[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Nguyễn Thanh Huy

Nguyễn Thanh Huy

Thành viên mới
Gia đình e nhận đc mail là vào ngày 23-9 tới đây đi phỏng vấn.mà hiện tại passport của 1 thành viên trong gia đình hết hạn.bây h mún xin làm lại để trình lên.....nhưng tất cả các giấy tờ hồ sơ gốc như hộ khẩu gốc giấy khai sinh gốc nộp cho ngta hết rồi...cho e hỏi bây h mình xin về để làm lại đc ko??? và phải làm như thế nào??? em xin cảm ơn.

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Khó khăn trong việc làm hồ sơ

nhưng tất cả các giấy tờ hồ sơ gốc như hộ khẩu gốc giấy khai sinh gốc nộp cho ngta hết rồi...cho e hỏi bây h mình xin về để làm lại đc ko??? Và phải làm như thế nào??? Em xin cảm ơn.
vấn đề này bạn nên lên phòng quản lý xuất nhập cảnh hỏi cho kĩ .
Mỗi vùng khó dễ khác nhau .

Nếu làm không được thì gia đình cứ đi phỏng vấn bình thường .
Khi phỏng vấn xong sẽ nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ , lúc sơ vấn nhân viên lãnh sự sẽ trả toàn bộ giấy tờ gốc cho gia đình đã nộp trước đây, và sau khi gia đình nhận giấy tờ gốc thì cho người con đó đi làm lại hộ chiếu ngay , vài tuần khi làm hộ chiếu xong sẽ đi bổ túc hồ sơ và đóng tiền visa tại LSQ

Nguyễn Thanh Huy

Thành viên mới

cho e hỏi??? em chỉ mới nhận đc mail là vào ngày đó gia đình e đi phỏng vấn vậy ngta chỉ gửi vậy ko chứ có giấy tờ gì chi tiết hơn nữa ko ạ???? (như đi khám sức khoẻ ra sao?? ở đâu???) vì trong mail chưa có ạ....em xin cảm ơn.

thuha_le88

Thành viên tích cực

Bạn ơi cho mình hỏi bạn diện f4, ngày ưu tiên mấy vậy bạn?

DucTran

Thành viên mới

cho e hỏi??? em chỉ mới nhận đc mail là vào ngày đó gia đình e đi phỏng vấn vậy ngta chỉ gửi vậy ko chứ có giấy tờ gì chi tiết hơn nữa ko ạ???? (như đi khám sức khoẻ ra sao?? ở đâu???) vì trong mail chưa có ạ....em xin cảm ơn.
Tham khảo tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

Loves

Thành viên tích cực

nếu đã có giấy phỏng vấn thì in ra 3 bộ để đi ksk, chích ngừa và phỏng vấn .
Tự mình đăng ký và khám thôi bạn

Nguyễn Thanh Huy

Thành viên mới

nếu đã có giấy phỏng vấn thì in ra 3 bộ để đi ksk, chích ngừa và phỏng vấn .
Tự mình đăng ký và khám thôi bạn
vậy là ngta ko nói rõ chi tiết ntn trên mail hả bạn??? tất cả từ việc ksk chích ngừa phỏng vấn mình phải tự biết mà làm hết hả??? mình chưa biết gì nên xin chỉ chi tiết :p

Nguyễn Thanh Huy

Thành viên mới
Gia đình e nhận đc thư mời đi phỏng vấn của NVC vào ngày 23-9 tới đây...nhưng gia đình e có 1 chút rắc rối mong mọi người hướng dẫn...hiện tai thành viên út trong gia đình passport hết hạn trong khi đó tất cả các giấy tờ gốc như sổ hộ khẩu gốc giấy khai sinh gốc...đã nộp cho NVC rồi...cho e hỏi bây h phải làm ntn??? Và cho e hỏi khi đi phỏng vấn cũng như đi khám sức khoẻ cần mang theo những giấy tờ gì??? em xin chân thành cảm ơn!!!!

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Cho mình hỏi vấn đề lúc đi phỏng vấn

Bây giờ gia đình nên gọi điện đăng ký đi ksk và chích ngừa : ( hình , giấy gọi phỏng vấn , hộ chiếu , và tiền )
+ tham khảo :
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/100-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

hiện tai thành viên út trong gia đình passport hết hạn trong khi đó tất cả các giấy tờ gốc như sổ hộ khẩu gốc giấy khai sinh gốc...đã nộp cho NVC rồi...cho e hỏi bây h phải làm ntn??? Và cho e hỏi khi đi phỏng vấn cũng như đi khám sức khoẻ cần mang theo những giấy tờ gì???
+ Bạn lên phòng Xuất nhập cánh hòi xem trường hợp bạn có làm hộ chiếu với bản photo và bản sao khia sinh , hộ khẩu được ko ?

+ Nếu phòng xuất nhập cảnh ko cho thì tới ngày phỏng vấn gia đình cứ đi phỏng vấn bình thường , sau khi phỏng vấn xong sẽ nhận lại tất cả giấy tờ gốc đã từng nộp trước đây kèm theo 1 tờ gấy xanh bổ túc hồ sơ còn thiếu .

+ sau khi làm hộ chiếu xong thì đem hộ chiếu và các giấy tờ còn thiếu kèm giấy xanh lên bổ túc cho LSQ , sau đó gia đình sẽ đóng tiền Visa .

+ Gia đình làm LLTP số 2 chưa và trong gia đình có ai trên 21 tuổi ko có tên trong giấy phỏng vấn ko?
+ ko có gì phải lo lắng cả.

syncreation

Thành viên tích cực
Ðề: Cho mình hỏi vấn đề lúc đi phỏng vấn

@ Nguyen Thanh Huy :
theo như gia đình mình đã làm :
ksk : bạn nên gọi điện trước để đặt chỗ sẽ tốt hơn (gia đình mình khám ở IOM, k hiểu Chợ rẫy thế nào, bạn xem thêm hướng dẫn của những người đi trước nhé), khi đi mang theo thư mời của nvc gửi hẹn interview, passport, tiền, có xét nghiệm máu nhé,
passport hết hạn : bạn mang ngay ra phòng xnc kèm theo thư mời interview của nvc + bản sao hộ khẩu để hỏi làm passport mới, mà sao gia đình lại nộp bản gốc hộ khẩu cho nvc nhỉ ? mình k hiểu chỗ này,
các giấy tờ cần thiết khi đi phỏng vấn, bạn xem kỹ forum xnc có hướng dẫn rất chi tiết đấy,

Chúc vui,