 2005
Notice Date: Jun 30, 2009
Case Number: HCMXXXXX
Em muốn hỏi:
1.Gd em diện F4 ngày nộp hồ sơ 6/2006 ngày chấp nhận 5/2009. em sn 07/03/1995.em nghĩ em sẽ bị quá tuổi. nên em định khi nao bame em qua usa thì em sẽ đi xkld Nhật, vậy cho em hỏi lúc bame em bảo lãnh em diện con cái thì em đi xklđ Nhật được không?
2. Hiện đang em đang độc thân, nếu em muốn qua mỹ diện F2B thì em sẽ không được kết hôn, mà đi diện F3 thì phải đợi ba mẹ nhập quốc tịch (khoảng trên 5 năm) mới được bảo lãnh đúng không? Anh,Chị cho em hỏi nếu em làm đám cưới và có con nhưng chưa đăng ký kết hôn vậy em vẫn được bảo lãnh diện F2B đúng không và giấy tờ làm hồ sơ trong trường hợp em có vợ và con không có giấy đăng ký kết hôn liệu có khó và phức tạp hơn những người F2B bình thường không? có trường hợp nào bị rớt F2B vì có vợ và con ngoài mà ko có giấy đăng ký kết hôn chưa ạ?
Em xin chân thành cảm ơn!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các anh/chị, em đăng bài ở đây xin được nhờ mọi người tư vấn giúp gia đình em:
Hồ sơ diện: F4
Receipt: WAC-XXXXXX
Priority Date: Jun 12, 2005
Notice Date: Jun 30, 2009
Case Number: HCMXXXXX
Em muốn hỏi:
1.Gd em diện F4 ngày nộp hồ sơ 6/2006 ngày chấp nhận 5/2009. em sn 07/03/1995.em nghĩ em sẽ bị quá tuổi. nên em định khi nao ba me em qua usa thì em sẽ đi xkld Nhật, vậy cho em hỏi lúc ba me em bảo lãnh em diện con cái thì em đi xklđ Nhật được không?
2. Hiện đang em đang độc thân, nếu em muốn qua mỹ diện F2B thì em sẽ không được kết hôn, mà đi diện F3 thì phải đợi ba mẹ nhập quốc tịch (khoảng trên 5 năm) mới được bảo lãnh đúng không? Anh,Chị cho em hỏi nếu em làm đám cưới và có con nhưng chưa đăng ký kết hôn vậy em vẫn được bảo lãnh diện F2B đúng không và giấy tờ làm hồ sơ trong trường hợp em có vợ và con không có giấy đăng ký kết hôn liệu có khó và phức tạp hơn những người F2B bình thường không? có trường hợp nào bị rớt F2B vì có vợ và con ngoài mà ko có giấy đăng ký kết hôn chưa ạ?
Em xin chân thành cảm ơn!!
Chào MarchPham,
Bạn vào diễn đàn nhờ giúp tư vấn, hướng dẫn mà ẩn đi hết cả số Receipt Number WAC, cũng như Case Number HCM, thì làm sao BQT có cơ sở để mà tư vấn cho bạn được chứ? Vậy thì thôi bạn cứ tự mình đăng nhập vào trang web của USCIS, cũng như NVC để kiểm tra tình trạng hồ sơ của mình. Vậy nhé bạn.
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý, tuyệt đối không được viết tắt, cũng như phải có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

do em không biết case number và receipt chị ơi, bác em có gửi 1 lần lúc đó lâu lắm rồi nhưng mà em lại làm mất rồi.. em chỉ nhớ chính xác là Priority Date: Jun 12, 2006,Notice Date: Jun 30, 2009 thôi ạ. em mong chị tư vấn giúp em được không ạ.