[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - phuongtran878

phuongtran878

Thành viên mới
cho minh hoi
Hồ sơ của gia đình mình được làm từ năm 2003 , đến năm 2009 mình nhận được tờ giấy phía Mỹ. Tới nay 2012 thì mình vẫn chưa nhận thông gi thêm nữa Vậy đến khoảng bao giờ thì gia đình mình mới được phỏng vấn?. Người nhà mình bên mỹ cũng chưa được kêu đóng tiền hay làm gì cả.
Xin hãy trả lời giúp mình . Cảm ơn nhiều.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: bao giờ mới được gọi phỏng vấn!

cho minh hoi
Hồ sơ của gia đình mình được làm từ năm 2003 , đến năm 2009 mình nhận được tờ giấy phía Mỹ. Tới nay 2012 thì mình vẫn chưa nhận thông gi thêm nữa Vậy đến khoảng bao giờ thì gia đình mình mới được phỏng vấn?. Người nhà mình bên mỹ cũng chưa được kêu đóng tiền hay làm gì cả.
Xin hãy trả lời giúp mình . Cảm ơn nhiều.
Chào bạn Phuongtran878 !

Bạn hãy cung cấp Case number, ngày ưu tiên, ACE trên diễn đàn mới giúp bạn được. Theo tôi thì HS nhà bạn F4/2003 thì hiện nay chưa được mở. Bạn vào đường link sau theo dõi lịch Vi sa hằng tháng nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=86
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

phuongtran878

Thành viên mới

Hồ sơ này do người thân của mẹ mình bảo lãnh. mình sinh năm 1988, năm 2003 mới làm. Giờ mình đã 24 tuổi rồi Vậy mình có thể đi đươc theo mẹ không. Cảm ơn!
Posted via Mobile Device

thuannam1994

Thành viên tích cực

Chào bạn !
Để biết là bạn có đi được hay không đều phụ thuộc vào thông tin mà bạn cần cung cấp cho ACE để mọi người có thể giúp bạn. Bạn cần cung cấp :
1. Ngày ưu tiên ( priority date )
2. Ngày chấp thuận (approval date hay notice date) có ghi trên giấy I-797
3. Ngày tháng năm sinh của bạn ( người cần tính tuổi )
Bạn vui lòng cung cấp đầy đủ những thông tin trên cùng với Case number hồ sơ nhà bạn thì mọi người mới giúp bạn được.
Thân Chào !
Posted via Mobile Device

phuongtran878

Thành viên mới

Nản! huhu! Hồ sơ làm từ tháng 8/2003.Còn lâu lắm mới tới hồ sơ mình được mở chứ nói chi đi phỏng vấn.
Hix! Mình 24 tuoi! Quá thời gian quy dịnh !Vậy là mình không có cơ hội được đi cùng gia đình rồi!. :2:

phuongtran878

Thành viên mới

Xin cho mình hỏi thêm:
CHuyện là vậy : Mình có một người họ hàng lúc trước được người thân bảo lảnh diện f4. Trong khoảng thời gian chờ đợi , qua sự giới thiệu của người thân cô đã kết hôn với người Mỹ. Và khi đi phỏng vấn cô bi đánh rớt, họ không cho cô đi, có lẽ khi ngờ cô kết hôn giả. Cô và người chồng của cô thời gian đầu sau khi phỏng vấn rớt có liên lạc với nhau, giờ thì ít dần đi. Thời điểm này thì hồ sơ bảo lãnh diện f4 đang gần đến ngày phỏng vấn. Cô vẫn còn hôn thú với người Mỹ dó. Cô muốn giữ để đi phỏng vấn chứng minh rằng cô kết hôn không phải là giả. Nhưng có người nói là nên ly hôn để đi diện f4 cho thuận tiện hơn.
Xin mọi người cho ý kiến là cô đó có nên ly hôn không, Vì thật ra lúc này tình cảm họ cũng nhạt dần hay để sang Mỹ rồi tính tiếp.
Thứ 2 , theo mình nghĩ thì cô ấy đã có một vết đen không tốt như vậy, lúc phỏng vấn diện f4 sau này cô ấy có thể bị làm khó, và bị cho phỏng vấn rớt.Mình không biết đúng như vậy không?
MOng mọi người lời khuyên xin cảm ơn!:1:

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin cho mình hỏi thêm:
CHuyện là vậy : Mình có một người họ hàng lúc trước được người thân bảo lảnh diện f4. Trong khoảng thời gian chờ đợi , qua sự giới thiệu của người thân cô đã kết hôn với người Mỹ. Và khi đi phỏng vấn cô bi đánh rớt, họ không cho cô đi, có lẽ khi ngờ cô kết hôn giả. Cô và người chồng của cô thời gian đầu sau khi phỏng vấn rớt có liên lạc với nhau, giờ thì ít dần đi. Thời điểm này thì hồ sơ bảo lãnh diện f4 đang gần đến ngày phỏng vấn. Cô vẫn còn hôn thú với người Mỹ dó. Cô muốn giữ để đi phỏng vấn chứng minh rằng cô kết hôn không phải là giả. Nhưng có người nói là nên ly hôn để đi diện f4 cho thuận tiện hơn.
Xin mọi người cho ý kiến là cô đó có nên ly hôn không, Vì thật ra lúc này tình cảm họ cũng nhạt dần hay để sang Mỹ rồi tính tiếp.
Thứ 2 , theo mình nghĩ thì cô ấy đã có một vết đen không tốt như vậy, lúc phỏng vấn diện f4 sau này cô ấy có thể bị làm khó, và bị cho phỏng vấn rớt.Mình không biết đúng như vậy không?
MOng mọi người lời khuyên xin cảm ơn!:1:
Bạn không nói rõ người Cô này là đương đơn chính hay là người đi theo gia đình ? Nếu là đương đơn chính thì việc vẫn còn hôn thú thì không liên quan gì tới diện Visa F4 cả ! Diện ưu tiên F4 đã tới thì vẫn đi phỏng vấn bình thường, không có gì phải lo hết.

Nếu là người đi theo gia đình F4, khi có hôn thú thì đương nhiên sẽ bị loại khỏi danh sách, không còn đủ tiêu chuẩn đi theo diện F4.

phuongtran878

Thành viên mới

XIn cảm ơn vì đã trả lời mình. Cô đó là đương đơn chính. Nhưng cô sơ người ta hỏi chuyện phỏng vấn lần trước(Cái lần mà cô đó đi phõng vấn diện kết hôn) rồi làm khó cô đó không cho đi.

tuandoan

8 Đoàn !

XIn cảm ơn vì đã trả lời mình. Cô đó là đương đơn chính. Nhưng cô sơ người ta hỏi chuyện phỏng vấn lần trước(Cái lần mà cô đó đi phõng vấn diện kết hôn) rồi làm khó cô đó không cho đi.
Chào bạn,

Cô ta đi diện F4 thì không phải lo gì cả. An tâm chờ đợi đến lượt PV là ok. Khó khăn nhất là: Chỉ khi nào LSQ nghi ngờ mối quan hệ Anh/Chị/Em không phải là huyết thống thì mới bị thử DNA thôi. Chúc bạn vui. Thân chào